ಲಿಯೊನಾರ್ಡೊ ಡಿಕಾಪ್ರಿಯೊ ಫ್ಯೂಗೀಸ್‌ನ ಪ್ರಾಸ್ ಮೈಕೆಲ್‌ನ ವಿಚಾರಣೆಯಲ್ಲಿ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿ ಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ

  • Whatsapp

ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಫ್ಯೂಜೀಸ್ ಸದಸ್ಯ ಪ್ರಾಸ್ ಮೈಕೆಲ್ ಅವರ ಮುಂಬರುವ ವಿಚಾರಣೆಯಲ್ಲಿ ಲಿಯೊನಾರ್ಡೊ ಡಿಕಾಪ್ರಿಯೊ ಸಾಕ್ಷಿಗಳ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ.

Read More

ಚೀನಾ ಸರ್ಕಾರದ ಪರವಾಗಿ ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತವನ್ನು ಕಾನೂನುಬಾಹಿರವಾಗಿ ಲಾಬಿ ಮಾಡಿದ ಮತ್ತು ಅದರ ಮೊದಲು ಒಬಾಮಾ ಆಡಳಿತಕ್ಕೆ ಕಾನೂನುಬಾಹಿರವಾಗಿ ಕೊಡುಗೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಮೈಕೆಲ್ ನವೆಂಬರ್ 4 ರಿಂದ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್, DC ಯಲ್ಲಿ ವಿಚಾರಣೆಗೆ ಹಾಜರಾಗಲು ಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ಫ್ಯೂಜೀಸ್ ತಮ್ಮ 25 ನೇ ವಾರ್ಷಿಕೋತ್ಸವದ ಪ್ರವಾಸವನ್ನು ಎರಡನೇ ಆಲ್ಬಂ ‘ದಿ ಸ್ಕೋರ್’ ಅನ್ನು ಆಚರಿಸಲು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಊಹಾಪೋಹಗಳು ಸುತ್ತಿಕೊಂಡವು, ಮೂಲತಃ ಹೇಳಿದಂತೆ COVID ಕಾಳಜಿಯಿಂದಲ್ಲ, ಆದರೆ ಮೈಕೆಲ್ ಅವರ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಕಾನೂನು ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ.

ಆಗಸ್ಟ್ 29 ರಂದು ಪ್ರಕಟವಾದ ಕಥೆ ಪಕ್ ಮಲೇಷಿಯಾದ ಸಾರ್ವಭೌಮ ಸಂಪತ್ತಿನ ನಿಧಿ 1 ಮಲೇಷ್ಯಾ ಡೆವಲಪ್‌ಮೆಂಟ್ ಬೆರ್ಹಾಡ್ (1MDB) ಸುತ್ತಲಿನ ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಪಿತೂರಿಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಆಪಾದಿತ ಪಾತ್ರಕ್ಕಾಗಿ ಮೈಕೆಲ್‌ನ ದೋಷಾರೋಪಣೆಯನ್ನು ವಿವರವಾಗಿ ವಿವರಿಸಲಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಪರಾರಿಯಾದ ಉದ್ಯಮಿ ಜೋ ಲೋ ಅವರೊಂದಿಗಿನ ಸಂಪರ್ಕಕ್ಕಾಗಿ ಮೈಕೆಲ್ ಎದುರಿಸಬಹುದಾದ ಗಮನಾರ್ಹ ಜೈಲು ಸಮಯವನ್ನು.

ಅಂತೆ ಒಳಗಿನವರು ವರದಿ, ಭಾನುವಾರ (ಅಕ್ಟೋಬರ್ 9) ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ದಾಖಲಾತಿಗಳು ಮುಂಬರುವ ವಿಚಾರಣೆಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದವು, ಶ್ವೇತಭವನದ ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಜಾನ್ ಕೆಲ್ಲಿ, ಮಾಜಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತಾ ಸಲಹೆಗಾರ ಎಚ್‌ಆರ್ ಮೆಕ್‌ಮಾಸ್ಟರ್ ಮತ್ತು ಡಿಕಾಪ್ರಿಯೊ ಸೇರಿದಂತೆ.

ನಟ, ಅವರ 2013 ರ ಚಲನಚಿತ್ರ ವಾಲ್ ಸ್ಟ್ರೀಟ್ ನ ತೋಳ ಮಲೇಷ್ಯಾ ಮೂಲದ ಸಾರ್ವಭೌಮ ಸಂಪತ್ತು ನಿಧಿಯಿಂದ ಅಪಹರಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾದ ಹಣವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ, ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ 1MDB ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಈಗಾಗಲೇ ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಜ್ಯೂರಿ ಮುಂದೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ.

ಲಿಯೊನಾರ್ಡೊ ಡಿಕಾಪ್ರಿಯೊ
ಲಿಯೊನಾರ್ಡೊ ಡಿಕಾಪ್ರಿಯೊ – ಕ್ರೆಡಿಟ್: ಗೆಟ್ಟಿ

1MDB ಯಿಂದ ಸುಮಾರು $4.5 ಶತಕೋಟಿ USನ ಕಳ್ಳತನವನ್ನು ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಖಾತೆಗಳಿಗೆ ಮಾಸ್ಟರ್‌ಮೈಂಡ್ ಮಾಡಿದ ಆರೋಪಕ್ಕಾಗಿ ಲೋ ಪ್ರಸ್ತುತ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಬೇಕಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಲೋ ಯಾವುದೇ ತಪ್ಪನ್ನು ದೀರ್ಘಕಾಲ ನಿರಾಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಗಮನಾರ್ಹ ಮೊತ್ತದ ಹಣವನ್ನು ತುಂಬುವ ಉದ್ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ” ಕಡಿಮೆ ಮೊತ್ತಕ್ಕೆ US ಗೆ ಸರಿಸುಮಾರು $21.6 ಮಿಲಿಯನ್ ಅನ್ನು ವರ್ಗಾಯಿಸಲು ಮೈಕೆಲ್ ಅನುಕೂಲ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ದೋಷಾರೋಪಣೆಯಲ್ಲಿ ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಲೋ ಪರವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾ, ಮೈಕೆಲ್ ಎರಡು US ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಆಡಳಿತದ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ – ಬರಾಕ್ ಒಬಾಮಾ ಅವರ 2012 ರ ಮರು-ಚುನಾವಣೆಯ ಪ್ರಚಾರಕ್ಕೆ “ಸ್ಟ್ರಾ ಡೋನರ್” ಮೂಲಕ $865,000 ಹಣ ತುಂಬುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಚೀನಾದ ಭಿನ್ನಮತೀಯ ಗುವೊ ವೆಂಗುಯಿ ಅವರನ್ನು ಮರಳಿ ಚೀನಾಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸಲು ಟ್ರಂಪ್‌ಗೆ ಲಾಬಿ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ.

ದೋಷಾರೋಪಣೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಲೋ ಜೊತೆ ಸಹಕರಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಮೈಕೆಲ್‌ಗೆ ಕನಿಷ್ಠ $8 ಮಿಲಿಯನ್ ಪಾವತಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು 1MDB ಗೆ ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಇಲಾಖೆ ತನಿಖೆಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದರೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ $75 ಮಿಲಿಯನ್ ಭರವಸೆ ನೀಡಲಾಯಿತು. ಕಳೆದ ವರ್ಷದ ಜುಲೈನಲ್ಲಿ, ತನಿಖೆಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತವನ್ನು ಲಾಬಿ ಮಾಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಫೆಡರಲ್ ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಜ್ಯೂರಿಯಿಂದ ಮೈಕೆಲ್ ಮೇಲೆ ಆರೋಪ ಹೊರಿಸಲಾಯಿತು.

ಪಕ್ ಮೈಕೆಲ್ ಅವರು ನ್ಯಾಯದ ಆರೋಪದ ಅಡಚಣೆಗೆ ಮತ್ತು ವಿದೇಶಿ ಏಜೆಂಟ್ ಆಗಿ ನೋಂದಾಯಿಸಲು ವಿಫಲವಾದ ಕಡಿಮೆ ಉಲ್ಲಂಘನೆಗೆ ತಪ್ಪೊಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು ಎಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಅವರು 16 ತಿಂಗಳ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುವುದನ್ನು ಇದು ನೋಡಿದೆ, ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರವು ಮಲೇಷ್ಯಾಕ್ಕೆ ಸರಿಯಾಗಿ ಸೇರಿದೆ ಎಂದು ನಂಬುವ ಮೈಕೆಲ್ ಖಾತೆಯಿಂದ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ಸರಿಸುಮಾರು $40 ಮಿಲಿಯನ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಮಿಲಿಯನ್‌ಗಳನ್ನು ಹಿಂತಿರುಗಿಸುತ್ತದೆ.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ