ಕ್ರಿಸ್ ಕಾರ್ನೆಲ್ ಮತ್ತು ಎಡ್ಡಿ ವ್ಯಾನ್ ಹ್ಯಾಲೆನ್ ಸಹಯೋಗವು ಸಂಭವಿಸುವ ಹತ್ತಿರ ಬಂದಿತು

  • Whatsapp

ಕ್ರಿಸ್ ಕಾರ್ನೆಲ್ ಅವರ ಮಾಜಿ ಸಹಯೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ದಿವಂಗತ ಸೌಂಡ್‌ಗಾರ್ಡನ್ ಮತ್ತು ಆಡಿಯೊಸ್ಲೇವ್ ಫ್ರಂಟ್‌ಮ್ಯಾನ್ ಎಡ್ಡಿ ವ್ಯಾನ್ ಹ್ಯಾಲೆನ್ ಅವರ ಗಿಟಾರ್ ಭಾಗಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡ ಹಾಡಿನ ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್ ಹತ್ತಿರ ಬಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

Read More

ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮಿಚ್ ಲಾಫೊನ್ ಮತ್ತು ಜೆರೆಮಿ ವೈಟ್ ಶೋ ಪಾಡ್ಕ್ಯಾಸ್ಟ್, ಥಾರ್ನ್ – ಅವರು ಕಾರ್ನೆಲ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಗಿಟಾರ್ ವಾದಕರಾಗಿ ಪ್ರವಾಸ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಕಾರ್ನೆಲ್ ಅವರ 2009 ರ ಆಲ್ಬಂ ‘ಸ್ಕ್ರೀಮ್’ ನಿಂದ ಕೆಲವು ಟ್ರ್ಯಾಕ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಗಿಟಾರ್‌ಗಳನ್ನು ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಿದರು – ಇಬ್ಬರು ರಾಕರ್‌ಗಳ ನಡುವಿನ ಸಹಯೋಗವು ರಿಯಾಲಿಟಿ ಆಗಲು ಎಷ್ಟು ನಿಕಟವಾಗಿದೆ ಎಂದು ವಿವರಿಸಿದರು.

“ಅವರು ಸ್ನೇಹಿತರಾಗಿದ್ದರು … ಎಡ್ಡಿ ಯಾವಾಗಲೂ ಕ್ರಿಸ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸಂಗೀತದಲ್ಲಿ ಏನನ್ನಾದರೂ ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ,” ಥಾರ್ನ್ ಹೇಳಿದರು. “ಅವನು ತನ್ನ ಧ್ವನಿಯನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಿದ್ದನು ಮತ್ತು ಅವನು, ‘ಮನುಷ್ಯ, ನಾನು ಅವನನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತೇನೆ. ನಾವು ಯಾವಾಗಲೂ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಏನನ್ನಾದರೂ ಮಾಡುವ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದೆವು.

ಥಾರ್ನ್ ಅವರು ‘ಸ್ಕ್ರೀಮ್’ ಕಟ್ಸ್ ‘ಲಾಂಗ್ ಗಾನ್’ ಮತ್ತು ಅದರ ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಟ್ರ್ಯಾಕ್‌ನ ಆವೃತ್ತಿಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಆ ಅವಧಿಗಳಲ್ಲಿ ಕಾರ್ನೆಲ್ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳನ್ನು ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಲು ವ್ಯಾನ್ ಹ್ಯಾಲೆನ್ ಅವರನ್ನು ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಆಲೋಚನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು. “[Cornell and I were] ಪಾರ್ಕಿಂಗ್ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನನ್ನ ಕಾರಿನಲ್ಲಿ ಅವರ ಮಾತುಗಳನ್ನು ಕೇಳುತ್ತಿರುವುದು ನನಗೆ ನೆನಪಿದೆ, ಮತ್ತು ಅವರು ನನ್ನನ್ನು ನೋಡಿದರು ಮತ್ತು ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ‘ಹೇ ನಾವು ಈ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಎಡ್ಡಿಯನ್ನು ಪಡೆದರೆ ನೀವು ಏನು ಯೋಚಿಸುತ್ತೀರಿ?

ಫ್ರೈಡ್‌ಮ್ಯಾನ್ ಆಂಪ್ಲಿಫಿಕೇಶನ್ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಡೇವ್ ಫ್ರೀಡ್‌ಮನ್ ಮೂಲಕ ಥಾರ್ನ್ ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿರಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು ಮತ್ತು ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಗಿಟಾರ್ ವಾದಕನ 5150 ಸ್ಟುಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ವ್ಯಾನ್ ಹ್ಯಾಲೆನ್ ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದರು. ಪ್ರಶ್ನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಟ್ರ್ಯಾಕ್‌ಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಿದ ನಂತರ, ವ್ಯಾನ್ ಹ್ಯಾಲೆನ್ ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಟ್ರ್ಯಾಕ್‌ಗಾಗಿ ಗಿಟಾರ್ ಅನ್ನು ಹಾಕುವುದನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಿದರು, ಆದರೆ ಸಹಯೋಗವು ದಿನದ ಬೆಳಕನ್ನು ನೋಡಲಿಲ್ಲ.

“ಇದು ಎಂದಾದರೂ ಮುಗಿದಿದೆ ಎಂದು ಯೋಚಿಸಲು ನಾನು ಯಾರನ್ನೂ ಉತ್ಸುಕನಾಗಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ, ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ಆಗಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಥಾರ್ನ್ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದರು. “ಆದರೆ ಅವರು ಅದರಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರು. ಮತ್ತು, ನಿಮಗೆ ಗೊತ್ತಾ, ಮುಂದಿನ ಎರಡು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ನಾನು ಅಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಅವನು ಅದರ ಮೇಲೆ ಆಡಿದನು. ನಾನು ಅದನ್ನು ಕೇಳುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ‘ಇದು ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ನನಗೆ ನಂಬಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಇದು ನಾನು ಮತ್ತು ಎಡ್ಡಿ ಟ್ರ್ಯಾಕ್‌ನಲ್ಲಿದೆ.

“ಇದೊಂದು ಸುದೀರ್ಘ ಕಥೆಯಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಇದು ಕ್ರಿಸ್ ಅವರಿಂದ ಎಂದಿಗೂ ಗಾಯನವನ್ನು ಪಡೆಯಲಿಲ್ಲ. ನಿಮಗೆ ಗೊತ್ತಾ, ಅದು ಹೀಗಿತ್ತು, ”ಥಾರ್ನ್ ವಿವರಿಸಿದರು. “ಎಡ್ ಮುಂದಿನ ವ್ಯಾನ್ ಹ್ಯಾಲೆನ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ನಿರತರಾದರು ಮತ್ತು ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುವಲ್ಲಿ ನಿರತರಾದರು … ಅದು ಎಂದಿಗೂ ಮುಗಿಯಲಿಲ್ಲ.” ಥಾರ್ನ್ ಪ್ರಕಾರ, “ಎಲ್ಲೋ” 5150 ಸ್ಟುಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ವ್ಯಾನ್ ಹ್ಯಾಲೆನ್ ಅವರ ಧ್ವನಿಮುದ್ರಣದೊಂದಿಗೆ ಒಂದು ರೀಲ್ ಇದೆ, ಅವರು ಮತ್ತೆ ಕೇಳಲು “ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ”.

‘ಸ್ಕ್ರೀಮ್’ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಒಂದು ದಶಕದ ನಂತರ ಕಾರ್ನೆಲ್ ನಿಧನರಾದರು (2012 ರಲ್ಲಿ ಸೌಂಡ್‌ಗಾರ್ಡನ್‌ನ ‘ಕಿಂಗ್ ಅನಿಮಲ್’ ಮತ್ತು 2015 ರಲ್ಲಿ ಸೋಲೋ ರೆಕಾರ್ಡ್ ‘ಹೈಯರ್ ಟ್ರುತ್’ ಅನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ), ವ್ಯಾನ್ ಹ್ಯಾಲೆನ್ 2020 ರಲ್ಲಿ ನಿಧನರಾದರು. ಮೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಕಾರ್ನೆಲ್ ಸಾವಿನ ಐದನೇ ವಾರ್ಷಿಕೋತ್ಸವದಂದು , ಸಂಗೀತಗಾರನಿಗೆ ಅವರ ಸೌಂಡ್‌ಗಾರ್ಡನ್ ಬ್ಯಾಂಡ್‌ಮೇಟ್‌ಗಳು, ರೇಜ್ ಎಗೇನ್ಸ್ಟ್ ದಿ ಮೆಷಿನ್, ಅವರ ವಿಧವೆ ವಿಕಿ ಕಾರ್ನೆಲ್ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನವರು ಗೌರವ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು.

ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು, ರೆಡ್ ಹಾಟ್ ಚಿಲ್ಲಿ ಪೆಪ್ಪರ್ಸ್ ಎಡ್ಡಿ ವ್ಯಾನ್ ಹ್ಯಾಲೆನ್ ಅವರನ್ನು ‘ಎಡ್ಡಿ’ ಅನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಗೌರವಿಸಿತು, ಗಿಟಾರ್ ವಾದಕನಿಗೆ ಅವರ ಮುಂಬರುವ 13 ನೇ ಆಲ್ಬಂ ‘ರಿಟರ್ನ್ ಆಫ್ ದಿ ಡ್ರೀಮ್ ಕ್ಯಾಂಟೀನ್’ ನಿಂದ ಗೌರವ ಸಲ್ಲಿಸಲಾಯಿತು. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿಕೆಯೊಂದರಲ್ಲಿ, ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿರುವ ಆಂಥೋನಿ ಕೀಡಿಸ್ ಅವರು ವ್ಯಾನ್ ಹ್ಯಾಲೆನ್ ಅವರ ನಿಧನದಿಂದ ಹಾಡನ್ನು ಹೇಗೆ ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿದರು ಎಂಬುದನ್ನು ವಿವರಿಸಿದರು.

“ಅವನ ಮರಣದ ಮರುದಿನ ಫ್ಲಿಯಾ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಬೇಸ್ಲೈನ್ನೊಂದಿಗೆ ಪೂರ್ವಾಭ್ಯಾಸಕ್ಕೆ ಬಂದಿತು. ಜಾನ್, ಚಾಡ್ ಮತ್ತು ನಾನು ನಮ್ಮೆಲ್ಲರ ಹೃದಯದೊಂದಿಗೆ ಬಹಳ ಬೇಗನೆ ಆಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆವು, ಅವರ ಗೌರವಾರ್ಥವಾಗಿ ಒಂದು ಹಾಡು ಸಲೀಸಾಗಿ ತೆರೆದುಕೊಂಡಿತು, ”ಕೈಡಿಸ್ ಹೇಳಿದರು. “ನಮ್ಮ ಜೀವನಕ್ಕೆ ತುಂಬಾ ಕೊಟ್ಟ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ತುಂಬಾ ದುಃಖ ಮತ್ತು ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು.” ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ, ಬ್ಯಾಂಡ್ ಆಸ್ಟಿನ್ ಸಿಟಿ ಲಿಮಿಟ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡುವಾಗ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಅನ್ನು ಲೈವ್ ಆಗಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ