ಭಾರತೀಯ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಭಾಷಾವಾರು ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಏಕೆ ವಿಭಾಗಿಸಲಾಗಿದೆ; ಡಾಕ್ಟರ್ ಜಿ ಮತ್ತು ಕಾಂತಾರ (ಹಿಂದಿ) ಅವರಿಂದ ನಾವು ಏನನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು

  • Whatsapp

ನಾರ್ತ್ Vs ಸೌತ್ ಸಿನಿಮಾ ಚರ್ಚೆ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ದೇಶದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಅತ್ಯಂತ ವಿಲಕ್ಷಣ ಚರ್ಚೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಾಲಿವುಡ್ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳ ಕಳಪೆ ಪ್ರದರ್ಶನ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತದ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳ ಅತಿಯಾದ ಪ್ರದರ್ಶನ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಅವರ ಮನೆಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಹೊರಗೆ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಯಾವ ಚಲನಚಿತ್ರೋದ್ಯಮವು ಹೆಚ್ಚು ವೀಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಯಾವ ಚಲನಚಿತ್ರೋದ್ಯಮವನ್ನು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಲು ಯುದ್ಧಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ತೋರುತ್ತಿದೆ. ಪ್ರೇಕ್ಷಕರೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ರೂಪಿಸಲು ಎಡವುತ್ತಿದೆ. ಕೇವಲ ಸಹ-ಅಸ್ತಿತ್ವವಲ್ಲ, ಆದರೆ ಭಾರತೀಯ ಚಲನಚಿತ್ರೋದ್ಯಮವು ಯಾವಾಗಲೂ ಆಲೋಚನೆಗಳು, ಜನರು ಮತ್ತು ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳ ವಿನಿಮಯಕ್ಕಾಗಿ ಒಂದು ಕರಗುವ ಮಡಕೆಯಾಗಿದೆ, ಮಾಧ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ಚಲನಚಿತ್ರ ಉದ್ಯಮಗಳನ್ನು ಪರಸ್ಪರ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಎತ್ತಿಕಟ್ಟುವುದಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಚಾರವನ್ನು ಲೆಕ್ಕಿಸದೆ.

Read More

ಮೊದಲಿನಿಂದಲೂ ರಿಮೇಕ್ ಸಿನಿಮಾಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಲೇ ಇವೆ. ಒಟಿಟಿ ಕ್ರಾಂತಿಯ ನಂತರ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರು ಮೂಲ ಕಂಟೆಂಟ್‌ಗೆ ತೆರೆದುಕೊಂಡಿದ್ದರಿಂದ ಈಗ ಮಾತ್ರ ಅದರಿಂದ ಗಡಿಬಿಡಿಯಾಗಿದೆ. ಕೋವಿಡ್-19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ನಂತರ, ಡಿಜಿಟಲ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳ ಸ್ಟ್ರೀಮಿಂಗ್ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳು ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಪಡೆದಿವೆ ಮತ್ತು ಥಿಯೇಟ್ರಿಕಲ್ ಬಿಡುಗಡೆಗಳ ಸ್ವಾಗತವು ವಿಪರೀತವಾಗಿದೆ. ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಒಂದು ವಿಷಯವೆಂದರೆ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಭಾಗವು ರೀಮೇಕ್‌ಗಳು, ರೂಪಾಂತರಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ಥಾಪಿತ ವಿಷಯದಿಂದ ದೂರವಿರುತ್ತದೆ. ಬಾಲಿವುಡ್, ಉದ್ಯಮವಾಗಿ, ಎಡ, ಬಲ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯದ ವಿಷಯವನ್ನು ರೀಮೇಕ್ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಎ-ಸೆಂಟರ್‌ಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಗುರಿಯಾಗಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಚಲನಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದೆ. 3 ಮತ್ತು 4 ನೇ ಹಂತದ ನಗರಗಳಲ್ಲಿನ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರಿಂದ ಬಾಲಿವುಡ್ ದೂರವಿರುವುದರಿಂದ, ಆ ನಗರಗಳಲ್ಲಿನ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರು ಇತರ ಚಲನಚಿತ್ರ ಆಯ್ಕೆಗಳಿಗೆ ತೇಲಿದರು. ಇದು ದೂರದರ್ಶನದಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು ಮತ್ತು ಈಗ ಅದು ನಾಟಕೀಯವಾಗಿಯೂ ನುಗ್ಗುತ್ತಿದೆ. ಪೆನೆಟ್ರೇಟಿಂಗ್ ಎನ್ನುವುದು ತುಂಬಾ ಯೋಗ್ಯವಾದ ಪದವಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ನಾವು ಈಗ ಚಲನಚಿತ್ರದ ಡಬ್ಬಿಂಗ್ ಆವೃತ್ತಿಯು ಅವರ ಸ್ವಂತ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಹಿಂದಿಯಲ್ಲಿಯೂ ದೊಡ್ಡದಾಗಿ ತೆರೆಯುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ವಿಷಯಗಳನ್ನು ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲು, ಹಿಂದಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಎರಡು ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಗಳಿಕೆಯ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳು ಡಬ್ ಬಿಡುಗಡೆಗಳಾಗಿವೆ.

ಈ ಶುಕ್ರವಾರ ಡಾಕ್ಟರ್ ಜಿ ಬಿಡುಗಡೆಯನ್ನು ನೋಡುತ್ತದೆ. ಆಯುಷ್ಮಾನ್ ಖುರಾನಾ ಮತ್ತು ರಾಕುಲ್ ಪ್ರೀತ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರಂತಹ ಪರಿಚಿತ ಮುಖಗಳು ನಟಿಸಿದ್ದರೂ, ಈ ಚಿತ್ರವು ಕನ್ನಡ ಚಲನಚಿತ್ರ ಕಾಂತಾರದ ಡಬ್ಬಿಂಗ್ ಆವೃತ್ತಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ತೆರೆಯುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ, ಇದು ಡಾಕ್ಟರ್ ಜಿ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಅದೇ ದಿನದಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಚಿತ್ರಗಳು ಅಕ್ಷರಶಃ ಒಂದಕ್ಕೊಂದು ಪೈಪೋಟಿ ನಡೆಸುತ್ತಿವೆ ಎಂದಲ್ಲ ಆದರೆ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರ ಪರಕೀಯತೆಯು ಚಿತ್ರದ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳಿಗೆ ಏನು ಮಾಡಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಡಾಕ್ಟರ್ ಜಿ ಒಂದು ‘ವಯಸ್ಕರಿಗೆ ಮಾತ್ರ’ ಚಿತ್ರವಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಪುರುಷ ಸ್ತ್ರೀರೋಗತಜ್ಞರ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ವ್ಯವಹರಿಸುತ್ತದೆ. ಸಿನಿಮಾಗಳಿಗೆ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರು ರಾಶಿರಾಶಿಯಾಗಿ ಬರದಿರುವ ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸಿನಿಮಾಕ್ಕೆ ‘ಎ’ ಸರ್ಟಿಫಿಕೇಟ್ ಸಿಗುವುದು ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಮಾತ್ರ ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಬಹುಪಾಲು ಪ್ರೇಕ್ಷಕರನ್ನು ಪೂರೈಸಬಲ್ಲ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕವಾಗಿ ಇಷ್ಟವಾಗುವ ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಮಾಡುವತ್ತ ಗಮನಹರಿಸಬೇಕು. ಇತರ ವಿಧಾನಗಳು ಮತ್ತು ಆಯ್ಕೆಗಳಿಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಗೊಂಡ ಸಂಭಾವ್ಯ ವೀಕ್ಷಕರು ನಮ್ಮ ವಿಷಯವನ್ನು ಹಿಂತಿರುಗಿಸಲು ಮತ್ತು ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಪರಿಗಣಿಸಲು ತಿದ್ದುಪಡಿಗಳನ್ನು ಮಾಡಬಹುದಾಗಿದೆ.

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ: ಉತ್ತರ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣದ ಚರ್ಚೆಯಲ್ಲಿ ಐಶ್ವರ್ಯಾ ರೈ ಬಚ್ಚನ್: ವಿಶಿಷ್ಟ ಚಿಂತನೆಯಿಂದ ದೂರವಿರಬೇಕಾಗಿದೆ

.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ