ಟಾರಂಟುಲಾ, ಅಸ್ಥಿಪಂಜರಗಳು, ಫ್ರಾಂಕೆನ್‌ಸ್ಟೈನ್ ಮತ್ತು ನಾಸಾದ H(ಅಲೋವೀನ್) ಎಕ್ಸೋಪ್ಲಾನೆಟ್‌ಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಎಲ್ಲವೂ ಭಯಾನಕವಾಗಿದೆ

  • Whatsapp

ನಾಸಾದ ಹ್ಯಾಲೋವೀನ್: ನಾಸಾ ತನ್ನ ಅನುಯಾಯಿಗಳಿಗೆ ಎಕ್ಸೋಪ್ಲಾನೆಟ್‌ಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಸುವ ವಿಶಿಷ್ಟತೆಯನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದೆ. ಈ ಹ್ಯಾಲೋವೀನ್ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ, US-ಆಧಾರಿತ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಸಂಸ್ಥೆಯು ತಮ್ಮ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಖಾತೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಭಯಾನಕ ಮತ್ತು ಸ್ಪೂಕಿ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ಲಾನೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಮೀಸಲಾಗಿರುವ ವೆಬ್‌ಪುಟವನ್ನು ವಿವರಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ.ಇದನ್ನೂ ಓದಿ – ನಾಸಾ ಬ್ಲೂ ಕಾಸ್ಮಿಕ್ ಬಬಲ್ ಅನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುತ್ತದೆ. 7100 ಬೆಳಕಿನ ವರ್ಷಗಳ ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ಈ ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ನೆಬ್ಯುಲಾ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲೇಬೇಕಾದದ್ದು

Read More

ಎಕ್ಸೋಪ್ಲಾನೆಟ್ ಎಂದರೇನು?

ಎಕ್ಸೋಪ್ಲಾನೆಟ್ ನಮ್ಮ ಸೌರವ್ಯೂಹದಲ್ಲಿಲ್ಲದ ಗ್ರಹವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದು ನಕ್ಷತ್ರದ ಸುತ್ತ ಸುತ್ತುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನೂ ಓದಿ – ಚಂದ್ರ ಹೇಗೆ ರೂಪುಗೊಂಡಿತು ಗೊತ್ತಾ? ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಹೊಸ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಹುಡುಕು

ನಾಸಾದ ‘ಹೆಕ್ಸೋಪ್ಲಾನೆಟ್‌ಗಳು’

ಈ ಹ್ಯಾಲೋವೀನ್‌ನಲ್ಲಿ, NASA ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರನ್ನು ಅವರ ಭಯಾನಕ ಎಕ್ಸೋಪ್ಲಾನೆಟ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಬೆರಗುಗೊಳಿಸಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ, ಅದನ್ನು ‘ಹೆಕ್ಸೋಪ್ಲಾನೆಟ್‌ಗಳು’ ಎಂದು ಕರೆಯಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ, “ಇದರ ಭಯಾನಕ ಋತು ಮತ್ತು ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ಲಾನೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಆಚರಿಸುವ ಸಮಯ, ಅಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿದಿನ ಹ್ಯಾಲೋವೀನ್” ಎಂದು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದೆ. ಇದನ್ನೂ ಓದಿ – ನಾಸಾದ ಸಿಬ್ಬಂದಿ-5 ಮಿಷನ್‌ನ ಭಾಗವಾಗಿ ಮೊದಲ ಸ್ಥಳೀಯ ಅಮೆರಿಕನ್ ಮಹಿಳೆ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶವನ್ನು ತಲುಪಿದ್ದಾರೆ

ಟಾರಂಟುಲಾ ನೆಬುಲಾ

ನಾಸಾ ಟರಂಟುಲಾ ನೆಬ್ಯುಲಾ ಎಂದು ಅಡ್ಡಹೆಸರು ಹೊಂದಿರುವ ದೊಡ್ಡ ಮೆಗೆಲಾನಿಕ್ ಕ್ಲೌಡ್ ಗ್ಯಾಲಕ್ಸಿಯ ದೈತ್ಯಾಕಾರದ ಜೇಡದಂತಹ ರಚನೆಯನ್ನು ಎತ್ತಿಕೊಂಡು. ನಕ್ಷತ್ರದ ಆಕಾರದಲ್ಲಿರುವ ನಕ್ಷತ್ರಪುಂಜವು ಸಾವಿರಾರು ಯುವ ನಕ್ಷತ್ರಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

ವಿಚ್-ಹೆಡ್ ನೆಬ್ಯುಲಾ

ಹಸಿರು ಬಣ್ಣದ ಮಂಜುಗಡ್ಡೆಯ ಗ್ಯಾಲಕ್ಸಿಯ ರಚನೆಯು ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶಕ್ಕೆ ಕಿರುಚುತ್ತಿರುವ ಮಾಟಗಾತಿಯಂತೆ ಕಾಣುತ್ತದೆ. ಬೇಬಿ ನಕ್ಷತ್ರಗಳು ಕುದಿಸುತ್ತಿರುವ ನೀಹಾರಿಕೆಯ ಮೋಡಗಳು ಬೃಹತ್ ನಕ್ಷತ್ರಗಳಿಂದ ಬೆಳಗುತ್ತಿವೆ. ಮೋಡದಲ್ಲಿನ ಧೂಳನ್ನು ನಕ್ಷತ್ರದ ಬೆಳಕಿನಿಂದ ಹೊಡೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ಅತಿಗೆಂಪು ಬೆಳಕಿನಿಂದ ಹೊಳೆಯುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಸ್ಪೇಸ್-ಅಸ್ಥಿಪಂಜರ

ಸಾಂಕೇತಿಕವಾಗಿ ತನ್ನ ಮೂಳೆಗಳನ್ನು ಬಡಿದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವ ಗ್ರಹ. NASA ಎಕ್ಸೋಪ್ಲಾನೆಟ್ ‘ಒಸಿರಿಸ್’ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳುತ್ತದೆ, “ಹ್ಯಾಲೋವೀನ್ ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಅಸ್ಥಿಪಂಜರಗಳು ಏರಿದಾಗ, ಅವರ ಸಮಾಧಿಗಳನ್ನು ತೊರೆಯುವಾಗ ಅವರ ಮೂಳೆಗಳು ಬಡಿಯುತ್ತವೆ. ಆದರೆ ಮೂಳೆಗಳ ರಾಶಿಯು ತಲೆಕೆಡಿಸಿಕೊಳ್ಳದ ಸ್ಥಳವನ್ನು ನಾವು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ: ಒಂದು ಗ್ರಹವು ರೂಪಕವಾಗಿ ಅದರ ಮಾಂಸವನ್ನು ಅದರ ಮೂಳೆಗಳಿಂದ ತೆಗೆದುಹಾಕಿದೆ.

SSSSPACE SSSSNAKE

ಹತ್ತಾರು ಸೌರವ್ಯೂಹಗಳನ್ನು ನುಂಗುವಷ್ಟು ದೊಡ್ಡದಾದ ಹಾವಿನಂತೆ ಕಾಣುವ ಬೃಹತ್ ಮೋಡವನ್ನು ನಾಸಾ ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.

ಫ್ರಾಂಕೆನ್‌ಸ್ಟೈನ್ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ಲಾನೆಟ್

ನೆಪ್ಚೂನ್ ತರಹದ ಆಕಾಶದ ಸುಂಟರಗಾಳಿಯ ವಿರುದ್ಧ ಮಿಂಚಿನ ಬಿರುಕುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಗ್ರಹ. ಅಲ್ಲಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಫ್ರಾಂಕೆನ್‌ಸ್ಟೈನ್‌ಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಪವರ್ ಬ್ಯಾಂಕ್.

NASA ಕೆಲವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ತಂಪಾದ ವಾಲ್‌ಪೇಪರ್‌ಗಳು, ಡಿಜಿಟಲ್ ಸಭೆಯ ಹಿನ್ನೆಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಮುದ್ರಿಸಬಹುದಾದ ಪೋಸ್ಟರ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಹ ಬಂದಿದೆ, NASAದ ‘Galaxy of Horrors’ ನಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ: http://Exoplanets.nasa.gov/galaxy

.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ