ಯೂರೋವಿಷನ್: ಲಿವರ್‌ಪೂಲ್ ಮೇಯರ್ “ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ ಉಬ್ಬಿಕೊಂಡಿರುವ” ವಸತಿ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಟೀಕಿಸಿದ್ದಾರೆ

  • Whatsapp
ಯೂರೋವಿಷನ್

ಲಿವರ್‌ಪೂಲ್‌ನ ಮೇಯರ್, ಸ್ಟೀವ್ ರೊಥೆರಾಮ್, ಮುಂದಿನ ವರ್ಷದ ಯೂರೋವಿಷನ್ ಸಾಂಗ್ ಸ್ಪರ್ಧೆಗಾಗಿ ನಗರದಲ್ಲಿ “ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿಸಿದ” ವಸತಿ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಟೀಕಿಸಿದ್ದಾರೆ.

Read More

  • ಇನ್ನಷ್ಟು ಓದಿ: ಯೂರೋವಿಷನ್ ಬಿಡ್ ಅನ್ನು ಗೆದ್ದರೆ ಲಿವರ್‌ಪೂಲ್ ಹೇಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ಇಲ್ಲಿದೆ

ಕಳೆದ ವಾರ, ಲಿವರ್‌ಪೂಲ್ ಅನ್ನು ಯುರೋವಿಷನ್ 2023 ರ ಆತಿಥೇಯ ನಗರವೆಂದು ಘೋಷಿಸಲಾಯಿತು, ಉಕ್ರೇನ್ ಪರವಾಗಿ ಸ್ಪರ್ಧೆಯನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಲು ಗ್ಲ್ಯಾಸ್ಗೋವನ್ನು ಸೋಲಿಸಿತು, ಅವರು ರಷ್ಯಾದೊಂದಿಗೆ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಯುದ್ಧದಿಂದಾಗಿ ಈವೆಂಟ್ ಅನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸಂಘಟಕರು ಪರಿಗಣಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಕಟಣೆಯ ನಂತರ ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ, ಸ್ಪರ್ಧೆಯ ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ (ಮೇ 13, 2023) ಲಿವರ್‌ಪೂಲ್‌ನಲ್ಲಿ ವಸತಿ ವೆಚ್ಚಗಳು ಗಗನಕ್ಕೇರಿದವು, ಕೆಲವು ವರದಿಯ ಶುಲ್ಕಗಳು ಪ್ರತಿ ರಾತ್ರಿಗೆ £20,000 ವರೆಗೆ.

ಭಾರಿ ಬೆಲೆ ಏರಿಕೆಯ ವರದಿಗಳ ನಂತರ, ಈವೆಂಟ್ ಸಂಘಟಕರು ವಸತಿಗಾಗಿ ಆಡ್ಸ್ ಅನ್ನು ಪಾವತಿಸದಂತೆ ಅಭಿಮಾನಿಗಳನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು “ಕ್ರೂಸ್ ಹಡಗುಗಳು ಅಥವಾ ಕ್ಯಾಂಪ್‌ಸೈಟ್” ಸೇರಿದಂತೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ನಿಬಂಧನೆಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಸುಳಿವು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

ನಗರದ ಮೇಯರ್ ಕೂಡ ಉಬ್ಬಿದ ವೆಚ್ಚಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಮಾತನಾಡಿದ್ದಾರೆ, “ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ ಉಬ್ಬಿಕೊಂಡಿರುವ ಬೆಲೆಗಳಲ್ಲಿ” ತಮ್ಮ ನಿರಾಶೆಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಅವನು ಹೇಳಿದನು ಬಿಬಿಸಿ ನ್ಯೂಸ್: “ನಮ್ಮ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಇದು ಒಂದು ಮಹಾನ್ ನಗರದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಅದರಾಚೆಗೆ ಉತ್ತಮವಾದ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲು ಒಂದು ಅದ್ಭುತ ಅವಕಾಶವಾಗಿದೆ.

“ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ನಮ್ಮ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿನ ಕೆಲವು ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ನೋಡಲು ತುಂಬಾ ನಿರಾಶಾದಾಯಕವಾಗಿದೆ, ಅವರು ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಅವಕಾಶದಲ್ಲಿ ಜಿಗಿದಿದ್ದಾರೆ.

ರೊಥೆರಾಮ್ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ: “ನಾನು ಈ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಮೊದಲು ಹಲವಾರು ಬಾರಿ ಕರೆದಿದ್ದೇನೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಫುಟ್‌ಬಾಲ್ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ವಿಮಾನಗಳು ಮತ್ತು ವಸತಿಗಾಗಿ ಕಿತ್ತುಹಾಕಲ್ಪಟ್ಟಾಗ.”

ಲಿವರ್‌ಪೂಲ್‌ನ M&S ಬ್ಯಾಂಕ್ ಅರೆನಾ, ಅಲ್ಲಿ ಯೂರೋವಿಷನ್ 2023 ನಡೆಯಲಿದೆ. ಕ್ರೆಡಿಟ್: ಗ್ರೆಗ್ ಬಾಲ್ಫೋರ್ ಇವಾನ್ಸ್/ಅಲಾಮಿ ಸ್ಟಾಕ್ ಫೋಟೋ.

ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಲಿವರ್‌ಪೂಲ್‌ನ ಕ್ರಿಸ್ ಬ್ರೌನ್ ಸಹ ಹೇಳಿದರು ಬಿಬಿಸಿ ನ್ಯೂಸ್ ಅವರ ನಿರಾಶೆ, ಮತ್ತು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ ಬೆಲೆಗಳಲ್ಲಿ ವಸತಿಯನ್ನು ಕಾಯ್ದಿರಿಸದಂತೆ ಅಭಿಮಾನಿಗಳನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು. “ಆ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಪಡೆದ ಯಾರಿಗಾದರೂ ಅವುಗಳನ್ನು ಬುಕ್ ಮಾಡಬೇಡಿ ಎಂದು ನಾವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಹೇಳುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಆಡ್ಸ್‌ಗಳ ಮೇಲೆ ಶುಲ್ಕ ವಿಧಿಸುವ ಜನರಲ್ಲಿ, ಸಂಘಟಕರು “ಲಿವರ್‌ಪೂಲ್ ಯೂರೋವಿಷನ್‌ಗೆ ಏಕೆ ಹೋಗಿದೆ ಎಂಬುದರ ಉತ್ಸಾಹ ಅಥವಾ ನೀತಿಯಲ್ಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾವು ಹೇಳುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ವರ್ತಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುವವರನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಬಿಡ್ ಗೆಲ್ಲುವ ಮುಂದೆ, ಒಂದು ವರದಿ ಲಿವರ್‌ಪೂಲ್ ಎಕೋ ಸಿಟಿ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಯುಕೆ ಸಂಗೀತ, ಯೂರೋವಿಷನ್ ಮತ್ತು ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯನ್ನು ಆಚರಿಸುವ ಪೂರ್ಣ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಯೋಜನೆಗಳಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿತು.

2022 ರ ವಿಜೇತರು ಕಲುಶ್ ಆರ್ಕೆಸ್ಟ್ರಾ ಲಿವರ್‌ಪೂಲ್ ಅನ್ನು ಮುಂದಿನ ವರ್ಷದ ಸ್ಪರ್ಧೆಗೆ ಆತಿಥೇಯ ನಗರವೆಂದು ಘೋಷಿಸುವ ಸುದ್ದಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದರು: “ಮುಂದಿನ ವರ್ಷದ ಯೂರೋವಿಷನ್ ಸಾಂಗ್ ಸ್ಪರ್ಧೆಯು ಲಿವರ್‌ಪೂಲ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿದೆ ಎಂದು ನಮಗೆ ತುಂಬಾ ಸಂತೋಷವಾಗಿದೆ.

ಯುರೋವಿಷನ್ ಸಾಂಗ್ ಕಾಂಟೆಸ್ಟ್ 2023 ಮೇ 13 ರಂದು ಲಿವರ್‌ಪೂಲ್‌ನ M&S ಬ್ಯಾಂಕ್ ಅರೆನಾದಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿದೆ.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ