Billie Eilish, Dua Lipa, Bruno Mars & More Co-ಚೇರ್ ಗ್ರ್ಯಾಮಿ ಮ್ಯೂಸಿಯಂನ ಸಂಗೀತ ಶಿಕ್ಷಣಕ್ಕಾಗಿ ಅಭಿಯಾನ: ವಿಶೇಷ

  • Whatsapp

ಗ್ರ್ಯಾಮಿ ಮ್ಯೂಸಿಯಂ ತಮ್ಮ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಗಾಗಿ $3 ಮಿಲಿಯನ್‌ನಿಂದ $5 ಮಿಲಿಯನ್‌ಗೆ ಸಂಗ್ರಹಿಸುವ ಗುರಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಗೀತ ಶಿಕ್ಷಣಕ್ಕಾಗಿ ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದೆ. 18-ತಿಂಗಳ ಅಭಿಯಾನದಂತೆ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾದ ನಿಧಿಗಳು ಡೌನ್‌ಟೌನ್ ಲಾಸ್ ಏಂಜಲೀಸ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಗ್ರ್ಯಾಮಿ ಮ್ಯೂಸಿಯಂಗೆ 18 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೂ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಕಾಲೇಜು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ID ಮತ್ತು ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಅವರ ಸಂಗೀತ ಶಿಕ್ಷಣ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ವಿಸ್ತೃತ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

Read More

ಅಭಿಯಾನವು ಐದು A-ಪಟ್ಟಿ ತಾರೆಗಳಿಂದ ಸಹ-ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿದ್ದಾರೆ – ಬಿಲ್ಲಿ ಎಲಿಶ್, ದುವಾ ಲಿಪಾ, ಬ್ರೂನೋ ಮಾರ್ಸ್, ಶಾನ್ ಮೆಂಡೆಸ್ ಮತ್ತು ರೊಸಾಲಿಯಾ.

ಮೈಕೆಲ್ ಸ್ಟಿಕ್ಕಾದಿ ಗ್ರ್ಯಾಮಿ ಮ್ಯೂಸಿಯಂನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು CEO ಹೇಳಿದರು ಬಿಲ್ಬೋರ್ಡ್ ಮ್ಯೂಸಿಯಂನ ಗುರಿಯು “$3 ಮಿಲಿಯನ್‌ನಿಂದ $5 ಮಿಲಿಯನ್‌ಗೆ ಎಲ್ಲಿಯಾದರೂ ಸಂಗ್ರಹಿಸುವುದು – ಮತ್ತು ಈ ಹಣವು ನೇರವಾಗಿ ಶಿಕ್ಷಣ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ. ಇದರ ಪ್ರಕಾರ [Oct. 7] ನಾವು ಆ ಗುರಿಯ ಉನ್ನತ ತುದಿಯಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 25% ನಲ್ಲಿದ್ದೇವೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಇಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಆವೇಗವಿದೆ.

ಆ ಹಣವು ಅಡಿಪಾಯದಿಂದ ಬಂದಿದೆ. ವಸ್ತುಸಂಗ್ರಹಾಲಯವು ಈಗ ಲೇಬಲ್‌ಗಳು, ಪ್ರಕಾಶಕರು, ಕಲಾವಿದರು, ಪ್ರವರ್ತಕರು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಣವನ್ನು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಹಣಕ್ಕಾಗಿ ತಲುಪಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಿದೆ. “ನಾವು ಉದ್ಯಮದೊಂದಿಗೆ ಕೆಲವು ಸಂಭಾಷಣೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಸ್ಟಿಕ್ಕಾ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಅದು ಹೇಗೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ? “ಯಾರೂ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಇನ್ನೂ ಹೇಳಿಲ್ಲ,” ಅವರು ಉತ್ತರಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಇಂಡಸ್ಟ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಯಾರಾದರೂ ಹೇಳಿದ್ದಾರಾ “ನೀವು ಗ್ರ್ಯಾಮಿ ಟೆಲಿಕಾಸ್ಟ್ ಮತ್ತು ಮ್ಯೂಸಿಕೇರ್ಸ್ ವರ್ಷದ ವ್ಯಕ್ತಿಯಿಂದ ಸಾಕಷ್ಟು ಹಣವನ್ನು ಗಳಿಸುತ್ತೀರಿ. ನಿಮ್ಮ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ನೀವೇಕೆ ಹಣ ನೀಡಬಾರದು?”

“ನಾವು ಯಾವಾಗಲೂ ಅದನ್ನು ಕೇಳುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಸ್ಟಿಕ್ಕಾ ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. “ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಹೇಗೆ ರಚಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಸಾಮಾನ್ಯ ಗೊಂದಲವಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಗ್ರ್ಯಾಮಿ ಮ್ಯೂಸಿಯಂ ಫೌಂಡೇಶನ್ ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್ ಅಕಾಡೆಮಿಯಿಂದ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ಪ್ರಸಾರದಿಂದ ಯಾವುದೇ ಹಣವನ್ನು ಗಳಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ನಾವು MusiCares ನಿಂದ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿದ್ದೇವೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ವರ್ಷದ ವ್ಯಕ್ತಿಯಿಂದ ಬರುವ ಯಾವುದೇ ಹಣವನ್ನು ನಾವು ನೋಡುವುದಿಲ್ಲ. ಅದು ಅವರ ಪ್ರಮುಖ ಧ್ಯೇಯಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ. ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಒಂದೇ ಕುಟುಂಬದ ಭಾಗವಾಗಿದ್ದೇವೆ, ಆದರೆ ನಾವು ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಘಟಕವಾಗಿದ್ದೇವೆ.

“ನಾವು ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್ ಅಕಾಡೆಮಿಯಿಂದ ಹಣವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತೇವೆ. ಅವರು ನಮ್ಮ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಬಜೆಟ್‌ನ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಶೇಕಡಾವಾರು ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತಾರೆ, ನಂತರ ನಾವು ಹೊರಗೆ ಹೋಗುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಹಣವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತೇವೆ. ಈ ಹಣ [that we raise] ಸಂಬಳ ಅಥವಾ ಓವರ್ಹೆಡ್ಗೆ ಹೋಗುವುದಿಲ್ಲ ಏಕೆಂದರೆ ಅಕಾಡೆಮಿ ಸಬ್ಸಿಡಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಈ ಹಣ ನೇರವಾಗಿ ಶಿಕ್ಷಣ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ.

“ಈ ಅಭಿಯಾನದ ಮೂಲಕ ನಮ್ಮ ಗುರಿ ತುಂಬಾ ಸರಳವಾಗಿದೆ, ನಮ್ಮ ಮ್ಯೂಸಿಯಂ ಮತ್ತು ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಬೀರಬಹುದಾದ ಕಡಿಮೆ ಸಮುದಾಯಗಳಿಗೆ ನಮ್ಮ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಸಂಗೀತ ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವಗೊಳಿಸಲು ನಮ್ಮ ಕೈಲಾದದ್ದನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಮುಂದಿನ ಪೀಳಿಗೆಯ ಸಂಗೀತ ರಚನೆಕಾರರು ಮತ್ತು ನಾಯಕರನ್ನು ಪೋಷಿಸುವುದು. ,” ಸ್ಟಿಕ್ಕಾ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.

ಕ್ಯಾಂಪೇನ್ ಫಾರ್ ಮ್ಯೂಸಿಕ್ ಎಜುಕೇಶನ್ ಮೂಲಕ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾದ ನಿಧಿಯು ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ಗ್ರ್ಯಾಮಿ ಮ್ಯೂಸಿಯಂನ ಗ್ಯಾಲರಿಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಗ್ರ್ಯಾಮಿ ಶಿಬಿರದಂತಹ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳ ಮೂಲಕ 435,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಅವರ ಶಿಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ಸಮುದಾಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತದೆ. ಶಾಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಗ್ರ್ಯಾಮಿ.

ಗ್ರ್ಯಾಮಿ ಮ್ಯೂಸಿಯಂ ಒದಗಿಸಿದ ನಾಲ್ಕು ಅಂಕಿಅಂಶಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ:

  • 2017 ರಲ್ಲಿ ಗ್ರ್ಯಾಮಿ ಫೌಂಡೇಶನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಏಕೀಕರಣಗೊಂಡಾಗಿನಿಂದ ಗ್ರ್ಯಾಮಿ ಮ್ಯೂಸಿಯಂನ ಭಾಗವಾಗಿರುವ ಶಾಲೆಗಳ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಲ್ಲಿ ಗ್ರ್ಯಾಮಿ ಮೂಲಕ 100,000+ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಪ್ರಭಾವಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ.
  • 1,700 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಗ್ರ್ಯಾಮಿ ಶಿಬಿರದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದಾರೆ.
  • 2019 ರಲ್ಲಿ (ಪ್ರೀ-ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ), ಗ್ರ್ಯಾಮಿ ಮ್ಯೂಸಿಯಂ 20,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು “ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಪ್ರಭಾವಿಸಿದೆ”.
  • ಮ್ಯೂಸಿಯಂ 2008 ರಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಬಾಗಿಲು ತೆರೆದಾಗಿನಿಂದ ಅದರ ಎಲ್ಲಾ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳ ಮೂಲಕ 478,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಿದೆ.

ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ ಹಣವು ಅನೇಕ ಇತರ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಉದ್ದೇಶಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ. “[The goal is] ನಮ್ಮ ಶಿಕ್ಷಣ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಅಳೆಯಲು ಹಣವನ್ನು ಒದಗಿಸಲು,” ಸ್ಟಿಕ್ಕಾ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನಾವು ನಮ್ಮ ಬೇಸಿಗೆ ಅವಧಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ – ಈ ವರ್ಷ ನಾವು ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಮೂರು – ಪ್ರೌಢಶಾಲಾ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಗೀತರಚನೆ ಶಿಬಿರಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ. ನಾವು ಗ್ರ್ಯಾಮಿ ಶಿಬಿರವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ. ನಾವು ಸಂಗೀತ ನಿರ್ಮಾಣದಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಉದ್ಯಮ ‘ಶೇಷ’ವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ; ನಾಗರಿಕ ಹಕ್ಕುಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಗೀತ. ಸಂಗೀತ ಶಿಕ್ಷಣದ ಬಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ಸಂಗೀತ ಉದ್ಯಮದ ಬಗ್ಗೆ ಕಲಿಸಲು ನಾವು ಮಾಡುವ ಬಹಳಷ್ಟು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿವೆ. ಈ ನಿಧಿಯು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಬೆಳೆಸಲಿದೆ. ”

LA ಲೈವ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಗ್ರ್ಯಾಮಿ ಮ್ಯೂಸಿಯಂನಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಮತ್ತು ಯುವಕರಿಗೆ ಪ್ರಸ್ತುತ ಪ್ರವೇಶ ದರವು $12 ಆಗಿದೆ.

ಕ್ಲೀವ್‌ಲ್ಯಾಂಡ್, ಮಿಸ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಇತರ ಗ್ರ್ಯಾಮಿ ಮ್ಯೂಸಿಯಂ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ನೆವಾರ್ಕ್, NJ ನಲ್ಲಿರುವ ಗ್ರ್ಯಾಮಿ ಮ್ಯೂಸಿಯಂ ಅನುಭವದ ಅಂಗಸಂಸ್ಥೆ ಅಥವಾ ಸಂಗೀತಗಾರರ ಹಾಲ್ ಆಫ್ ಫೇಮ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಗ್ರ್ಯಾಮಿ ಮ್ಯೂಸಿಯಂ ಗ್ಯಾಲರಿಯಲ್ಲಿ ಕಾಲೇಜು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಉಚಿತವಾಗಿ ಮಾಡಲು ಯಾವುದೇ ಪ್ರಸ್ತುತ ಯೋಜನೆಗಳಿಲ್ಲ. ನ್ಯಾಶ್ವಿಲ್ಲೆ.

ಈ ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ನೆಲದಿಂದ ಹೊರಹಾಕಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ತಮ್ಮ ಹೆಸರನ್ನು ನೀಡಿದ ಐದು ಕಲಾವಿದರಿಗೆ ಸ್ಟಿಕ್ಕಾ ಕೃತಜ್ಞತೆಯನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ. “ಅವರ ಹೆಸರನ್ನು ಸಾಲವಾಗಿ ನೀಡುವುದರಿಂದ ಇದು ಅತ್ಯಂತ ಶಕ್ತಿಯುತ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹೊರಬರುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಸದ್ಯಕ್ಕೆ, ಅವರು ಮಾಡುತ್ತಿರುವುದು ಅವರ ಹೆಸರುಗಳನ್ನು ಸಾಲವಾಗಿ ನೀಡುವುದು, ಆದರೆ ಸ್ಟಿಕ್ಕಾ ಅವರು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಂದಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಒಳಗೊಳ್ಳುವಿಕೆಯನ್ನು ಆಶಿಸುವುದಾಗಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನಾವು ಕೇಳುತ್ತೇವೆ [them] ಅವರ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ವಿವಿಧ ವಿಷಯಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಲು.

ಎಲ್ಲಾ ಐವರು ಗ್ರ್ಯಾಮಿ ಮ್ಯೂಸಿಯಂನೊಂದಿಗೆ ಕೆಲವು ರೀತಿಯ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸ್ಟಿಕ್ಕಾ ಗಮನಿಸುತ್ತಾರೆ, ಸ್ಯಾನ್ ಫೆರ್ನಾಂಡೋ ಕಣಿವೆಯಲ್ಲಿ ಬೆಳೆದ ಎಲಿಶ್ ಮತ್ತು ಸಾಂದರ್ಭಿಕವಾಗಿ ತಮ್ಮ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಮೊದಲು ಗ್ರ್ಯಾಮಿ ಮ್ಯೂಸಿಯಂನ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ತನ್ನ ಸಹೋದರ ಫಿನ್ನಿಯಾಸ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಹಾಜರಾಗಿದ್ದರು. 2019 ರಿಂದ, ಎಲಿಶ್ ಅವರ ಚೊಚ್ಚಲ ಆಲ್ಬಂ ನಾವೆಲ್ಲರೂ ನಿದ್ರಿಸಿದಾಗ, ನಾವು ಎಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತೇವೆ? ಬ್ಲಾಕ್ಬಸ್ಟರ್ ಆಯಿತು, ಅವರು ಅತಿಥಿ ಭಾಷಣಕಾರರಾಗಿ ಮರಳಿದ್ದಾರೆ. ಕಳೆದ ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಒಡಹುಟ್ಟಿದವರು ಒಟ್ಟು 15 ಗ್ರ್ಯಾಮಿ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದಿದ್ದಾರೆ.

“ನಾನು ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವಾಗ ನಾನು ಗ್ರ್ಯಾಮಿ ಮ್ಯೂಸಿಯಂಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು” ಎಂದು ಎಲಿಶ್ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ನಾವು ಅನೇಕ ಅದ್ಭುತ ಕಲಾವಿದರು ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ನೋಡಿದ್ದೇವೆ, ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ನಾನು ಎಂದಿಗೂ ನೋಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ನಾನು ಪ್ರದರ್ಶನಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಪೂರ್ಣ ಅನುಭವವನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತೇನೆ. ನಾನು ಈ ಮಾಂತ್ರಿಕ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಉಚಿತ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಲು ಮತ್ತು ಸಂಗೀತ ಶಿಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ಅನುಭವಗಳಲ್ಲಿ ಒದಗಿಸುವ ಎಲ್ಲವನ್ನು ಹೊಂದಲು ಅದೇ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನಾನು ಉತ್ಸುಕನಾಗಿದ್ದೇನೆ.

ಇತರ ನಾಲ್ಕು ಸಹ-ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಸಹ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದರು, ಇದನ್ನು ಗ್ರ್ಯಾಮಿ ಮ್ಯೂಸಿಯಂ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದೆ.

“ಸಂಗೀತ ಶಿಕ್ಷಣದ ಪ್ರವೇಶವು ಸಂಗೀತದ ಮುಂದಿನ ಪೀಳಿಗೆಯನ್ನು ರೂಪಿಸುವ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಆದರೆ ಮಗುವಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ನಿರ್ಣಾಯಕವಾದ ಸೃಜನಶೀಲ ಔಟ್ಲೆಟ್ ಅನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಲಿಪಾ ಹೇಳಿದರು. “ಇದು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಸೃಜನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಉತ್ತಮ ಸಾಧನೆ ಮಾಡಲು ಅವಕಾಶವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ಜೊತೆಗೆ ಸಂಗೀತವನ್ನು ಮೀರಿ ಅವರ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ನನ್ನ ಜೀವನವನ್ನು ಸ್ಪರ್ಶಿಸಿದ ಸಂಗೀತ ಶಿಕ್ಷಕರಿಗೆ ನಾನು ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ಕೃತಜ್ಞನಾಗಿದ್ದೇನೆ, ನಾನು ಈ ಅದ್ಭುತ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ರಚಿಸಲು ಅವರು ನನ್ನ ಅಡಿಪಾಯವಾಗಿದ್ದರು. ಅವರ ಶಿಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ಸಮುದಾಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವಗೊಳಿಸುವ ಮತ್ತು ವಿಸ್ತರಿಸುವ ಅವರ ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಸಂಗೀತ ಶಿಕ್ಷಣಕ್ಕಾಗಿ ಗ್ರ್ಯಾಮಿ ಮ್ಯೂಸಿಯಂನ ಅಭಿಯಾನದ ಸಹ-ಅಧ್ಯಕ್ಷನಾಗಲು ನನಗೆ ಹೆಮ್ಮೆ ಇದೆ.

“ಸಂಗೀತವು ಕಲೆ ಮತ್ತು ಸಂವಹನದ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ರೂಪವಾಗಿದೆ, ನಾನು ಒಂಬತ್ತು ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನಿಂದಲೂ ಸಂಗೀತವನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಬಹುದೆಂದು ನಾನು ಒಂದು ದಿನವೂ ಕೃತಜ್ಞನಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ರೊಸಾಲಿಯಾ ಹೇಳಿದರು. “ನಾನು ಮಾಡಿದಂತೆ ಸಂಗೀತಗಾರನಾಗಿ ಬೆಳೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ ನಾನು ನಾನಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಸಂಗೀತವು ಜಗತ್ತನ್ನು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ಸ್ಥಳವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಸಂಗೀತ ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಅವಕಾಶವಿದೆ. ಈ ಅಭಿಯಾನದ ಭಾಗವಾಗುವುದು ನನಗೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಈಗ ಎಲ್ಲಾ ವಿಭಿನ್ನ ಹಿನ್ನೆಲೆಯ ಮಕ್ಕಳು ಬೆಂಬಲ ವಾತಾವರಣದಲ್ಲಿ ಕಲಿಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.

“ಬಿಲ್ಲಿ, ದುವಾ, ಬ್ರೂನೋ ಮತ್ತು ರೊಸಾಲಿಯಾ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಈ ಅಭಿಯಾನದ ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆ ವಹಿಸಲು ನಾನು ತುಂಬಾ ಉತ್ಸುಕನಾಗಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಮೆಂಡೆಸ್ ಹೇಳಿದರು. “ಸಂಗೀತ ಶಿಕ್ಷಣವು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಲಭ್ಯವಿರಬೇಕು ಆದ್ದರಿಂದ ಗ್ರ್ಯಾಮಿ ಮ್ಯೂಸಿಯಂನ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಹರಡುವ ಮತ್ತು ಸಂಗೀತದ ಮುಂದಿನ ಪೀಳಿಗೆಯನ್ನು ಬೆಳೆಸುವ ಭಾಗವಾಗಿ ನನಗೆ ಗೌರವವಿದೆ.”

“ಬ್ರೂನೋ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಾನೆ” ಎಂದು ಮಾರ್ಸ್ ತನ್ನ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತವಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾನೆ.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ