ನಿಪ್ಪಾ: ವೇಗವಾಗಿ ಏರುತ್ತಿರುವ ಲಂಡನ್‌ನವರು ತಮ್ಮ “ಹುಡ್ R&B” ಧ್ವನಿಯನ್ನು ಜಗತ್ತಿಗೆ ಕೊಂಡೊಯ್ಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ

  • Whatsapp
ನಿಪ್ಪಾ

ಎಚ್Skepta, Wretch 32 ಮತ್ತು Jme ನ ಪ್ರವರ್ತಕ ಲೈಕ್‌ಗಳ ಸ್ಟಾಂಪಿಂಗ್ ಮೈದಾನವಾದ ಟೊಟೆನ್‌ಹ್ಯಾಮ್‌ನಿಂದ ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿರುವ ನಿಪ್ಪಾ ಪ್ರಸ್ತುತ ತನ್ನ “ಹುಡ್ R&B” ಧ್ವನಿಯನ್ನು ಚಾಂಪಿಯನ್ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ. ಅವರ ಭಾವಪೂರ್ಣ ಮತ್ತು ಲವಲವಿಕೆಯ ವರ್ಚಸ್ಸಿನೊಂದಿಗೆ ತಲುಪಿಸಲಾಗಿದೆ, ಉತ್ತರ ಲಂಡನ್ ಕಲಾವಿದನ ಸಂಗೀತ, ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ NMEಇದು “ನಾನು ಬೆಳೆದ ಎಲ್ಲದರ ಸಂಯೋಜನೆಯಾಗಿದೆ, ಗ್ರಿಮ್ ಡೌನ್ ನಿಂದ ನನ್ನ ಅಮ್ಮನ R&B CD ಗಳವರೆಗೆ”.

Read More

22 ವರ್ಷದ, ನಿಜವಾದ ಹೆಸರು ಜೋರ್ಡಾನ್ ಅಡೆಬಿಯಿ, 2020 ರ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ‘ಸ್ಕ್ವೀಜಿನ್’ ಯಾ’ ಮತ್ತು ‘ಚೇಂಜ್ ಮೈ ಟೋನ್’ ಟ್ರ್ಯಾಕ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ತನ್ನನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಪರಿಚಯಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ, ನಿಪ್ಪಾ ಕೆಂಟ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಓದುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಅದನ್ನು ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಮುಂದಿನ ವರ್ಷ, ಅವರ ಟೊರೊಂಟೊ ಹಿಪ್-ಹಾಪ್-ಪ್ರೇರಿತ ಸಿಂಗಲ್ ‘ರೈಡ್ ಆರ್ ಡೈ’ ಮತ್ತು ಟ್ರ್ಯಾಪ್-ನೆನೆಸಿದ ‘ಸಿಚುಯೇಶನ್’ ಎರಡೂ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಉರಿಯಿತು, ಎರಡನೆಯದು ಸೂಪರ್-ನಿರ್ಮಾಪಕ ಬೋಯಿ-1ಡಾ (ಕಾನ್ಯೆ ವೆಸ್ಟ್, ರಿಹಾನ್ನಾ) ಅವರ ಗಮನವನ್ನು ಸೆಳೆಯಿತು. , ಕೆಂಡ್ರಿಕ್ ಲಾಮರ್). ನಿಪ್ಪಾದ ಸ್ವಯಂ-ಶೀರ್ಷಿಕೆಯ ಚೊಚ್ಚಲ EP ನಂತರ ನವೆಂಬರ್ 2021 ರಲ್ಲಿ ‘ಐ ನೋ’, ‘ಪೇ ದಿ ಪ್ರೈಸ್’ (ಇದು ಕೇಳುಗರನ್ನು ಮುಂಭಾಗದ ಕಾರ್ಟೆಕ್ಸ್ ಮೂಲಕ ತಡರಾತ್ರಿಯ ರೈಲು ಸವಾರಿಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸುತ್ತದೆ) ಮತ್ತು ‘ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸ’ದಂತಹವುಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಡ್ರೇಕ್ ಮತ್ತು ಬ್ರೈಸನ್ ಟಿಲ್ಲರ್ ಅವರ ಪ್ಲೇಬುಕ್‌ನಿಂದ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಸೂಚನೆಗಳು.

ಬ್ಲಾಕ್ ಲೈಫ್, ಪ್ರಣಯ ಮತ್ತು ಪಾರ್ಟಿಯ ಕಥೆಗಳೊಂದಿಗೆ EP ಅನ್ನು ಪರಸ್ಪರ ಜೋಡಿಸುವ ಮೂಲಕ, ನಿಪ್ಪಾ ಅವರ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ “ಹುಡ್ R&B” ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಪ್ರಜ್ಞೆಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿತು, ಇದು ಉದ್ರಿಕ್ತ ಲೇಬಲ್ ಬಿಡ್ಡಿಂಗ್ ಯುದ್ಧಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, EP ಯ ಆಗಮನವು ಅದರ ರಚನೆಕಾರರು LA ರಾಪರ್ Blxst ಗಾಗಿ ನಂತರದ UK ಪ್ರವಾಸದಲ್ಲಿ ತೆರೆದಾಗ ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಬಂದಿತು, ಇದು ನಿಪ್ಪಾ ಯುಕೆ ಗ್ಯಾರೇಜ್ ದಂತಕಥೆ ಕ್ರೇಗ್ ಡೇವಿಡ್ ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗಲು ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಅಂದಿನಿಂದ ಈ ಜೋಡಿಯು ಸೃಜನಾತ್ಮಕ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಬೆಳೆಸಿಕೊಂಡಿದೆ, ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ (ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ) ಸ್ವಾಂಕಿ, ಸಿಂಥ್-ಹೆವಿ ಜೂನ್ ಸಿಂಗಲ್ ‘ಜಿ ಲವ್’. “ಕ್ರೇಗ್ ಡೇವಿಡ್ ಅವರ ‘ಬಾರ್ನ್ ಟು ಡು ಇಟ್’ ಅನ್ನು ಕೇಳುವುದು ಒಂದು ವಿಷಯ, ಆದರೆ ಅವನೊಂದಿಗೆ ಹಾಡನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಕೇವಲ ಹುಚ್ಚು, ಮನುಷ್ಯ,” ನಿಪ್ಪಾ ಅವಕಾಶದ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

NME ಕ್ರೇಗ್ ಡೇವಿಡ್ ಜೊತೆಗಿನ ಕೆಲಸ, ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗಿನ ಅವರ ಸ್ವಂತ ಪ್ರಯಾಣ ಮತ್ತು ಬದಲಾಗುತ್ತಿರುವ UK R&B ಲ್ಯಾಂಡ್‌ಸ್ಕೇಪ್ ಕುರಿತು ಅವರ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಚರ್ಚಿಸಲು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ನಿಪ್ಪಾ ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದರು.

NME: “ಹುಡ್ R&B” ನಿಮಗಾಗಿ ಏನನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ?

“ನಾನು ನಾನೇ. ನಾನು ಉತ್ತರ ಲಂಡನ್‌ನಿಂದ ಬಂದಿದ್ದೇನೆ – ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ – ಅಲ್ಲಿ ನನಗೆ ರಂಗಭೂಮಿ ಮಗುವಾಗಲು ಅಥವಾ ಹಾಡುವ ಪಾಠಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಆಯ್ಕೆಗಳಿಲ್ಲ. ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ನನ್ನ ಹುಡುಗರ ಸುತ್ತಲೂ ತೂಗಾಡುತ್ತಾ, ನೀವು ಹಾಡಿದರೆ ನೀವು ಸ್ವಲ್ಪ ಕುಂಟಿದ್ದೀರಿ, ನೀವು ಒದ್ದೆಯಾಗಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಸ್ಟೀರಿಯೊಟೈಪ್ ಆಗಿತ್ತು. ನಾನು ಚಾನೆಲ್ AKA ಆಗಿದ್ದೆ [Channel U], ಪಿ ಮನಿ ಮತ್ತು JME ಮಗು. ನಾನು ಮೊದಲಿಗೆ ರಾಪ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ, ಆದರೆ ಡ್ರೇಕ್ ಎರಡನ್ನೂ ಮಾಡುವುದನ್ನು ನಾನು ನೋಡಿದಾಗ ದೊಡ್ಡ ಸ್ಫೂರ್ತಿಯಾಯಿತು [rapping and singing] ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿ.”

ರಾಪಿಂಗ್‌ನಿಂದ ಗಾಯನಕ್ಕೆ ಪರಿವರ್ತನೆಗೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಏನು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ?

“ಬಹುಶಃ ನಾನು ನನ್ನ ಹುಡುಗರೊಂದಿಗೆ ರಾಪ್ ಮಾಡುವಾಗ, ನಾನು ಅದರ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಮಧುರವನ್ನು ಬಿಡುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ಮತ್ತೆ ರಾಪ್ಪಿಂಗ್ಗೆ ಹೋಗುತ್ತೇನೆ. ‘ಅಯ್ಯೋ ಛೆ, ಇನ್ನೊಮ್ಮೆ ಮಾಡು’ ಎಂಬಂತೆ ಎಲ್ಲರೂ ಇದ್ದರು. ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ, ನನ್ನ ಮ್ಯಾನೇಜರ್ ನನಗೆ ರಾಪ್ಪಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಷ್ಟೇನೂ ಉತ್ತಮವಾಗಿಲ್ಲ, ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿ ಹೇಳಬೇಕೆಂದರೆ ಮತ್ತು ನಾನು ಹಾಡಲು ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಆ ರೀತಿ ನನ್ನ ಧ್ವನಿ ಹುಟ್ಟಿಕೊಂಡಿತು. R&B ಸ್ಫೂರ್ತಿಯು ನನ್ನ ಅಮ್ಮನಿಂದ ಬಂದಿತು: ಕ್ರೇಗ್ ಡೇವಿಡ್, ಮ್ಯಾಕ್ಸ್‌ವೆಲ್, ಮ್ಯೂಸಿಕ್ ಸೋಲ್‌ಚೈಲ್ಡ್ ಮತ್ತು ಜಾನ್ ಲೆಜೆಂಡ್ ಆಲ್ಬಮ್‌ಗಳು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಸಿಡಿ ಪ್ಲೇಯರ್‌ನಿಂದ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ.

ನಿಮ್ಮ ಮೊದಲ ಎರಡು ಸಿಂಗಲ್ಸ್ ಅನ್ನು ನೀವು ಕೈಬಿಟ್ಟಾಗ, ನೀವು ಇನ್ನೂ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದಲ್ಲಿದ್ದಿರಿ. ಆಗ ನೀವು ಎಲ್ಲಿ ಸಂಗೀತ ಮಾಡಿದ್ದೀರಿ?

“ನಾನು ನನ್ನ ಯುನಿ ಬೆಡ್‌ರೂಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಎಂದಿಗೂ ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಲು ಬಳಸಲಿಲ್ಲ – ನನ್ನ ಆರಂಭಿಕ ಹಾಡುಗಳನ್ನು ನನ್ನ ಕೋಣೆಯ ಸ್ನೇಹಿತರೊಬ್ಬರು ಕೆಲವು ಯೋಗ್ಯ ಸಲಕರಣೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು. ಇದೀಗ ನನ್ನ ಸ್ವಂತ ಸ್ಟುಡಿಯೋ ಇಲ್ಲ, ಮತ್ತು ನಿರ್ಮಾಪಕರು ಎಲ್ಲಿದ್ದರೂ ನಾನು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಹೋಗುತ್ತೇನೆ. ನಾನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗಿನಿಂದ ಕಳೆದ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ನನ್ನ ಅಭ್ಯಾಸಗಳು ಬದಲಾಗಿವೆ: ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಬೀಟ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುವ ಬದಲು, ನಿರ್ಮಾಪಕರೊಂದಿಗೆ ನಾನೇ ಬೀಟ್ ಮಾಡಬಹುದು. ನಾನು ವಸ್ತುಗಳ ಉತ್ಪಾದನೆಯ ಭಾಗದೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ.

‘ಪರಿಸ್ಥಿತಿ’ ಅದು ಮಾಡಿದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ಫೋಟಗೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ನೀವು ಎಂದಾದರೂ ಊಹಿಸಿದ್ದೀರಾ?

“ಇಲ್ಲವೇ ಇಲ್ಲ. ನನ್ನ ಸಹೋದರರಲ್ಲಿ ಯಾರೂ ‘ಸನ್ನಿವೇಶ’ವನ್ನು ಮೊದಲು ಕೇಳಿದಾಗ ಹಾಗೆ ರೇಟ್ ಮಾಡಿಲ್ಲ. ಅದು ದಾಖಲೆಯಲ್ಲಿದೆ [laughs]. ನನ್ನ ಹುಡುಗ ರಾಂಬೋ, ‘ಇದು ಶಾಂತವಾಗಿದೆ’, ಆದರೆ ಅವರು ಈಗ ಅನುಭವಿಸುವ ಮಟ್ಟಿಗೆ ಯಾರೂ ಹಾಡನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲಿಲ್ಲ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಲೇಬಲ್‌ಗಳು ದೊಡ್ಡ ಮೊತ್ತದ ಹಣವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿರುವಾಗ, ನಾನು ಇನ್ನೂ ನನ್ನ ಸಂಗೀತವನ್ನು ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ ಎಂದು ನನಗೆ ಅನಿಸಿತು. ನೀವು ಲೇಬಲ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಬಂದಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಸರಿಯಾದ ತಲೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ನೀವು ಬೇಗನೆ ಸಂತೃಪ್ತರಾಗಬಹುದು.

ನಿಪ್ಪಾ (ಚಿತ್ರ: @shotbyfaces / ಪ್ರೆಸ್)

ಲೇಬಲ್ ಬಿಡ್ಡಿಂಗ್ ವಾರ್ ಅನ್ನು ನ್ಯಾವಿಗೇಟ್ ಮಾಡುವುದು ಅತಿವಾಸ್ತವಿಕವಾಗಿರಬೇಕು. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆ ಹೇಗನಿಸಿತು?

“ನನ್ನ ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ಬಂದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ನಾನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ನಿರಾಕರಣೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಭಯಕ್ಕೆ ಬಂದಿತು, ಮತ್ತು ನಾನು ಮಾಡಲು ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಡಿಪಾಯವಿದೆ ಎಂಬ ಭಾವನೆ. ‘ಪರಿಸ್ಥಿತಿ’ ತನ್ನ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಈಗ ಕೆಲವು ಜನರು ಅದನ್ನು ಗ್ರಹಿಸಬಹುದು [being] ಅದಕ್ಕಿಂತ ದೊಡ್ಡದು. ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಹೇಳುವುದು ಕಷ್ಟ. ”

ನಿಮ್ಮ ಹೊಸ ಸಿಂಗಲ್, ‘ವೇರ್ ದೆ ಅಟ್’ ಗಾಗಿ ಸೃಜನಶೀಲ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಹೇಗಿತ್ತು?

“ನಾನು ಶೋ ಎನ್ ಪ್ರೂವ್ ಜೊತೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ, ಅವರು ಪಾಟರ್ ಪೇಪರ್ ಮತ್ತು ನೈನ್ಸ್ ಜೊತೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಹಾರ್ನ್ಸೆಯಲ್ಲಿರುವ ಅವರ ಸ್ಟುಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ಹಾಡನ್ನು ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಲಾಯಿತು. ತುಂಬಾ ಬದಲಾಗಿಲ್ಲ – ನಾನು ಇನ್ನೂ ಎದ್ದು ಬರುತ್ತಿದ್ದೇನೆ. ಆ ಹಾಡು ನಾನು ಮಾತ್ರ: ನೆರಳು ಎಸೆಯುವ ಜನರೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಹೊಂದಿರಬಹುದಾದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡುವುದು, ಆದರೆ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಅನ್ನು ಹಗುರವಾಗಿ ಮತ್ತು ವಿನೋದದಿಂದ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಅದು ನಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ. ನನ್ನ EP ಗಾಗಿ, ನಾನು ನನ್ನ ಹುಡುಗ ಮತ್ತು ನಿರ್ಮಾಪಕ 6 ರೊಂದಿಗೆ ಬಹಳಷ್ಟು ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ, ಆದರೆ ಶೋ ಎನ್ ಪ್ರೂವ್ ಈ ಹಾಡಿನಲ್ಲಿ ನನ್ನನ್ನು ಹೊಸ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಕೊಂಡೊಯ್ಯುತ್ತಿದೆ.

ಪ್ರಸ್ತುತ UK R&B ದೃಶ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ಏನನಿಸುತ್ತದೆ?

“UK R&B’ ಪದವು ಸಮಸ್ಯಾತ್ಮಕವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ, ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆಯೇ? ನೀವು ಫ್ರೆಂಚ್ R&B ಗಾಯಕನನ್ನು ಕೇಳುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ‘ಅದು ಫ್ರೆಂಚ್ R&B’ ಎಂದು ಹೋಗುತ್ತೀರಿ – ನೀವು ಅದನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡುತ್ತೀರಿ Music Interviews ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಚಲಿಸುವಂತೆ ಮಾಡಿ. ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ, ‘UK R&B’ ಪದವು ಕೇವಲ ಆ ಅನಿಸಿಕೆಯಿಂದ ಕೆಲವು ಜನರನ್ನು ಆಫ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಬಹಳಷ್ಟು ಜನರು UK R&B ಕಲಾವಿದರನ್ನು ಒಂದೇ ಛತ್ರಿ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಗುಂಪು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ, ಆದರೆ ನಾವೆಲ್ಲರೂ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿದ್ದೇವೆ. ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅಗೆಯಲು ಹೋದರೆ, ಅಮೇರಿಕನ್ R&B ಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುವ ಮತ್ತು ಮೀರುವ ಸಂಗೀತವನ್ನು ನೀವು ಕಾಣಬಹುದು.

“ನೀವು ಲೇಬಲ್ ಅನ್ನು ಪಡೆದಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಸರಿಯಾದ ತಲೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ನೀವು ಬೇಗನೆ ಸಂತೃಪ್ತರಾಗಬಹುದು”

ನೀವು ಮೊದಲು ಕ್ರೇಗ್ ಡೇವಿಡ್ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ಭೇಟಿಯಾದಿರಿ?

“ಎಲ್ಲದರ ಹಿಂದೆ ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಕಥೆ ಇರಬೇಕೆಂದು ನಾನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ, ಆದರೆ ಅದು ನೇರವಾಗಿರುತ್ತದೆ: ನಾನು Blxst ಗಾಗಿ ತೆರೆದಾಗ ಅವನು ನನ್ನನ್ನು ನೋಡಿದನು. ಮರುದಿನ, ಅವರು ನನ್ನ ಮ್ಯಾನೇಜರ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೂಗಿದರು ಮತ್ತು ನಾವು ಮಾತನಾಡಿದೆವು; ಕ್ರೇಗ್ ನಾನು ಏನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಅವರು ನನಗೆ ಇಷ್ಟಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಇದು ಅತಿವಾಸ್ತವಿಕವಾಗಿತ್ತು, ಏಕೆಂದರೆ ನಾನು, ‘ಅದು ಕ್ರೇಗ್ ಡೇವಿಡ್, MBE. ನಾನು ‘ಬಾರ್ನ್ ಟು ಡು ಇಟ್’ ನಲ್ಲಿ ಬೆಳೆದೆ”. ನಾವು ಭೇಟಿಯಾದಾಗ, ಎಲ್ಲವೂ ತಂಪಾಗಿತ್ತು: ನಾವು ಮಾನವ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದೆವು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ನಡುವೆ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಸಾಮ್ಯತೆಗಳಿವೆ. ಕ್ರೇಗ್ UK ಗ್ಯಾರೇಜ್ ಮತ್ತು R&B ನ ಪ್ರವರ್ತಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ನನ್ನ ಸಂಗೀತವು R&B ಜೊತೆಗೆ ನನ್ನ ಅನುಭವಗಳ ಮಿಶ್ರಣವಾಗಿದೆ. ಇದು ಅರ್ಥಪೂರ್ಣವಾಗಿದೆ. ”

‘ಜಿ ಲವ್’ ನಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ವಿಗ್ರಹಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದರೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದು ನಿಮಗೆ ದೊಡ್ಡ ಕ್ಷಣವಾಗಿತ್ತು…

“ನಾನು ಮತ್ತು ಕ್ರೇಗ್ ಡೇವಿಡ್ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಹಾಡನ್ನು ಹಾಕುವುದು ನನ್ನ ಮೂಲ ಯೋಜನೆಯಾಗಿರಲಿಲ್ಲ: ನಾನು ಅವನಿಗೆ ಒಂದೆರಡು ಹಾಡುಗಳನ್ನು ಬರೆಯಲಿದ್ದೇನೆ. ನಾನು ಮನೆ ಟ್ಯೂನ್ ಮತ್ತು R&B ಒಂದನ್ನು ಬರೆದಿದ್ದೇನೆ, ಆದರೆ ತಕ್ಷಣವೇ ಅವರು ನನ್ನ ಧ್ವನಿ ಏನು ಎಂದು ಕೇಳಿದರು. ನಿರ್ಮಾಪಕ ಮೈಕ್ ಬ್ರೈನ್‌ಚೈಲ್ಡ್ ‘ಜಿ ಲವ್’ ಬೀಟ್ ಅನ್ನು ನುಡಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಕ್ರೇಗ್ ಒಂದು ಹುಕ್‌ನ ಎರಡು ಗೆರೆಗಳಂತೆ ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಿದರು. ಹಾಡು ಇನ್ನೂ ಮುಂಚೆಯೇ ಇತ್ತು, ಆದ್ದರಿಂದ ನಾನು ವಾದ್ಯದೊಂದಿಗೆ ಗೊಂದಲಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದೇನೆ, ಪಿಚ್ ಅನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಕ್ರೇಗ್ ಡೇವಿಡ್ ಅವರ ಮೊದಲ ಪದ್ಯವನ್ನು ಬರೆದಿದ್ದೇನೆ. ನಂತರ, ಕ್ರೇಗ್ ಇದು ’22’ ಆಲ್ಬಮ್‌ನಿಂದ ಅವರ ನೆಚ್ಚಿನ ಹಾಡು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಕ್ರೇಗ್ ಅವರ ಪ್ರವಾಸದಿಂದ ನೀವು ಏನು ಕಲಿತಿದ್ದೀರಿ?

“ಪ್ರದರ್ಶಕನಾಗಿ ನನ್ನ ದೊಡ್ಡ ಅಡಚಣೆಯು ನನ್ನ Blxst ಪ್ರದರ್ಶನವಾಗಿತ್ತು ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ನನ್ನ ಮೊದಲ ಸರಿಯಾದ ಸಮಯ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಾನು ಅನೇಕ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿತ್ತು. ಇದು ಕ್ರೇಗ್ ಮತ್ತು TS5 ಜೊತೆ ಪ್ರವಾಸಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ, ನಾನು ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚು ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದೆ. O2 ನನಗೆ ಮತ್ತು ನನ್ನ ವೃತ್ತಿಜೀವನಕ್ಕೆ ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ, ನನ್ನ ಸಂಗೀತವನ್ನು ಹೊಸ ಜನರಿಗೆ ತಲುಪಿಸುತ್ತದೆ. ನಂತರ ಕ್ರೇಗ್‌ನ ಸೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಅವರು ಅನಾರೋಗ್ಯದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದ ನನ್ನನ್ನು ‘ಜಿ ಲವ್’ ಮಾಡಲು ಕರೆತಂದರು. ಕ್ರೇಗ್ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ನನ್ನ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಲು ನನಗೆ ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟನು ಮತ್ತು ನಾನು ಅವುಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಬಯಸುತ್ತೇನೋ ಅದನ್ನು ಮಾಡಿ. ಅವನು ಒಬ್ಬ ದಂತಕಥೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಸಹಜವಾಗಿ ನಾನು ಅವನ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಸ್ವಾಭಾವಿಕವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡೆ, ಆದರೆ ಅವನು ನನ್ನ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಅವನೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಸೃಜನಶೀಲನಾಗಿರಲು ಅವನು ನನಗೆ ಹೇಗೆ ಅವಕಾಶ ನೀಡುತ್ತಾನೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನಾನು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಗೌರವಿಸುತ್ತೇನೆ. ನನ್ನ ಮತ್ತು ನನ್ನ ಸಂಗೀತದಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ನಂಬಿಕೆ ಇಡಬೇಕೆಂದು ಕ್ರೇಗ್ ನನಗೆ ಕಲಿಸಿದನು.

ನಿಪ್ಪಾದ ಹೊಸ ಸಿಂಗಲ್ ‘ವೇರ್ ದೆ ಅಟ್’ ಇದೀಗ ಹೊರಬಂದಿದೆ

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ