ಲೀಡ್ಸ್: ಸೆಲಿನೊ ಬೈರಾಮ್‌ಗೆ ಜಾಕ್‌ಪಾಟ್ ಹೊಡೆದರು

  • Whatsapp

ಲೀಡ್ಸ್ ಯುನೈಟೆಡ್ ಬೆಂಬಲಿಗರು ಮಾಸ್ಸಿಮೊ ಸೆಲಿನೊ ಅವರ ಪ್ರಕ್ಷುಬ್ಧ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದ ಹೇಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಮೂರು ವರ್ಷ ಬಿಳಿಯರ ಮಾಲೀಕ ಎಂದು ಕಾಗುಣಿತ, ಇಟಾಲಿಯನ್ ನೇಮಕ ಮತ್ತು ವಜಾ ಕಡಿಮೆ ಇಲ್ಲ ಒಂಬತ್ತು LS11 ನಲ್ಲಿ ಅವರ ಉಸ್ತುವಾರಿ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರು, ಜೊತೆಗೆ ಒಟ್ಟು ಸಹಿ ಮಾಡಿದರು 26 ಆಟಗಾರರು – ಈ ಸೇರ್ಪಡೆಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವು ಹಣದ ಬೃಹತ್ ತ್ಯಾಜ್ಯವೆಂದು ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, 66 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರು ನಿಸ್ಸಂದೇಹವಾಗಿ ಲೀಡ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಒಳ್ಳೆಯದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಾನಿಯನ್ನುಂಟುಮಾಡಿದರೆ, ಇಟಾಲಿಯನ್ ಎಲ್ಲಂಡ್ ರೋಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಅವರ ಅಧಿಕಾರಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಸರಿಯಾಗಿ ಕೆಲವು ಕರೆಗಳನ್ನು ಪಡೆದರು. ಸೇರ್ಪಡೆಗಳು ಲಿಯಾಮ್ ಕೂಪರ್, ಸ್ಟುವರ್ಟ್ ಡಲ್ಲಾಸ್, ಲ್ಯೂಕ್ ಐಲಿಂಗ್, ಕ್ರಿಸ್ ವುಡ್, ಪೊಂಟಸ್ ಜಾನ್ಸನ್ ಮತ್ತು ಪಾಬ್ಲೊ ಹೆರ್ನಾಂಡೆಜ್ ಅವರಂತಹ ಆಟಗಾರರು – ಇವರೆಲ್ಲರೂ ಬಿಳಿಯರ ಮೇಲೆ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಿದರು.

ಮತ್ತು, ಹಿನ್ನೋಟದ ಪ್ರಯೋಜನದೊಂದಿಗೆ, ಸ್ಯಾಮ್ ಬೈರಾಮ್‌ನಲ್ಲಿನ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಾಗಿ ಸೆಲಿನೊ ಅವರ ನಿರ್ಧಾರ £4.3m 2016 ರ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಿಂದ ಮಾಸ್ಟರ್ಸ್ಟ್ರೋಕ್ ಎಂದು ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ರೈಟ್-ಬ್ಯಾಕ್ ಅವರ ವೃತ್ತಿಜೀವನವು ಆರೂವರೆ ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಅವರ ನಿರ್ಗಮನದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅನೇಕರು ಊಹಿಸಿದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನಿಖರವಾಗಿ ಹೋಗಲಿಲ್ಲ.

ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, 66 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರು ಡಿಫೆಂಡರ್‌ನ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ, ಸೆಲಿನೊ ಸ್ವತಃ ಬೈರಾಮ್ ಲೀಡ್ಸ್‌ನಿಂದ ಅನೇಕ ಒಪ್ಪಂದದ ಕೊಡುಗೆಗಳನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದರು. ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ ಆರ್ಸೆನಲ್, ಎವರ್ಟನ್ ಮತ್ತು ಲಿವರ್‌ಪೂಲ್‌ನಿಂದ ಆಸಕ್ತಿ.

ಫುಲ್-ಬ್ಯಾಕ್‌ನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, ಇಟಾಲಿಯನ್ ಹೇಳಿದರು (ಮೂಲಕ ಸ್ಕೈ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ಸ್): “ಸ್ಯಾಮ್ ಬೈರಾಮ್ ಒಬ್ಬನೇ ಬಹುಶಃ ಲೀಡ್ಸ್ ತನಗೆ ತುಂಬಾ ಚಿಕ್ಕವನೆಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾನೆ.

“ಅವನು ದೊಡ್ಡ ತಂಡ ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಕ್ಲಬ್‌ನಲ್ಲಿ ಇರಲು ಅರ್ಹನೆಂದು ಅವನು ಭಾವಿಸಬಹುದು, ಮತ್ತು ಬಹುಶಃ ಅವನು ಸರಿ. ಆದರೆ ಲೀಡ್ಸ್‌ನ ಒಬ್ಬ ಆಟಗಾರ, ಅವನ ಏಜೆಂಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ, ಲೀಡ್ಸ್ ತನಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ದೊಡ್ಡವನಲ್ಲ ಎಂದು ಅವನು ಭಾವಿಸುತ್ತಾನೆ, ಅವನು ದೊಡ್ಡದನ್ನು ಬಯಸುತ್ತಾನೆ ಎಂದು ನಾನು ಕೇಳಿದಾಗ, ನಾನು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಮುಜುಗರಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದೇನೆ.

“ಅವರು ಹೊಸ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಸಹಿ ಮಾಡಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವರು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಸಹಿ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ. ಅವರಿಗೆ ಕೆಲವು ಬಾರಿ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಅವರು ಸಹಿ ಮಾಡಲು ಬಯಸಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ನಾನು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಮನನೊಂದಿದ್ದೇನೆ. ನಾವು ಅದರೊಂದಿಗೆ ಬಿದ್ದಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ನನಗೆ ನಂಬಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಅವನು ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಕೇಳಲು ಬಂದರೆ ನಾನು ಬೇರೆಯವರಿಗೆ ಸಹಿ ಹಾಕಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ನಾನು ಒಳಗೆ ತುಂಬಾ ನೋಯಿಸಿದ್ದೇನೆ.

“ಈಗಾಗಲೇ ಒಂದು ಪಟ್ಟಿ ಇದೆ ಮತ್ತು ಅವನಿಗಿಂತ ಉತ್ತಮವಾದದ್ದು ಈಗಾಗಲೇ ಇರಬಹುದು. ನಾನು ನನ್ನ ಆಟಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಬೀಳಬೇಕು. ಅವರು ನನ್ನ ಮಕ್ಕಳಂತೆ ಮತ್ತು ನಾನು ಅವರನ್ನು ಹೋಗಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ. ಬೈರಾಮ್ ಅವರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು, ಆದರೆ ನಾವು ಏಜೆಂಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಸಾಧಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, 2015/16 ರ ಅಭಿಯಾನದ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಬ್ರ್ಯಾಮ್‌ನ ಎಲ್ಲಂಡ್ ರೋಡ್‌ನಲ್ಲಿನ ಒಪ್ಪಂದವು ಮುಕ್ತಾಯಗೊಳ್ಳಲಿದೆ ಮತ್ತು ಆ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ರೈಟ್-ಬ್ಯಾಕ್ ಅನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯೊಂದಿಗೆ, ಸೆಲಿನೊ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ವೆಸ್ಟ್ ಹ್ಯಾಮ್ ಯುನೈಟೆಡ್‌ಗೆ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು. £4.3m ಚಳಿಗಾಲದ ವಿಂಡೋದಲ್ಲಿ ಮಾಜಿ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ U20 ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆಟಗಾರರಿಗೆ ಬಿಡ್.

ಮತ್ತು, ಬೈರಾಮ್ ಒಟ್ಟು ಮಾಡುತ್ತಾನೆ ಎಂಬ ಅಂಶವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ 36 ನಾರ್ವಿಚ್ ಸಿಟಿಗೆ ನಾಮಮಾತ್ರಕ್ಕೆ ಮಾರಾಟವಾಗುವ ಮೊದಲು ಲಂಡನ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂನಲ್ಲಿ ಅವರ ಮೂರೂವರೆ ವರ್ಷಗಳ ಅವಧಿಯ ಮೇಲೆ ಹ್ಯಾಮರ್ಸ್‌ಗಾಗಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡರು £750k 2019 ರಲ್ಲಿ ಶುಲ್ಕ, ಮಾಜಿ ಲೀಡ್ಸ್ ಮಾಲೀಕರು ಡಿಫೆಂಡರ್ ಅನ್ನು ನಗದು ಮಾಡುವಾಗ ಜಾಕ್‌ಪಾಟ್ ಹೊಡೆದಂತೆ ಕಾಣುತ್ತದೆ.

ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, 29 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರು ಕ್ಯಾರೋ ರೋಡ್‌ನಿಂದ ಸ್ವಲ್ಪಮಟ್ಟಿಗೆ ತಮ್ಮ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್‌ಗೆ ತಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದು ನಿಜ, ಆದಾಗ್ಯೂ, ಪೂರ್ಣ-ಹಿಂಭಾಗವು ಇನ್ನೂ ಟ್ರಾನ್‌ಫ್‌ಸರ್‌ಮಾರ್ಕ್ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನವನ್ನು ಮಾತ್ರ ಹೆಮ್ಮೆಪಡಿಸುತ್ತದೆ. £1.8m – 2016 ರಲ್ಲಿ ಲೀಡ್ಸ್ ತನ್ನ ಮಾರಾಟದಿಂದ ಪಡೆದ ಅಂಕಿಅಂಶಕ್ಕಿಂತ 58% ಕಡಿಮೆ – ಆದಾಗ್ಯೂ ಸೆಲಿನೊ ಸರಿಯಾದ ಕರೆ ಮಾಡಿರುವುದನ್ನು ನೋಡುವುದು ಇನ್ನೂ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ ಪ್ರತಿ ವಾರಕ್ಕೆ £16k ರಕ್ಷಕ.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ