ರಹಸ್ಯವಾಗಿ ಗ್ರೂಪ್ ಯೂನಿಯನ್ ಲೇಬಲ್ ಮ್ಯಾನೇಜ್‌ಮೆಂಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸುತ್ತದೆ: ‘ಎ ಲಾಂಗ್ ಅಂಡ್ ವೆರಿ ಡಿಫಿಕಲ್ಟ್ ಫೈಟ್’

  • Whatsapp

ಸೀಕ್ರೆಟ್ಲಿ ಗ್ರೂಪ್ ಯೂನಿಯನ್‌ನ ಸದಸ್ಯತ್ವವು ಕಂಪನಿಯ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರು, ಒಕ್ಕೂಟದೊಂದಿಗೆ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಿದೆ ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದಾರೆ ಬುಧವಾರ (ಅಕ್ಟೋಬರ್ 12).

Read More

ಸೀಕ್ರೆಟ್ಲಿ ಕೆನಡಿಯನ್, ಡೆಡ್ ಓಶಿಯನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಜಗಜಗುವಾರ್‌ನಂತಹ ಇಂಡೀ ಲೇಬಲ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ಯೂನಿಯನ್ – “ಮೊದಲ ಸ್ವತಂತ್ರ ಲೇಬಲ್ ಗ್ರೂಪ್ ಯೂನಿಯನ್ ಎಂದು ಹೆಮ್ಮೆಪಡುವಂತಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿದರೂ ಅದು ಒಪ್ಪಂದದ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಲಿಲ್ಲ. ಇದು ನಿರ್ವಹಣೆಯೊಂದಿಗಿನ ಒಪ್ಪಂದದ ಮಾತುಕತೆಗಳನ್ನು “ದೀರ್ಘ ಮತ್ತು ಅತ್ಯಂತ ಕಷ್ಟಕರವಾದ ಹೋರಾಟ” ಎಂದು ವಿವರಿಸಿದೆ.

ಟ್ವಿಟರ್ ಹೇಳಿಕೆ ಬುಧವಾರ, ಡೆಡ್ ಓಶಿಯನ್ಸ್ ಭಾಗವಾಗಿ ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದೆ: “ಈ ಒಪ್ಪಂದವು ನಮ್ಮ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ, ನಮ್ಮ ಕಾರ್ಯಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಪ್ರತಿದಿನ ಕಲಾವಿದರಿಗೆ ಮತ್ತು ಲೇಬಲ್ ಪಾಲುದಾರರಿಗೆ ತರುವ ಪ್ರಮುಖ ಮೌಲ್ಯಗಳಿಗೆ ರಹಸ್ಯವಾಗಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಬದ್ಧತೆಯ ಹೊಸ ಅಧ್ಯಾಯವನ್ನು ಗುರುತಿಸುತ್ತದೆ.”

ರಹಸ್ಯವಾಗಿ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳು ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಾಗಿ ವಿನಂತಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅನಾಮಧೇಯ ಯೂನಿಯನ್ ವಕ್ತಾರರು ಕಳೆದ ರಾತ್ರಿ ಘೋಷಿಸಿದ ಒಪ್ಪಂದದ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಚರ್ಚಿಸಲು ಸಿದ್ಧರಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ನಿನ್ನೆಯ ಘಟನೆಗಳಿಂದ ನಾವೆಲ್ಲರೂ ದಣಿದಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ವಕ್ತಾರರು ಹೇಳಿದರು.

ಆಫೀಸ್ ಮತ್ತು ಪ್ರೊಫೆಷನಲ್ ಎಂಪ್ಲಾಯೀಸ್ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಯೂನಿಯನ್, ಅಥವಾ OPEIU ಸ್ಥಳೀಯ 174 ನೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ, ರಹಸ್ಯವಾಗಿ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ಮಾರ್ಚ್ 2021 ರಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಒಕ್ಕೂಟವನ್ನು ರಚಿಸಿದರು ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಣೆಗೆ ಮಾನ್ಯತೆ ಗಡುವನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದರು – ಇದನ್ನು ಕಂಪನಿಯು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಮಾಡಲು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿತು. ರಹಸ್ಯವಾಗಿ ಗುಂಪಿನ ಕಲಾವಿದರು ಇಂಡೀ ಸ್ಟಾರ್‌ಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತಾರೆ ಫೋಬೆ ಸೇತುವೆಗಳುಜಪಾನೀಸ್ ಉಪಹಾರ, ಬಾನ್ ಐವರ್ ಮತ್ತು ಏಂಜೆಲ್ ಓಲ್ಸೆನ್, ಅವರಲ್ಲಿ ಹಲವರು ಕಳೆದ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಒಕ್ಕೂಟದ ಪ್ರಯತ್ನಕ್ಕೆ ಬೆಂಬಲ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಕಳೆದ ವರ್ಷ, ರಹಸ್ಯ ಗುಂಪು ಒಕ್ಕೂಟದ ಪ್ರತಿನಿಧಿ ಹೇಳಿದರು ಬಿಲ್ಬೋರ್ಡ್, “ಸಂಗೀತ ಉದ್ಯಮದ ಕೆಲಸಗಾರರು ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುವ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯ ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ಅವರ ವಿರುದ್ಧ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗೊಳಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಶೋಷಣೆ ಮತ್ತು ಅನ್ಯಾಯದ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. . . . ಇದು ಇತರರನ್ನು ಸಂಘಟಿಸಲು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ.

150 ಜನರನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಂಡಿರುವ ಕಂಪನಿಯು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿತು, “ಕಂಪನಿಯೊಳಗೆ ಅತೃಪ್ತಿ ಹೊಂದಿರುವ ಜನರು ಇದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕೇಳಲು ಯಾವಾಗಲೂ ಕಷ್ಟ . . . ಆದರೆ ಈ ಒಕ್ಕೂಟದ ಪ್ರಯತ್ನವು ಅವರ ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ಹೇಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ – ನಾವು ಮಾಡುವ ಕೆಲಸದ ಮೇಲಿನ ಪ್ರೀತಿ ಮತ್ತು ನಾವು ಪ್ರಪಂಚದೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಂಗೀತ ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕೃತಿಯ ಮೇಲಿನ ಪ್ರೀತಿ – ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಮತ್ತು ಆಳವಾಗಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ.

ಅಮೇರಿಕನ್ ಫೆಡರೇಶನ್ ಆಫ್ ಮ್ಯೂಸಿಶಿಯನ್ಸ್‌ನಂತಹ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಗುಂಪುಗಳಿಗೆ ಸೇರಿದ ಸಂಗೀತಗಾರರಿಗೆ ಒಕ್ಕೂಟಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ರೆಕಾರ್ಡ್ ಲೇಬಲ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಅವು ಅಪರೂಪ. ರಹಸ್ಯವಾಗಿ ಒಕ್ಕೂಟವು ಕಳೆದ ವರ್ಷ ತನ್ನ ಚೌಕಾಶಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ನಂತರ, ಗುಂಪು ತನ್ನ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಕಾರ್ಮಿಕರಿಂದ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿತು. “ನಾವು ನಮಗಾಗಿ ಒಂದು ಪೂರ್ವನಿದರ್ಶನವನ್ನು ಹೊಂದಿಸಬಹುದು ಎಂದು ನಾನು ನಂಬುತ್ತೇನೆ – ಮತ್ತು ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಇತರರಿಗೆ – ಇದು ಉತ್ತಮ ವೇತನ, ಒಳಗೊಳ್ಳುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿದ ವೈವಿಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಕಡ್ಡಾಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ಎಲ್ಲವೂ ಸಹಕಾರಿ ಕೆಲಸದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ” ಮೈಕೆಲ್ ಬ್ರೆನ್ನನ್ಕಂಪನಿಯ ವಿನ್ಯಾಸಕ, ಆಗಸ್ಟ್ 2021 ಒಕ್ಕೂಟದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು Instagram ಪೋಸ್ಟ್.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ