ಸಕ್ಕರೆ ಕಡುಬಯಕೆಗಳು? ನಿಮ್ಮ ಸಿಹಿ ಹಲ್ಲಿನ ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ 3 ನೈಸರ್ಗಿಕ ಪರ್ಯಾಯಗಳು

  • Whatsapp
ಒಣದ್ರಾಕ್ಷಿ

ಸಕ್ಕರೆಯ ಹಂಬಲ: ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ನೀವು ಎಂದಾದರೂ ಅನಿಯಂತ್ರಿತ ಸಕ್ಕರೆಯ ಕಡುಬಯಕೆಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದ್ದೀರಾ ಆದರೆ ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಸಕ್ಕರೆಗೆ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಿಂದಾಗಿ ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲವೇ? ನೀವು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಈ ಕಡುಬಯಕೆಗೆ ಮಣಿಯುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಹಲವಾರು ಹಾನಿಕಾರಕ ಆರೋಗ್ಯ ಪರಿಣಾಮಗಳಿಗೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹೊಂದಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಎಲ್ಲಾ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸಕ್ಕರೆಯು ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಸೇವನೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಉರಿಯೂತವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ. ಸಕ್ಕರೆ ಸೇವನೆಯು ನಿಮ್ಮ ತೂಕವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಟೈಪ್ 2 ಮಧುಮೇಹ, ಹೃದ್ರೋಗ ಮತ್ತು ಸ್ಥೂಲಕಾಯತೆಗೆ ಅಪಾಯವನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಕೇವಲ ಮನುಷ್ಯರಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ನಾಳೆ ಎಲ್ಲಾ ಸಿಹಿಕಾರಕಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದು ಕಾರ್ಯಸಾಧ್ಯವಲ್ಲ. ಆಯುರ್ವೇದ ತಜ್ಞ ಡಾ ಚೈತಾಲಿ ಅವರು ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಧಕ್ಕೆಯಾಗದಂತೆ ನಿಮ್ಮ ಸಕ್ಕರೆಯ ಕಡುಬಯಕೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಟಾಪ್ 3 ಪರ್ಯಾಯಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತಾರೆ.

Read More

1. ಒಣದ್ರಾಕ್ಷಿ

ನೀವು ಸಿಹಿ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಹಂಬಲಿಸಿದಾಗ ಒಣದ್ರಾಕ್ಷಿ ತುಂಬಾ ರುಚಿಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಇದು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಮತ್ತು ಪೋಷಣೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಸಣ್ಣ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಸಾಕು! ಹೀತ್ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ತುಂಬಾ ದೊಡ್ಡದಾಗಿದ್ದು, ಇದು ಮಲಬದ್ಧತೆಯನ್ನು ನಿವಾರಿಸುತ್ತದೆ, ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ಬಲವಾದ ಮೂಳೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೃದಯಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆಯದು.

2. ದಿನಾಂಕಗಳು

ದಿನಾಂಕಗಳು

ಖರ್ಜೂರವು ಹೆಚ್ಚು ಪೌಷ್ಠಿಕಾಂಶವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದು ಪಿತ್ತದೋಸೆ ಶಮನಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆಯದು, ಬಲವಾದ ಸ್ನಾಯುವಿನ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ನೀಡಿ, ಮೆದುಳಿನ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ, ನೀವು ಸಕ್ಕರೆಯನ್ನು ಹಂಬಲಿಸಿದಾಗ ನೀವು ಖರ್ಜೂರವನ್ನು ಸೇವಿಸಬಹುದು, ನಿಮಗೆ ಕಡಿಮೆ ಜೀರ್ಣಶಕ್ತಿ ಇದ್ದರೆ ನೆನೆಸುವುದು ಉತ್ತಮ, ದಿನನಿತ್ಯದ ಖರ್ಜೂರವು ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ತರುತ್ತದೆ!

3. ಹನಿ

ಜೇನು

ಜೇನುತುಪ್ಪವು ಶುದ್ಧ ಎಂದು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಂಡರೆ ಉತ್ತಮ ಕೊಬ್ಬು ಬರ್ನರ್ ಆಗಿದೆ! ಕಚ್ಚಾ ಜೇನುತುಪ್ಪವು ಹಲವು ವಿಧಗಳಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ! ಜೇನುತುಪ್ಪವನ್ನು ಆಯುರ್ವೇದದಲ್ಲಿ ಮಧು ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಶುದ್ಧವಾಗಿ ಕಂಡುಬಂದರೆ ಮಧುವು ಮಧುಮೇಹಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ!

ಬಹಳಷ್ಟು ಸರಳವಾದ ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್‌ಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಹಸಿವನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ತಗ್ಗಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಪ್ರೋಟೀನ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಕೊಬ್ಬಿನ ಬೆಂಬಲವಿಲ್ಲದೆ ನಿಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಶಕ್ತಿಯ ವರ್ಧಕವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸಕ್ಕರೆಯು ಬಹುಪಾಲು ಬೇಗ ಮುಗಿಯುತ್ತದೆ, ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ನಿಮಗೆ ಹಸಿವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಹಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ.

ಇದೀಗ ಈ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಪರ್ಯಾಯಗಳಿಗೆ ಬದಲಿಸಿ!

.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ