ಸ್ಟೇಡಿಯಾವನ್ನು ಕೊಂದ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ Google ಕ್ಲೌಡ್ ಗೇಮಿಂಗ್ Chromebooks ಅನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸುತ್ತದೆ

  • Whatsapp

Google ತನ್ನ ಕ್ಲೌಡ್ ಗೇಮಿಂಗ್ ಸೇವೆ Stadia ಅನ್ನು ಕೊಂದ ಎರಡು ವಾರಗಳ ನಂತರ “ಕ್ಲೌಡ್ ಗೇಮಿಂಗ್‌ಗಾಗಿ ನಿರ್ಮಿಸಲಾದ” ಹೊಸ ಶ್ರೇಣಿಯ Chromebooks ಅನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದೆ.

Read More

  • ಇನ್ನಷ್ಟು ಓದಿ: ಗೂಗಲ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಾ ಸತ್ತಿದೆ, ಏನು ತಪ್ಪಾಗಿದೆ?

ಪ್ರಶ್ನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಲ್ಯಾಪ್‌ಟಾಪ್‌ಗಳುAcer Chromebook 516 GE, Lenovo IdeaPad Gaming Chromebook ಮತ್ತು Asus Chromebook Vibe CX55 ಫ್ಲಿಪ್, “ಕ್ಲೌಡ್ ಗೇಮಿಂಗ್‌ಗಾಗಿ ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗಿದೆ” – ಇದು Google Stadia ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.

ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಲ್ಯಾಪ್‌ಟಾಪ್‌ಗಳು ಕನಿಷ್ಟ 120Hz, 1600p ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳು, ತಲ್ಲೀನಗೊಳಿಸುವ ಆಡಿಯೊ ಮತ್ತು ವೈಫೈ 6 ಅಥವಾ 6E ಸಂಪರ್ಕದ ರಿಫ್ರೆಶ್ ದರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಅವು ಜಿಫೋರ್ಸ್ ನೌ ಪೂರ್ವಸ್ಥಾಪಿತವಾಗಿ ಬರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಎಕ್ಸ್‌ಬಾಕ್ಸ್ ಕ್ಲೌಡ್ ಗೇಮಿಂಗ್, ಅಮೆಜಾನ್ ಲೂನಾ ಮತ್ತು ಗೂಗಲ್ ಪ್ಲೇ ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತವೆ. ಆದರೂ ಸ್ಟೇಡಿಯಾ ಅಲ್ಲ.

ಲ್ಯಾಪ್‌ಟಾಪ್‌ಗಳು 1080p ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ಸೆಕೆಂಡಿಗೆ 120 ಫ್ರೇಮ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಆಟಗಳನ್ನು ಚಲಾಯಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಗೇಮ್‌ಬೆಂಚ್‌ನಿಂದ ಬೆಂಚ್‌ಮಾರ್ಕ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. 85 ಮಿಲಿಸೆಕೆಂಡ್‌ಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಿರುವ “ಕನ್ಸೋಲ್-ಕ್ಲಾಸ್” ಇನ್‌ಪುಟ್ ಲೇಟೆನ್ಸಿಯನ್ನು Google ಭರವಸೆ ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಟೆಕ್ ದೈತ್ಯ ಬಾಹ್ಯ ತಯಾರಕರಾದ Acer, HyperX, Corsair, Lenovo ಮತ್ತು SteelSeries ಜೊತೆಗೆ ಸಹಭಾಗಿತ್ವವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಅವರ ಬಿಡಿಭಾಗಗಳು ಹೊಸ ಲ್ಯಾಪ್‌ಟಾಪ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ.

ಪ್ಲ್ಯಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ತೊಂದರೆಗೀಡಾದ, ಅಲ್ಪಾವಧಿಯ ಜೀವನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ನಂತರ ತನ್ನ ಕ್ಲೌಡ್ ಗೇಮಿಂಗ್ ಸೇವೆಯನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸುವುದಾಗಿ ಗೂಗಲ್ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ದೃಢಪಡಿಸಿತು. Stadia “ನಾವು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿದ ಬಳಕೆದಾರರೊಂದಿಗೆ ಎಳೆತವನ್ನು ಗಳಿಸಿಲ್ಲ” ಎಂದು Google ಹೇಳಿದೆ, ಆದರೂ ಅದರ ಹಿಂದಿನ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು “ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಗೇಮಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಮೀರಿದೆ” ಎಂದು ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ.

ಗೂಗಲ್‌ನ ಕ್ಲೌಡ್ ತಲೆನೋವುಗಳಿಗೆ ಮತ್ತಷ್ಟು ಸೇರಿಸುವುದು, ಸೇವೆಯಲ್ಲಿ ಹೊರಬರಲು ಆಟಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಸ್ಟೇಡಿಯಾ ಅವರ ಸನ್ನಿಹಿತ ಸಾವಿನ ಬಗ್ಗೆ ಡೆವಲಪರ್‌ಗಳಿಗೆ ಹೇಳಲು ಅವರು ವಿಫಲರಾಗಿದ್ದಾರೆಂದು ತೋರುತ್ತದೆ.

“ಅಯ್ಯೋ ದೇವರೇ. ನವೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ನಾವು ಸ್ಟೇಡಿಯಾಗೆ ಬರಲಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ನೋ ಮೋರ್ ರೋಬೋಟ್ಸ್‌ನ ಮೈಕ್ ರೋಸ್ ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “Google ನಮಗೆ ಪಾವತಿಸಬೇಕಾದ ಹಣವನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು ನಿರಾಕರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಯಾರು ಊಹಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ?”

ಇತರ ಗೇಮಿಂಗ್ ಸುದ್ದಿಗಳಲ್ಲಿ, ಕಂಪನಿಯ ಉದ್ಯೋಗ ಪಟ್ಟಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ವಾಲ್ವ್ ಕೆಲವು ಹೊಸ VR ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ತೋರುತ್ತದೆ.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ