ಹೌಸ್‌ಬೋಟ್‌ನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವುದು ನಿಜವಾಗಿ ಹೇಗಿರುತ್ತದೆ

  • Whatsapp

“ನಾನು ಟ್ಯೂಬ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಣ್ಣೀರು ಹಾಕುವ ಕ್ಷಣಗಳಿವೆ ಏಕೆಂದರೆ ನಾನು ಮನೆಗೆ ಹೋಗುವುದು, ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಮಲಗಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ.” ಬದಲಿಗೆ, 24 ವರ್ಷದ ಶಿಕ್ಷಕಿ ಕ್ಲೇರ್ ಹೇಹರ್ಸ್ಟ್, “ಕಾಲುವೆ ಜಾನಪದ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಾದೇಶಿಕತೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು” ಎಂಬ ಗುಪ್ತನಾಮದಿಂದ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲ್ಪಡಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ, ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಮುಗಿಸುವ ಕೆಲಸವನ್ನು ಎದುರಿಸಿದರು, ಅವರ ಸಂಜೆ ತನ್ನ ಮನೆಯ ದೋಣಿ ಮತ್ತು ಓದುವಿಕೆಯನ್ನು ನವೀಕರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. 12-ವೋಲ್ಟ್ ಬೈಬಲ್ – ವಿದ್ಯುತ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಹರಿಕಾರರ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿ.

2021 ರಲ್ಲಿ, ಹೇಹರ್ಸ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಪಾಲುದಾರರು ಲಂಡನ್‌ನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಮಲಗುವ ಕೋಣೆಯ ಫ್ಲಾಟ್‌ಗಾಗಿ ತಿಂಗಳಿಗೆ £1,500 ಪಾವತಿಸುತ್ತಿದ್ದರು, ಅವರು 45 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್ ಬೋಟ್‌ಗಾಗಿ ಗಮ್ಟ್ರೀಯಲ್ಲಿ ಜಾಹೀರಾತನ್ನು ನೋಡಿದರು. ಅವರು ಅದನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಎರಡು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಲಂಡನ್‌ನ 4,000 ಇತರ ದೋಣಿಗಳ ಜೊತೆಗೆ ಸಮುದ್ರಯಾನ ಮಾಡುವ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡರು; ಒಂದು ಸಂಖ್ಯೆ ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ಮತ್ತು ವೆಲ್ಷ್ ಜಲಮಾರ್ಗಗಳಿಗೆ ಜವಾಬ್ದಾರರಾಗಿರುವ ಕೆನಾಲ್ & ರಿವರ್ ಟ್ರಸ್ಟ್ ಪ್ರಕಾರ, ನಿರಂತರವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು 2012 ರಿಂದ 86 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಕಂಡಿದೆ.

ಅನೇಕ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಖರೀದಿದಾರರಿಗೆ, ಕಿರಿದಾದ ದೋಣಿಯನ್ನು ಖರೀದಿಸುವುದು ವಸತಿ ಏಣಿಯ ಮೇಲೆ ಮೊದಲ ಹೆಜ್ಜೆಯಾಗಿದೆ. ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್ ಬೋಟ್‌ನ ಸರಾಸರಿ ಬೆಲೆ ಸುಮಾರು £20,000 ಆಗಿದೆ, £537,920 ಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ, 2022 ರಲ್ಲಿ ಲಂಡನ್ ಮನೆಯ ಸರಾಸರಿ ಬೆಲೆ. ಇದು, ಸುಂದರವಾದ ಕಾಲುವೆಗಳ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಪ್ರಯಾಣಿಸುವ ಕಲ್ಪನೆಯೊಂದಿಗೆ ಸೇರಿಕೊಂಡು, ದೋಣಿಯನ್ನು ಖರೀದಿಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯು ಸಿಹಿ ವ್ಯವಹಾರದಂತೆ ತೋರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಕುರುಡಾಗಿ 52 ಅಡಿ, 20-ಟನ್ ಮೆಕ್ಯಾನಿಕಲ್ ವಾಹನವನ್ನು ಖರೀದಿಸುವುದು ನೀರಿನ ಮೇಲೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ಅಗ್ಗದ ಯುಟೋಪಿಕ್ ಅನುಭವವಲ್ಲ, “25 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ದಂಪತಿಗಳು ಲಂಡನ್‌ನ ಕಾಲುವೆಗಳಲ್ಲಿ ಬಾಡಿಗೆ ರಹಿತವಾಗಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ” ಎಂಬ ಇತ್ತೀಚಿನ ಲೇಖನ ಏನೇ ಇರಲಿ. ನಿನಗೆ ಹೇಳುವೆ.

ಕ್ಲೇರ್ ತನ್ನ ದೋಣಿಯನ್ನು ಶವರ್ ಅಥವಾ ಹರಿಯುವ ನೀರಿಲ್ಲದೆ ಮತ್ತು ಬಂಜರು ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಖರೀದಿಸಿದಳು, ಅವಳನ್ನು ಮುಳುಗಿಸಿ ಬಿಟ್ಟಳು. “ಮೊದಲ ವಾರದಲ್ಲಿ, ಮಳೆಯಿಂದ ಸೋರಿಕೆಗಳು ಬಂದು ನಮ್ಮ ಬೆಂಕಿಯನ್ನು ನಂದಿಸಿದವು, ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅದು ನಮ್ಮ ಶಾಖದ ಏಕೈಕ ಮೂಲವಾಗಿತ್ತು” ಎಂದು ಅವರು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಅನೇಕ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ದೋಣಿ ಖರೀದಿದಾರರು ಬಿಸಿನೀರಿಗಾಗಿ ಪರಿಚಲನೆ ಪಂಪ್ ಅನ್ನು ಅಳವಡಿಸುವುದು, ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್‌ನ ಜಟಿಲತೆಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ಸೋಲಾರ್ ಪ್ಯಾನೆಲ್‌ಗಳಿಂದ ಪಡೆದ ವಿದ್ಯುತ್‌ನಿಂದ ದೋಣಿಯನ್ನು ವೈರಿಂಗ್ ಮಾಡುವುದು ಮುಂತಾದ ಬೆದರಿಸುವ ಸಂಕೀರ್ಣ ಪ್ರಯೋಗಗಳನ್ನು ಜಯಿಸಬೇಕು. ವೆಚ್ಚಗಳನ್ನು ನಮೂದಿಸಬಾರದು – ಹೇಹರ್ಸ್ಟ್ ಅವರು ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ರಿಪೇರಿಗಾಗಿ £ 7,000 ವರೆಗೆ ಖರ್ಚು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಹೌಸ್‌ಬೋಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೆಣೆದ ಕೂದಲು ಹೊಂದಿರುವ ಮಹಿಳೆ

ಕ್ಲೇರ್ ಹೇಹರ್ಸ್ಟ್, 24, ತನ್ನ ದೋಣಿಯಲ್ಲಿ.

ಆದರೆ ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿರುವ ಅಥವಾ ಈಗಾಗಲೇ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿರುವ ಜನರ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವುದು ಎಂದರೆ ಸಹಾಯ ಅಥವಾ ಸಲಹೆಯನ್ನು ನೀಡಲು ಯಾರಾದರೂ ಇದ್ದಾರೆ. £30,000 ‘ಗಸಗಸೆ’ ಹೊಂದಿರುವ ಇಪ್ಪತ್ತೈದು ವರ್ಷದ ಜೋಶುವಾ ಬುಕಾನನ್, “ಬೋಟಿಂಗ್ ಒಂದು ಪಟ್ಟುಬಿಡದ ಕೆಲಸವಾಗಿದೆ. ನಾನು ಹೊಂದಿರುವ ಆಸ್ತಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ನಾನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿತ್ತು, ನಾನು ನೀರಿನ ಮೇಲೆ ಯೂನಿಸ್ ಚಂಡಮಾರುತದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದ್ದೇನೆ, ನನಗೆ COVID ಸಿಕ್ಕಿತು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಒರಟಾಗಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ನನ್ನ ಶೌಚಾಲಯವು ತುಂಬಿದೆ ಮತ್ತು ನನಗೆ ನೀರು ಖಾಲಿಯಾಯಿತು. ಅದೇನೇ ಇದ್ದರೂ, ನೀವು ಸ್ನೇಹಭಾವದ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವ ಜನರ ಸಮುದಾಯದೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಮುಕ್ತವಾಗಿ ವಿಹಾರ ಮಾಡುವಾಗ ಇದು ಲಾಭದಾಯಕವಾಗಿದೆ.

ಅವನು ಮತ್ತು ಇತರ ದೋಣಿ ಸವಾರರು ಭೂಕುಸಿತ ಲಂಡನ್‌ನ ಹೊರಗೆ ವಾಸಿಸುವ ಸ್ವಲ್ಪ ಅಂಚಿನ ಗುಂಪಿನ ಭಾಗವಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ – ಇದು ಅಂತರ್ಗತವಾಗಿ ಬಂಧದ ಅನುಭವ. “ನೀವು ಆ ತಿಳುವಳಿಕೆಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ” ಎಂದು ಅವರು ವಿವರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅದು ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿಯೂ ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತದೆ; ಮುಂತಾದ ವೇದಿಕೆಗಳು ಲಂಡನ್ ಬೋಟರ್ಸ್ – ನಾವು ಈ ಜನರು CRT (ಕೆನಾಲ್ & ರಿವರ್ ಟ್ರಸ್ಟ್) ಗಸ್ತು ತಿರುಗುತ್ತಿರುವಾಗ ಮತ್ತು ಪರವಾನಗಿಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ಬೋಟರ್‌ಗಳಿಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡುವವರೆಗೆ ಸ್ಟೌವ್ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ಹೊಂದಿಸುವುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳು ತುಂಬಿವೆ.

ಹೌಸ್‌ಬೋಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಬೀನಿಯಲ್ಲಿರುವ ಮನುಷ್ಯ

ಜೋಶುವಾ ಬುಕಾನನ್ ಅವರು ಗಸಗಸೆಯನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದರು, ಅದನ್ನು ಅವರು £30,000 ಕ್ಕೆ ಖರೀದಿಸಿದರು. ಫೋಟೋ: ವಿಷಯದ ಕೃಪೆ

ರೆಡ್ಡಿಟ್‌ನ ನ್ಯಾರೋಬೋಟ್ ಸಮುದಾಯ ಆರ್ / ಕಿರಿದಾದ ದೋಣಿ “300 ವರ್ಷಗಳಿಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಜಲಮಾರ್ಗಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸಿದ” ಸಂಪ್ರದಾಯಗಳನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದೆ ಎಂದು ಸ್ವತಃ ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ. ಜೀವನಶೈಲಿಯನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವ ಲೇಖನಗಳು ಪಟ್ಟುಬಿಡದ ಕಷ್ಟವನ್ನು ತೋರಿಸಲು ವಿಫಲವಾಗಿವೆ ಎಂದು ಸದಸ್ಯರು ನನಗೆ ಹೇಳಿದರು – ಮತ್ತು ಕೆಲವು ದೋಣಿ ಸವಾರರು ಈ ಹಿಂದೆ ನಿರಾಶ್ರಿತರಾಗಿದ್ದರು, ಕೇವಲ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಫೈಬರ್ಗ್ಲಾಸ್ ದೋಣಿಗಾಗಿ £ 2,500 ಅನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಲು ಮತ್ತು ಅವರ ಮೇಲೆ ಛಾವಣಿಯನ್ನು ಹಾಕಲು ಪರವಾನಗಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ತಲೆ. “ನಿಶ್ಚಿತ ವಾಸಸ್ಥಳವಿಲ್ಲ” ಎಂಬ ಕಾರಣದಿಂದ ಕೆಲವರನ್ನು ಜಿಪಿ ಪಟ್ಟಿಯಿಂದ ಹೊರಹಾಕಲಾಗಿದೆ. ವಾಸಯೋಗ್ಯ ದೋಣಿಯ ನಿರ್ವಹಣೆಗೆ ಹೋಗುವ ಕೆಲಸವು ಎಂದಿಗೂ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ. ಒಬ್ಬ ರೆಡ್ಡಿಟರ್ ವಿವರಿಸಿದಂತೆ: “ನಾನು ಟಪ್ಪರ್‌ವೇರ್‌ಗೆ ಹೋಗುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಹದಿನೈದು ದಿನಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ ಅದನ್ನು ಕೊಳಚೆನೀರಿನ ತುರಿಯಲ್ಲಿ ಖಾಲಿ ಮಾಡುತ್ತೇನೆ.”

ಅನೇಕರಿಗೆ, ದೋಣಿಯನ್ನು ಖರೀದಿಸುವುದು ಜೀವನಶೈಲಿಯ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿಲ್ಲ, ಅದು ಅಗತ್ಯವಾಗಿದೆ. ಇದು ಒಂದು ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದ್ದರೆ, ಇದು ಭೂಮಿಯಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಕಡಿಮೆ ಜೀವನ, ಅಥವಾ ಸೋರಿಕೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಇಚ್ಛೆ, ಕೊಳಾಯಿಯಲ್ಲಿ ಕಳೆದ ರಾತ್ರಿಗಳು, ಪ್ರತಿ ಎರಡು ವಾರಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ ದೋಣಿ ಚಲಿಸುವ ಜಗಳಗಳ ನಡುವೆ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಲಂಡನ್‌ನ ಕಾಲುವೆಗಳ ಶ್ರೀಮಂತ ವಸ್ತ್ರದ ಒಂದು ಭಾಗ, ಅಲ್ಲಿ ನೀವು ಯಥಾಸ್ಥಿತಿಯಿಂದ ನಿರ್ಗಮಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಸ್ಥಳದಿಂದ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಮುಕ್ತವಾಗಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸಬಹುದು. “ಇದು ಪ್ಯಾಡಿಂಗ್ಟನ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾನುವಾರದ ಮುಂಜಾನೆಯ ಸೌಂದರ್ಯವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಬ್ಯೂಕ್ಯಾನನ್ ವಿವರಿಸುತ್ತಾರೆ, “ನೀವು ನೋಡುತ್ತಿರುವ ಅದೇ ನೋಟವನ್ನು ನೋಡಲು ಅರ್ಧ ಮಿಲಿಯನ್ ಪೌಂಡ್‌ಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸುವವರ ಅದೇ ಕಟ್ಟಡಗಳ ವಿರುದ್ಧ ನಿಂತಿದೆ.”

ನಿರಂತರ ಕ್ರೂಸರ್‌ಗಳು ಸಹ ಆ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯಗಳನ್ನು CRT ಯಿಂದ ಉಲ್ಲಂಘಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಮೂರಿಂಗ್ ಸ್ಥಳಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಂಬುತ್ತಾರೆ. ಈ ವರ್ಷದ ಮಾರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ, ಇದು ಯುಕೆಯಾದ್ಯಂತ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಇಪ್ಪತ್ತಾರು ವರ್ಷದ ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರ ಅಂಜಲಿ – ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಕಾಲುವೆಗಳನ್ನು ಸುತ್ತಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಗೌಪ್ಯತೆಯ ಕಾರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಅನಾಮಧೇಯರಾಗಿ ಉಳಿಯಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ – CRT ವಾಣಿಜ್ಯ ಅಥವಾ ವಿರಾಮ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಕಾಲುವೆಗಳ ಬಳಕೆಗೆ ಅನ್ಯಾಯವಾಗಿ ಪಕ್ಷಪಾತವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

CRT VICE ಗೆ ಈ ಹಕ್ಕುಗಳು “ಸರಳವಾಗಿ ಸುಳ್ಳು” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು, ಏಕೆಂದರೆ ಈ ಹಿಂದೆ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಮೂರಿಂಗ್ ತಾಣಗಳು “[were never] ಮೂರಿಂಗ್‌ಗೆ ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಅನುಭವಿ ಬೋಟರ್ … ಅವರು ಅಥವಾ ಇತರರನ್ನು ಅಪಾಯಕ್ಕೆ ಸಿಲುಕಿಸುವ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಮೂರ್ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಅಂಜಲಿ, ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, “ನಿರಂತರ ಕ್ರೂಸರ್‌ಗಳು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ದೋಣಿಗಳನ್ನು ಅವು ಇರುವ ಮನೆಗಳಾಗಿ ಗುರುತಿಸಲಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಅಂಶಕ್ಕೆ ಹಿಂತಿರುಗುತ್ತವೆ” ಎಂದು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಬೋಟ್‌ನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವುದು ನಿರಾತಂಕದ, ಬೋಹೀಮಿಯನ್ ಜೀವನಶೈಲಿ ಅಲ್ಲ, ನೀವು ಉಸಿರಾಡದ YouTube ವೀಡಿಯೊಗಳು, ಪ್ರಶಾಂತ DIY ಟಿಕ್‌ಟಾಕ್ಸ್ ಅಥವಾ 2019 ರಲ್ಲಿ ನ್ಯಾರೋಬೋಟ್ ಅನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದ ಸ್ನೇಹಿತರ ಸ್ನೇಹಿತರಿಂದ ಕೇಳಿದ ಮಾತುಗಳಿಂದ ಊಹಿಸಿರಬಹುದು. ಹಾಗಾದರೆ ದೋಣಿ ಸವಾರರು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿ ಕಾಣುವವರಿಗೆ ಏನು ಸಲಹೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಪ್ಯಾಕ್ ಅಪ್ ಮಾಡಲು, ಹಣವನ್ನು ಉಳಿಸಲು ಮತ್ತು ನೀರಿಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು?

“ತಮ್ಮ ದೋಣಿಯನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಹುಡುಕಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ, ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿ, ಅವರು ತಮ್ಮ ದೋಣಿಯ ಸುತ್ತಲೂ ನಿಮಗೆ ತೋರಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮನ್ನು ತಡೆಯಲು ಅರ್ಧ ಗಂಟೆ ಕಳೆಯಲು ಅವರನ್ನು ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳಿ” ಎಂದು ಜೋಶುವಾ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನೀವು ದೋಣಿಯಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸಲು ಉತ್ಸುಕರಾಗಿರುವ ಅಂತ್ಯದಿಂದ ದೂರ ಬಂದರೆ, ಅದನ್ನು ಮಾಡಿ.”

@ಹನ್ನಾಹ್ಮಕೊನ್ನೆನ್

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ