ಕಾನ್ಯೆ ವೆಸ್ಟ್‌ನ ಯೆಹೂದ್ಯ ವಿರೋಧಿ ಬಗ್ಗೆ KISS ನ ಪಾಲ್ ಸ್ಟಾನ್ಲಿ: “ದ್ವೇಷದ ಭಾಷಣದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಮಾನಸಿಕ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಬಳಸಬಾರದು”

  • Whatsapp

ರಾಪರ್ ಯೆಹೂದ್ಯ ವಿರೋಧಿ ಮತ್ತು ಜನಾಂಗೀಯ ಸೂಕ್ಷ್ಮವಲ್ಲದ ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳ ಸರಮಾಲೆಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡ ನಂತರ KISS ಫ್ರಂಟ್‌ಮ್ಯಾನ್ ಪಾಲ್ ಸ್ಟಾನ್ಲಿ ಕಾನ್ಯೆ ವೆಸ್ಟ್ ವಿರುದ್ಧ ಮಾತನಾಡುವ ಇತ್ತೀಚಿನ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.

Read More

ಕಳೆದ ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ, ಎರಡೂ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳ ಸಮುದಾಯ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸುವ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡ ನಂತರ ವೆಸ್ಟ್ ಅನ್ನು Instagram ಮತ್ತು Twitter ನಿಂದ ನಿಷೇಧಿಸಲಾಗಿದೆ. Instagram ನಲ್ಲಿ, ವೆಸ್ಟ್ ಈ ವರ್ಷದ ಪ್ಯಾರಿಸ್ ಫ್ಯಾಶನ್ ವೀಕ್‌ನಲ್ಲಿ ರಾಪರ್‌ನ ಇತ್ತೀಚಿನ ಗಾಫ್‌ಗೆ ನೀಡಿದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯ ಮೇಲೆ ಸೀನ್ ‘ಡಿಡ್ಡಿ’ ಕೊಂಬ್ಸ್ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದರು – ಅಲ್ಲಿ ಅವರು “ವೈಟ್ ಲೈವ್ಸ್ ಮ್ಯಾಟರ್” ಎಂಬ ಪದಗುಚ್ಛವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಶರ್ಟ್ ಅನ್ನು ಧರಿಸಿದ್ದರು – ಅವರು ಡಿಡ್ಡಿಗೆ “ಬಳಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಹೇಳುವ ಮೂಲಕ. [him] ಎಂದು ಯಹೂದಿ ಜನರಿಗೆ ತೋರಿಸಲು ಉದಾಹರಣೆಯಾಗಿ [him] ಯಾರೂ ನನಗೆ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಲು ಅಥವಾ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ನನಗೆ ಕರೆ ಮಾಡಲು.

Instagram ನಿಂದ ಬೂಟ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ವೆಸ್ಟ್ Twitter ಗೆ ಕರೆದೊಯ್ದರು, ಅಲ್ಲಿ ಅವರು “[would be] ಗೋಯಿಂಗ್ ಡೆತ್ ಕಾನ್ 3 [sic] ಯಹೂದಿ ಜನರ ಮೇಲೆ”. ಎರಡೂ ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಜೆನ್ನಿಫರ್ ಅನಿಸ್ಟನ್ ಮತ್ತು ಡೇವಿಡ್ ಶ್ವಿಮ್ಮರ್‌ನಂತಹ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು, ಜಾನ್ ಲೆಜೆಂಡ್ ಮತ್ತು ಜ್ಯಾಕ್ ಆಂಟೊನಾಫ್‌ನಂತಹ ಸಂಗೀತ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳು ಮತ್ತು ಯಹೂದಿ ಸಮುದಾಯಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ಅನೇಕ ರಾಜಕಾರಣಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಟೀಕಿಸಿದರು. ನಿರೀಕ್ಷಿತ ಟ್ವಿಟರ್ ಮಾಲೀಕ ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್, ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಅವರು ವೆಸ್ಟ್ ಜೊತೆ ಮಾತನಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು “ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ [his] ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ [West’s] ಇತ್ತೀಚಿನ ಟ್ವೀಟ್”.

ಸ್ಟಾನ್ಲಿ ಈಗ ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯರ ಯೆಹೂದ್ಯ ವಿರೋಧಿಗಳನ್ನು ಖಂಡಿಸುವವರ ಗುಂಪಿಗೆ ಸೇರಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, ಮಾನಸಿಕ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯೊಂದಿಗಿನ ಪಶ್ಚಿಮದ ಹೋರಾಟಗಳನ್ನು ತನ್ನ ನಡವಳಿಕೆಗೆ ಕ್ಷಮಿಸಿ ಎಂದು ಬಳಸುವ ಜನರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ವೆಸ್ಟ್ ಅವರು ಬೈಪೋಲಾರ್ ಡಿಸಾರ್ಡರ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದೊಂದಿಗಿನ ಹೋರಾಟದ ರೋಗನಿರ್ಣಯದ ಬಗ್ಗೆ ಬಹಳ ಹಿಂದೆಯೇ ತೆರೆದಿದ್ದಾರೆ – ಸ್ಟಾನ್ಲಿ ಈ ಹಿಂದೆ ಬೆಂಬಲ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದರು, ವೆಸ್ಟ್ ಬಗ್ಗೆ “ಕರುಣೆ” ಹೊಂದಲು ಅಭಿಮಾನಿಗಳನ್ನು ಕೇಳಿದರು.

ಅವರ ಹೊಸ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ, KISS ಗಾಯಕ ಮತ್ತು ರಿದಮ್ ಗಿಟಾರ್ ವಾದಕ ಹೀಗೆ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ: “ಮಾನಸಿಕ ಕಾಯಿಲೆ ಒಂದು ರೋಗ ಆದರೆ [it] ದ್ವೇಷದ ಭಾಷಣದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಎಂದಿಗೂ ಬಳಸಬಾರದು, ಧರ್ಮಗಳು ಅಥವಾ ಜನಾಂಗಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಯೆಹೂದ್ಯ ವಿರೋಧಿ ಮತ್ತು ಹಿಂಸಾಚಾರವನ್ನು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ತರ್ಕಬದ್ಧಗೊಳಿಸಲು ನಾವು ಶತಮಾನಗಳಿಂದ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ನಂತರದ ದೌರ್ಜನ್ಯಗಳನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಮಾತನಾಡು!”

ನಿನ್ನೆ (ಅಕ್ಟೋಬರ್ 12), ವೆಸ್ಟ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಪ್ರಸಾರವಾಗದ ಸಂಚಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ ಅಂಗಡಿ – ಲೆಬ್ರಾನ್ ಜೇಮ್ಸ್ ಮತ್ತು ಅವರ ವ್ಯಾಪಾರ ಪಾಲುದಾರ ಮಾವೆರಿಕ್ ಕಾರ್ಟರ್ ಆಯೋಜಿಸಿದ ಟಾಕ್ ಶೋ – ಆದಾಗ್ಯೂ ರಾಪರ್‌ನ ಇತ್ತೀಚಿನ ವಿವಾದಗಳ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ, ಸಂಚಿಕೆಯನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

ವೆಸ್ಟ್ ಅವರ ಪ್ರಸ್ತುತ ವಿವಾದಗಳ ಸರಣಿಯು ಕಳೆದ ಸೋಮವಾರ (ಅಕ್ಟೋಬರ್ 5) ಪ್ಯಾರಿಸ್ ಫ್ಯಾಷನ್ ವೀಕ್‌ನಲ್ಲಿ “ವೈಟ್ ಲೈವ್ಸ್ ಮ್ಯಾಟರ್” ಶರ್ಟ್ ಧರಿಸಿದಾಗ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಈ ಸಾಹಸವು ಸಂಗೀತ ಮತ್ತು ಫ್ಯಾಷನ್ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿನ ಅನೇಕ ವೆಸ್ಟ್‌ನ ಗೆಳೆಯರಿಂದ ಹಿನ್ನಡೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಿತು, ಅದಕ್ಕೆ ಅವರು ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ ಲೈವ್ಸ್ ಮ್ಯಾಟರ್ ಚಳುವಳಿಯನ್ನು “ಹಗರಣ” ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ.

ನಂತರ ಅವರು ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡರು, ಸಂದರ್ಶನವೊಂದರಲ್ಲಿ ಅವರು ತಮ್ಮ ವರ್ಣಭೇದ ನೀತಿಯನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದರು ಮತ್ತು ಇತರ ಪ್ರಚೋದಕ ಭಾವನೆಗಳ ನಡುವೆ ಲಿಜೋಳ ತೂಕದ ಬಗ್ಗೆ ವಿಲಕ್ಷಣವಾದ ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡಿದರು. ಫಾಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಾರವಾಗದ ಸೋರಿಕೆಯಾದ ತುಣುಕಿನಲ್ಲಿ, ವೆಸ್ಟ್ ಮತ್ತೊಂದು ಯಹೂದಿ ವಿರೋಧಿ ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದರು, ಅದರಲ್ಲಿ ಮಾರ್ಗರೆಟ್ ಸ್ಯಾಂಗರ್ “ಯಹೂದಿ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು” ಕು ಕ್ಲಕ್ಸ್ ಕ್ಲಾನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಯೋಜಿತ ಪಿತೃತ್ವವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದರು. ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ರಾಪರ್‌ಗೆ ತಮ್ಮ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿದೆ.

ಮಂಗಳವಾರ (ಅಕ್ಟೋಬರ್ 10), ವೆಸ್ಟ್ ಎಂಬ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯ ಸಾಕ್ಷ್ಯಚಿತ್ರವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಕಳೆದ ವಾರ. ಅಡೀಡಸ್‌ನ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರಿಗೆ ವೆಸ್ಟ್ ಅಶ್ಲೀಲತೆಯನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತಿರುವ ಕ್ಲಿಪ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಕಾರಣ ಅದು ಕೂಡ ವಿವಾದವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದೆ.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ