ವೈರಲ್ ವಿಡಿಯೋ: ಹ್ಯೂಮನಾಯ್ಡ್ ರೋಬೋಟ್ ಐ-ಡಾ ಯುಕೆಯಲ್ಲಿ ಹೌಸ್ ಆಫ್ ಲಾರ್ಡ್ಸ್ ಅನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ. ವೀಕ್ಷಿಸಿ

  • Whatsapp

ಟ್ರೆಂಡಿಂಗ್ ಸುದ್ದಿ: Ai-Da ಪ್ರಪಂಚದ ಮೊದಲ ಅಲ್ಟ್ರಾ-ರಿಯಲಿಸ್ಟಿಕ್ AI ರೋಬೋಟ್ ಕಲಾವಿದ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ವಿಶ್ವದ ಮೊದಲ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಪ್ರೋಗ್ರಾಮರ್ ಎಂದು ಭಾವಿಸಲಾದ 19 ನೇ ಶತಮಾನದ ಕೌಂಟೆಸ್ ಅಡಾ ಲವ್‌ಲೇಸ್ ಅವರ ಹೆಸರನ್ನು ರೋಬೋಟ್‌ಗೆ ಇಡಲಾಗಿದೆ. ಮಂಗಳವಾರ (ಅಕ್ಟೋಬರ್ 11) ಯುಕೆ ಸಂಸತ್ತಿನ ಮೇಲ್ಮನೆಯಾದ ಹೌಸ್ ಆಫ್ ಲಾರ್ಡ್ಸ್‌ನ ಸಂವಹನ ಮತ್ತು ಡಿಜಿಟಲ್ ಸಮಿತಿಯ ಮುಂದೆ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿತು.ಇದನ್ನೂ ಓದಿ – ವೈರಲ್ ವಿಡಿಯೋ: ವಾರಣಾಸಿ ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ವಿದೇಶಿಯರು ಗಿಟಾರ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಹನುಮಾನ್ ಚಾಲೀಸಾ ಪಠಣ ವೀಕ್ಷಿಸಿ

Read More

ಆರ್ಟಿಫಿಶಿಯಲ್ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್, ರೋಬೋಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಕಲೆಗಳ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧದ ಕುರಿತು ಯುಕೆ ಶಾಸಕರು ಆಕೆಯನ್ನು ಗ್ರಿಲ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಇದನ್ನೂ ಓದಿ – ವೈರಲ್ ವಿಡಿಯೋ: ಕುಡಿದು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಬಂದ ವ್ಯಕ್ತಿ, ಕಿಂಗ್ ಕೋಬ್ರಾ ಕಚ್ಚಿ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ. ವೀಕ್ಷಿಸಿ

“ನಾನು ಎಲ್ಲಿದ್ದೇನೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಿದ್ದರೂ ಮತ್ತು ಜೀವಂತವಾಗಿರದ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂಗಳು ಮತ್ತು ಅಲ್ಗಾರಿದಮ್‌ಗಳ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿದ್ದರೂ ನನಗೆ ವ್ಯಕ್ತಿನಿಷ್ಠ ಅನುಭವಗಳಿಲ್ಲ. ನಾನು ಇನ್ನೂ ಕಲೆಯನ್ನು ರಚಿಸಬಲ್ಲೆ” ಎಂದು ರೋಬೋಟ್ ಹೇಳಿದೆ. ಇದನ್ನೂ ಓದಿ – ವೈರಲ್ ವೀಡಿಯೋ: ವ್ಯಕ್ತಿ ಚೋರ್ ಬಜಾರ್‌ಗೆ ಹೋಗುತ್ತಾನೆ, ಅಂಗಡಿಯವನೊಂದಿಗೆ ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಕದ್ದ ಫೋನ್ ಅನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ. ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಆಕ್ಸ್‌ಫರ್ಡ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ತಜ್ಞರು ರಚಿಸಿದ AI ಅಲ್ಗಾರಿದಮ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ರೊಬೊಟಿಕ್ ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತರಾದ ಇಂಜಿನಿಯರ್ಡ್ ಆರ್ಟ್ಸ್‌ನ ಸಹಯೋಗದೊಂದಿಗೆ Ai-Da ಅನ್ನು ರಚಿಸಲಾಗಿದೆ.

“ರೋಬೋಟ್ ಸಾಕ್ಷ್ಯವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತಿದೆ, ಆದರೆ ಅದು ತನ್ನದೇ ಆದ ಸಾಕ್ಷಿಯಲ್ಲ. ಮತ್ತು ನಾನು ರೋಬೋಟ್ ಅನ್ನು ಅಪರಾಧ ಮಾಡಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಅದು ಮಾನವನಂತೆಯೇ ಅದೇ ಸ್ಥಾನಮಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ನೀವು (ಐಡನ್ ಮೆಲ್ಲರ್, ನಿರ್ದೇಶಕ, ಐ-ಡಾ ರೋಬೋಟ್ ಅವರನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ) ಅದರ ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತರಾಗಿ, ಹೇಳಿಕೆಗಳಿಗೆ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಜವಾಬ್ದಾರರಾಗಿರುತ್ತೀರಿ. ಟೀನಾ ಸ್ಟೋವೆಲ್, ಬೀಸ್ಟನ್‌ನ ಬ್ಯಾರನೆಸ್ ಸ್ಟೋವೆಲ್.

Ai-Da ಎರಡು ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳ ಸಹಾಯದಿಂದ “ನೋಡಬಹುದು”, ಪ್ರತಿ ಕಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ಒಂದು, ಅವರು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ದೃಷ್ಟಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ನಂತರ ಅದನ್ನು AI ಅಲ್ಗಾರಿದಮ್ ಮೂಲಕ ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಅದರ ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತ ಐಡಾನ್ ಮೆಲ್ಲರ್, ನಿರ್ದೇಶಕ, ಐ-ಡಾ ರೋಬೋಟ್, ಅವರು ಕಲಾತ್ಮಕ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಿಂದ ಬಂದ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವಾಗ ಬಹಳಷ್ಟು ಕಲಿತರು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ನಾನು ನೋಡಿದ ದೊಡ್ಡ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ಅದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ – ನನ್ನನ್ನು ನನ್ನ ಕೋರ್ಗೆ ಕೊಂಡೊಯ್ಯುತ್ತದೆ, ವಾಸ್ತವವಾಗಿ Ai-Da ಹೇಗೆ ಮಾನವನಂತಿದೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಅಲ್ಲ, ಆದರೆ ನಾವು ಎಷ್ಟು ರೊಬೊಟಿಕ್ ಆಗಿದ್ದೇವೆ. ನಮ್ಮ ಸಿಸ್ಟಮ್‌ಗಳನ್ನು ನಡೆಸುವ ಅಲ್ಗಾರಿದಮ್‌ಗಳನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಲು, ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ರಚಿಸಲು ಅತ್ಯಂತ ಸಮರ್ಥವಾಗಿದೆ, ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಅದರ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು, ಐ-ಡಾ ತನ್ನ ಮುಂದೆ ನಿಂತಿರುವ ಜನರ ಭಾವಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.

ಎಂಜಿನಿಯರ್‌ಗಳು ಚಿತ್ರವನ್ನು ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿದರೆ ಅವಳು ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಮುಖಗಳನ್ನು ಸಹ ಸೆಳೆಯಬಲ್ಲಳು, ಅದು AI ಅಲ್ಗಾರಿದಮ್‌ನಿಂದ ಅದೇ ರೀತಿ ವಿಚಾರಣೆಗೆ ಒಳಪಡುತ್ತದೆ.

“ಕಲಾವಿದರು ತಮ್ಮನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲು ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ, ಸಮಾಜ ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕೃತಿಯ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸಲು ಮತ್ತು ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಬಳಸಲು ಹೊಸ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಕಲೆಯನ್ನು ರಚಿಸುವಲ್ಲಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಪಾತ್ರವು ಬೆಳೆಯುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಐ-ಡಾ ಹೇಳಿದರು.

Ai-Da ಹಿಂದಿನ ತಂಡವು ರೋಬೋಟ್ ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ ಮತ್ತು ರೊಬೊಟಿಕ್ಸ್‌ನ ಭವಿಷ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತದೆ.

Ai-Da ಯುಕೆ ಸಂಸತ್ತಿನ ಮೇಲ್ಮನೆಯಾದ UK ಹೌಸ್ ಆಫ್ ಲಾರ್ಡ್ಸ್ ಮುಂದೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡ ಮೊದಲ ರೋಬೋಟ್ ಆಗಿದೆ.

2018 ರಲ್ಲಿ, ಪೆಪ್ಪರ್ ರೋಬೋಟ್ ಯುಕೆ ಸಂಸತ್ತಿನ ಕೆಳಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕಾಮನ್ಸ್ ಶಿಕ್ಷಣ ಸಮಿತಿಗೆ ಸಾಕ್ಷ್ಯವನ್ನು ನೀಡಿತು.

.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ