ಹಲವಾರು ಹಾಡುಗಳು, ಸಾಕಷ್ಟು ಹಿಟ್‌ಗಳಿಲ್ಲ: ಪಾಪ್ ಸಂಗೀತವು ಹೊಸ ನಕ್ಷತ್ರಗಳನ್ನು ರಚಿಸಲು ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿದೆ

  • Whatsapp

ಮುನಿ ಲಾಂಗ್ ಅವರ “ಗಂಟೆ & ಗಂಟೆಗಳು” ತಲೆತಗ್ಗಿಸುವ ಮತ್ತು ಭಾವೋದ್ರಿಕ್ತವಾಗಿದೆ, ಇದು ಕ್ಲಾಸಿಕ್ ಸೋಲ್ ಬಲ್ಲಾಡ್‌ಗಳ ಗಟ್ಟಿಮುಟ್ಟಾದ ಚೌಕಟ್ಟಿನ ಮೇಲೆ ನಿರ್ಮಿಸಲಾದ ಸಮಕಾಲೀನ R&B ಸಿಂಗಲ್ ಆಗಿದೆ. ಮುನಿ ಲಾಂಗ್ ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಲೇಬಲ್ ಸೂಪರ್‌ಜೈಂಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಅನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿತು ಮತ್ತು ಇದು ಜನವರಿ ಅಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಬಿಲ್‌ಬೋರ್ಡ್ ಹಾಟ್ 100 ನಲ್ಲಿ ನಂ. 16 ಕ್ಕೆ ಏರಿತು, ಗಾಯಕನಿಗೆ ಅವಳ ಮೊದಲ ಹಿಟ್ ಮತ್ತು ಡೆಫ್ ಜಾಮ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಪಾಲುದಾರನಾಗುವ ಅವಕಾಶವನ್ನು ನೀಡಿತು.

Read More

ಸಂಗೀತ ಉದ್ಯಮದ ಸುತ್ತಲೂ ಇದೀಗ ಒಂದು ಅರ್ಥವಿದೆ – ನಿರ್ವಾಹಕರಿಂದ ಮಾರಾಟಗಾರರಿಂದ A&R ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರು – ಮುನಿ ಲಾಂಗ್‌ನಂತಹ ಕಥೆಗಳು 2022 ರ ನಡುವೆ ಕಡಿಮೆ ಮತ್ತು ದೂರವಿದೆ. “ಇದು ದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಮಟ್ಟದ ಆಟದ ಮೈದಾನವಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಎಲ್ಲವೂ ಕಳೆದುಹೋಗುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಕ್ರಿಸ್ ಅನೋಕುಟ್, ಇವರು ಮುನಿ ಲಾಂಗ್ ಅನ್ನು ಸಹ-ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ. “ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಕಲಾವಿದರು, ಆದರೆ ಬಹುತೇಕ ಯಾರೂ ಮುರಿಯುವುದಿಲ್ಲ.”

ಇಂದು “ಬ್ರೇಕಿಂಗ್” ಎಂದರೆ ಏನು ಎಂದು ನಿರ್ಣಯಿಸಲು – ಮತ್ತು ವಾದಿಸಲು ಹಲವು ಮಾರ್ಗಗಳಿವೆ; ಲೇಬಲ್ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರು ಸ್ಟ್ರೀಮಿಂಗ್ ಸಂಖ್ಯೆಗಳನ್ನು ಮಾಪಕವಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರು ಟಿಕೆಟ್ ಮಾರಾಟವನ್ನು ನೋಡಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಹಾಟ್ 100 ನ ಟಾಪ್ 10 ರಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಆಕ್ಟ್‌ಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಕುಸಿದಿದೆ. 2001 ರಿಂದ 2004 ರವರೆಗೆ, 30 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ವಾರ್ಷಿಕವಾಗಿ ಟಾಪ್ 10 ಅನ್ನು ಭೇದಿಸಿದರು. 2019 ರಲ್ಲಿ, ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕೇವಲ 15 ಮಂದಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಅಗ್ರ 10 ಅನ್ನು ತಲುಪಿದರು, ಮತ್ತು 2021 ಈ ಸಹಸ್ರಮಾನದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಹೊಸ ಪ್ರವೇಶಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು: ಕೇವಲ 13.

ಬರವು ಕೆಲವು ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರು ಮತ್ತು ಲೇಬಲ್ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರನ್ನು ಚಿಂತೆಗೀಡು ಮಾಡಿದೆ. “ನನ್ನ ಎಲ್ಲಾ ಉದ್ಯಮದ ಗೆಳೆಯರು ಈ ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ: ಮುಂದೇನು?” ಅನೋಕುಟೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ ಭೂದೃಶ್ಯವನ್ನು ವಿವರಿಸಲು ಇತರರು ಹೆಚ್ಚು ವರ್ಣರಂಜಿತ ಭಾಷೆಯನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಒಬ್ಬ ಎ & ಆರ್ ಎಕ್ಸಿಕ್ಯೂಟಿವ್ ಮ್ಯಾನೇಜರ್ ಆಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿರುವ ಪ್ರಕಾರ ಇದು “ಪ್ರಪಾತ”. “ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯು ಫಕ್ ಆಗಿ ಒಣಗಿದೆ” ಎಂದು ಹಿರಿಯ ಪ್ರಮುಖ-ಲೇಬಲ್ A&R ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರು ಘೋಷಿಸುತ್ತಾರೆ, ಅವರು ಅನಾಮಧೇಯತೆಯನ್ನು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿ ಮಾತನಾಡಲು ವಿನಂತಿಸಿದರು. “ಕಡಿಮೆ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಶಿಟ್ ಕೆಲಸ ಇದೆ. ಹೊಸ ಕಲಾವಿದರನ್ನು ಸಹಿ ಮಾಡುವ ಮುಂಚೂಣಿಯ ಲೇಬಲ್ ವ್ಯವಹಾರವು ತೊಂದರೆಯಲ್ಲಿದೆ. “ಯಾರಿಗೂ – ಯಾರಿಗೂ – ಏನು ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ಇದೀಗ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿ ಹೇಳಬಲ್ಲೆ” ಎಂದು ಮತ್ತೊಂದು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಪ್ರಮುಖ-ಲೇಬಲ್ A&R ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಹೊಸ ಕಲಾವಿದರ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಏಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿದೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಒಳಗಿನವರು ಸಾಕಷ್ಟು ಸಿದ್ಧಾಂತಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯ: ಹೊಸ ಸಂಗೀತದ ಪ್ರವಾಹ. ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷಿ ಕಲಾವಿದರಿಗೆ ಟ್ರ್ಯಾಕ್‌ಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುವುದು ತುಂಬಾ ಸುಲಭವಾಗಿದೆ, ಹಾಡುಗಳು ಹಾರ್ಡ್ ಡ್ರೈವ್-ಫುಲ್ ಮೂಲಕ ಸ್ಟ್ರೀಮಿಂಗ್ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಹಿಟ್ ಮಾಡುತ್ತಿವೆ, ಯಾವುದೇ ಒಂದು ಟ್ಯೂನ್ ಹೊಟ್ಟೆಬಾಕತನದ ನಡುವೆ ಎದ್ದು ಕಾಣಲು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ. “ಬಹಳಷ್ಟು ವಿಷಯಗಳು ಹೊರಬರುತ್ತಿರುವ ಕಾರಣ, ಐದು ರಿಂದ 10 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಹಿಟ್ ಆಗಿದ್ದ ಹಾಡುಗಳು ಈಗ ಹಗಲು ಬೆಳಕನ್ನು ನೋಡಲು ಹೋರಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಹಿರಿಯ ನಿರ್ಮಾಪಕರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ವಾರೆನ್ “ಓಕ್” ಫೆಲ್ಡರ್ (ಅಶರ್, ಡೆಮಿ ಲೊವಾಟೊ). ದೊಡ್ಡ ರೆಕಾರ್ಡ್ ಕಂಪನಿಗಳು ಸಹ ಗಮನ ಸೆಳೆಯುತ್ತಿವೆ – “ದಿನವೊಂದಕ್ಕೆ 80,000 ಟ್ರ್ಯಾಕ್‌ಗಳು ಪ್ರಮುಖವಾಗಿ ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಆಗುತ್ತಿದ್ದರೆ [digital service providers]ನಂತರ [major-label] ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪಾಲನ್ನು ಡೀಫಾಲ್ಟ್ ಆಗಿ ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸಲಾಗುವುದು, ”ಸೋನಿ ಮ್ಯೂಸಿಕ್ ಗ್ರೂಪ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ರಾಬ್ ಸ್ಟ್ರಿಂಗರ್ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು ಈ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ.

ಇದರ ಜೊತೆಗೆ, ರೇಡಿಯೋ ಮತ್ತು ತಡರಾತ್ರಿಯ ಟಿವಿಯಂತಹ ಒಂದು ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಶಕ್ತಿಯುತ ಮಾಧ್ಯಮಗಳ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯು ಮತ್ತು ಪ್ರಭಾವವೂ ಸಹ ಕ್ಷೀಣಿಸಿದೆ. (“ಒಂದು ನಂಬರ್ 1 ರೇಡಿಯೋ ಹಾಡು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಫಕ್ ಎಂದರ್ಥವಲ್ಲ,” ದೀರ್ಘಕಾಲದ A&R ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರೊಬ್ಬರು ವಿಷಾದಿಸುತ್ತಾರೆ.) ಮ್ಯಾನೇಜರ್‌ಗಳು ಹೇಳುವಂತೆ ಮಾರ್ಕ್ಯೂ ಸ್ಟ್ರೀಮಿಂಗ್ ಪ್ಲೇಪಟ್ಟಿಗಳು ಸಹ ಕೆಲವೇ ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಹೊಂದಿದ್ದ ವಾಣಿಜ್ಯ ಊಂಫ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ. (“ಈಗ, ನೀವು ದೊಡ್ಡ Spotify ಪ್ಲೇಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಟಾಪ್ 10 ಸ್ಲಾಟ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಕಾರಣ, ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರು ಬೆಳೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅರ್ಥವಲ್ಲ,” ಒಬ್ಬ ಮ್ಯಾನೇಜರ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.)

ಟಿಕ್‌ಟಾಕ್‌ನ ಏರಿಕೆಯು ಸಂಕೀರ್ಣವಾದ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಸಹ ಹೊಂದಿದೆ. ವೇದಿಕೆಯು ಹಿಟ್-ಮೇಕರ್ ಆಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿದೆ — Em Beihold ನ “ನಂಬ್ ಲಿಟಲ್ ಬಗ್” ಮತ್ತು Nicky Youre ನ “ಸನ್‌ರೂಫ್” ಚಾರ್ಟ್‌ಗಳನ್ನು ಏರಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ – ಆದರೆ ಇದು ಒಂದು ಅನಿರೀಕ್ಷಿತ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಸಾಧನವಾಗಿದೆ, ಕುಶಲತೆಗೆ ಕಡಿಮೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳಿಗಿಂತ ಸ್ಟಾರ್ ಪವರ್‌ಗೆ ಕಡಿಮೆ ಸ್ಪಂದಿಸುತ್ತದೆ. . ಇಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಒಂದು ವೈರಲ್ ಕ್ಷಣವು ಒಂದು ಮೂಲೆಯ ಅಂಗಡಿಗೆ ನಡೆದುಕೊಂಡು ಲಾಟರಿ ಟಿಕೆಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಹೊರಹೊಮ್ಮುವಂತಿದೆ. “ಅಲ್ಲಿ ಮುರಿಯಲು ಯಾವುದೇ ಪ್ರಾಸ ಅಥವಾ ಕಾರಣವಿಲ್ಲ ಎಂದು ತೋರುತ್ತಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ ಜಸ್ಟಿನ್ ಲೆಹ್ಮನ್, ಇವರು ಅಮೀನ್ ಮತ್ತು ಖೈ ಡ್ರೀಮ್ಸ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ. “ಮತ್ತು ಅಲ್ಲಿ ಮುರಿಯದೆ, ಯಾರಿಗಾದರೂ ದೊಡ್ಡ ಕ್ಷಣ ಸಂಭವಿಸಲು ಬೇರೆ ಏನು ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳುವುದು ಕಷ್ಟ.”

ಒಟ್ಟಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡರೆ, ಈ ಎಲ್ಲಾ ಅಂಶಗಳನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು – ಮತ್ತು ನಂತರ ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದು – ಸಂಗೀತ-ಪ್ರೀತಿಯ ಜನಸಾಮಾನ್ಯರ ಗಮನವು ಹೆಚ್ಚು ಸವಾಲಿನದ್ದಾಗಿದೆ. “ನೀವು ಆಲ್ಬಮ್ ಅನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ್ದೀರಿ, ಸಿಕ್ಕಿತು ಉರುಳುವ ಕಲ್ಲು ಅದನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲು, ಪ್ರವಾಸಕ್ಕೆ ಬಂದೆ, ತಡರಾತ್ರಿಯ ಟಿವಿಗೆ ಬಂದೆ, ಮತ್ತು ನೀವು ಹೀಗೆಯೇ ಮುರಿದಿದ್ದೀರಿ, ”ಎಂದು ಪ್ರಮುಖ ಲೇಬಲ್‌ನ ಹಿರಿಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರೊಬ್ಬರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಅದೃಷ್ಟ ಒಂದು ಅಂಶವಾಗಿದ್ದರೂ, ಹಾದಿಯು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿತ್ತು. “ಇದು ನಾಲ್ಕು ಅಥವಾ ಐದು ವಿಷಯಗಳು. ಈಗ ನಿಮಗೆ ವಾರಕ್ಕೆ ನಾಲ್ಕು ಅಥವಾ ಐದು ವಸ್ತುಗಳು ಬೇಕು, ಅಥವಾ ಕನಿಷ್ಠ ಒಂದು ತಿಂಗಳು, ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ನಿಮ್ಮ ಸ್ಟ್ರೀಮ್‌ಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

“ಈ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ಮುರಿಯಲು ಪಾಕವಿಧಾನವು 45 ಪದಾರ್ಥಗಳಂತೆ ಉದ್ದವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ ನಿಕ್ ಸ್ಟರ್ನ್, ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಮ್ಯಾನೇಜರ್ (ಮೆಟ್ರಿಕ್, ಡಿಜೋ). “ಹೊಸ ಕಲಾವಿದನಾಗುವುದು ಎಂದಿಗಿಂತಲೂ ಕಷ್ಟ.”

ಕೆಲವು ಕಾರ್ಯಗಳು ಇನ್ನೂ ವ್ಯಾಪಕ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ವರ್ಷ, ಸಂಗೀತ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರು ಸ್ಟೀವ್ ಲೇಸಿಯ ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾದ ಇನ್ನೂ ಮೋಪಿ “ಬ್ಯಾಡ್ ಹ್ಯಾಬಿಟ್” ಅನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತಾರೆ, ಇದು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಹಾಟ್ 100 ನಲ್ಲಿ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ, ಸಂಗೀತ ಉದ್ಯಮವು ಇನ್ನೂ ಹೊಸ ಕಲಾವಿದರಿಗೆ ದೊಡ್ಡ ಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ರಚಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ. (ಲೇಸಿಯ ವೃತ್ತಿಜೀವನವು ಏಳು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ದಿ ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾದರೂ, ಮತ್ತು 2019 ರಲ್ಲಿ ಅವರ ಮೊದಲ ಏಕವ್ಯಕ್ತಿ ಆಲ್ಬಂ ಈಗಾಗಲೇ ಅವರಿಗೆ ಗ್ರ್ಯಾಮಿ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನವನ್ನು ಗಳಿಸಿದೆ.) ಇತರರು ಹೃದಯ-ಆನ್-ಸ್ಲೀವ್ ಅಮೇರಿಕಾನಾ ಸಂವೇದನೆ ಝಾಕ್ ಬ್ರಿಯಾನ್ ಅನ್ನು ಬೆಳೆಸಿದರು, ಅವರ ದೃಢವಾದ ಸ್ಟ್ರೀಮಿಂಗ್ ಸಂಖ್ಯೆಗಳು ಚಾಲನೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿತು. ಬಿಲ್‌ಬೋರ್ಡ್‌ನ ಟಾಪ್ ಕಂಟ್ರಿ ಆಲ್ಬಮ್‌ಗಳ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ನಂ. 1 ಕ್ಕೆ ಅವರ ಟ್ರಿಪಲ್-ಆಲ್ಬಮ್ ಮೇಜರ್-ಲೇಬಲ್ ಚೊಚ್ಚಲ; ಅವರು ಮೇ ತಿಂಗಳಿನಿಂದ 6,000-ದಿಂದ 15,000-ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಸ್ಥಳಗಳಿಂದ ತನ್ನ ಹೆಡ್‌ಲೈನಿಂಗ್ ಸ್ಪಾಟ್‌ಗಳ ಗಾತ್ರವನ್ನು ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಜೊನಾಥನ್ ಡೇನಿಯಲ್, ಕ್ರಷ್ ಮ್ಯಾನೇಜ್‌ಮೆಂಟ್‌ನ ಸ್ಥಾಪಕ (ಸಿಯಾ, ಲಾರ್ಡ್, ಪ್ಯಾನಿಕ್! ಡಿಸ್ಕೋದಲ್ಲಿ), ಪ್ರಸ್ತುತ ಸಂಗೀತ ಉದ್ಯಮವನ್ನು ಹೊಸ ಕಲಾವಿದರಿಗೆ “ಅಪಪಾತ” ಎಂದು ನಿರೂಪಿಸುವುದು “ಸ್ವಲ್ಪ ಹುಚ್ಚು” ಎಂದು ನಂಬುತ್ತಾರೆ. ಆದರೂ, ಅವರು “ನಿಜವಾದ ಮುಖ್ಯವಾಹಿನಿಯಿಲ್ಲದೆ ಮುರಿಯಲು ಹೆಚ್ಚು ಕಷ್ಟಕರವೆಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರ ಫೀಡ್ ಸಿಲೋಡ್ ಆಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಒಂದು ರೀತಿಯಲ್ಲಿ, ಅದು ಅದ್ಭುತವಾಗಿದೆ – ನಿಮಗೆ ಅನಿಯಮಿತ ಆಯ್ಕೆ ಇದೆ. ಆದರೆ ಯಾವುದೋ ಮುಖ್ಯವಾಹಿನಿಗೆ ಇದು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿಸುತ್ತದೆ.

ಈ ಕಥೆಗಾಗಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಅನೇಕ ಮೂಲಗಳು ಈ ಹೊಸ ರಿಯಾಲಿಟಿಗೆ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಂಗೀತ ವ್ಯವಹಾರವು ತನ್ನನ್ನು ತಾನೇ ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಂಬುತ್ತಾರೆ. “ನೀವು ನಕ್ಷತ್ರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡರೆ, ಪ್ರಮುಖ ಲೇಬಲ್‌ಗಳು ಅವುಗಳ ವಿಷಯವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಡೇನಿಯಲ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಅವರು ಯಾವಾಗಲೂ ಅದಕ್ಕಾಗಿ ಫಿಲ್ಟರ್ ಆಗಿದ್ದಾರೆ. ನೀವು ಅದನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿದರೆ – ಯಾವುದೇ ನಕ್ಷತ್ರಗಳಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಆರಾಧನಾ ಅನುಸರಣೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ – ಪ್ರಮುಖ ಲೇಬಲ್ ಏನು ಮಾಡುತ್ತದೆ?”

ಮೇಜರ್‌ಗಳು ಈಗಾಗಲೇ ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಉತ್ತರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ತೋರುತ್ತದೆ. ಸ್ಟೀಫನ್ ಕೂಪರ್ವಾರ್ನರ್ ಮ್ಯೂಸಿಕ್ ಗ್ರೂಪ್‌ನ ಹೊರಹೋಗುವ CEO, ಸಮಾವೇಶದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದರು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖರು “ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಿದರು[d] ಸೂಪರ್‌ಸ್ಟಾರ್‌ಗಳ ಮೇಲೆ ನಮ್ಮ ಅವಲಂಬನೆ” ಮತ್ತು ಬದಲಿಗೆ “ಅವರ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಕಲಾವಿದರೊಂದಿಗೆ” ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಈ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆದಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, 2021 ರಲ್ಲಿ ಸೋನಿ ಮ್ಯೂಸಿಕ್ ವಿತರಕ AWAL ಅನ್ನು ಖರೀದಿಸಿ, ಸೋನಿಯ ಇಂಡೀ ಪವರ್‌ಹೌಸ್ ದಿ ಆರ್ಚರ್ಡ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸೇರಿ, ಪ್ರಮುಖರು “ವಿಷಯಕ್ಕಾಗಿ ಬಿತ್ತರಿಸಲ್ಪಡುವ ನಿವ್ವಳದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು” ಆನಂದಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸ್ಟ್ರಿಂಗರ್ ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದರು. ಯೂನಿವರ್ಸಲ್ ಮ್ಯೂಸಿಕ್ ಗ್ರೂಪ್ ತನ್ನ ವಿತರಣಾ ಮತ್ತು ಕಲಾವಿದರ ಸೇವೆಗಳ ವಿಭಾಗವಾದ ವರ್ಜಿನ್ ಮ್ಯೂಸಿಕ್ ಗ್ರೂಪ್ ಅನ್ನು ಅದ್ವಿತೀಯ ಘಟಕವಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಿದೆ.

ಆದರೆ ಪ್ರಮುಖ ಲೇಬಲ್‌ಗಳು ಮಾತ್ರ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. “ಜನರು ಬೋರ್ಡ್‌ನಾದ್ಯಂತ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಅಳೆಯುವ ವಿಧಾನವು ಸರಿಯಾಗಿಲ್ಲ” ಎಂದು ವಾದಿಸುತ್ತಾರೆ ಕಾನರ್ ಲಾರೆನ್ಸ್indify ನ ಸಹ-ಸ್ಥಾಪಕ/COO, ಸ್ವತಂತ್ರ ಕಲಾವಿದರು ತಮ್ಮ ಸ್ಟ್ರೀಮಿಂಗ್ ಆದಾಯದ ಒಂದು ಭಾಗಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಯಾಗಿ ಹೂಡಿಕೆದಾರರನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ವೇದಿಕೆಯಾಗಿದೆ.

ಲಾರೆನ್ಸ್ 24 ವರ್ಷದ ಹೊಜೀನ್‌ಗೆ ಗಮನಸೆಳೆದಿದ್ದಾರೆ, ಅವರ ವಿಸ್ಫುಲ್, R&B-ಫ್ಲೆಕ್ಡ್ ಪಾಪ್ ಹಾಡುಗಳ ಕ್ಯಾಟಲಾಗ್ ದಿನಕ್ಕೆ ಸುಮಾರು 140,000 ಸ್ಟ್ರೀಮ್‌ಗಳನ್ನು ಗಳಿಸುತ್ತಿದೆ; ಗಾಯಕ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಪ್ರವಾಸದಲ್ಲಿ ದೇಶಾದ್ಯಂತ 500 ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಕೊಠಡಿಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು. “ಅವರು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿದಿರುವ ಕಲಾವಿದರಲ್ಲ” ಎಂದು ಲಾರೆನ್ಸ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಹೋಜೀನ್ ಎಂದಿಗೂ ಮನೆಯ ಹೆಸರಾಗದಿದ್ದರೂ, ಅವನು ತನ್ನ ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್‌ಗಳ ಮೂಲಕ “ಗಟ್ಟಿಮುಟ್ಟಾದ, ಘನ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು” ಆನಂದಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.

ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ, “ಒಬ್ಬ ಕಲಾವಿದನನ್ನು ಮುರಿಯುವುದು” ಎಂಬ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕಾಗಬಹುದು. “ಜನರು ಎಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಹೇಗೆ ಸಂಗೀತವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ಅಭಿಮಾನಿಗಳಾಗುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದು ತುಂಬಾ ವಿಭಜಿತವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ ಬೆನ್ ಬ್ಲಾಕ್ಬರ್ನ್, ಯಾರು ಹುಡುಗಿಯನ್ನು ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ. “ನೀವು ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ನಿರ್ಣಯಿಸಲು ಹೋದರೆ ಮೆಟ್ರಿಕ್ ಬದಲಾಗಬೇಕು.”

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ