ಬ್ರೂಕ್ಸ್ ಆರ್ಥರ್, ಗ್ರ್ಯಾಮಿ-ವಿಜೇತ ನಿರ್ಮಾಪಕ ಮತ್ತು ಇಂಜಿನಿಯರ್, ನಿಧನರಾದರು

  • Whatsapp

ಲೀಬರ್ ಮತ್ತು ಸ್ಟಾಲರ್, ದಿ ಗ್ರೇಟ್‌ಫುಲ್ ಡೆಡ್, ಬರ್ಟ್ ಬಚರಾಚ್, ಬ್ರೂಸ್ ಸ್ಪ್ರಿಂಗ್‌ಸ್ಟೀನ್, ವ್ಯಾನ್ ಮಾರಿಸನ್ ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಅನೇಕರ ಹಿಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ ಬಹು ಗ್ರ್ಯಾಮಿ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ವಿಜೇತ ರೆಕಾರ್ಡ್ ನಿರ್ಮಾಪಕ ಮತ್ತು ಎಂಜಿನಿಯರ್ ಬ್ರೂಕ್ಸ್ ಆರ್ಥರ್ ಭಾನುವಾರ (ಅಕ್ಟೋಬರ್ 9) ನಿಧನರಾದರು.

Read More

1936 ರಲ್ಲಿ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ನಗರದಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದ ಅರ್ನಾಲ್ಡ್ ಬ್ರಾಡ್ಸ್ಕಿ, ಸಂಗೀತ ಮನುಷ್ಯ ಪ್ರೌಢಶಾಲೆಯಲ್ಲಿದ್ದಾಗ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಕತ್ತರಿಸಿದನು, ಡೆಕ್ಕಾ ರೆಕಾರ್ಡ್ಸ್ ಮೇಲ್ ರೂಂನಲ್ಲಿ ಅರೆಕಾಲಿಕ ಕೆಲಸವನ್ನು ಗಳಿಸಿದನು. ಅಲ್ಲಿಂದ, ಇಡೀ ವ್ಯವಹಾರವು ಹೇಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಅವನು ನೋಡಬಹುದು.

ಹಲವಾರು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ, ಕ್ಯಾರೋಲ್ ಕಿಂಗ್, ನೀಲ್ ಸೆಡಕಾ, ಬ್ಯಾರಿ ಮನ್ ಮತ್ತು ಸಿಂಥಿಯಾ ವೇಲ್‌ರಂತಹವರ ಜೊತೆಗೆ ಆಲ್ಡನ್ ಮ್ಯೂಸಿಕ್ ಅವರು ಗೀತರಚನೆಕಾರ ಮತ್ತು ಡೆಮೊ ಗಾಯಕರಾಗಿ ಟ್ಯಾಪ್ ಮಾಡಿದರು. ಅಲ್ಲಿ ಅವರು “ಅಟ್ ದಿ ಎಡ್ಜ್ ಆಫ್ ಟಿಯರ್ಸ್” ಅನ್ನು ಬರೆದರು, ಇದನ್ನು ಯುವ ಟೋನಿ ಒರ್ಲ್ಯಾಂಡೊ ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಿದರು, ಅವರು ಆರ್ಥರ್ ಅವರನ್ನು ತಮ್ಮ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಕರಿಗೆ ಪರಿಚಯಿಸಿದರು.

ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಸ್ಟುಡಿಯೋಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಿಟ್‌ಗಳು ರೋಲ್ ಆಗುತ್ತವೆ, ಅಲ್ಲಿ ಆರ್ಥರ್ ಜೆಫ್ ಬ್ಯಾರಿ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲೀ ಗ್ರೀನ್‌ವಿಚ್, ರೈನ್‌ಡ್ರಾಪ್ಸ್‌ನ “ವಾಟ್ ಎ ಗೈ,” ಏಂಜಲ್ಸ್‌ನ “ಮೈ ಬಾಯ್‌ಫ್ರೆಂಡ್ಸ್ ಬ್ಯಾಕ್” ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನವುಗಳಿಗೆ ಕಟ್‌ಗಳನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿದರು.

ಅವನ ಖ್ಯಾತಿಯು ಬೆಳೆದಂತೆ, ಅವನ ರೆಸ್ಯೂಮ್ ಕೂಡ ಬೆಳೆಯಿತು. ಮಿರಾಸೌಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ, ಅವರು ಲೀಬರ್ ಮತ್ತು ಸ್ಟೋಲರ್‌ಗಾಗಿ ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್‌ಗಳನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಡಿಕ್ಸಿ ಕಪ್‌ಗಳ “ಚಾಪೆಲ್ ಆಫ್ ಲವ್”, ಶಾಂಗ್ರಿ-ಲಾಸ್‌ನ “ಲೀಡರ್ ಆಫ್ ದಿ ಪ್ಯಾಕ್”, “ಹ್ಯಾಂಗ್ ಆನ್ ಸ್ಲೂಪಿ” ನಿಂದ ಯುಗದ ಅನೇಕ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಹಾಡುಗಳಿಗೆ ಬೋರ್ಡ್‌ಗಳ ಹಿಂದೆ ಇದ್ದರು. “ದಿ ಮೆಕಾಯ್ಸ್, ಮತ್ತು ಜಾನಿಸ್ ಇಯಾನ್ ಅವರ “ಸೊಸೈಟಿಯ ಚೈಲ್ಡ್.” ಅವರು ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ನ “ಗರ್ಲ್ ಗ್ರೂಪ್” ಧ್ವನಿಯ ಮುಖ್ಯ ವಾಸ್ತುಶಿಲ್ಪಿ ಎಂದು ಪ್ರಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಆರ್ಥರ್ ಫಿಲ್ ರಮೋನ್ ಅವರ ಗಮನವನ್ನು ಸೆಳೆದರು, ಅವರು ಇಂಜಿನಿಯರ್ ಅನ್ನು ತಮ್ಮ A&R ಸ್ಟುಡಿಯೋಸ್‌ಗೆ ಲೊವಿನ್ ಸ್ಪೂನ್‌ಫುಲ್‌ನ ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಕರೆತಂದರು ಮತ್ತು “ಬ್ರೌನ್ ಐಡ್ ಗರ್ಲ್” ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ವ್ಯಾನ್ ಮಾರಿಸನ್ ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ಅವರು ಬ್ಯಾಕಪ್ ಗಾಯನವನ್ನು ಹಾಡಿದರು. ಅವರು “ಚೆರ್ರಿ ಚೆರ್ರಿ,” “ಕೆಂಟುಕಿ ವುಮನ್” ಮತ್ತು ನಿರಂತರವಾದ “ಸ್ವೀಟ್ ಕ್ಯಾರೋಲಿನ್” ಸೇರಿದಂತೆ ಒಂದು ಡಜನ್ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ನೀಲ್ ಡೈಮಂಡ್ ಹಾಡುಗಳನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ರಾಮೋನ್ ತನ್ನ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಪಡೆದಾಗ, ಅವನು ಬಿಲ್ಬೋರ್ಡ್ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಶ್ ಬಾಕ್ಸ್ ನಿಯತಕಾಲಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಪೂರ್ಣ-ಪುಟ ಜಾಹೀರಾತುಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದನು, “ಬ್ರೂಕ್ಸ್ ಆರ್ಥರ್ ಹೊಸ ಮನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾನೆ: A & R.”

ಅವರ ಮೂರು ಗ್ರ್ಯಾಮಿಗಳಲ್ಲಿ ಮೊದಲನೆಯದು 1970 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ಜಾನಿಸ್ ಇಯಾನ್ ಅವರ “ಬಿಟ್ವೀನ್ ದಿ ಲೈನ್ಸ್” LP ನಲ್ಲಿ ಆರ್ಥರ್ ಅವರ ನಿರ್ಮಾಣ ಮತ್ತು ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಕೆಲಸಕ್ಕಾಗಿ ಬಂದಿತು.

ಅವರು ಮೂರರಲ್ಲಿ ಸಂಗೀತ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಕರಾಗಿದ್ದರು ಕರಾಟೆಯ ಹುಡುಗ ನ ನಂತರ ನವೋದಯವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳು ನಾಗರ ಕೈ ನೆಟ್‌ಫ್ಲಿಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಸರಣಿ. ಆರ್ಥರ್ ಅವರಿಂದ “ಗ್ಲೋರಿ ಆಫ್ ಲವ್” ಗಾಗಿ ಆಸ್ಕರ್ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನವನ್ನು ಪಡೆದರು ಕರಾಟೆ ಕಿಡ್ IIಅವರ 20 ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಗ್ರ್ಯಾಮಿ ಗೌರವಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.

ಆರ್ಥರ್ ಧುಮುಕಿದನು ಮತ್ತು ತನ್ನದೇ ಆದ ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್ ಸ್ಟುಡಿಯೋಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದನು, ಮೊದಲ ಸೆಂಚುರಿ ಸೌಂಡ್ (ನೀಲ್ ಡೈಮಂಡ್, ವ್ಯಾನ್ ಮಾರಿಸನ್, ಎವಿ ಸ್ಯಾಂಡ್ಸ್), ಮತ್ತು ಅವನ ಸ್ವಂತ ಬ್ಯಾಂಡ್ ಬ್ರೂಕ್ಸ್ ಆರ್ಥರ್ ಎನ್ಸೆಂಬಲ್ ಅನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಿದನು. ನಂತರ, ಆರ್ಥರ್ ರಾಕ್‌ಲ್ಯಾಂಡ್ ಕೌಂಟಿಯಲ್ಲಿ 914 ಸ್ಟುಡಿಯೋಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾನೆ, ಬ್ರೂಸ್ ಸ್ಪ್ರಿಂಗ್‌ಸ್ಟೀನ್ ತನ್ನ ಮೊದಲ ಆಲ್ಬಂ ಅನ್ನು ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಿದ ಸ್ಥಳವಾಗಿತ್ತು. ಆಸ್ಬರಿ ಪಾರ್ಕ್, ದಿ ವೈಲ್ಡ್‌ನಿಂದ ಶುಭಾಶಯಗಳು, ಇನ್ನೊಸೆಂಟ್ ಮತ್ತು ಇ ಸ್ಟ್ರೀಟ್ ಷಫಲ್ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಓಟಕ್ಕೆ ಹುಟ್ಟಿದೆ.

ಆರ್ಥರ್ ತನ್ನ ದಶಕಗಳ ಸಂಗೀತ ವೃತ್ತಿಜೀವನದಲ್ಲಿ, ಆಶ್‌ಫೋರ್ಡ್ ಮತ್ತು ಸಿಂಪ್ಸನ್‌ನಿಂದ ಆರ್ಟ್ ಗಾರ್ಫಂಕೆಲ್, ಬೆಟ್ಟೆ ಮಿಡ್ಲರ್, ಬ್ಲಡ್, ಸ್ವೆಟ್ ಮತ್ತು ಟಿಯರ್ಸ್, ಡೆಬೊರಾ ಹ್ಯಾರಿ, ಡೆಬ್ಬಿ ಬೂನ್, ಡಸ್ಟಿ ಸ್ಪ್ರಿಂಗ್‌ಫೀಲ್ಡ್, ಗಾರ್ಡನ್ ಲೈಟ್‌ಫೂಟ್, ಜೆರ್ರಿ ಲೀ ಲೆವಿಸ್ ವರೆಗೆ ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಿದ ಸಂಗೀತದವರೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರು. , ಲಿಜಾ ಮಿನ್ನೆಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಅನೇಕರು.

ಆರ್ಥರ್ ರಾಬಿನ್ ವಿಲಿಯಮ್ಸ್ ಮತ್ತು ಆಡಮ್ ಸ್ಯಾಂಡ್ಲರ್‌ರಂತಹವರ ಜೊತೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ, ಮತ್ತು ಸ್ಯಾಂಡ್ಲರ್‌ನ ಅನೇಕ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಿಗೆ ಸಂಗೀತ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಕರಾಗಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ, ಟಿನ್‌ಸೆಲ್‌ಟೌನ್ ಮತ್ತು ಚಲನಚಿತ್ರ ನಿರ್ಮಾಣಗಳಿಗೆ ಪಿವೋಟ್ ಮಾಡಿದ ಕಾರಣ ಲಾಸ್ ಏಂಜಲೀಸ್‌ಗೆ ತೆರಳುವಿಕೆಯು ಫಲಪ್ರದವಾಗಿತ್ತು. ದಿ ವೆಡ್ಡಿಂಗ್ ಸಿಂಗರ್, ಬಿಗ್ ಡ್ಯಾಡಿ, ಕ್ಲಿಕ್, ಫಿಫ್ಟಿ ಫಸ್ಟ್ ಡೇಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಹದವಾದ.

ಆರ್ಥರ್ ಆತ್ಮಚರಿತ್ರೆಗಾಗಿ ಸಂಗೀತದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಜೀವನ ಮತ್ತು ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ವಿವರಿಸಲು ಸಮಯವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡನು, ಅದನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತ ಸಂಪಾದಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮಕ್ಕೆ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ಶ್ರದ್ಧಾಂಜಲಿಯಲ್ಲಿ, ಸ್ಯಾಂಡ್ಲರ್ ದಿವಂಗತ ಸ್ಟುಡಿಯೋ ವೃತ್ತಿಪರರನ್ನು “ನಿಜವಾದ ಮೆನ್ಷ್” ಎಂದು ವಿವರಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಅವರು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ, “ಗ್ರಹದಲ್ಲಿ ಆ ಮನುಷ್ಯನನ್ನು ಯಾರೂ ಇಷ್ಟಪಡುವುದಿಲ್ಲ. ಶುದ್ಧ ದಯೆ. ಪ್ರೀತಿಸುವ. ನೀಡುತ್ತಿದೆ. ಸೃಜನಾತ್ಮಕ. ರೋಗಿ. ಭಾವಪೂರ್ಣ. ಸೂಪರ್ ಮಾನವ. ನಿಜವಾದ ಮಾಂತ್ರಿಕ. ನಮ್ಮ ಕಾಲದ ಕೆಲವು ಶ್ರೇಷ್ಠ ಹಾಡುಗಳನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅವರನ್ನು ಕುಟುಂಬದವರಂತೆ ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ನನಗೆ ಮತ್ತು ಅನೇಕರಿಗೆ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ಮೀರಿ. ”

ಆರ್ಥರ್ “ವಿಶೇಷ, ಸುಂದರ ವ್ಯಕ್ತಿ” ಎಂದು ಹಾಸ್ಯ ನಟ ರಾಬ್ ಷ್ನೇಯ್ಡರ್ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. “ಇನ್ನು ಅಲೆದಾಡುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ, ನೀವು ಮನೆಯಲ್ಲಿದ್ದೀರಿ.”

ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್ ಕಲಾವಿದ ಕರೋಲ್ ಬೇಯರ್ ಸಾಗರ್ ಸೇರಿಸಿದರು, “ಬ್ರೂಕ್ಸ್ ಆರ್ಥರ್, ದೊಡ್ಡ ನಷ್ಟ, ನನ್ನ ಧ್ವನಿಯನ್ನು ಹುಡುಕಲು ನನಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದರು.”

ಆರ್ಥರ್ ಅವರ ಪತ್ನಿ ಮರ್ಲಿನ್, ಅವರ ಪುತ್ರಿಯರಾದ ಜಿಲ್ ಆರ್ಥರ್ ಪೋಸ್ನರ್ ಮತ್ತು ಜಾಕಿ ಆರ್ಥರ್ ಐಸೆನ್‌ಬರ್ಗ್, ಅವರ ಪತಿಗಳು, ಆರಿ ಮತ್ತು ಜೆರ್ರಿ ಕ್ರಮವಾಗಿ, ಮತ್ತು ನಾಲ್ಕು ಮೊಮ್ಮಕ್ಕಳಾದ ಮ್ಯಾಕ್ಸ್‌ವೆಲ್ ಅಬಿಶ್, ಬೆಂಜಮಿನ್ ಪೋಸ್ನರ್, ನಟಾಲಿ ಪೋಸ್ನರ್ ಮತ್ತು ಜೇಡ್ ಐಸೆನ್‌ಬರ್ಗ್ ಮತ್ತು ಸಹೋದರಿ ರೋಚೆಲ್ ಕಪ್ಲಾನ್ ಅವರನ್ನು ಅಗಲಿದ್ದಾರೆ.

ಭಾನುವಾರ (ಅಕ್ಟೋಬರ್ 16) ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಸಿಮಿ ವ್ಯಾಲಿಯ ಮೌಂಟ್ ಸಿನಾಯ್ ಮೆಮೋರಿಯಲ್ ಪಾರ್ಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಶವಾಗಾರಗಳಲ್ಲಿ ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆರ್ಥರ್ ಅವರ ಕುಟುಂಬವು ಹೂವುಗಳಿಗೆ ಬದಲಾಗಿ ದೇಣಿಗೆಗಳನ್ನು ನೀಡಬೇಕೆಂದು ಕೇಳುತ್ತದೆ Chabad.org ಅಥವಾ ಅಮೇರಿಕನ್ ಯಹೂದಿ ವಿಶ್ವ ಸೇವೆ.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ