ಜಾನ್ ಲೆಜೆಂಡ್ ಕಾನ್ಯೆ ವೆಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ “ಕಪ್ಪುತನ-ವಿರೋಧಿ ಮತ್ತು ಯೆಹೂದ್ಯ ವಿರೋಧಿ” ಯ ಮೇಲೆ ಹೊಡೆದಿದ್ದಾನೆ

  • Whatsapp

ರಾಪರ್ ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಯೆಹೂದ್ಯ ವಿರೋಧಿ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳ ಸರಣಿಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡ ನಂತರ ಜಾನ್ ಲೆಜೆಂಡ್ ಕಾನ್ಯೆ ವೆಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೊಡೆದಿದ್ದಾರೆ.

Read More

ಕಳೆದ ಭಾನುವಾರ (ಅಕ್ಟೋಬರ್ 9), ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಯೆಹೂದ್ಯ ವಿರೋಧಿ ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ವೆಸ್ಟ್ ಅವರ ಟ್ವಿಟರ್ ಮತ್ತು ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ಖಾತೆಗಳನ್ನು ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸಿದ್ದರು. ಟ್ವಿಟರ್‌ನ ವಕ್ತಾರರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ BuzzFeed ಸುದ್ದಿ “Twitter ನ ನೀತಿಗಳ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯಿಂದಾಗಿ ಪ್ರಶ್ನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಖಾತೆಯನ್ನು ಲಾಕ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು.

ಜ್ಯಾಕ್ ಆಂಟೊನಾಫ್, ಜೇಮೀ ಲೀ ಕರ್ಟಿಸ್ ಮತ್ತು ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮಹಿಳೆ ಅಲೆಕ್ಸಾಂಡ್ರಿಯಾ ಒಕಾಸಿಯೊ-ಕಾರ್ಟೆಜ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಕಲಾವಿದರು, ಪ್ರಸಿದ್ಧ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು, ರಾಜಕಾರಣಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ವೆಸ್ಟ್ ಅವರ ಟೀಕೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಟೀಕಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ನಿರೀಕ್ಷಿತ ಟ್ವಿಟರ್ ಮಾಲೀಕ ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್, ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಅವರು ವೆಸ್ಟ್ ಜೊತೆ ಮಾತನಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು “ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ [his] ಅವರ ಇತ್ತೀಚಿನ ಟ್ವೀಟ್ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ, ಅವರು ಹೃದಯಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡರು ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ.

ಕಳೆದ ವಾರ, ವೆಸ್ಟ್ ಅವರು ಪ್ಯಾರಿಸ್ ಫ್ಯಾಶನ್ ವೀಕ್‌ನಲ್ಲಿ ‘ವೈಟ್ ಲೈವ್ಸ್ ಮ್ಯಾಟರ್’ ಎಂಬ ಘೋಷಣೆಯೊಂದಿಗೆ ಶರ್ಟ್ ಧರಿಸಿದ ನಂತರ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿವಾದವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದರು.

ನಿನ್ನೆ (ಅಕ್ಟೋಬರ್ 10) ಟ್ವಿಟರ್‌ಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು, ಜಾನ್ ಲೆಜೆಂಡ್ – ಈ ಹಿಂದೆ ಅನೇಕ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ವೆಸ್ಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸಹಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ – “ಈ ಎಲ್ಲ ‘ಮುಕ್ತ, ಸ್ವತಂತ್ರ ಚಿಂತಕರು’ ಯಾವಾಗಲೂ ಅದೇ ಹಳೆಯ ಕಪ್ಪು ವಿರೋಧಿ ಮತ್ತು ಸೆಮಿಟಿಸಂನಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ಇಳಿಯುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದು ವಿಚಿತ್ರವಾಗಿದೆ.”

ಆ ಟ್ವೀಟ್ ಅನ್ನು ನೀವು ಕೆಳಗೆ ನೋಡಬಹುದು.

ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು, ಲೆಜೆಂಡ್ ಅವರು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ವೆಸ್ಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ನಿಕಟ ಸ್ನೇಹಿತರಾಗದಿರಲು ಕಾರಣವನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದರು. ಈ ಜೋಡಿಯ ವಿಭಿನ್ನ ರಾಜಕೀಯ ದೃಷ್ಟಿಕೋನಗಳು ಅವರ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ತುಂಬಾ ಹೆಚ್ಚು ಎಂದು ಅವರು ಈ ಹಿಂದೆ ವಿವರಿಸಿದ್ದರು.

“ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಏನಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ನಾನು ಅವನನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವನು ನನ್ನೊಂದಿಗೆ ತುಂಬಾ ಅಸಮಾಧಾನಗೊಂಡನು ಮತ್ತು ನಾನು ಜೋ ಬಿಡನ್ ಅವರನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿದೆ [in the US presidential election]. ಅವನು ಅದನ್ನು ಮೀರಬಹುದೇ ಎಂಬುದು ಅವನಿಗೆ ಬಿಟ್ಟದ್ದು, ”ಲೆಜೆಂಡ್ ಹೇಳಿದರು.

ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ರಾಜಕೀಯ ದೃಷ್ಟಿಕೋನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು “ಎಲ್ಲವೂ ಆಗಿರಬೇಕು” ಎಂದು ಸಂಗೀತಗಾರ ಹೇಳಿದರೆ, “ನೀವು ನಂಬುವ ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳು ನಿಮ್ಮ ಪಾತ್ರದ ಸೂಚಕಗಳು ಮತ್ತು ನಿಸ್ಸಂಶಯವಾಗಿ ಅದು ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಗೆ ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ವಿವರಿಸಿದರು.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ