ಮೆಟಾವರ್ಸ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವ ಸ್ವತಂತ್ರ ಕಲಾವಿದರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿ

  • Whatsapp

Read More

ನಾನು ಕೆಂಪು ವೈನ್ ಗಾಜಿನನ್ನು ಹಿಡಿದುಕೊಂಡು ಹಿಡನ್ ಹೈಟ್ಸ್ ಮ್ಯಾನ್ಷನ್ ಸುತ್ತಲೂ ನಿಧಾನವಾಗಿ ನಡೆಯುತ್ತೇನೆ. ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಯಾರೂ ಇಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಇದು ರಾತ್ರಿಯ ಸಮಯ, ಪಾರ್ಟಿ ಈಗಷ್ಟೇ ಮುಗಿದಿದೆ ಅಥವಾ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಲಿದೆಯಂತೆ. ಒಳಗೆ, ಮೆಟ್ಟಿಲುಗಳ ಕಂಬಿಬೇಲಿಗಳು ಮತ್ತು ಆಧುನಿಕ ಲೋಹದ ಕುರ್ಚಿಗಳ ತೋಳುಗಳು ಗೊಂಚಲುಗಳು ಮೇಲಕ್ಕೆ ಹರಿಯುವ ಬೆಳಕಿನಲ್ಲಿ ಮಿನುಗುತ್ತವೆ. ಬಿಳಿ ಮಂಚಗಳು ಮತ್ತು ಗೋಡೆಯಿಂದ ಚಾವಣಿಯ ಕಿಟಕಿಗಳು, ಸ್ಟೇನ್‌ಲೆಸ್ ಸ್ಟೀಲ್ ಉಪಕರಣಗಳು, ಡಾರ್ಕ್ ವುಡ್, ಗಾಜಿನ ಗೋಡೆಯ ಉದ್ದದ ವೈನ್ ರ್ಯಾಕ್-ಇಲ್ಲಿ ಇದು ದುಬಾರಿಯಾಗಿದೆ. ಹೊರಗೆ, ನಗರದ ಸ್ಕೈಲೈನ್ ಅನ್ನು ಕಡೆಗಣಿಸುವ ಸ್ಥಳಾಂತರದ ಕೊಳದ ಮೇಲೆ ತಾಳೆ ಮರದ ಚಿಗುರುಗಳು ಮೂಡುತ್ತವೆ, ಎಲ್ಲವೂ ಬಿಳಿ ದೀಪಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಳಗುತ್ತವೆ. ನಾನು ಗಾಳಿ ತುಂಬಬಹುದಾದ ಡೋನಟ್ ಅನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಅದನ್ನು ಕೊಳದಾದ್ಯಂತ ಹಾರಿಸುತ್ತೇನೆ.

ನಾನು ನಿಜವಾಗಿ ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದನ್ನೂ ಸ್ಪರ್ಶಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ಅಥವಾ ರಾತ್ರಿಯ ಗಾಳಿಯನ್ನು ವಾಸನೆ ಮಾಡಲು ಅಥವಾ ನಾನು ಹಿಡಿದಿರುವ ವೈನ್ ಅನ್ನು ಕುಡಿಯಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಇದು ಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ಡಿಜಿಟಲ್ ಡಿಸೈನರ್ ಎಲೈನ್ ರಚಿಸಿದ ಕಸ್ಟಮ್-ನಿರ್ಮಿತ ಜಗತ್ತು ಹಿಡನ್ ಹೈಟ್ಸ್ ಮತ್ತು VRChat, Horizon Worlds, ಮತ್ತು Altspace ನಂತಹ ವರ್ಚುವಲ್ ಪ್ರಪಂಚಗಳಲ್ಲಿ ಜನರು ಬಳಸಲು ನಿಯೋಜಿಸಲಾದ ಸ್ಥಳಗಳು. ಆಕೆಯ ಕೆಲಸವು ತಿಂಗಳಿಗೆ ಸಾವಿರಾರು ಡಾಲರ್ಗಳನ್ನು ತರಬಹುದು; ಜಾಗವನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸಲು ಬಯಸುವ ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಕ್ಲೈಂಟ್‌ಗಳಿಗೆ, ಆಕೆಗೆ ಕನಿಷ್ಠ $10,000 ಅಗತ್ಯವಿದೆ.

ಮನೆಗಳು ಮತ್ತು ಬಾರ್‌ಗಳಂತಹ ಪರಿಸರಗಳು ಅಥವಾ ಸಂಪೂರ್ಣ ಕಸ್ಟಮ್ ಅವತಾರಗಳಂತಹ ಭೌತಿಕ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು ಅಥವಾ ಮೆಟಾವರ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣ ನೋಟದ ಸಣ್ಣ ಭಾಗಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಸ್ವತ್ತುಗಳನ್ನು ರಚಿಸುವ ಸಾವಿರಾರು ತಯಾರಕರಲ್ಲಿ ಎಲೈನ್ ಒಬ್ಬರು. ಅವರು ವರ್ಚುವಲ್ ಪ್ರಪಂಚದೊಳಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ರಚಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಅಲ್ಲಿ ಜನರು ನೈಜ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸ್ನೇಹಿತರು ಮತ್ತು ಅಪರಿಚಿತರೊಂದಿಗೆ ಆಟವಾಡುತ್ತಾರೆ. ಈ ವರ್ಚುವಲ್ ಸರಕುಗಳಿಗೆ ಬೇಡಿಕೆ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ.

“ಸಾಮಾಜಿಕ ವಿಆರ್ ಯಾರೊಬ್ಬರ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜೀವನಕ್ಕೆ ವಿಸ್ತರಣೆಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅದು ತುಂಬಾ ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಎಲೈನ್ ನನಗೆ ಹೇಳಿದರು. “ನೀವು ಬಳಸುವ ಅವತಾರವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ. ಜನರು ತಮ್ಮ ಪ್ರಾತಿನಿಧ್ಯವಾಗಲು ಕಸ್ಟಮೈಸ್ ಮಾಡಿದ ಏನನ್ನಾದರೂ ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದು ಅರ್ಥಪೂರ್ಣವಾಗಿದೆ. ಪರಿಸರದೊಂದಿಗೆ ಅದೇ ವಿಷಯ. ನಿಮ್ಮ ಮಲಗುವ ಕೋಣೆ ಅಥವಾ ಮನೆಯನ್ನು ನೀವು ಅಲಂಕರಿಸಿದಂತೆ, ಸಾಮಾಜಿಕ ವಿಆರ್ ಅನ್ನು ತಮ್ಮ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜೀವನಕ್ಕೆ ವಿಸ್ತರಣೆಯಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತಿರುವ ಜನರಿಗೆ ಅವರು ಆರಾಮದಾಯಕವಾದ ವಾತಾವರಣವನ್ನು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ.

ಮೆಟಾವರ್ಸ್‌ನ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಅಂಶಗಳಂತೆ, ವರ್ಚುವಲ್ ಪ್ರಪಂಚದೊಳಗಿನ ಆರ್ಥಿಕತೆಗಳು ಹೊಸ ವಿದ್ಯಮಾನವಲ್ಲ ಮತ್ತು VRChat ನೊಂದಿಗೆ ಮೊದಲು ಹುಟ್ಟಿಕೊಂಡಿಲ್ಲ, ಅಥವಾ ಎರಡನೇ ಜೀವನ. 90 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ, ಆಟಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಸ್ಥಳಗಳು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ವಿಶಿಷ್ಟ ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತಂದವು, ಅಲ್ಲಿ ಆಟಗಾರರು ಪ್ರಪಂಚದೊಳಗಿನ ಕರೆನ್ಸಿಯನ್ನು ಗಳಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ವರ್ಚುವಲ್ ಸರಕುಗಳು ಮತ್ತು ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ವಿನಿಮಯ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

1986 ರಲ್ಲಿ ಕೊಮೊಡೋರ್ 64 ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಯಿತು, ಲ್ಯೂಕಾಸ್ ಆರ್ಟ್ಸ್’ ಆವಾಸಸ್ಥಾನ ಇದು ಮೊದಲಿನ ಬೃಹತ್ ಮಲ್ಟಿಪ್ಲೇಯರ್ ಆನ್‌ಲೈನ್ ರೋಲ್-ಪ್ಲೇಯಿಂಗ್ ಗೇಮ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ, ಅಥವಾ MMORPG ಗಳು, ಮತ್ತು ಆಟದಲ್ಲಿ ತನ್ನದೇ ಆದ ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಮೊದಲನೆಯದು. ಇದು ಸೈಡ್-ಸ್ಕ್ರೋಲಿಂಗ್ 2D ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮರ್ ಆಗಿದ್ದು, ಒಬ್ಬರ ಪಾತ್ರವು ನಗರಗಳು, ಕಡಲತೀರಗಳು ಮತ್ತು ಉಪನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಚರಿಸುತ್ತದೆ, ನೈಜ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಇತರ ಆಟಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಸಂವಹನ ನಡೆಸುತ್ತದೆ. ಆಟಗಾರರು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು ಅವರು ವಿಶ್ವದ ಎಟಿಎಂಗಳಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದರು. ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸುವುದು, ಒಯ್ಯುವುದು ಮತ್ತು ಬಳಸುವುದು ಆಟದ ಪ್ರಮುಖ ಭಾಗವಾಗಿತ್ತು, ಕಳ್ಳತನ ಮತ್ತು ಕೊಲೆಯಂತೆಯೇ, ಆಟಗಾರರು ಕಷ್ಟಪಟ್ಟು ಸಂಪಾದಿಸಿದ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಎರಡು ಘಟನೆಗಳು. ಪಠ್ಯ ಆಧಾರಿತ ಬಹು-ಬಳಕೆದಾರ ಡೊಮೇನ್‌ಗಳು, ಅಲ್ಲಿ ಜನರು ತಮ್ಮ ಫ್ಯಾಂಟಸಿ ಆವೃತ್ತಿಗಳಾಗಿ ಪಾತ್ರವಹಿಸುತ್ತಾರೆ, ತಮ್ಮದೇ ಆದ ವರ್ಚುವಲ್ ಪ್ರಪಂಚದೊಳಗೆ ಅದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಗೋಡೆ-ಆಫ್ ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು. ಈ ಆಟಗಳಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದ ಮತ್ತು ಖರ್ಚು ಮಾಡಿದ ಹಣವು ನೈಜ-ಪ್ರಪಂಚದ ಕರೆನ್ಸಿಗೆ ಭಾಷಾಂತರಿಸಲಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಆಟಗಾರರು ಕಸ್ಟಮ್ ಐಟಂಗಳನ್ನು ರೂಪಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ.

ಮುಂದಿನ ಪೀಳಿಗೆಯ MMORPG ಗಳೊಂದಿಗೆ, ಹಾಗೆ ಎವರ್ಕ್ವೆಸ್ಟ್ (1999)EVE ಆನ್ಲೈನ್ (2003), ಮತ್ತು ವರ್ಲ್ಡ್ ಆಫ್ ವಾರ್ಕ್ರಾಫ್ಟ್ (2004), ಅದು ಬದಲಾಯಿತು. ಆಟದ ಆರ್ಥಿಕತೆಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಸಂಕೀರ್ಣವಾದವು, ಮತ್ತು ಜನರು ಅವುಗಳನ್ನು ಲಾಭ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೊಸ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡರು. ಆಟಗಾರರು ಅವರು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ ಆಯುಧಗಳು ಮತ್ತು ಟ್ರಿಂಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದರು ಎವರ್ಕ್ವೆಸ್ಟ್ ನೈಜ ಕರೆನ್ಸಿಗಾಗಿ eBay ನಲ್ಲಿ – eBay ಈ ಹರಾಜುಗಳನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸುವವರೆಗೆ 2001 ರಲ್ಲಿ ಡೆವಲಪರ್‌ಗಳ ಬೌದ್ಧಿಕ ಆಸ್ತಿ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ. ರಲ್ಲಿ EVE ಆನ್‌ಲೈನ್, ಆರ್ಥಿಕತೆಯು IRL ಘಟನೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ತನ್ನದೇ ಆದ ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಮಾಸಿಕ ಆರ್ಥಿಕ ವರದಿಗಳು. ಐಜೋಲ್ಫರ್ ಗುಡ್‌ಮಂಡ್ಸನ್, ಅರ್ಥಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರು ಎಂಬೆಡ್ ಮಾಡಿದರು EVE ಆನ್ಲೈನ್, 2011 ರಲ್ಲಿ ಸಿಬಿಎಸ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು “ಅದನ್ನು ನಂಬುವ ಜನರಿದ್ದಾರೆ EVE ಆನ್ಲೈನ್ ನನ್ನ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕರೆನ್ಸಿಯಾದ ಐಸ್ಲ್ಯಾಂಡಿಕ್ ಕ್ರೊನೊವನ್ನು ನಂಬುವವರಿಗಿಂತ ಕ್ರೆಡಿಟ್‌ಗಳು. ಇದು ಮಧ್ಯಭಾಗದಲ್ಲಿದೆ ಜೂಜಿನ ವಿವಾದಗಳು ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಬ್ಯಾಂಕ್ ವಂಚನೆಮತ್ತು ನೈಜ ನಗದು ಹಣಕ್ಕಾಗಿ ಆಟದ ಒಳಗಿನಿಂದ ಏನನ್ನೂ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾಗಿ ನಿಷೇಧಿಸುತ್ತದೆ. ವರ್ಲ್ಡ್ ಆಫ್ ವಾರ್ಕ್ರಾಫ್ಟ್ನ ಆರ್ಥಿಕತೆ ಹಣದುಬ್ಬರವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸಂಕೀರ್ಣ ಆರ್ಥಿಕ ತಂತ್ರಗಳು.

ಈ ಆರಂಭಿಕ ಆರ್ಥಿಕತೆಗಳಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಗಮನಾರ್ಹವಾದದ್ದು, ಸಹಜವಾಗಿ ಎರಡನೇ ಜೀವನ. 2003 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು, ಎರಡನೇ ಜೀವನ ನೈಜ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಇತರರ ಸಹಯೋಗದೊಂದಿಗೆ ಜನರು ಮುಕ್ತವಾಗಿ ರಚಿಸಲು ಮತ್ತು ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಕಲ್ಪನೆಯ ಮೇಲೆ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗಿದೆ. ದಿ ಎರಡನೇ ಜೀವನ ಮಾರ್ಕೆಟ್‌ಪ್ಲೇಸ್, ಅಲ್ಲಿ ನಿವಾಸಿಗಳು ಮೊಣಕಾಲಿನ ಎತ್ತರದ ಬೂಟುಗಳಿಂದ ಹಿಡಿದು ಸ್ಟ್ರೆಚ್ ಮಾರ್ಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಸೆಲ್ಯುಲೈಟ್, ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಮತ್ತು ವರ್ಚುವಲ್ ಮನೆಗಾಗಿ ಅಲಂಕಾರದವರೆಗೆ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಖರೀದಿಸಬಹುದು. ಇವೆಲ್ಲವೂ ಇತರ ನಿವಾಸಿಗಳಿಂದ ರಚಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆ, ಅವರಲ್ಲಿ ಹಲವರು ಇದನ್ನು ತಮ್ಮ ಪೂರ್ಣ ಸಮಯದ ಉದ್ಯೋಗವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ – ಸೆಕೆಂಡ್ ಲೈಫ್‌ಗಾಗಿ ಪ್ರಪಂಚದೊಳಗಿನ ಕರೆನ್ಸಿಯಾದ ಲಿಂಡೆನ್ಸ್ ಅನ್ನು ಡಾಲರ್‌ಗಳಿಗೆ ನಗದು ಮಾಡಬಹುದು. ಎರಡನೇ ಜೀವನ ಸಂದಾಯ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತರಿಗೆ $86 ಮಿಲಿಯನ್ 2021 ರಲ್ಲಿ, ರಿಂದ 2014 ರಲ್ಲಿ $60 ಮಿಲಿಯನ್.

ನೈಲಾನ್ ಪಿಂಕ್ನಿ ಅವರು ಸುಮಾರು 18 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಲಾಗ್ ಇನ್ ಮಾಡಿದಾಗಿನಿಂದ ಎರಡನೇ ಜೀವನಕ್ಕಾಗಿ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. “ನಿಜವಾದ ಹಣಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ವರ್ಚುವಲ್ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಬಹುದೆಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿತ್ತು ಮತ್ತು ಅದು ತುಂಬಾ ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ನನಗೆ ಹೇಳಿದರು. “ನಾನು ಸುತ್ತಲೂ ನೋಡಿದೆ ಮತ್ತು ನನ್ನ ಸ್ವಂತ ಶೈಲಿಯಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಬಹುದೆಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ. ನಾನು ನನ್ನ 20 ರ ಹರೆಯದಲ್ಲಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಟ್ರೆಂಡಿಯಾಗಿದ್ದ ಬಟ್ಟೆ ಮತ್ತು ಶೈಲಿಗಳನ್ನು ಮರುಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ.

ಅವಳು ಇತರ ವರ್ಚುವಲ್ ಪ್ರಪಂಚಗಳಿಂದ ಬರುತ್ತಿದ್ದಳು ಅರಮನೆ, 90 ರ ದಶಕದ ಮಧ್ಯಭಾಗದ ಚಿತ್ರಾತ್ಮಕ ಚಾಟ್ ರೂಮ್ (ಇದು 90 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ಗ್ಲಿಟರಿ GIF ಗಳಾಗಿ ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನಲ್ಲಿದ್ದ ಗ್ರಾಹಕೀಯಗೊಳಿಸಬಹುದಾದ ಡಾಲ್ಜ್ ಅವತಾರಗಳನ್ನು ಜನಪ್ರಿಯಗೊಳಿಸಿತು) ಮತ್ತು ಅಲ್ಲಿUSD ನೊಂದಿಗೆ ಖರೀದಿಸಿದ ಇನ್-ಗೇಮ್ ಕರೆನ್ಸಿಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಬಳಕೆದಾರರು ವರ್ಲ್ಡ್ ಬಿಲ್ಡಿಂಗ್ ಅಂಶಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಬಹುದಾದ ಮತ್ತು ಖರೀದಿಸಬಹುದಾದ ವರ್ಚುವಲ್ ಪ್ರಪಂಚ.

ರಲ್ಲಿ ಎರಡನೇ ಜೀವನ, Pinkney ಅವತಾರ್ ಧರಿಸಬಹುದಾದಂತಹ-ಫಿಶ್ನೆಟ್ ಮತ್ತು ಲೇಸ್ ಬಾಡಿಸೂಟ್‌ಗಳು, ಹೊಳೆಯುವ ಮತ್ಸ್ಯಕನ್ಯೆಯ ಮಿನಿಡ್ರೆಸ್‌ಗಳು, ವಿಸ್ತೃತವಾದ ವಿವರವಾದ ಕೇಶವಿನ್ಯಾಸ-ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕೈಯಿಂದ ಚಿತ್ರಿಸಿದ ಟೆಕಶ್ಚರ್‌ಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸುವಲ್ಲಿ ಪರಿಣತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಈ ಮಾರಾಟದಿಂದ ತಾನು “ಪಡೆಯಲು” ಸಾಕಷ್ಟು ಸಂಪಾದಿಸುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಸ್ವತಂತ್ರ ಕೆಲಸದಂತೆ ಅದರಿಂದ ಬರುವ ಆದಾಯವು ತಿಂಗಳಿಂದ ತಿಂಗಳಿಗೆ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಒಂದು ತುಣುಕನ್ನು ರಚಿಸಲು ಮೂರು ಅಥವಾ ನಾಲ್ಕು ದಿನಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಜೊತೆಗೆ ಅದನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಲು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. “ನೀವು ಏನನ್ನಾದರೂ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ನೀವು ಅದನ್ನು ಮಾರಾಟಕ್ಕೆ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಬೇಕು, ಪ್ರದರ್ಶನ ಮತ್ತು ಜಾಹೀರಾತುಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಬೇಕು. ಇದು ನೈಜ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಭಿನ್ನವಾಗಿಲ್ಲ, ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಪಿಂಕ್ನಿ ಅನೇಕರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಎರಡನೇ ಜೀವನ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ವೇದಿಕೆಗೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಿದ ಮತ್ತು ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡ ರಚನೆಕಾರರು. “ಹೆಚ್ಚು ಸಕ್ರಿಯ ಎರಡನೇ ಜೀವನ ಬಳಕೆದಾರರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ತಮ್ಮಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರತಿಭೆಯನ್ನು ಪೂರಕ ಆದಾಯವನ್ನು ಗಳಿಸುವ ಮಾರ್ಗವಾಗಿ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಗೂಡನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ, ಅಥವಾ ಅದನ್ನು ಪೂರ್ಣ ಸಮಯದ ಉದ್ಯೋಗವನ್ನಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸುತ್ತಾರೆ, “ವ್ಯಾಗ್ನರ್ ಜೇಮ್ಸ್ ಔ, ಲೇಖಕ ದಿ ಮೇಕಿಂಗ್ ಆಫ್ ಸೆಕೆಂಡ್ ಲೈಫ್: ನೋಟ್ಸ್ ಫ್ರಮ್ ದಿ ನ್ಯೂ ವರ್ಲ್ಡ್, ನನಗೆ ಹೇಳಿದರು. “ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ವೃತ್ತಿಪರ ವಿವಾಹ ಯೋಜಕರು ಮತ್ತು DJ ಗಳಾಗಿರುವ ಕೆಲವು ಜನರಿದ್ದಾರೆ ಎರಡನೇ ಜೀವನಮತ್ತು ಅವರು ಈಗಾಗಲೇ ಆ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ನಿಜ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಎರಡನೇ ಜೀವನ 2010 ರಲ್ಲಿ “ಮೆಶ್” ಗ್ರಾಫಿಕ್ಸ್ ಅನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿತು, ಬ್ಲೆಂಡರ್‌ನಂತಹ 3D ಮಾಡೆಲಿಂಗ್ ಪರಿಕರಗಳೊಂದಿಗೆ ಈಗಾಗಲೇ ಪರಿಚಿತವಾಗಿರುವ ಜನರು ತಮ್ಮ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಲಿಂಡೆನ್ಸ್‌ಗಾಗಿ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಮಾಡಿತು.

ವರ್ಚುವಲ್ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಬಹಳಷ್ಟು ಜನರಿಗೆ, ವಾಸಿಸುವ ಮತ್ತು ಆಡುವ ಮನವಿಯ ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಭಾಗವು ಅವರ ನೋಟವನ್ನು ಕಸ್ಟಮೈಸ್ ಮಾಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಾಗಿದೆ. ವರ್ಚುವಲ್ ರಿಯಾಲಿಟಿ ಹೆಡ್‌ಸೆಟ್ ಹೊಂದಿರುವವರಿಗೆ, ಕಸ್ಟಮ್ ಅನುಭವವು ಹೆಚ್ಚು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಕಸ್ಟಮ್ ಅವತಾರಗಳಿಗಾಗಿ ಸಂಪೂರ್ಣ ಕಾಟೇಜ್ ಉದ್ಯಮವು VRChat ನಲ್ಲಿ ಹುಟ್ಟಿಕೊಂಡಿದೆ, ಇದು ಅತ್ಯಂತ ಜನಪ್ರಿಯ ವರ್ಚುವಲ್ ಸಾಮಾಜಿಕ ಪ್ರಪಂಚಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಜನರು Etsy ಮತ್ತು Fiverr ನಂತಹ ಸೈಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಅವತಾರಗಳಿಗಾಗಿ ಆಯೋಗಗಳು ಮತ್ತು ವೈಯಕ್ತಿಕ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

“ವರ್ಚುವಲ್ ರಿಯಾಲಿಟಿನಲ್ಲಿ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಸಾಕಾರಗೊಳಿಸುವುದು ಫ್ಲಾಟ್ ಸ್ಕ್ರೀನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪಾತ್ರವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ತಲ್ಲೀನವಾಗಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಜನರು ಕಸ್ಟಮ್ ಅನುಭವವನ್ನು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದು ನನಗೆ ಅರ್ಥವಾಗಿದೆ” ಅಂದ್ರೆ, ಯಾರು VRChat ಗಾಗಿ ಅವತಾರಗಳು ಮತ್ತು ಪರಿಕರಗಳನ್ನು ರಚಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು Etsy ನಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ನನಗೆ ಹೇಳಿದರು. “ನೀವು ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ಚಲಿಸಿದಾಗ, ಅವತಾರವೂ ಸಹ ಚಲಿಸುತ್ತದೆ. ಜನರು ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ಚಲಿಸಲು ಅಥವಾ ಇತರ ಆಟಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಸಂವಹನ ನಡೆಸಲು VR ನಲ್ಲಿ ಕನ್ನಡಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸುತ್ತಾರೆ. ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ತನ್ನ ಕೆಲವು ಭಾಗವನ್ನು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುವ ಅಥವಾ ಫ್ಯಾಂಟಸಿಯನ್ನು ಆಡಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡುವ ಅವತಾರವನ್ನು ಏಕೆ ನಿಯೋಜಿಸುತ್ತಾನೆ ಎಂದು ನಾನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಲ್ಲೆ. ಮತ್ತು ಇದು ಕೇವಲ ಫ್ಯಾಂಟಸಿ ಅಲ್ಲ, ಎರಡೂ; ಆಂಡ್ರೆ ಅವರ ಅತ್ಯಂತ ಜನಪ್ರಿಯ ವಿನಂತಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ, ಜನರು ನಿಜ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಹೊಂದಿರುವ ಪರಿಕರಗಳಿಗಾಗಿ ಅವರು VR ನಲ್ಲಿ ಧರಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. “ಜನರು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನೈಜ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಅವರು ಹೊಂದಿರುವ ಕೆಲವು ರೀತಿಯ ಟೋಪಿ ಅಥವಾ ಐಟಂ ಅನ್ನು ತಮ್ಮ ಅವತಾರಕ್ಕಾಗಿ ಡಿಜಿಟಲ್ ಐಟಂ ಆಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಕಸ್ಟಮ್, ಕಮಿಷನ್ಡ್ ಅವತಾರಗಳು ಮೆಟಾವರ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ಟೇಟಸ್ ಸಿಂಬಲ್ ಆಗಿರಬಹುದು, ಅಂದ್ರೆ ಹೇಳಿದರು. ನೀವು ಮೊದಲು ಲಾಗ್ ಇನ್ ಮಾಡಿದಾಗ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಪೂರ್ವ-ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬಹುದಾದ ಹಾಟ್ ಡಾಗ್ ಸೂಟ್‌ಗಳು, ದೈತ್ಯ ಕ್ಯಾಕ್ಟಸ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಅನಿಮೆ ಅಕ್ಷರಗಳ ಹೊರತಾಗಿ ಅನನ್ಯ ಮತ್ತು ಗುರುತಿಸಬಹುದಾದಂತಹವುಗಳು ಅನೇಕರ ನಡುವೆ ಎದ್ದು ಕಾಣುವ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. 75,000 ಸಕ್ರಿಯ ಬಳಕೆದಾರರು ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ.

ಸ್ವಯಂ-ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿಯ ಈ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು VRChat ಮತ್ತು ಅದರಂತಹ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳು Meta’s Horizon Worlds ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಲು ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿರಬಹುದು, ಇದು ಆಟಗಾರರಿಗೆ ನೋಟ ಕಸ್ಟಮೈಸೇಶನ್‌ಗಳ ಪೂರ್ವನಿಗದಿ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಮಾತ್ರ ನೀಡುತ್ತದೆ. “ಅವತಾರಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಪಂಚಗಳನ್ನು ಕಸ್ಟಮೈಸ್ ಮಾಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ಯಾವುದೇ ಮೆಟಾವರ್ಸ್-ತರಹದ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಜನರಿಗೆ ಅತ್ಯಂತ ದೊಡ್ಡ ಆಕರ್ಷಣೆಯಾಗಿದೆ, ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ವಿಆರ್ ಗೇಮಿಂಗ್ ಉತ್ಸಾಹಿಗಳಿಗೆ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಮೆಟಾವರ್ಸ್‌ನಂತಹವು ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಸತ್ತಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಆಂಡ್ರೆ ಹೇಳಿದರು. “ಸರಾಸರಿ ಆಟಗಾರನಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಶಾಶ್ವತ ಮನವಿಯನ್ನು ಹೊಂದಲು ಇದು ತುಂಬಾ ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಮತ್ತು ಬರಡಾದವಾಗಿದೆ.”

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕಸ್ಟಮೈಸೇಶನ್ ಟೋಪಿಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹರಳನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು. ಮೂಲಕ ಹೋಗುವ ಒಬ್ಬ ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತ ರುಝಾ ವುಲ್ಫ್, 2021 ರಲ್ಲಿ Etsy ಮೂಲಕ ಕಮಿಷನ್‌ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ಅವರು, ಅವರು ಪ್ರಾಥಮಿಕವಾಗಿ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಅವತಾರಗಳ ಮರುರೂಪವನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನನಗೆ ಹೇಳಿದರು. ಗ್ರಾಹಕರು ತಮ್ಮ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಪಾತ್ರ ಅಥವಾ ಅವತಾರದ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಅವರಿಗೆ ಕಳುಹಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವತಾರವನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ವಾಸ್ತವಿಕವಾಗಿ ಕಾಣುವಂತೆ ಮಾಡಲು ಅಥವಾ ತುಪ್ಪಳವನ್ನು ಸೇರಿಸಲು ಅವರು ಹೊಸ ವಿನ್ಯಾಸವನ್ನು ರಚಿಸುತ್ತಾರೆ. “ನಾನು ಇತರರಿಗೆ ಕಮಿಷನ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಆರಂಭಿಸಿದ ಏಕೈಕ ಕಾರಣವೆಂದರೆ ಅವರು ನನ್ನ ವಿನ್ಯಾಸದ ಕೆಲಸವನ್ನು ಇಷ್ಟಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ತಮ್ಮದೇ ಆದದ್ದನ್ನು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ಆದ್ದರಿಂದ ನಾನು ಅದನ್ನು ಕಮಿಷನ್ ಆಗಿ ನೀಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ ಆದರೆ ಅದನ್ನು ಕೈಗೆಟುಕುವಂತೆ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದೆ ಆದ್ದರಿಂದ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಒಂದನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಅವಕಾಶವಿದೆ.” ಈ ಕಮಿಷನ್‌ಗಳಿಂದ ಅವರು ಗಳಿಸುವ ಆದಾಯವು ಹೆಚ್ಚು ಅಲ್ಲ, ಇದು ಉದ್ಯೋಗಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹವ್ಯಾಸವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಮತ್ತು, ಎಲೈನ್‌ನಂತೆ, ಅನೇಕ ಜನರು ಈ ಅವತಾರಗಳು ಸುತ್ತಾಡಲು ಪರಿಸರದ ಮೇಲೆ ತಮ್ಮ ಆಯೋಗದ ಕೆಲಸವನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತಾರೆ. 2017 ರಲ್ಲಿ VRChat ಗೆ ಸೇರಿದ ನಂತರ ಮತ್ತು ಅವತಾರಗಳಿಂದ ಪ್ರಪಂಚದವರೆಗೆ ಎಷ್ಟು ಜನರು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ವಿಷಯವನ್ನು ತಯಾರಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಗಮನಿಸಿದರು, LegendsVR ಅನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವ ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತರು ಹೇಳಿದರು. ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಸಮುದಾಯದ ಸಹಾಯದಿಂದ ಬ್ಲೆಂಡರ್, ಯೂನಿಟಿ ಮತ್ತು 3D ಮಾಡೆಲಿಂಗ್ ತಂತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ತತ್ವಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಬಳಸುವುದು ಎಂದು ಅವರು ಸ್ವತಃ ಕಲಿಸಿದರು ಮತ್ತು ವೃತ್ತಿಪರ 3D ಪರಿಸರ ಕಲಾವಿದರಾಗಿ ಬೆಳೆದರು. 2020 ರಲ್ಲಿ, ಅವರು “ಗ್ರಂಟ್ ಫ್ಯಾಕ್ಟರಿ ಕೆಲಸಗಾರ” ಎಂದು ತಮ್ಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ಬಿಡಬೇಕಾಯಿತು; ಮೆಟಾವರ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದರಿಂದ ಅವರ ಬಿಲ್‌ಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಈಗ ಕಮಿಷನ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಪೂರ್ಣ ಸಮಯ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಕ್ಲೈಂಟ್‌ಗಳಿಂದ ಅವರು ಹೆಚ್ಚು ವಿನಂತಿಸಿದ ಸ್ಥಳವೆಂದರೆ “ಕಾಮ್ಫಿ ಸ್ಪೇಸ್” ಅಥವಾ ಹೋಮ್ ವರ್ಲ್ಡ್ಸ್, ಅಲ್ಲಿ ಜನರು ಹ್ಯಾಂಗ್ ಔಟ್ ಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಬೆರೆಯಬಹುದು.

“ಜನರು ನನಗೆ ಕಮಿಷನ್ ಮಾಡಿದಾಗ, ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಬಹಳ ದೊಡ್ಡ hangout ಸ್ಥಳಗಳು. ಸ್ಥಳಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಒಳಾಂಗಣ ಮತ್ತು ಹೊರಭಾಗಗಳು, ಸಂವಾದಾತ್ಮಕಗಳು ಮತ್ತು ಹ್ಯಾಲೋವೀನ್, ಕ್ರಿಸ್‌ಮಸ್ ಅಥವಾ ಹವಾಮಾನ ವಿಧಾನಗಳಂತಹ ಥೀಮ್ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ, ”ಲೆಜೆಂಡ್ಸ್‌ವಿಆರ್ ಹೇಳಿದರು. “ಜನರು ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಪಾರ್ಟಿಗಳು ಅಥವಾ ಗೆಟ್-ಟುಗೆದರ್‌ಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಹಿಡಿದಿಡಲು ದೊಡ್ಡ ಸುಂದರವಾದ ಸ್ಥಳಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತವೆ.” VRChat ನಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಈವೆಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಎಸೆಯಲು ಬಯಸುವ ಜನರಿಂದ ಬಹಳಷ್ಟು ಕಮಿಷನ್ ವಿನಂತಿಗಳು ಬರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಹೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ, ಸಂವಾದಾತ್ಮಕ ಸ್ಥಳಗಳ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಇವುಗಳು Vtubers-ಅವತಾರಗಳಾಗಿ ಸ್ಟ್ರೀಮ್ ಮಾಡುವ ಜನರು-ಮತ್ತು ಟ್ವಿಚ್ ಸ್ಟ್ರೀಮರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

“ನಾನು ಇಂದಿಗೂ ಅನೇಕ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಕಲಿಯುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ನಿಧಾನವಾಗುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು LegendsVR ನನಗೆ ಹೇಳಿದರು. ಕಸ್ಟಮ್ ರಚಿಸಿದ ಪ್ಲೇಯರ್ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಬೇಡಿಕೆಯ ಆವೇಗವು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ಮಟ್ಟದ ವೈಯಕ್ತೀಕರಣವನ್ನು ಅನುಮತಿಸುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿದೆ. 2020 ರಲ್ಲಿ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ರೋಬ್ಲಾಕ್ಸ್ ಘೋಷಿಸಿತು ಅದರ SEC ಫೈಲಿಂಗ್ ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತರು $209 ಮಿಲಿಯನ್ ಗಳಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಹಿಂದಿನ ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಸುಮಾರು ಮೂರು ಪಟ್ಟು ಪಾವತಿಗಳು.

“ನಾನು ವಯಸ್ಸಾದಾಗ ಪರಿಸರಗಳು ಅಥವಾ ಆಟಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ಕನಸು ಕಂಡಿದ್ದೇನೆ, ಆದರೆ 2017 ರಲ್ಲಿ VRChat ಅನ್ನು ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡುವುದು ನನಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಸೃಜನಶೀಲತೆಯ ಔಟ್‌ಲೆಟ್ ಎಂದು ನಾನು ಎಂದಿಗೂ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿರಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು VRChat ನನ್ನನ್ನು ಇದಕ್ಕೆ ಕರೆದೊಯ್ಯುವ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿರಲಿಲ್ಲ. ಮಾರ್ಗ, “ಲೆಜೆಂಡ್ಸ್ ವಿಆರ್ ಹೇಳಿದರು. “ಇದು ಮೊದಲಿಗೆ ಹವ್ಯಾಸವಾಗಿತ್ತು ಆದರೆ ಈಗ ಅದ್ಭುತವಾದ ಆಜೀವ ಸ್ನೇಹ ಮತ್ತು ವೃತ್ತಿಜೀವನಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾದ ವೃತ್ತಿಯಾಗಿದೆ, ಇವೆಲ್ಲವೂ ನನ್ನ ಜೀವನವನ್ನು ಅದ್ಭುತ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಬದಲಾಯಿಸಿದೆ.”

ಒಮಿಡ್ಯಾರ್ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ನಿಂದ ಬೆಂಬಲಿತವಾಗಿದೆ. VICE ವರ್ಲ್ಡ್ ನ್ಯೂಸ್ ಸಂಪೂರ್ಣ ಸಂಪಾದಕೀಯ ಸ್ವಾಯತ್ತತೆಯನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ