ಕ್ರೂಸ್ ಕ್ಷಿಪಣಿ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಕಿಮ್ ಜಾಂಗ್ ಉನ್ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾ ಹೇಳಿದೆ

  • Whatsapp

ಸಿಯೋಲ್: ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾದ ನಾಯಕ ಕಿಮ್ ಜೊಂಗ್ ಉನ್ ಅವರು ದೀರ್ಘ-ಶ್ರೇಣಿಯ ಕ್ರೂಸ್ ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಿದರು, ಇದನ್ನು ಅವರು ತಮ್ಮ ಮಿಲಿಟರಿಯ ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತಿರುವ ಪರಮಾಣು ದಾಳಿ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳ ಯಶಸ್ವಿ ಪ್ರದರ್ಶನ ಮತ್ತು “ನಿಜವಾದ ಯುದ್ಧ” ಕ್ಕೆ ಸಿದ್ಧತೆ ಎಂದು ವಿವರಿಸಿದ್ದಾರೆ.ಇದನ್ನೂ ಓದಿ – ಶತ್ರುಗಳನ್ನು ಅಳಿಸಿಹಾಕಲು ಪರಮಾಣು ಕ್ಷಿಪಣಿ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾ ಖಚಿತಪಡಿಸಿದೆ

Read More

ಬುಧವಾರದ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾದಿಂದ ಈ ವರ್ಷ ದಾಖಲೆ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿದೆ, ಇದು ತನ್ನ ನಾಯಕತ್ವವನ್ನು ಬೆದರಿಕೆಗೆ ಒಳಪಡಿಸಿದರೆ ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾ ಮತ್ತು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ವಿರುದ್ಧ ಪೂರ್ವಭಾವಿಯಾಗಿ ಪರಮಾಣು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಸುವ ಬೆದರಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ತನ್ನ ಪರೀಕ್ಷಾ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ವಿರಾಮಗೊಳಿಸಿದೆ. ಇದನ್ನೂ ಓದಿ – ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾ ಶಂಕಿತ ಬ್ಯಾಲಿಸ್ಟಿಕ್ ಕ್ಷಿಪಣಿಯನ್ನು ಉಡಾವಣೆ ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಜಪಾನ್ ಪಿಎಂಒ ಹೇಳಿದೆ

ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ಹೇಳುವ ಪ್ರಕಾರ, ಕಿಮ್ ಅವರು ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ಮೇಲೆ ರಷ್ಯಾದ ಯುದ್ಧದಿಂದ ಸೃಷ್ಟಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ವ್ಯಾಕುಲತೆಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು ಪೂರ್ಣ ಪ್ರಮಾಣದ ಪರಮಾಣು ಶಸ್ತ್ರಾಗಾರವನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯನ್ನು ವೇಗಗೊಳಿಸಲು ಒಂದು ಕಿಟಕಿಯಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಅದು ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಯುಎಸ್ ಮಿತ್ರರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕನ್ ತಾಯ್ನಾಡಿಗೆ ಕಾರ್ಯಸಾಧ್ಯವಾಗಿ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಬಹುದು. ಇದನ್ನೂ ಓದಿ – ಯುಎಸ್ ವಾಹಕ ನೌಕೆಯನ್ನು ಮರು ನಿಯೋಜಿಸಿದಂತೆ ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳನ್ನು ಉಡಾಯಿಸುತ್ತದೆ

ಮುಂದಿನ ವಾರಗಳು ಅಥವಾ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಕಿಮ್ ಪರಮಾಣು ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ನಡೆಸಬಹುದು ಎಂದು ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾವನ್ನು ಪರಮಾಣು ಶಕ್ತಿಯಾಗಿ ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಅನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಒತ್ತಡದ ಪ್ರಚಾರವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು, ಅದು ಆರ್ಥಿಕ ಮತ್ತು ಭದ್ರತಾ ರಿಯಾಯಿತಿಗಳನ್ನು ಮಾತುಕತೆ ಮಾಡಬಹುದು ಶಕ್ತಿ.

ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾದ ಅಧಿಕೃತ ಕೊರಿಯನ್ ಸೆಂಟ್ರಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ಏಜೆನ್ಸಿಯು ಬುಧವಾರದ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳು ಸುಮಾರು ಮೂರು ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಹಾರಿದವು, ಅದರ ಪಶ್ಚಿಮ ಸಮುದ್ರಗಳ ಮೇಲೆ ಅಂಡಾಕಾರದ ಮತ್ತು ಎಂಟು ಆಕಾರದ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸಿದವು ಮತ್ತು ಅವು 2,000 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ (1,240 ಮೈಲುಗಳು) ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಹೊಡೆಯಬಹುದು ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ. “ಯುದ್ಧತಂತ್ರ” ಯುದ್ಧಭೂಮಿ ಪರಮಾಣು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಸೇನಾ ಘಟಕಗಳಲ್ಲಿ ಈಗಾಗಲೇ ನಿಯೋಜಿಸಲಾದ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ನಿಖರತೆ ಮತ್ತು ಯುದ್ಧ-ಹೋರಾಟದ ದಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿವೆ ಎಂದು ಸಂಸ್ಥೆ ಹೇಳಿದೆ.

ಪರೀಕ್ಷೆಗಳ ನಂತರ ಕಿಮ್ ತನ್ನ ಪರಮಾಣು ಯುದ್ಧ ಪಡೆಗಳ ಸನ್ನದ್ಧತೆಯನ್ನು ಶ್ಲಾಘಿಸಿದರು, ಇದು “ಮೊಬೈಲ್, ನಿಖರ ಮತ್ತು ಶಕ್ತಿಯುತ” ವಿವಿಧ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳೊಂದಿಗೆ “ಶತ್ರುಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ ತರಲು ನಿಜವಾದ ಯುದ್ಧಕ್ಕೆ” ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ವರದಿ.

ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು “ಶತ್ರುಗಳಿಗೆ ಮತ್ತೊಂದು ಸ್ಪಷ್ಟ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯನ್ನು” ಕಳುಹಿಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು ಮತ್ತು “ಯಾವುದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಮಿಲಿಟರಿ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ಮತ್ತು ಯುದ್ಧ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ದೃಢವಾಗಿ ತಡೆಯಲು ಮತ್ತು ಅದರಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಉಪಕ್ರಮವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು” ತನ್ನ ಪರಮಾಣು ಸಶಸ್ತ್ರ ಪಡೆಗಳ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಕ್ಷೇತ್ರವನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಪ್ರತಿಜ್ಞೆ ಮಾಡಿದರು.

ರಾಜ್ಯ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ವಿವರಿಸಲಾದ ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳ ಹಾರಾಟದ ವಿವರಗಳು ಮತ್ತು ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾ ತನ್ನ ದೀರ್ಘ-ಶ್ರೇಣಿಯ ಕ್ರೂಸ್ ಕ್ಷಿಪಣಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಹಿಂದಿನ ಪ್ರದರ್ಶನದ ನಂತರ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದನ್ನು ಹೋಲುತ್ತವೆ, ಇದನ್ನು ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಮೊದಲು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಲಾಯಿತು.

ಬುಧವಾರದ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ರಾಜ್ಯ ಮಾಧ್ಯಮದ ಫೋಟೋಗಳು ಕ್ಷಿಪಣಿಯು ಉಡಾವಣಾ ವಾಹನದಿಂದ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಜ್ವಾಲೆಯ ಕಿತ್ತಳೆ ಬಾಲವನ್ನು ಬಿಡುವುದನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ. ಹೆದ್ದಾರಿ ಸುರಂಗದಂತೆ ಕಂಡುಬರುವ ಕಮಾನಿನ ರಚನೆಯೊಳಗೆ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾದ ವೀಕ್ಷಣಾ ಕೇಂದ್ರದಿಂದ ಕಿಮ್ ನಗುತ್ತಿರುವ ಮತ್ತು ಚಪ್ಪಾಳೆ ತಟ್ಟುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು. ಉಡಾವಣೆಯ ಮೊದಲು ತನ್ನ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಮರೆಮಾಡಲು ಉತ್ತರವು ಅಂತಹ ರಚನೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಿರಬಹುದು ಎಂದು ತಜ್ಞರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾದ ಜಂಟಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾ ಮತ್ತು ಯುಎಸ್ ಗುರಿಗಳ ಮೇಲೆ ಸಿಮ್ಯುಲೇಟೆಡ್ ಪರಮಾಣು ದಾಳಿ ಎಂದು ವಿವರಿಸಿದ ಅಕ್ಟೋಬರ್. 9 ರವರೆಗೆ ಎರಡು ವಾರಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ 12 ಬ್ಯಾಲಿಸ್ಟಿಕ್ ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳನ್ನು ಉಡಾಯಿಸಿದ ನಂತರ ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾದ ಮೊದಲ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳು ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಾಗಿವೆ. ಆ ಆಯುಧಗಳು ಹೊಸ ಮಧ್ಯಂತರ ಶ್ರೇಣಿಯ ಬ್ಯಾಲಿಸ್ಟಿಕ್ ಕ್ಷಿಪಣಿಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿತ್ತು, ಅದು ಪೆಸಿಫಿಕ್‌ನಲ್ಲಿನ ಪ್ರಮುಖ ಯುಎಸ್ ಮಿಲಿಟರಿ ಕೇಂದ್ರವಾದ ಗುವಾಮ್ ಅನ್ನು ತಲುಪಲು ಸಂಭಾವ್ಯ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುವಾಗ ಜಪಾನ್‌ನ ಮೇಲೆ ಹಾರಿತು ಮತ್ತು ಒಳನಾಡಿನ ಜಲಾಶಯದೊಳಗಿನ ಅನಿರ್ದಿಷ್ಟ ವೇದಿಕೆಯಿಂದ ಹಾರಿಸಲಾದ ಅಲ್ಪ-ಶ್ರೇಣಿಯ ಕ್ಷಿಪಣಿ.

ಇತ್ತೀಚಿನ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಪರಮಾಣು-ಚಾಲಿತ ಯುಎಸ್ ವಿಮಾನವಾಹಕ ನೌಕೆ ಯುಎಸ್ಎಸ್ ರೊನಾಲ್ಡ್ ರೇಗನ್ ಒಳಗೊಂಡ “ಅಪಾಯಕಾರಿ” ಜಂಟಿ ನೌಕಾ ವ್ಯಾಯಾಮಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲು ಸಿಯೋಲ್ ಮತ್ತು ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್‌ಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡುವುದಾಗಿ ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾ ಹೇಳಿದೆ, ಇದು ಮಿತ್ರರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ಮುಖಾಮುಖಿಯ ಪ್ರದರ್ಶನವಾಗಿದೆ. ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾದ ಬೆದರಿಕೆಗಳು.

ಕಿಮ್ ಅವರ ರಬ್ಬರ್-ಸ್ಟ್ಯಾಂಪ್ ಸಂಸತ್ತು ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಹೊಸ ಕಾನೂನನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸಿದ ನಂತರ ಕಿಮ್ ಅವರ ಪರಮಾಣು ಶಸ್ತ್ರಾಗಾರದ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿಯು ಬೆಳೆದಿದೆ, ಅದು ಯುದ್ಧ-ಅಲ್ಲದ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ವ್ಯಾಪಕ ಶ್ರೇಣಿಯ ಪರಮಾಣು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳ ಪೂರ್ವಭಾವಿ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಅಧಿಕೃತಗೊಳಿಸಿತು, ಅಲ್ಲಿ ಅದು ತನ್ನ ನಾಯಕತ್ವವನ್ನು ಅಪಾಯದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಗ್ರಹಿಸಬಹುದು. ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾದ ಮಿಲಿಟರಿಯು ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾವನ್ನು ಮಿತ್ರರಾಷ್ಟ್ರಗಳಿಂದ “ಅಗಾಧ” ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸುವ ಮೂಲಕ ತನ್ನ ಬಾಂಬುಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದರೆ ಅದು “ಸ್ವಯಂ-ನಾಶ” ಎಂದು ಎಚ್ಚರಿಸಿದೆ.

ಅಮೆರಿಕದ ತಾಯ್ನಾಡನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡು ಕಿಮ್‌ನ ಖಂಡಾಂತರ ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಗಮನವನ್ನು ಸೆಳೆದಿದ್ದರೂ, ಅವರು ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾದಲ್ಲಿ ಅಗಾಧ ಕ್ಷಿಪಣಿ ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಕಡಿಮೆ-ಶ್ರೇಣಿಯ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳ ತಮ್ಮ ಆರ್ಸೆನಲ್ ಅನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಉತ್ತರವು ಆ ಕೆಲವು ಆಯುಧಗಳನ್ನು “ಯುದ್ಧತಂತ್ರ” ಎಂದು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಸಣ್ಣ ಯುದ್ಧಭೂಮಿಯ ಅಣುಬಾಂಬುಗಳಿಂದ ಶಸ್ತ್ರಸಜ್ಜಿತಗೊಳಿಸುವ ಬೆದರಿಕೆಯನ್ನು ಸಂವಹನ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸುಮಾರು 28,500 ಸೈನಿಕರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾ ಮತ್ತು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್‌ನ ಪ್ರಬಲ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಪಡೆಗಳನ್ನು ಮೊಂಡಾಗಿಸಲು ಸಂಘರ್ಷಗಳ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವುಗಳನ್ನು ಪೂರ್ವಭಾವಿಯಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಜ್ಞರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ದಕ್ಷಿಣದಲ್ಲಿ.

ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾದ ಪ್ರಚೋದನಕಾರಿ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು ಮತ್ತು ಬೆದರಿಕೆಗಳು ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾದ ಸಂಪ್ರದಾಯವಾದಿಗಳಿಂದ 1990 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾದ ನೆಲದಿಂದ ತೆಗೆದುಹಾಕಲಾದ ಯುದ್ಧತಂತ್ರದ US ಪರಮಾಣು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳ ಮರುಹಂಚಿಕೆಗಾಗಿ ಅಥವಾ ದಕ್ಷಿಣವು ತನ್ನದೇ ಆದ ಪರಮಾಣು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಕರೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿತು.

ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಯುನ್ ಸುಕ್ ಯೋಲ್ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ತನ್ನ ಅಣುಗಳನ್ನು ಮರಳಿ ತರಲು ಅಥವಾ ತನ್ನ ದೇಶದೊಂದಿಗೆ NATO ರೀತಿಯ “ಪರಮಾಣು-ಹಂಚಿಕೆ” ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳಲು ವಿನಂತಿಸುವುದನ್ನು ಸಿಯೋಲ್ ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತದೆಯೇ ಎಂದು ಕೇಳಿದಾಗ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಉತ್ತರಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು.

“ನಮ್ಮ ದೇಶ ಮತ್ತು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್‌ನ ಸರ್ಕಾರಿ ಮತ್ತು ಖಾಸಗಿ ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ (ಯುಎಸ್) ವಿಸ್ತೃತ ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ವಿವಿಧ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಆ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ಆಲಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ವಿವಿಧ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾಗಿ ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಯೂನ್ ಗುರುವಾರ ಸುದ್ದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. ಯೂನ್ ತನ್ನ ಸರ್ಕಾರವು ತನ್ನದೇ ಆದ ಪ್ರತಿಬಂಧಕವನ್ನು ಹುಡುಕುವ ಯಾವುದೇ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಪದೇ ಪದೇ ಒತ್ತಿಹೇಳಿದ್ದಾನೆ.

ಸಿಯೋಲ್‌ನ ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವಾಲಯದ ವಕ್ತಾರ ಮೂನ್ ಹಾಂಗ್ ಸಿಕ್, ಗುರುವಾರ ಮಿಲಿಟರಿಯು ಯುಎಸ್ ಪರಮಾಣು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳ ಮರುನಿಯೋಜನೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಚರ್ಚಿಸಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾವು ಈ ವರ್ಷ 20 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಉಡಾವಣಾ ಘಟನೆಗಳ ಮೇಲೆ 40 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಬ್ಯಾಲಿಸ್ಟಿಕ್ ಮತ್ತು ಕ್ರೂಸ್ ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳನ್ನು ಹಾರಿಸಿದೆ, ಉಕ್ರೇನ್ ಮೇಲೆ ರಷ್ಯಾದ ಯುದ್ಧದ ಮೇಲೆ ಆಳವಾದ ಯುಎನ್ ಭದ್ರತಾ ಮಂಡಳಿಯಲ್ಲಿನ ವಿಭಜನೆಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಕೌನ್ಸಿಲ್‌ನ ಖಾಯಂ ಸದಸ್ಯರಾದ ಮಾಸ್ಕೋ ಮತ್ತು ಬೀಜಿಂಗ್ ಪಯೋಂಗ್‌ಯಾಂಗ್‌ನ ತೀವ್ರತರವಾದ ಪರೀಕ್ಷಾ ಚಟುವಟಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಬಿಗಿಯಾದ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ವಿಧಿಸುವ US ನೇತೃತ್ವದ ಪ್ರಸ್ತಾಪಗಳನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದೆ. 2006 ರಿಂದ ಒಟ್ಟಾರೆ ಏಳನೆಯ ಉತ್ತರದ ಮುಂದಿನ ಪರಮಾಣು ಪರೀಕ್ಷೆಯು ಭದ್ರತಾ ಮಂಡಳಿಯು ಹೊಸ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ವಿಫಲವಾದ ಮೊದಲನೆಯದು ಎಂದು ತಜ್ಞರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಮತ್ತು ಪ್ಯೊಂಗ್ಯಾಂಗ್ ನಡುವಿನ ಪರಮಾಣು ಮಾತುಕತೆಗಳು 2019 ರ ಆರಂಭದಿಂದಲೂ ಉತ್ತರ ಮತ್ತು ಉತ್ತರದ ಅಣ್ವಸ್ತ್ರೀಕರಣದ ಕ್ರಮಗಳ ವಿರುದ್ಧ ದುರ್ಬಲವಾದ ಯುಎಸ್ ನೇತೃತ್ವದ ನಿರ್ಬಂಧಗಳ ಬಿಡುಗಡೆಯನ್ನು ವಿನಿಮಯ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯಗಳ ಮೇಲೆ ಸ್ಥಗಿತಗೊಂಡಿವೆ.

.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ