“ಮಹಿಳಾ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸುವ” ಸಂಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಸಿಂಡಿ ಲಾಪರ್ ಹೊಸ ನಿಧಿಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು

  • Whatsapp

ಸಿಂಡಿ ಲಾಪರ್ ಗರ್ಲ್ಸ್ ಜಸ್ಟ್ ವಾಂಟ್ ಟು ಹ್ಯಾವ್ ಫಂಡಮೆಂಟಲ್ ರೈಟ್ಸ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಇದು “ಮಹಿಳಾ ಹಕ್ಕುಗಳು ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸುವ” ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ಬೆಂಬಲ ನೀಡುವ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಮೀಸಲಾಗಿರುವ ಹೊಸ ನಿಧಿಯಾಗಿದೆ.

Read More

ದಿ ದಾನಿ-ಸಲಹೆ ನಿಧಿ – ಲಾಪರ್‌ನ 1983 ರ ಹಾಡು ‘ಗರ್ಲ್ಸ್ ಜಸ್ಟ್ ವಾಂಟ್ ಟು ಹ್ಯಾವ್ ಫನ್’ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ನಾಟಕವನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ. ಟೈಡ್ಸ್ ಫೌಂಡೇಶನ್. ಅದರ ಮೊದಲ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ, ಇದು ಪ್ರಾಥಮಿಕವಾಗಿ ಗರ್ಭಪಾತ ಮತ್ತು ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿ ಆರೋಗ್ಯ ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಖಾತ್ರಿಪಡಿಸುವ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಅನುದಾನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ರೋಯ್ v. ವೇಡ್ ಅನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವುದರ ಬೆಳಕಿನಲ್ಲಿ.

“ಈ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಮೂಲಭೂತ ನಾಗರಿಕ ಹಕ್ಕನ್ನು ಕಸಿದುಕೊಳ್ಳುವ ದಿನವನ್ನು ನಾನು ನೋಡುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ನಾನು ಎಂದಿಗೂ ಯೋಚಿಸಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಲಾಪರ್ ಹೊಸ ನಿಧಿಯನ್ನು ಘೋಷಿಸುವ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು. “ನಾವು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ತಳ್ಳಬೇಕು, ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ನಾನು ಟೈಡ್ಸ್ ಫೌಂಡೇಶನ್‌ನಲ್ಲಿ ಗರ್ಲ್ಸ್ ಜಸ್ಟ್ ವಾಂಟ್ ಟು ಹ್ಯಾವ್ ಫಂಡಮೆಂಟಲ್ ರೈಟ್ಸ್ ಫಂಡ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ.”

ಲಾಪರ್ ಮುಂದುವರಿಸಿದರು: “ಸುರಕ್ಷಿತ ಮತ್ತು ಕಾನೂನುಬದ್ಧ ಗರ್ಭಪಾತ, ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಪ್ರಸವಪೂರ್ವ ಆರೈಕೆಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಖಾತ್ರಿಪಡಿಸುವ ಮಹಿಳಾ ಹಕ್ಕುಗಳು ಮತ್ತು ಔಟ್ರೀಚ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸುವ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ತಮ್ಮ ಜೀವ ಉಳಿಸುವ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಲು ಅಗತ್ಯವಾದ ಆರ್ಥಿಕ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ಎಂದಿಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ನಾನು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಅನ್ನು ನಂಬುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವ ಹಕ್ಕನ್ನು ಮರಳಿ ಪಡೆಯುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ನಾನು ನಂಬುತ್ತೇನೆ, ಆದರೆ ಒಂದು ದಿನ ನಿಜವಾಗಿ ಪೂರ್ಣ ಸಮಾನತೆಯನ್ನು ಭದ್ರಪಡಿಸುತ್ತೇವೆ.

ಫಂಡ್‌ನ ಪ್ರಾರಂಭದೊಂದಿಗೆ, ಲಾಪರ್ ಗರ್ಲ್ಸ್ ಜಸ್ಟ್ ವಾಂಟ್ ಟು ಹ್ಯಾವ್ ಫಂಡಮೆಂಟಲ್ ರೈಟ್ಸ್ ಟೀ ಶರ್ಟ್ ಅನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದು, ನಿವ್ವಳ ಆದಾಯವು ಫಂಡ್‌ಗೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ. ನೀವು ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಖರೀದಿಸಬಹುದು ಇಲ್ಲಿ.

ಫೆಡರಲ್ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ US ನಲ್ಲಿ ಸುರಕ್ಷಿತ ಗರ್ಭಪಾತಕ್ಕೆ ಒಬ್ಬರ ಕಾನೂನುಬದ್ಧ ಹಕ್ಕನ್ನು ಖಾತರಿಪಡಿಸಿದ 1973 ರ ಹೆಗ್ಗುರುತಾಗಿರುವ ರೋಯ್ v. ವೇಡ್ ಅನ್ನು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಅನೇಕ ಕಲಾವಿದರಲ್ಲಿ ಲಾಪರ್ ಒಬ್ಬರು.

“ನನ್ನ ಬಾಲ್ಯದಲ್ಲಿ, ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಇರಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು 50 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ನಾವು ತಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವನ್ನು ಕಸಿದುಕೊಳ್ಳುವ ಸಮಯದ ವಾರ್ಪ್‌ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಲಾಪರ್ ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು, ಅವರ 1993 ರ ಹೊಸ ರಿಡಕ್ಸ್ ಅನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡರು. ಹಾಡು ‘ಸಾಲಿ ಪಾರಿವಾಳಗಳು’.

“ನಾನು 1991 ರಲ್ಲಿ ಮೇರಿ ಚಾಪಿನ್ ಕಾರ್ಪೆಂಟರ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಈ ಹಾಡನ್ನು ಬರೆದಾಗ, ಅವರ ಮೇಲೆ ಹಾರುವ ಪಾರಿವಾಳಗಳಂತೆ ತಮ್ಮ ರೆಕ್ಕೆಗಳನ್ನು ಹಿಗ್ಗಿಸುವ ಕನಸು ಕಂಡ ಇಬ್ಬರು ಚಿಕ್ಕ ಹುಡುಗಿಯರ ಬಗ್ಗೆ ನಾವು ಬರೆದಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಮುಂದುವರಿಸಿದರು.

“ಅವರು ಸ್ವತಂತ್ರರಾಗಬೇಕೆಂದು ಕನಸು ಕಂಡರು. ಆದರೆ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಆಗ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಮತ್ತು ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್ ಈಗ ದೊಡ್ಡ ಬೆಲೆ ಬರುತ್ತದೆ. ನಮ್ಮ ದೇಹದ ಮೇಲೆ ನಮಗೆ ನಿಯಂತ್ರಣವಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ನಮಗೆ ನಿಜವಾದ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವಿಲ್ಲ. ನಾವು ಎರಡನೇ ದರ್ಜೆಯ ನಾಗರಿಕರು. ನಾವು ಸಜ್ಜುಗೊಳಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ನಮ್ಮ ಧ್ವನಿಯನ್ನು ನಾವು ಕೇಳಲು ಬಿಡಬೇಕು. ”

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ