ಕಂಟ್ರಿ ಮ್ಯೂಸಿಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ಟೀಮ್ ವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಹೈಲೈಟ್ ಮಾಡುವ ಸರಣಿಗಾಗಿ ಡಿಸ್ಕವರಿ ಶಿಕ್ಷಣದೊಂದಿಗೆ CMA ತಂಡಗಳು

  • Whatsapp

ಕಂಟ್ರಿ ಮ್ಯೂಸಿಕ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​​​(CMA) ಡಿಸ್ಕವರಿ ಎಜುಕೇಶನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸೇರಿಕೊಂಡು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ದೇಶದ ಸಂಗೀತ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ಸ್ಟೀಮ್ (ವಿಜ್ಞಾನ, ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ, ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್, ಕಲೆ ಮತ್ತು ಗಣಿತ) ವೃತ್ತಿ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

Read More

ಎಂಬ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ಸಾಮರಸ್ಯದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದು: ಪ್ರತಿ ಧ್ವನಿಯು ವಾದ್ಯಮಯವಾಗಿದೆ, 3-12 ಶ್ರೇಣಿಗಳಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹಳ್ಳಿಗಾಡಿನ ಸಂಗೀತ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಸ್ಟೀಮ್-ಆಧಾರಿತ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಯಲು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಹಲವಾರು ಉಚಿತ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಡಿಸ್ಕವರಿ ಎಜುಕೇಶನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಪಾಲುದಾರರಾಗಿರುವ ಮೊದಲ ಸಂಗೀತ ಸಂಸ್ಥೆಯನ್ನು CMA ಗುರುತಿಸುತ್ತದೆ, ವರ್ಕಿಂಗ್ ಇನ್ ಹಾರ್ಮನಿ ವಿಷಯವು ದೇಶಾದ್ಯಂತ 30 ಮಿಲಿಯನ್ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಮತ್ತು 1.3 ಮಿಲಿಯನ್ ಶಿಕ್ಷಕರಿಗೆ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದಾಗಿದೆ.

“ನಾವು ಶಿಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಏನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂಬುದರೊಂದಿಗೆ ಮುಂದಿನ ಪೀಳಿಗೆಯ ಅಭಿಮಾನಿಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಎಂದು ನಾವು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು CMA ಸಿಇಒ ಸಾರಾ ಟ್ರಾಹೆರ್ನ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ ಬಿಲ್ಬೋರ್ಡ್. “ಸಂಗೀತ ಉದ್ಯಮವು ಏನು ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಸಂವಾದವನ್ನು ರಚಿಸಲು ನಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಕಾಲೇಜು ಹಾದಿಯಲ್ಲಿರುವವರಿಗೆ ಉದ್ಯೋಗಗಳಿವೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಲು ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವು ಪರಿಪೂರ್ಣವಾಗಿದೆ ಎಂದು ತೋರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಹೈಸ್ಕೂಲ್‌ನಿಂದ ನೇರವಾಗಿ ಮತ್ತು ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿರುವ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಸಹ.”

ಮೊದಲ ಮೂರು (ಒಟ್ಟು 10 ರಲ್ಲಿ) ಡಿಜಿಟಲ್ ವೀಡಿಯೊ ತುಣುಕುಗಳು ಬುಧವಾರ (ಅಕ್ಟೋಬರ್. 12) ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುತ್ತವೆ, “ಇದು ಸ್ಟೀಮ್ ದೇಶ” ಎಂಬ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯಡಿಯಲ್ಲಿ. ವೀಡಿಯೋಗಳು ಹಳ್ಳಿಗಾಡಿನ ಸಂಗೀತದ ಲೈವ್ ಪರ್ಫಾರ್ಮೆನ್ಸ್ ಸೆಕ್ಟರ್ ಮತ್ತು ಅನುಭವದ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಸಂಗೀತ ಉದ್ಯಮದ ವೃತ್ತಿಪರರಾದ ಆರನ್ ಫಾರ್ಮರ್ (ಫ್ಲೋರಿಡಾ ಜಾರ್ಜಿಯಾ ಲೈನ್‌ಗೆ ಸಂಗೀತ ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದವರು), ಅಲೆಕ್ ತಕಹಾಶಿ (ಸೃಜನಶೀಲ ನಿರ್ದೇಶಕ/ಬೆಳಕಿನ ವಿನ್ಯಾಸಕ, ಥಾಮಸ್ ರೆಟ್ಟ್) ಅವರ ಕೆಲಸವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ) ಮತ್ತು ಲಿಂಡ್ಸೆ ಬರ್ಟೆಲ್ಲಿ (ಪೂರ್ಣ-ಸೇವಾ ವ್ಯಾಪಾರೋದ್ಯಮ ಸಂಸ್ಥೆ ರೀಚ್ LLC ಯ ಮಾಲೀಕರು/ಅಧ್ಯಕ್ಷರು), ವಾರ್ಷಿಕ CMA ಫೆಸ್ಟ್ ಸೇರಿದಂತೆ ತಮ್ಮ ತಾಂತ್ರಿಕ ಮತ್ತು ಸೃಜನಾತ್ಮಕ ಕೌಶಲ್ಯಗಳು ಲೈವ್ ಸಂಗೀತವನ್ನು ಹೇಗೆ ಉನ್ನತೀಕರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಪ್ರತಿಯೊಂದೂ ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತದೆ.

ಲೈವ್ ಸೆಕ್ಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಸರಣಿಯ ಆರಂಭಿಕ ಗಮನವು COVID-19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವು ಲೈವ್ ಮನರಂಜನಾ ವೃತ್ತಿಪರರ ಮೇಲೆ ಬೀರಿದ ವಿನಾಶಕಾರಿ ಪ್ರಭಾವದಿಂದ ಭಾಗಶಃ ತಿಳಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ.

“ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಾವು ಕನಿಷ್ಠ 25% ನಮ್ಮ ಪ್ರವಾಸಿ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ನಾವು ಗುರುತಿಸಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು CMA ಫೌಂಡೇಶನ್ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ಟಿಫಾನಿ ಕೆರ್ನ್ಸ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಅದು ಸಂಭವಿಸಲಿದೆ ಎಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿತ್ತು ಮತ್ತು ಲಭ್ಯವಿರುವ ಉದ್ಯೋಗಗಳು ಯಾವುವು ಎಂಬುದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಪ್ರವಾಸ ಮಾಡುವ ಜನರೊಂದಿಗೆ ನಾವು ತಯಾರಿ ಮತ್ತು ಸಂಭಾಷಣೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬೇಕು? ನಮ್ಮ ವ್ಯವಹಾರದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ವೃತ್ತಿಪರರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ವೈವಿಧ್ಯತೆ ಇದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಾವು ನೋಡುತ್ತೇವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಉದ್ಯೋಗದ ಪೈಪ್‌ಲೈನ್ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಅವರು ಹಳ್ಳಿಗಾಡಿನ ಸಂಗೀತದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ನೋಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು.

ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳು, ಡಿಸ್ಕವರಿ ಎಜುಕೇಶನ್ 56 ನೇ ವಾರ್ಷಿಕ CMA ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವರ್ಚುವಲ್ ಫೀಲ್ಡ್ ಟ್ರಿಪ್ ಅನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತದೆ, ವಾರ್ಷಿಕ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ರಚಿಸುವ ಕೆಲಸವನ್ನು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಆಳವಾದ, ತೆರೆಯ ಹಿಂದಿನ ನೋಟವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. CMA ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ರಚಿಸಲಾದ ವಿಷಯ ಮತ್ತು ಪಠ್ಯಕ್ರಮವು 2023 ರ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಲಿದೆ.

CMA/Discovery Education ಸಹಭಾಗಿತ್ವವು ಹಳ್ಳಿಗಾಡಿನ ಸಂಗೀತ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿನ ಅವಕಾಶಗಳ ಅರಿವು ಮೂಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಯುವಕರಿಗೆ ಸಂಭಾವ್ಯವಾಗಿ ಹಳ್ಳಿಗಾಡಿನ ಸಂಗೀತ ಗ್ರಾಹಕರಾಗಲು ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ಮತ್ತು ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ನಾಯಕರಾಗಲು ಪೈಪ್‌ಲೈನ್ ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

“ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕದಲ್ಲಿ, ನಮ್ಮ ವೃತ್ತಿಪರರಿಗೆ ಏನು ಬೇಕು, ಅವರು ಏನಾಗಬೇಕೆಂದು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಸವಾಲುಗಳ ಮೇಲೆ ನಾವು ಲೇಸರ್-ಕೇಂದ್ರಿತರಾಗಿದ್ದೇವೆ, ಆದರೆ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ನಂತರವೂ ಸಹ, ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ವ್ಯಾಪಾರ ಸಂಸ್ಥೆಯಾಗಿ ನಮ್ಮ ಪಾತ್ರವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಟ್ರಾಹೆರ್ನ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಮಹಿಳಾ ನಾಯಕತ್ವ ಅಕಾಡೆಮಿ ಅದರಿಂದ ಹೊರಬಂದಿತು. ಯುವಜನರೊಂದಿಗೆ CMA EDU ಏನು ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನಾವು ನೋಡುತ್ತೇವೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ನಮ್ಮ ವ್ಯಾಪಾರಕ್ಕೆ ಸೇರುವ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ನೋಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ವ್ಯಾಪಾರಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದ ನಂತರ ಉತ್ಕೃಷ್ಟಗೊಳಿಸಲು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಸೇರ್ಪಡೆಯು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಯಶಸ್ಸಿಗೆ ಹೊಂದಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತದೆ, ಕೇವಲ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಟೇಬಲ್‌ಗೆ ಆಹ್ವಾನಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

ಎರಡು ವರ್ಷ ಅಥವಾ ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲೇಜು ಪದವಿ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲದ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ಹೈಲೈಟ್ ಮಾಡುವುದು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಸಂಭವನೀಯ ವೃತ್ತಿ ಮಾರ್ಗಗಳಿಗೆ ಒಡ್ಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕೆರ್ನ್ಸ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

“ಡೇಟಾವನ್ನು ನೋಡುವಾಗ, ಕಾಲೇಜು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಅಲ್ಲ ಎಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ. ನಮ್ಮ ಗ್ರಾಹಕರು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಮುಂದಿನ ಪೀಳಿಗೆಯ ವೃತ್ತಿಪರರನ್ನು ಬೆಳೆಸುವ ಬಗ್ಗೆ ನಾವು ಯೋಚಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅವರು ಇರುವಲ್ಲಿಗೆ ನಾವು ಹೋಗಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ, ”ಎಂದು ಕೆರ್ನ್ಸ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನಮಗೆ, ಇದು ಒಲವು ತೋರುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಸರಿಯಾದ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳೊಂದಿಗೆ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.”

ಪ್ರತಿಯೊಂದು ವೀಡಿಯೊವು ಸರಿಸುಮಾರು ಐದು ನಿಮಿಷಗಳಷ್ಟು ಉದ್ದವಾಗಿದೆ, ವರ್ಚುವಲ್ ಫೀಲ್ಡ್ ಟ್ರಿಪ್ ವೀಡಿಯೊವು ಸುಮಾರು 20 ನಿಮಿಷಗಳವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ. ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು, ಪ್ರತಿ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಪಠ್ಯಕ್ರಮದೊಂದಿಗೆ ಜೋಡಿಸಲಾಗಿದೆ, ಪ್ರತಿ ದರ್ಜೆಯ ಶ್ರೇಣಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಾಗಿ ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ, ಅದು ಪರಿಕಲ್ಪನೆಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

“ನಾವು ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದ ಶಿಕ್ಷಣ ಪಾಲುದಾರರಾಗಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಇದು ನಾವು ಹೊಂದಿರುವ ಮೊದಲ ಸಂಗೀತ ಉದ್ಯಮದ ಪಾಲುದಾರ ಮತ್ತು ಇದು ದೇಶದ ಸಂಗೀತ ಉದ್ಯಮಕ್ಕೆ ಪರಿಮಾಣವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಡಿಸ್ಕವರಿ ಎಜುಕೇಶನ್‌ನ ಸಾಮಾಜಿಕ ಪ್ರಭಾವದ ಜನರಲ್ ಮ್ಯಾನೇಜರ್ ಆಮಿ ನಕಾಮೊಟೊ ಹೇಳಿದರು. “ಅವರು ಹೇಳಲು, ‘ನಾವು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಹಳ್ಳಿಗಾಡಿನ ಸಂಗೀತ ಮತ್ತು ಸ್ಟೀಮ್ ನಡುವಿನ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಮತ್ತು ವೈವಿಧ್ಯತೆ ಮತ್ತು ಸಮುದಾಯಕ್ಕೆ ನಮ್ಮ ಬದ್ಧತೆಯನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಇದು ತುಂಬಾ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಸಾಕಷ್ಟು ವರ್ಧಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ.”

“ನಾವು ಮಾಡಿದ ಎಲ್ಲಾ ಕೆಲಸಗಳು [CMA] ಫೌಂಡೇಶನ್, ಶಿಕ್ಷಕರು ಮತ್ತು ಪಠ್ಯಕ್ರಮದ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ, ಮತ್ತು ನಂತರ ನಾವು ಟ್ರೇಡ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​ಬದಿಯಲ್ಲಿ ಹಳ್ಳಿಗಾಡಿನ ಸಂಗೀತವನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು ಮತ್ತು ನಾವು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ [talent] ಪೈಪ್‌ಲೈನ್, ಮುಂದಿನ ಪೀಳಿಗೆಯ ಸದಸ್ಯರು, ಈ ಯೋಜನೆಯು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಇಬ್ಬರನ್ನೂ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಜೋಡಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಟ್ರಾಹೆರ್ನ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ