ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್ ರಾಪ್‌ನ ರೈಸಿಂಗ್ ಸ್ಟಾರ್ಸ್‌ನ ಭರವಸೆ ಮತ್ತು ಪರಿಶ್ರಮ

  • Whatsapp
ಬೇಬಿಫೇಸ್ ರೇ

2013 ರಲ್ಲಿ, ಐಸ್ವೇರ್ ವೆಝೋ ವಿವಿಧ ಸಂಗೀತ ಕಂಪನಿಗಳಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಲು ತನ್ನ ತವರು ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್‌ನಿಂದ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ಗೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸಿದರು. ಅವರ ಹಿಂದಿನ ಇಂಡೀ ಲೇಬಲ್‌ನಿಂದ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾದ ಪ್ರವಾಸವು ಸರಿಯಾಗಿ ನಡೆಯಲಿಲ್ಲ.

Read More

ಅನ್ವೇಷಿಸಿ

ಇತ್ತೀಚಿನ ವೀಡಿಯೊಗಳು, ಚಾರ್ಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ನೋಡಿ

ಇತ್ತೀಚಿನ ವೀಡಿಯೊಗಳು, ಚಾರ್ಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ನೋಡಿ

“ನಾವು ನಮ್ಮ ಸಂಗೀತವನ್ನು ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಸ್ಥಳಗಳ ಗುಂಪಿಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡೆವು, ಮತ್ತು ಅವರು ಕೇವಲ ‘ಇಸ್ [the song] ಇನ್ನೂ ಮುಗಿದಿದೆಯೇ?’” ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್ ಬೀದಿ ಜೀವನದ ಅನಿಯಂತ್ರಿತ ಕಥೆಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕೃತವಾಗಿರುವ ತನ್ನ ಯಾವುದೇ ಅಲಂಕಾರಗಳಿಲ್ಲದ ಟ್ರ್ಯಾಕ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಉದ್ಯಮದ ಜನರು ಅಪಹಾಸ್ಯ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಅವರು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. “ಅದು ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ನನಗೆ ಅನಿಸುವಂತೆ ಮಾಡಿದರು, ಆದರೆ ನೀವು ಮನೆಗೆ ಹಿಂದಿರುಗಿದ ತಕ್ಷಣ, ಜನರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, ‘ಮನುಷ್ಯ, ಇದು sh-t,’ ” ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್‌ನ ರಸೆಲ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರಿಯಲ್ ಸೆಂಟರ್‌ನಲ್ಲಿ 2.2 ಮಿಲಿಯನ್ ಚದರ ಅಡಿ ಕೈಬಿಟ್ಟ ಕಾರ್ಖಾನೆ ಜಾಗದಲ್ಲಿ ಕುಳಿತಿರುವಾಗ 32 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಆದ್ದರಿಂದ ನಾನು, ‘F-ck it. ನಾವು ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಿದ್ಧರಾಗುತ್ತೇವೆ, ಏಕೆಂದರೆ ನಾನು ನನ್ನ ಶೈಲಿಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ.’ ನಾನು ಅದನ್ನು ನಂಬುತ್ತೇನೆ. ”

ಐಸ್‌ವೇರ್ ವೆಝೋ ಅವರ ಪರಿಶ್ರಮವು ಫಲ ನೀಡಿದೆ – ಅವರ 2021 ರ ಎಲ್ಲಾ ಮೂರು ರಿಚ್ ಆಫ್ ಪಿಂಟ್ಸ್ ಮಿಕ್ಸ್ಟೇಪ್ಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಬಿಲ್ಬೋರ್ಡ್ ಚಾರ್ಟ್ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುವಿಕೆಗಳು – ಮತ್ತು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ, ಇತರರು ನಂಬಿದ್ದರು. ಇತ್ತೀಚಿನ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಫ್ಯೂಚರ್, ಪುಶಾ ಟಿ, ಮೇಗನ್ ಥೀ ಸ್ಟಾಲಿಯನ್, ಟೈಲರ್, ದಿ ಕ್ರಿಯೇಟರ್ ಮತ್ತು ಜ್ಯಾಕ್ ಹಾರ್ಲೋ ಮುಂತಾದ ತಾರೆಗಳು ನಿರ್ಮಾಪಕರು ಮತ್ತು ಕಲಾವಿದರನ್ನು ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ನಗರದ ಧ್ವನಿಯನ್ನು ಟ್ಯಾಪ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ Helluva, Sada Baby ಮತ್ತು Tee Grizzley.

ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, 31 ವರ್ಷದ ಬೇಬಿಫೇಸ್ ರೇ ಸ್ಥಳೀಯ ಐಕಾನ್‌ನಿಂದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹೆಸರಿಗೆ ಹೋಗಿದ್ದಾರೆ, ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಅಗ್ರ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಗಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಬಿಲ್ಬೋರ್ಡ್ಅವರ 2021 ಇಪಿಯೊಂದಿಗೆ ಹೀಟ್‌ಸೀಕರ್ಸ್ ಆಲ್ಬಮ್‌ಗಳ ಚಾರ್ಟ್, ಅಯೋಗ್ಯಮತ್ತು ಬಿಲ್ಬೋರ್ಡ್ 200 ನಲ್ಲಿ ನಂ. 31 ಅನ್ನು ತಲುಪುತ್ತದೆ ಮುಖ, ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಯಿತು. ಮತ್ತು 42 ಡಗ್ ಮತ್ತು ಬೇಬಿ ಮನಿಯಂತಹ ಹೊಸಬರು ತಮ್ಮ ಅಭಿಮಾನಿಗಳನ್ನು ಘಾತೀಯವಾಗಿ ಬೆಳೆಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, ಎರಡನೆಯವರು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಲಿಲ್ ಬೇಬಿ ಮತ್ತು ಡಿಜೆ ಡ್ರಾಮಾ ಅವರೊಂದಿಗೆ ವೇದಿಕೆಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

“ಎಲ್ಲರೂ ಏನಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನಾವು ಗೌರವಿಸುತ್ತೇವೆ ಏಕೆಂದರೆ ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಇರುತ್ತಿದ್ದೆವು” ಎಂದು ಬೇಬಿಫೇಸ್ ರೇ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಸ್ಮೈಲ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಬೇಬಿ ಮನಿ ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ: “ಎಲ್ಲರೂ ಹಣ ಸಂಪಾದಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಎಲ್ಲರೂ ಸಂತೋಷವಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಇಡೀ ನಗರವು ಪಾವತಿಸುತ್ತಿದೆ. ”

ಬೇಬಿಫೇಸ್ ರೇ

ವುಹ್ಲ್ಯಾಂಡ್ಸ್

ಆದರೆ ಹಾಗೆ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಸಾಮಾಜಿಕ-ಆರ್ಥಿಕ ವಿಭಜನೆ ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್ ಅನ್ನು ಸುತ್ತುವರೆದಿದೆ, ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ನಗರದ ರಾಪ್ ದೃಶ್ಯವನ್ನು ಸಹ ಒಂದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ರೇಖೆಯಿಂದ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸಲಾಗಿದೆ. ಕೆಲವು ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್ ರಾಪರ್‌ಗಳು ವಾಣಿಜ್ಯ ಹಿಪ್-ಹಾಪ್‌ನ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡ ಕಟ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಮುಖ್ಯವಾಹಿನಿಯ ಲಾಭಗಳನ್ನು ಕಂಡರು – ಪಾಪ್-ರಾಪ್ ಸಿಂಗಲ್, ಮೆಲೋಡಿಕ್ ಹುಕ್ ಅಥವಾ ಜಸ್ಟಿನ್ ಬೈಬರ್ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯ – ಡೌಬಾಯ್ಜ್ ಕ್ಯಾಶೌಟ್ ಮತ್ತು ಟೀಮ್ ಈಸ್ಟ್‌ಸೈಡ್‌ನಂತಹ ಆರು ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್ ರಾಪರ್‌ಗಳ ಸಾಮೂಹಿಕ ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ಜನಪ್ರಿಯ ಕಾರ್ಯಗಳು. ಬೇಬಿಫೇಸ್ ರೇ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿತ್ತು, ಅವರ ಧ್ವನಿಗೆ ನಿಜವಾಗಿ ಉಳಿಯುವಾಗ ಗಡಿಗಳನ್ನು ಮೀರಲು ಹೆಣಗಾಡಿದರು.

“ನೀವು ಬೆನ್ನುಹೊರೆಯ ರಾಪರ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ, ನಂತರ ನೀವು ಸ್ಟ್ರೀಟ್ ರಾಪರ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ” ಎಂದು ಹೆಲುವಾ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಬೆನ್ನುಹೊರೆಯ ರಾಪರ್‌ಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಹೊಳಪನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದರು.”

ಡೌಬಾಯ್ಜ್ ಕ್ಯಾಶೌಟ್ ಮತ್ತು ಪೀಜಿಯಂತಹ ಭೂಗತ ಕಲಾವಿದರಿಗೆ ನಿರ್ಮಿಸಲು ಸುಮಾರು ಎರಡು ದಶಕಗಳನ್ನು ಕಳೆದಿರುವ ಹೆಲ್ಲುವಾ, ತನ್ನ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಗೆಳೆಯರ ಸಲಹೆಯನ್ನು ಪಡೆದು ಅಟ್ಲಾಂಟಾಗೆ ತೆರಳಿದ್ದನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ, ಕೇವಲ ನಿರಾಸಕ್ತಿಯಿಂದ ಭೇಟಿಯಾದರು. “ನಾನು ಇನ್ನೂ ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್ ಧ್ವನಿಯನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅಲ್ಲಿ ನನ್ನ ಹೃದಯವಿದೆ, ಮತ್ತು ಜನರು ಅದು ತುಂಬಾ ವೇಗವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು, ಅದು n- ಬೀಟ್ ಆಫ್ ಬೀಟ್ ಆಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಅವರು ಅದರೊಂದಿಗೆ ಎಫ್-ಕಿಂಗ್ ಮಾಡಲಿಲ್ಲ.”

ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ, ಆ ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶಗಳು – ನಗರದ ಪ್ರಬಲವಾದ ಬಾಸ್‌ಲೈನ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಕೆಟ್ಟ ಪಿಯಾನೋ ರಿಫ್‌ಗಳಿಂದ ಅದರ ಸಹಿ ಆಫ್-ಬೀಟ್ ಕ್ಯಾಡೆನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಚೀಕಿ, ಇನ್ನೂ ಕಟ್‌ಥ್ರೋಟ್, ಸಾಹಿತ್ಯ – ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್‌ನ ಪರಿಧಿಯ ಹೊರಗೆ ಹೆಲ್ಲುವಾ ಮತ್ತು ಬೇಬಿಫೇಸ್ ರೇ ಅವರಂತಹ ಕಲಾವಿದರ ಭುಜಗಳ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿವೆ. ಮತ್ತು ಐಸ್ವೇರ್ ವೆಝೋ. ಅವರ ಸ್ವಂತ ಆರೋಹಣವು ಬೇಬಿ ಮನಿಯಂತಹ ಕಲಾವಿದರಿಗೆ ದಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದೆ, ಅವರು ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ಕ್ವಾಲಿಟಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಆರು-ಅಂಕಿಯ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಸಹಿ ಹಾಕಿದರು ಮತ್ತು ಅವರ ಎರಡನೇ ಆಲ್ಬಂ ಅನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದರು, ಹೊಸ ಹಣಈ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್.

ಐಸ್ವೇರ್ ವೆಝೋ

ಐಸ್ವೇರ್ ವೆಝೋ

ವುಹ್ಲ್ಯಾಂಡ್ಸ್

ಇಂದು, ಬೇಬಿಫೇಸ್ ರೇ, ಐಸ್‌ವೇರ್ ವೆಝೋ ಮತ್ತು ಬೇಬಿ ಮನಿ ನಗರದ ಪ್ರತಿಬಿಂಬದ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರನ್ನೊಬ್ಬರು ಸ್ವಾಗತಿಸುತ್ತವೆ. ಅಪೂರ್ಣ ಗೋಡೆಗಳು ಅಡ್ಡಾದಿಡ್ಡಿ ಗೀಚುಬರಹದಿಂದ ಕೂಡಿರುತ್ತವೆ; ಕಾಂಕ್ರೀಟ್ ಮಹಡಿಗಳಾದ್ಯಂತ ಧೂಳಿನ ಮೊಲಗಳ ನಡುವೆ ಬುಲೆಟ್ ಕೇಸಿಂಗ್ ಇದೆ. ನೆಲದಿಂದ ಚಾವಣಿಯ ಕಿಟಕಿಗಳ ಮೂಲಕ ಸೂರ್ಯನ ಕಿರಣಗಳು ಪಟ್ಟುಬಿಡದೆ ಪ್ರಜ್ವಲಿಸುತ್ತವೆ, ಅದರ ಕಿರಣಗಳೊಳಗೆ ಅಮಾನತುಗೊಂಡಿರುವ ಅವಶೇಷಗಳ ಚುಕ್ಕೆಗಳು. ಇದು ನಿರಾಶಾದಾಯಕವಾಗಿ ಸುಂದರವಾಗಿದೆ, ಗುಣಮಟ್ಟದ ಡೆಟ್ರಾಯಿಟರ್‌ಗಳು ಚೆನ್ನಾಗಿ ತಿಳಿದಿದ್ದಾರೆ.

ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್‌ನ ಪೂರ್ವ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಮಧ್ಯಮ ಶಾಲೆಗೆ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಹಾಜರಾಗುವ ಅವರ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತಾ, ಬೇಬಿಫೇಸ್ ರೇ ನೆರೆಹೊರೆಯ ಸುತ್ತಲೂ ಸವಾರಿ ಮಾಡುವ “ಸೂಪರ್ ಜನಪ್ರಿಯ” ಮತ್ತು ಬ್ಲಿಂಗ್ಡ್-ಔಟ್ ಐಸ್‌ವೇರ್ ವೆಝೊವನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. “ಅವರು ಹುಡ್ ಫಿಗರ್ ಆಗಿದ್ದರು,” ಅವರು ವೆಝೋ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಅವನು ಯಾರೆಂದು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿದಿತ್ತು.”

ಐಸ್‌ವೇರ್ ವೆಝೋ ಕೂಡ ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಅದೇ ಪ್ರೀತಿ ಇಲ್ಲದೆ. “ನಾನು ಮಗುವಾಗಿದ್ದಾಗ, ನನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತರೆಲ್ಲರೂ ದೊಡ್ಡವರಾಗಿದ್ದರು, ಆದ್ದರಿಂದ ಜನರು ಪಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಡ್ರಗ್ಸ್ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವವರು, ರಿಮ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಕಾರುಗಳನ್ನು ಓಡಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಡೋಪ್ ಹೌಸ್‌ಗಳಿಂದ ಹಣವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುವುದನ್ನು ನೋಡುವುದು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಅವರು 18 ವರ್ಷದವರಾಗಿದ್ದಾಗ, ಐದು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಮಾದಕ ದ್ರವ್ಯಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದ ಅವರು ಬೀದಿ ಜೀವನದಿಂದ ಭ್ರಮನಿರಸನಗೊಂಡರು ಮತ್ತು ಗೇರ್‌ಗಳನ್ನು ರಾಪ್‌ಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರು. “ಈ ಹುಡುಗರೆಲ್ಲರೂ ನನ್ನಲ್ಲಿರುವ ಎಲ್ಲದರ ಬಗ್ಗೆ ರಾಪ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ಅರಿತುಕೊಂಡೆ. ಅವರು ಮಾತನಾಡುವ ಕಾರುಗಳು ನನ್ನ ಬಳಿ ಇವೆ, ನನ್ನ ಬಳಿ ಲಾಫ್ಟ್ ಡೌನ್‌ಟೌನ್ ಇದೆ, ನನಗೆ ಸಿಕ್ಕಿತು [Cartier] ಬಫಿಗಳು ಮತ್ತು ರೋಲೆಕ್ಸ್,” ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಆದರೆ ನಾನು ಭೇಟಿಯಾಗುವವರೆಗೂ ನಾನು ಗಂಭೀರವಾಗಿರಲಿಲ್ಲ [Babyface] ರೇ ಮತ್ತು ಪೀಜಿ.”

ಪೀಜಿ ಬೇಬಿಫೇಸ್ ರೇ ಜೊತೆಗೆ ಟೀಮ್ ಈಸ್ಟ್‌ಸೈಡ್‌ನ ಭಾಗವಾಗಿ ರಾಪ್ಪಿಂಗ್ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಅವರು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಐಸ್‌ವೇರ್ ವೆಝೋ ಸ್ಟುಡಿಯೊಗೆ ಸವಾರಿಗಳನ್ನು ನೀಡಿತು, ಅಥವಾ ಅವುಗಳನ್ನು ಬೀಟ್‌ಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸುತ್ತದೆ. “ನಾವು ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಕುಟುಂಬವಾಗಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಬೇಬಿಫೇಸ್ ರೇ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಸಾಮೂಹಿಕವಾಗಿ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ, ಪೀಜಿ ಏಕವ್ಯಕ್ತಿ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಹಾಕಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು, ಮತ್ತು ಇಷ್ಟವಿಲ್ಲದ ಬೇಬಿಫೇಸ್ ರೇ ಇದನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿದರು.

ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ವೆಸ್ಟ್ ಸೈಡ್ ರಾಪರ್ ಟೀ ಗ್ರಿಜ್ಲಿ ಜೈಲಿನಿಂದ ಬಿಡುಗಡೆಗೊಂಡರು ಮತ್ತು ಅವರ 2017 ರ ಚೊಚ್ಚಲ ಸಿಂಗಲ್ “ಫಸ್ಟ್ ಡೇ ಔಟ್” ನೊಂದಿಗೆ ದೃಶ್ಯಕ್ಕೆ ಸಿಡಿದರು, ಇದು ಹಾಟ್ ರಾಪ್ ಸಾಂಗ್ಸ್ ಚಾರ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ನಂ. 13 ನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿತ್ತು. “ಅದು ಸ್ಮ್ಯಾಶ್ ಹಿಟ್ ಆದಾಗ, ಅದು ನನಗೆ ಆಘಾತವನ್ನುಂಟುಮಾಡಿತು ಏಕೆಂದರೆ ನಾವು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೆವು [our sound] ಇಷ್ಟು ದಿನ ಮತ್ತು ಯಾರೂ ಗಮನಿಸಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಬೇಬಿಫೇಸ್ ರೇ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನಾವು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೆವು [Detroit artists] ಬಿಗ್ ಸೀನ್, ಡೆಜ್ ಲೋಫ್, ನಮ್ಮ ಸಂಗೀತದಲ್ಲಿ ಮಧುರವನ್ನು ಹಾಕಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಉದ್ಯಮವನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ನಮ್ಮ ಧ್ವನಿಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಟೀ ಗ್ರಿಜ್ಲಿ ಬಂದು ಅವರೆಲ್ಲರ ಮೇಲೆ ಹೆಜ್ಜೆ ಹಾಕಿದರು.

ಟೀ ಗ್ರಿಜ್ಲಿಯ ಮುಖ್ಯವಾಹಿನಿಯ ಯಶಸ್ಸು ಮತ್ತು 300 ಎಂಟರ್‌ಟೈನ್‌ಮೆಂಟ್/ಅಟ್ಲಾಂಟಿಕ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ಸ್‌ಗೆ ನಂತರದ ಸಹಿಯು ಬಹುನಿರೀಕ್ಷಿತ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು, ನಗರದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸ್ಥಳೀಯರು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ದಾಖಲೆ ಮತ್ತು ವಿತರಣಾ ಒಪ್ಪಂದಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದರು. ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ, EMPIRE 2019 ರಲ್ಲಿ ಬೇಬಿಫೇಸ್ ರೇ ಸೇರಿದಂತೆ 10 ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್ ರಾಪರ್‌ಗಳನ್ನು ಒಪ್ಪಂದಗಳಿಗೆ ಸಹಿ ಮಾಡಿದೆ. ಬೇ ಏರಿಯಾದ ಸ್ಥಳೀಯ, EMPIRE ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಘಾಜಿ ಶಮಿ ಅವರು ಎರಡು ಪ್ರದೇಶಗಳ ನಡುವೆ “ಆಳವಾದ ಸಂಪರ್ಕ” ಎಂದು ಕರೆಯುವ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್ ರಾಪ್‌ನಲ್ಲಿ ದೀರ್ಘಕಾಲ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. (ಈಗ ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್ ಸೌಂಡ್ ಎಂದು ಅರ್ಥೈಸಿಕೊಂಡಿರುವುದಕ್ಕೆ ಸ್ಪೂರ್ತಿಯಾಗಿ ಓಕ್ಲ್ಯಾಂಡ್-ಬೆಳೆದ ರಾಪರ್ ಮತ್ತು ನಿರ್ಮಾಪಕ ಟೂ $ಹಾರ್ಟ್ ಅವರ ಆರಂಭಿಕ ಸಂಗೀತವನ್ನು ಹೆಲುವಾ ಸೂಚಿಸುತ್ತಾರೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಅವರ ಹಾಡುಗಳು “ಫ್ರೀಕಿ ಟೇಲ್ಸ್” ಮತ್ತು “ಡೋಪ್ ಫೈಂಡ್ ಬೀಟ್.”)

“ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್ ಪುಟಿದೇಳುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಪೋಷಿಸುವುದು ನನ್ನ ಆತ್ಮದಲ್ಲಿ ಸರಿಯಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಘಾಜಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನಾನು ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್ ಅನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ವಿತರಣಾ ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ನೀಡುತ್ತಿದೆ [rappers] ಹಣ, ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕವಾಗಿ ನಾವು ನಮ್ಮ ಲೇಬಲ್ ಡೀಲ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಕಾಯ್ದಿರಿಸಿದ್ದೇವೆ.

ಕ್ವಾಲಿಟಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಸಿಇಒ ಪಿಯರೆ “ಪೀ” ಥಾಮಸ್ ಇದೇ ರೀತಿ ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಹೇಳಿದಂತೆ ಬಿಲ್ಬೋರ್ಡ್ ಆಗಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಲೇಬಲ್ ಐಸ್‌ವೇರ್ ವೆಝೋಗೆ ಸಹಿ ಹಾಕಿದೆ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿದಾಗ, “ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್ ಏನಾದರೂ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ನಾನು ಅದರಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ.” ಇದು ರಾಪ್ ಗೇಮ್‌ನಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಗುರುತು ಹೊಂದಿರುವ ನಗರ ಎಂದು ಅವರು ನಂಬುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಪ್ರತಿಭೆಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾನ್ಯತೆ ಮತ್ತು ಮೂಲಸೌಕರ್ಯವನ್ನು ತರಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಉತ್ಸುಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

“ನಮಗೆ ಹಣವನ್ನು ನೀಡಿದಾಗ ನಾವು ಬೀದಿಗೆ ಹಿಂತಿರುಗುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಜನರು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಬೇಬಿ ಮನಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಯಾರೂ ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿರಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ. ನಮ್ಮ ಬಳಿ ಬೆಳ್ಳಿಯ ಚಮಚಗಳಿದ್ದರೆ ಬೆಳ್ಳಿಯ ಚಮಚಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದೆವು.

ಬೇಬಿ ಮನಿ

ಬೇಬಿ ಮನಿ

ವುಹ್ಲ್ಯಾಂಡ್ಸ್

ಬ್ಲೇಡ್ ಐಸ್‌ವುಡ್ ಮತ್ತು ಸ್ಟ್ರೀಟ್ ಲಾರ್ಡ್ ಜುವಾನ್‌ರಂತಹ ನಗರ ಪ್ರವರ್ತಕರಿಂದ ಪ್ರಭಾವಿತವಾದ ಬೇಬಿ ಮನಿ 12 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ರಾಪಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ಇಬ್ಬರೂ 2000 ರ ದಶಕದ ಆರಂಭದ ರಾಪ್ ಗುಂಪಿನ ದಿ ಸ್ಟ್ರೀಟ್ ಲಾರ್ಡ್ಸ್‌ನ ಮೂಲ ಸದಸ್ಯರಾಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್ ರಾಪ್ ಎಷ್ಟು ದೂರ ಪ್ರಯಾಣಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ. ಬ್ಲೇಡ್ ಐಸ್‌ವುಡ್‌ನ 2004 ರ ಹಿಟ್ “ಬಾಯ್ ವುಡ್ ಯು (ಬಾಸ್ ಅಪ್)” ಸ್ಥಳೀಯ “ಬ್ಲೇಡ್ ಡ್ಯಾನ್ಸ್” ಕ್ರೇಜ್ ಅನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿತು, ಇದು 2017 ರಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಎಳೆತವನ್ನು ಗಳಿಸಿತು – ಸುಮಾರು ಒಂದು ದಶಕದ ನಂತರ ಅವರು 25 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ನಗರದ ಪಶ್ಚಿಮ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು.

ಸ್ಟ್ರೀಟ್ ಲಾರ್ಡ್ ಜುವಾನ್ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, 2020 ರಲ್ಲಿ ಮಾದಕವಸ್ತು ಮತ್ತು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಒಂಬತ್ತು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಜೈಲಿನಿಂದ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ನಂತರ, ಭೂಗತ ಪುನರುತ್ಥಾನವು ಅವರಿಗೆ ಭರವಸೆಯ ಭಾವನೆ ಮೂಡಿಸಿದೆ. ಅವರು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಆಲ್ಬಂ ಅನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ಸಜ್ಜಾಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಲಾರ್ಡ್ ಸ್ಥಿತಿ III. “ನಾನು ಹೆಮ್ಮೆಪಡುತ್ತೇನೆ ಏಕೆಂದರೆ ಜನರು ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್ ಸಂಗೀತವನ್ನು ಕೇಳಿ ‘ಓಹ್, ಇಲ್ಲ’ ಎಂದು ಹೇಳುವ ಸಮಯವನ್ನು ನಾನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. “ನಾವು ಈಗ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ.”

ಮತ್ತು Icewear Vezzo ಮತ್ತು Baby Money ನಂತಹ ಕಲಾವಿದರು – ಈ ತಿಂಗಳು 12-ದಿನಗಳ ಪ್ರವಾಸದಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟಾಗಿ ಹೊರಡುತ್ತಾರೆ – ಪರೋಪಕಾರಿ ಪ್ರಯತ್ನಗಳು ಮತ್ತು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಲೇಬಲ್‌ಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಮೂಲಕ ತಮ್ಮ ಸಮುದಾಯಗಳನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಬದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ: ಐಸ್ಡ್ ಅಪ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ಸ್ ಮತ್ತು ಥರ್ಡ್ ಐ ಎಂಟರ್‌ಟೈನ್‌ಮೆಂಟ್ , ಕ್ರಮವಾಗಿ.

“ನಮ್ಮ ಧ್ವನಿಯ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ನಾವು ಅದನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಬದಲಾಯಿಸಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಐಸ್ವೇರ್ ವೆಝೋ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನಾವು ಅದರೊಂದಿಗೆ ಅಂಟಿಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ. ನಾವು ಎಲ್ಲಾ ನಕಾರಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಅದರಿಂದ ಏನನ್ನಾದರೂ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ.

ಬೇಬಿ ಮನಿ, ಬೇಬಿಫೇಸ್ ರೇ, ಐಸ್‌ವೇರ್ ವೆಝೋ

ಎಡದಿಂದ: ಬೇಬಿ ಮನಿ, ಬೇಬಿಫೇಸ್ ರೇ ಮತ್ತು ಐಸ್‌ವೇರ್ ವೆಝೋ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 19, 2022 ರಂದು ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ರಸೆಲ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರಿಯಲ್ ಸೆಂಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಛಾಯಾಚಿತ್ರ.

ವುಹ್ಲ್ಯಾಂಡ್ಸ್

ಈ ಕಥೆಯ ಆವೃತ್ತಿಯು ಮೂಲತಃ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 8, 2022 ರ ಸಂಚಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ ಬಿಲ್ಬೋರ್ಡ್.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ