ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹವು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವಾಗಬಹುದು, ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ

  • Whatsapp

ಅನೇಕ ವಿಷಯಗಳು ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು-ತೀರ್ಪಿನ ಕೊರತೆ, ಒಂದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಪಾನೀಯಗಳು, ಬಹಳ ಸಮಯ ಬರುತ್ತವೆ. ಆದರೆ ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನದ ಸಂಶೋಧಕರು ಇದು ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಉಜ್ಜುವ ಸಂಗತಿಯಾಗಿರಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ ಪತ್ರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಲೈಂಗಿಕ ನಡವಳಿಕೆಯ ಆರ್ಕೈವ್ಸ್ ಆಗಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ, ಇತರರ ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹಕ್ಕೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಜನರು ತಮ್ಮ ಪ್ರಣಯ ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಾಸದ್ರೋಹಿಗಳಾಗಿರುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಕಂಡುಕೊಂಡರು.

ಚಿಂತನೆಯು ಈ ಕೆಳಗಿನಂತಿರುತ್ತದೆ: ಬಗ್ಗೆ ಕಲಿಯುವುದು ಪ್ರಾಬಲ್ಯ ಎಂದು ಭಾವಿಸಲಾಗಿದೆ ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹವು ಅವರ ಸ್ವಂತ ಸಂಬಂಧಕ್ಕೆ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಬದ್ಧತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪರ್ಯಾಯ ಪಾಲುದಾರರ ಬಯಕೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

“ನಮ್ಮ ಇತ್ತೀಚಿನ ಸಂಶೋಧನೆಯಲ್ಲಿ, ಜನರು ಬಳಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಕಡಿಮೆ ಇರುವ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ನಾವು ಗಮನಹರಿಸಿದ್ದೇವೆ [strategies that help them avoid the temptation to cheat]. ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹವು ಸ್ವೀಕಾರಾರ್ಹವಾಗಿದೆ ಎಂಬ ಅಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ನೀಡುವ ಪೀರ್ ಪರಿಸರವು ಅಂತಹ ಒಂದು ಸನ್ನಿವೇಶವಾಗಿರಬಹುದು ಎಂದು ನಾವು ಸೂಚಿಸುತ್ತೇವೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಇತರರು ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಜನರು ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಲು ಪರಿಗಣಿಸುವಾಗ ಹೆಚ್ಚು ಆರಾಮದಾಯಕವಾಗಬಹುದು. ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ ಗುರಿಟ್ ಬಿರ್ನ್ಬಾಮ್, ಅಧ್ಯಯನದ ಲೇಖಕರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು.

ಬಿರ್ನ್ಬಾಮ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಸಂಶೋಧಕರು ನಡೆಸಿತು ಭಿನ್ನಲಿಂಗೀಯ ಏಕಪತ್ನಿ ಸಂಬಂಧಗಳ ಮೇಲೆ ಮೂರು ವಿಭಿನ್ನ ಅಧ್ಯಯನಗಳು. ಎಲ್ಲಾ ಅಧ್ಯಯನಗಳಲ್ಲಿ, ಅವರು ಭಾಗವಹಿಸುವವರನ್ನು ಇತರರ ವಂಚನೆಯ ವರ್ತನೆಗೆ ಒಡ್ಡಿದರು ಮತ್ತು ಅವರು ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಯೋಚಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ಅಥವಾ ಸಂವಹನ ಮಾಡುವಾಗ ಅವರ ನಂತರದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮೊದಲ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ, ಕನಿಷ್ಠ ನಾಲ್ಕು ತಿಂಗಳುಗಳ ಕಾಲ ಬದ್ಧ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಪದವಿಪೂರ್ವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಎರಡು ವೀಡಿಯೊಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿದ್ದಾರೆ – 86 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹವಿದೆ ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಿದ ವೀಡಿಯೊ ಮತ್ತು ಇದು 11 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಇರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಿದ ವೀಡಿಯೊ ಸಂಬಂಧಗಳು. ಸಂಶೋಧಕರು ನಂತರ ಭಾಗವಹಿಸುವವರಿಗೆ ಲೈಂಗಿಕ ಕಲ್ಪನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಬರೆಯಲು ಕೇಳಿದರು. ಸ್ವತಂತ್ರ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಈ ಕಲ್ಪನೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತ ಮತ್ತು ಪರ್ಯಾಯ ಪಾಲುದಾರರ ಕಡೆಗೆ ಬಯಕೆಯ ಮಟ್ಟಗಳಿಗಾಗಿ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡಿದರು.

ವೀಡಿಯೊಗಳ ಮೂಲಕ ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹದ ಹರಡುವಿಕೆಯು ಹೆಚ್ಚು ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕಲಿಯುವುದು ಭಾಗವಹಿಸುವವರ ಪ್ರಸ್ತುತ ಅಥವಾ ಪರ್ಯಾಯ ಪಾಲುದಾರರ ಬಯಕೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ತೋರಿಸಿದೆ.

ಆದರೆ ನಂತರದ ಅಧ್ಯಯನಗಳು ವಿಭಿನ್ನ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ನೀಡಿತು.

ಎರಡನೇ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ, ಕನಿಷ್ಠ 12 ತಿಂಗಳ ಕಾಲ ಬದ್ಧ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಪದವಿಪೂರ್ವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ, ಸಂಶೋಧಕರು ಭಾಗವಹಿಸುವವರನ್ನು ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹ ಅಥವಾ ಶಾಲಾ ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಮೋಸ ಮಾಡುವಂತಹ “ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಅನೈತಿಕ ನಡವಳಿಕೆಯ” ಮತ್ತೊಂದು ಕ್ರಿಯೆಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಂಡರು.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹದ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ಓದುತ್ತಾರೆ:

“ನಾನು ಅವರ ಕೆಲಸದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಸಂದರ್ಶನದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬ ಸುಂದರ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದೆ. ನನಗೆ ಕೆಲಸ ಸಿಕ್ಕಿತು ಮತ್ತು ಅವನೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ. ಕೆಲವು ನಂತರ [sic] ವಾರಗಳ ನಂತರ ಅವರು ನನ್ನನ್ನು ಊಟಕ್ಕೆ ಆಹ್ವಾನಿಸಿದರು. ನಾನು ಎರಡು ಬಾರಿ ಯೋಚಿಸದೆ ಅವರ ಆಹ್ವಾನವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದೆ. ಊಟದ ನಂತರ ನಾವು ಉತ್ಸಾಹದಿಂದ ಚುಂಬಿಸಿದೆವು. ಇದು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮುತ್ತು! ನಾನು ನನ್ನ ಗೆಳೆಯನೊಂದಿಗೆ ವಾಸಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಆದ್ದರಿಂದ ಅವನಿಗೆ ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಏನೂ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ.

ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ವಂಚನೆಯ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ಓದುವಾಗ:

“ನಾನು ನನ್ನ ಅಧ್ಯಯನಕ್ಕೆ ಧನಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಗಡಿಯಾರದ ಸುತ್ತ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯಾಗಿದ್ದೇನೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ನಾನು ಪ್ರಬಂಧವನ್ನು ಬರೆಯಬೇಕಾದಾಗ, ಅದು ನನಗೆ ಸವಾಲಿನ ಅಥವಾ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ನಾನು ಅದನ್ನು ಇತರ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಂದ ನಕಲಿಸುತ್ತೇನೆ. ವಿಷಯಗಳು ಕಠಿಣವಾದಾಗ, ನನಗಾಗಿ ಪ್ರಬಂಧವನ್ನು ಬರೆಯಲು ನಾನು ಯಾರಿಗಾದರೂ ಪಾವತಿಸಬಹುದು. ನಾನು ಪದವಿ ಮತ್ತು ಈ ಪದವಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ.

ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ನಂತರ “ಇತರ ಲಿಂಗದ ಆಕರ್ಷಕ ಅಪರಿಚಿತರ” ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅವರು ಚಿತ್ರಿಸಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿತ ಪಾಲುದಾರರಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆಯೇ ಎಂದು ಸೂಚಿಸಿದರು. ಅವರು ಪಾಲುದಾರರಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ ಜನರ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಪರ್ಯಾಯ ಪಾಲುದಾರರಲ್ಲಿ ಆಸಕ್ತಿಯ ಸೂಚ್ಯಂಕವಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಣಯ ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹದ ಬಗ್ಗೆ ಓದುವವರು ಹೆಚ್ಚು ಹೊಸ ಪಾಲುದಾರರಲ್ಲಿ ಆಸಕ್ತಿಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುವ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ವಂಚನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಓದುವವರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಫೋಟೋಗಳಿಗೆ “ಹೌದು” ಎಂದು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮೂರನೆಯ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ, ಸಂಶೋಧಕರು ಇತರರ ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹಕ್ಕೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಭಾಗವಹಿಸುವವರ ಇತರ ಪಾಲುದಾರರ ಬಯಕೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆಯೇ ಎಂದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಈ ಇತರ ಪಾಲುದಾರರನ್ನು ನೋಡಲು ಅವರು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆಯೇ ಎಂದು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದರು.

ಹಾಗೆ ಮಾಡಲು, ಕನಿಷ್ಠ ನಾಲ್ಕು ತಿಂಗಳ ಕಾಲ ಬದ್ಧ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಪದವಿಪೂರ್ವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಒಂದು ಅಥವಾ ಎರಡು ಸಮೀಕ್ಷೆಗಳ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಓದುತ್ತಾರೆ. ಪ್ರಣಯ ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹದ ಪ್ರಮಾಣವು 85 ಪ್ರತಿಶತ ಎಂದು ಒಬ್ಬರು ಅಂದಾಜಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಇನ್ನೊಬ್ಬರು 85 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ವಂಚನೆಯ ಹರಡುವಿಕೆ ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ನಂತರ ಸಂಶೋಧನಾ ಸಹಾಯಕರೊಂದಿಗೆ ಸಂವಹನ ನಡೆಸಲು ತ್ವರಿತ ಸಂದೇಶ ಕಳುಹಿಸುವ ವೇದಿಕೆಯನ್ನು ಬಳಸಿದರು, ಅವರ ಫೋಟೋ ವಿರುದ್ಧ ಲಿಂಗದ “ಆಕರ್ಷಕ” ಸದಸ್ಯರಾಗಿದ್ದರು. ಸಂಶೋಧನಾ ಸಹಾಯಕರು ಭಾಗವಹಿಸುವವರ ಹವ್ಯಾಸಗಳು ಮತ್ತು ಆಸಕ್ತಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಳಿದರು ಮತ್ತು ಸಂದರ್ಶನದ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು, “ನೀವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ನನ್ನ ಕುತೂಹಲವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದ್ದೀರಿ! ನಾನು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಮತ್ತೆ ನೋಡಲು ಆಶಿಸುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಈ ಬಾರಿ ಮುಖಾಮುಖಿಯಾಗುತ್ತೇನೆ. ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ಆ ಸಂದೇಶಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲು ಮತ್ತು ಅವರ ಸಂದರ್ಶಕರ ಲೈಂಗಿಕ ಅಪೇಕ್ಷಣೀಯತೆಯನ್ನು ಮತ್ತು ಅವರ ಪ್ರಸ್ತುತ ಸಂಬಂಧಕ್ಕೆ ಅವರ ಬದ್ಧತೆಯನ್ನು ರೇಟ್ ಮಾಡಲು ಕೇಳಲಾಯಿತು. ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ತಮ್ಮ ಸಂದರ್ಶಕರನ್ನು ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿ ನೋಡಲು ಮಾಡುವ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಿಗೆ ಭಾಗವಹಿಸುವವರ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಸ್ವತಂತ್ರ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡಿದರು.

ರೊಮ್ಯಾಂಟಿಕ್ ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹದ ಸಮೀಕ್ಷೆಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಂಡ ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ಮತ್ತು ಅವರ ಸಂದರ್ಶಕರನ್ನು ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿ ಕಂಡುಕೊಂಡವರು ಮತ್ತೆ ಭೇಟಿಯಾಗುವ ಬಯಕೆಯನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುವ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ಸಂದರ್ಶಕರಿಗೆ ಕಳುಹಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ತೋರಿಸಿವೆ. ಪ್ರಣಯ ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹಕ್ಕೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಂಡ ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ವಂಚನೆಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಂಡವರಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ತಮ್ಮ ಪ್ರಸ್ತುತ ಸಂಬಂಧಗಳಿಗೆ ಕಡಿಮೆ ಬದ್ಧತೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ರೊಮ್ಯಾಂಟಿಕ್ ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹ ಅಥವಾ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ವಂಚನೆಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಂಡಿದ್ದರೂ, ಪುರುಷರು ತಮ್ಮ ಪ್ರಸ್ತುತ ಸಂಬಂಧಗಳಿಗೆ ಮಹಿಳೆಯರಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಬದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಇತರರ ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹಕ್ಕೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಜನರು ತಮ್ಮ ಪ್ರಸ್ತುತ ಸಂಬಂಧಗಳಿಗೆ ಬದ್ಧರಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಕಡಿಮೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಪಾಲುದಾರರನ್ನು ಹುಡುಕುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಈ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡರು.

“ಇತರರ ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹಕ್ಕೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಂಡ ನಂತರ, ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ತಮ್ಮ ಸಂಬಂಧಕ್ಕೆ ಕಡಿಮೆ ಬದ್ಧತೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಪರ್ಯಾಯ ಪಾಲುದಾರರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಯಕೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದರು. ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಾಬಲ್ಯವನ್ನು ಬೆಳೆಸುವ ಪರಿಸರಗಳು ಪ್ರಸ್ತುತ ಪಾಲುದಾರರೊಂದಿಗೆ ಬಂಧವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಪ್ರೇರಣೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಈ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ, ಬಹುಶಃ ಪರ್ಯಾಯ ಪಾಲುದಾರರ ಬಯಕೆಯನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ವೇದಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿಸುತ್ತದೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸರಗಳು ಜನರನ್ನು ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹಕ್ಕೆ ನೇರವಾಗಿ ‘ಸೋಂಕಿಗೆ’ ಗುರಿಯಾಗಿಸಬಹುದು” ಎಂದು ಬಿರ್ನ್‌ಬಾಮ್ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಪರ್ಯಾಯ ಪಾಲುದಾರನನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳುವ ಅಥವಾ ಇನ್ನೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿ ನೋಡಲು ಬಯಸುವ ಚಿಹ್ನೆಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಿದರೆ ಅದು ನಿಜವಾಗಿ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿರುವ ಪರಿಸರಗಳು “ಪ್ರಲೋಭಿಸುವ ಪರ್ಯಾಯಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವ ಪರವಾಗಿ ಸಂಬಂಧ ನಿರ್ವಹಣೆಯ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಆದ್ಯತೆಗಳನ್ನು ತ್ಯಜಿಸುವುದನ್ನು” ಸಮರ್ಥಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಲೇಖಕರು ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ “ವ್ಯಭಿಚಾರದ ಮಾನದಂಡಗಳಿಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ, ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ ನೀಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಆ ಮೂಲಕ ತಪ್ಪಿತಸ್ಥ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು ಅಥವಾ ಪ್ರಸ್ತುತ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುವ ಪ್ರೇರಣೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹದ ಕಡೆಗೆ ಪ್ರತಿರೋಧವನ್ನು ಮೃದುಗೊಳಿಸಬಹುದು.” ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇತರರ ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹದ ಬಗ್ಗೆ ನಿಖರವಾಗಿ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಅಥವಾ ಅದರ ಸುತ್ತಲೂ ಇರುವುದು ಹೇಗೆ ವಿಶ್ವಾಸದ್ರೋಹಿಯಾಗಲು ಜನರ ಸ್ವಂತ ಉತ್ಸಾಹದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಶೋಧನೆ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

“ದ್ರೋಹವು ಪ್ರಚಲಿತದಲ್ಲಿರುವ ಪರಿಸರಗಳು ಜನರನ್ನು ಮೋಸಗಾರರನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ಹಾಗಿದ್ದರೂ, ಯಾರಾದರೂ ಈಗಾಗಲೇ ವಂಚನೆಗೆ ಗುರಿಯಾಗಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹಕ್ಕೆ ಅವಕಾಶಗಳು ಬಂದರೆ, ಈ ಪರಿಸರಗಳು ನೈತಿಕ ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವ ಮತ್ತು ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಅಲ್ಪಾವಧಿಯ ಪ್ರಲೋಭನೆಗಳಿಗೆ ಒಳಗಾಗುವ ನಡುವಿನ ಸಂಘರ್ಷವನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಅಗತ್ಯವಾದ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಒತ್ತಡವನ್ನು ನೀಡಬಹುದು, ”ಬಿರ್ನ್‌ಬಾಮ್ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. .

ರೊಮಾನೋ ಸ್ಯಾಂಟೋಸ್ ಅನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ Instagram.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ