ಗಿಗ್ ವರ್ಕರ್ಸ್ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಬಿಡೆನ್ ಪ್ರಸ್ತಾವನೆಯು ಉಬರ್ ಮತ್ತು ಲಿಫ್ಟ್ ಸ್ಟಾಕ್ ಅನ್ನು ಮುಳುಗಿಸುತ್ತದೆ

  • Whatsapp

ಮಂಗಳವಾರ, ಬಿಡೆನ್ ಆಡಳಿತ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ ಉಬರ್, ಲಿಫ್ಟ್ ಮತ್ತು ಡೋರ್‌ಡ್ಯಾಶ್‌ನಂತಹ ಗಿಗ್ ಎಕಾನಮಿ ಕಂಪನಿಗಳು ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ತಮ್ಮ ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಾಗಿ ವರ್ಗೀಕರಿಸಲು ಒತ್ತಾಯಿಸುವ ಪ್ರಸ್ತಾಪ. ಘೋಷಣೆಯೊಂದಿಗೆ, ಉಬರ್‌ನ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡಾ 17 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದವು, ಲಿಫ್ಟ್ ಶೇಕಡಾ 16 ರಷ್ಟು ಕುಸಿಯಿತು ಮತ್ತು ಡೋರ್‌ಡ್ಯಾಶ್ ಶೇಕಡಾ 12 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದೆ.

ಸುಮಾರು ಒಂದು ದಶಕದಿಂದ, ಗಿಗ್ ಆರ್ಥಿಕ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಂದ ನಿಯೋಜಿಸಲಾದ ಪ್ರಮುಖ ತಂತ್ರ ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ ಲಾಭದಾಯಕವಲ್ಲದ ಘಟಕ ಅರ್ಥಶಾಸ್ತ್ರವನ್ನು ಸೇವೆಗಳ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಮಿಕ ವೆಚ್ಚಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಅಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ. ಕಾರ್ಮಿಕರ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಮುಖ್ಯ ವಿಧಾನವೆಂದರೆ ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗಿಂತ ಸ್ವತಂತ್ರ ಗುತ್ತಿಗೆದಾರರು ಎಂದು ವರ್ಗೀಕರಿಸುವುದು, ಅವರಿಗೆ ಕನಿಷ್ಠ ವೇತನ, ಅಧಿಕಾವಧಿ, ಆರೋಗ್ಯ ವಿಮೆ ಮತ್ತು ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಅನುಕೂಲಕರವಾದ ನಿರಾಶಾದಾಯಕ ಆರ್ಥಿಕ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ತಿರುಗಿಸುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಪಡೆಯುವ ಇತರ ದುಬಾರಿ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸುವುದು.

ಹೊಸ ನಿಯಮವು ಕಾನೂನು ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಉದ್ಯೋಗ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು “ಪ್ರತಿ ಅಂಶವು ಕೆಲಸಗಾರನು ಕೆಲಸಕ್ಕಾಗಿ ಉದ್ಯೋಗದಾತರ ಮೇಲೆ ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ಅವಲಂಬಿತನಾಗಿದ್ದಾನೆಯೇ ಎಂಬುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆಯೇ” ಎಂದು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವ ಕಂಪನಿಗಳಿಗೆ ಕಾರ್ಮಿಕ ಇಲಾಖೆಯು ಅನ್ವಯಿಸಬಹುದಾದ ಬಹು ಅಂಶ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಪುನಃ ಪರಿಚಯಿಸುತ್ತದೆ. .

“ಸ್ವತಂತ್ರ ಗುತ್ತಿಗೆದಾರರು ನಮ್ಮ ಆರ್ಥಿಕತೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ, ಉದ್ಯೋಗದಾತರು ತಮ್ಮ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ಸ್ವತಂತ್ರ ಗುತ್ತಿಗೆದಾರರು ಎಂದು ತಪ್ಪಾಗಿ ವರ್ಗೀಕರಿಸುವುದನ್ನು ನಾವು ನೋಡಿದ್ದೇವೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನಮ್ಮ ರಾಷ್ಟ್ರದ ಅತ್ಯಂತ ದುರ್ಬಲ ಕಾರ್ಮಿಕರಲ್ಲಿ” ಎಂದು ಲೇಬರ್ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಮಾರ್ಟಿ ವಾಲ್ಷ್ ಹೇಳಿದರು. ಒಂದು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತಾಪದ ಮೇಲೆ. “ತಪ್ಪಾದ ವರ್ಗೀಕರಣವು ಕಾರ್ಮಿಕರು ತಮ್ಮ ಫೆಡರಲ್ ಕಾರ್ಮಿಕ ರಕ್ಷಣೆಗಳನ್ನು ಕಸಿದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಅವರ ಪೂರ್ಣ, ಕಾನೂನುಬದ್ಧವಾಗಿ ಗಳಿಸಿದ ವೇತನವನ್ನು ಪಾವತಿಸುವ ಹಕ್ಕು ಸೇರಿದಂತೆ. ತಪ್ಪು ವರ್ಗೀಕರಣದ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಕಾರ್ಮಿಕ ಇಲಾಖೆಯು ಬದ್ಧವಾಗಿದೆ.

ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್-ಆಧಾರಿತ ರೈಡ್-ಹೇಲಿಂಗ್ ಕಂಪನಿಗಳು-ಗಿಗ್ ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಪ್ರಸರಣದ ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿದೆ-ಹೊಂದಿವೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ಹಂತಗಳು ಟಿo ವಿರೋಧಿಸಿ ಇತರ ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳು ಅನುಸರಿಸಬೇಕಾದ ಮೂಲಭೂತ ಕಾರ್ಮಿಕ ಕಾನೂನುಗಳಿಗೆ ಅವರನ್ನು ಒಳಪಡಿಸಬಹುದು. ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗಿನ ಅತ್ಯಂತ ಯಶಸ್ವಿ ಪ್ರಯತ್ನವೆಂದರೆ ಪ್ರೊಪೊಸಿಷನ್ 22: ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದಲ್ಲಿ ಮತದಾನದ ಅಳತೆ, ಉಬರ್, ಲಿಫ್ಟ್, ಡೋರ್‌ಡ್ಯಾಶ್, ಪೋಸ್ಟ್‌ಮೇಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಇನ್‌ಸ್ಟಾಕಾರ್ಟ್ $ 204 ಮಿಲಿಯನ್‌ಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಖರ್ಚು ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಸಾರಾಸಗಟಾಗಿ ಕೊಲ್ಲುವ ಶಾಸನ ಅದು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಕೆಲಸಗಾರರನ್ನು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಾಗಿ ಮರುವರ್ಗೀಕರಿಸಿದೆ.

“ಸ್ವತಂತ್ರ ಗುತ್ತಿಗೆದಾರ” ಎಂಬ ಪದವು ಆರ್ಥಿಕ ವಾಸ್ತವದ ವಿಷಯವಾಗಿ, ಕೆಲಸಕ್ಕಾಗಿ ತಮ್ಮ ಉದ್ಯೋಗದಾತರ ಮೇಲೆ ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿಲ್ಲದ ಮತ್ತು ತಮಗಾಗಿ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಕಾರ್ಮಿಕ ಇಲಾಖೆಯ ಪ್ರಸ್ತಾವನೆಯು ಓದುತ್ತದೆ. “ಅಂತಹ ಕೆಲಸಗಾರರು ಆರ್ಥಿಕತೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಸ್ವತಂತ್ರ ಗುತ್ತಿಗೆದಾರ, ಸ್ವಯಂ ಉದ್ಯೋಗಿ ಮತ್ತು ಸ್ವತಂತ್ರ ಉದ್ಯೋಗಿ ಸೇರಿದಂತೆ ವಿವಿಧ ಹೆಸರುಗಳಿಂದ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲ್ಪಡುತ್ತಾರೆ. ಬಳಸಿದ ಹೆಸರು ಅಥವಾ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಕೆಲಸಗಾರನು ಉದ್ಯೋಗಿಯೇ ಅಥವಾ FLSA ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ವತಂತ್ರ ಗುತ್ತಿಗೆದಾರನೇ ಎಂಬ ಪರೀಕ್ಷೆಯು ಒಂದೇ ಆಗಿರುತ್ತದೆ.

ಈ ಪ್ರಸ್ತಾವನೆಯು ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತದ ಹಿಂದಿನ ನಿಯಮವನ್ನು ಹಿಂತಿರುಗಿಸಲು ಆಡಳಿತದ ಎರಡನೇ ಪ್ರಯತ್ನವಾಗಿದೆ, ಇದು ವ್ಯವಹಾರಗಳಿಗೆ ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ಸ್ವತಂತ್ರ ಗುತ್ತಿಗೆದಾರರಾಗಿ ವರ್ಗೀಕರಿಸಲು ಸುಲಭವಾಯಿತು. ಬಿಡೆನ್ ಕರುಳಿದೆ ಕಳೆದ ವರ್ಷದ ಮೇನಲ್ಲಿ ಟ್ರಂಪ್ ಆಳ್ವಿಕೆಯು ಬಹು-ಅಂಶ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಪೂರ್ವನಿದರ್ಶನಕ್ಕೆ ಮರಳಿತು, ಆದರೆ ಟೆಕ್ಸಾಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಫೆಡರಲ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯ ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗಿದೆ DOL ತೀರ್ಮಾನಿಸಿದ ನಂತರ ಈ ಮಾರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ ನಿಯಮವು ನೀತಿ ಪರ್ಯಾಯಗಳನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಿಲ್ಲ. ಹೊಸ ನಿಯಮವು ಬಹು-ಅಂಶ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಕಾರ್ಮಿಕರ ವರ್ಗೀಕರಣವನ್ನು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸಲು ಮಾನದಂಡವಾಗಿ ಬಳಸಲು ಮರಳುತ್ತದೆ.

ಈ ಗಿಗ್ ಕಂಪನಿಗಳು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಕೆಲಸಗಾರರಿಗೆ “ನಮ್ಯತೆ” ಆದ್ಯತೆ ನೀಡುವ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಉದ್ಯೋಗದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ತಪ್ಪು ವರ್ಗೀಕರಣವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುವ ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ-ಎ ನ್ಯೂ ಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್ op-ed by Uber CEO ದಾರಾ ಖೋಸ್ರೋಶಾಹಿ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು Uber ಚಾಲಕರು “ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಅರ್ಹರು” – ಕಂಪನಿಗಳು ಸ್ವತಂತ್ರ ಗುತ್ತಿಗೆದಾರ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಸಂರಕ್ಷಿಸುವ ರಾಜಿಗಳನ್ನು ಬಯಸುತ್ತವೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, Uber, ಹೈಬ್ರಿಡ್ ವರ್ಕರ್ ವರ್ಗೀಕರಣವನ್ನು ಮುಂದಿಡುತ್ತಿದೆ, ಅದು ಚಾಲಕರಿಗೆ ಉದ್ಯೋಗದ ಕೆಲವು ರಕ್ಷಣೆಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಸ್ವತಂತ್ರ ಗುತ್ತಿಗೆದಾರರ ಕೆಲವು ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅಂತಹ “ಮೂರನೇ ಮಾರ್ಗ” ಒಂದು ರಾಜಿ ಕಡಿಮೆ ಮತ್ತು ಇಂದು ಕಾರ್ಮಿಕರ ಮೇಲೆ ಹೇರಲಾದ ಶೋಷಣೆಯ ಸ್ಥಿತಿಯ ವಿಸ್ತರಣೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ. ಕಳೆದ ಜನವರಿಯಷ್ಟೇ ಕಾನೂನು ವಿದ್ವಾಂಸರಾದ ವೀಣಾ ದುಬಾಲ್ ಮತ್ತು ಜೂಲಿಯೆಟ್ ಬಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆನ್ಯೂ ಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್ ಆಪ್-ಆಧಾರಿತ ಕೆಲಸದ ಶೋಷಣೆಯ ಸ್ವರೂಪವನ್ನು ಹೊರಹಾಕುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಉದ್ಯೋಗಿ ವರ್ಗೀಕರಣಕ್ಕಾಗಿ ವಾದಿಸುತ್ತದೆ.

“ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಕೆಲಸಗಾರರಿಗೆ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಕೆಲಸಗಾರರಿಗೆ ನೀಡಲಾಗುವ ಅದೇ ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಅಗತ್ಯವಿದೆ, ನಿಯೋಜನೆಗಳ ನಡುವಿನ ಸಮಯದ ಪಾವತಿ, ನಿರುದ್ಯೋಗ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಘಟಿಸುವ ಹಕ್ಕು ಸೇರಿದಂತೆ,” ಡುಬಲ್ ಮತ್ತು ಸ್ಕೋರ್. “ವಿತರಣಾ ಕೆಲಸಗಾರರು ಮತ್ತು “ಶಾಪರ್‌ಗಳಿಗೆ” (ದಿನಸಿ ಆದೇಶಗಳನ್ನು ಜೋಡಿಸುವ ಜನರು) ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಹದಗೆಡಿಸಿದ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವು ದುರ್ಬಲ ಕಾರ್ಮಿಕರಿಗೆ ಮೂಲಭೂತ ರಕ್ಷಣೆಗಳು ಎಷ್ಟು ಪ್ರಮುಖವಾಗಿವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ.”

ಪ್ರಸ್ತಾವಿತ ನಿಯಮದ ಮುಂದಿನ ಹಂತಗಳು ಮಧ್ಯಸ್ಥಗಾರರಿಂದ ಇನ್ಪುಟ್ ಅನ್ನು ಪಡೆಯುವುದು. ಮದರ್‌ಬೋರ್ಡ್‌ಗೆ ನೀಡಿದ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ, ಉಬರ್ ಪ್ರಸ್ತಾಪದ ಕುರಿತು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ನೀಡುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದೆ, ಅದು ಈಗ 45-ದಿನಗಳ ಕಾಮೆಂಟ್ ಅವಧಿಯನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸುತ್ತದೆ.

“ಕಾರ್ಮಿಕ ಇಲಾಖೆಯು ಚಾಲಕರ ಮಾತನ್ನು ಆಲಿಸಿತು, ಅವರು ಸ್ವತಂತ್ರ ಗುತ್ತಿಗೆದಾರರಾಗಿ ಬರುವ ಅನನ್ಯ ನಮ್ಯತೆಯನ್ನು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಮತ್ತು ಅಗಾಧವಾಗಿ ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ. “ಇಂದಿನ ಪ್ರಸ್ತಾವಿತ ನಿಯಮವು ಅಳತೆಯ ವಿಧಾನವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಒಬಾಮಾ ಯುಗಕ್ಕೆ ಹಿಂದಿರುಗಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಉದ್ಯಮವು ಘಾತೀಯವಾಗಿ ಬೆಳೆಯಿತು. ಆಳವಾದ ಆರ್ಥಿಕ ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಬಿಡೆನ್ ಆಡಳಿತವು ನಮ್ಮಂತಹ ಕಂಪನಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಗಳಿಸುವ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡ 50 ದಶಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರಿಂದ ಕೇಳುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುವುದು ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿದೆ. ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಮುಂದುವರೆದಂತೆ ಆಡಳಿತ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ವಾಲ್ಷ್‌ರೊಂದಿಗೆ ಮುಂದುವರಿದ ಮತ್ತು ರಚನಾತ್ಮಕ ಸಂವಾದವನ್ನು ನಾವು ಎದುರು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ.

ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಾಗಿ ತಲುಪಿದಾಗ, ಲಿಫ್ಟ್ ಮದರ್‌ಬೋರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಬ್ಲಾಗ್ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗೆ ತೋರಿಸಿದರು ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ ಮಂಗಳವಾರದಂದು. ನಿಯಮವು “ಒಬಾಮಾ ಆಡಳಿತವು ಉದ್ಯೋಗಿ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಬಳಸಿದ ವಿಧಾನವನ್ನು ಹೋಲುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಲಿಫ್ಟ್ ಒತ್ತಿಹೇಳಿದರು ಮತ್ತು ಚಾಲಕರನ್ನು ಮರುವರ್ಗೀಕರಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಒತ್ತಾಯಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ವಾದಿಸಿದರು. ಕಂಪನಿಯು ನಿಯಮವನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತರುವ ಮೊದಲು ಚರ್ಚೆಯ “ಸುದೀರ್ಘ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ” ಯನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಹೈಬ್ರಿಡ್ ಯೋಜನೆಗಳಿಗೆ ಸಲಹೆ ನೀಡುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

“ಸ್ವತಂತ್ರ ಗುತ್ತಿಗೆದಾರರ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ತಿಳಿಸುವ ಯಾವುದೇ ಹೊಸ ನಿಯಮವನ್ನು ಅದು ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವವರಿಗೆ ತಿಳಿಸಬೇಕು: ಕಾರ್ಮಿಕರು” ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ. “ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಆಧಾರಿತ ಕೆಲಸ, ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ, ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ 9 ರಿಂದ 5 ಕೆಲಸದಿಂದ ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ ಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ.”

ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಾಗಿ ಮದರ್‌ಬೋರ್ಡ್‌ನ ವಿನಂತಿಗೆ ಡೋರ್‌ಡ್ಯಾಶ್ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲಿಲ್ಲ.

ಒಬಾಮಾ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ರೈಡ್-ಹೇಲಿಂಗ್ ಕಂಪನಿಗಳು ಘಾತೀಯವಾಗಿ ಬೆಳೆದವು ಎಂಬುದು ಸರಿಯಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಇದು ಆಡಳಿತಕ್ಕೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು ಟೆಕ್ ವಲಯಕ್ಕೆ ಹ್ಯಾಂಡ್ಸ್-ಆಫ್ ವಿಧಾನಹುಡುಕುತ್ತಿರುವ ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಬಂಡವಾಳದ ಪ್ರವಾಹದ ಜೊತೆಗೆ ಆರ್ಥಿಕ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ನಂತರ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆದಾಯ (ಮತ್ತು ಜನರು ಕೆಲಸಕ್ಕಾಗಿ ಹತಾಶರಾಗಿದ್ದಾರೆ). ಇಂದಿನ ಪ್ರಪಂಚವು ಸ್ವಲ್ಪ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ, ಬಡ್ಡಿದರ ಹೆಚ್ಚಳವು ಹೂಡಿಕೆದಾರರನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ ಹಿಮ್ಮೆಟ್ಟುವಿಕೆ ಟೆಕ್ ಬಬಲ್‌ನಿಂದ ಸ್ವಲ್ಪ, ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಕರು ನಿಜವಾಗಿ ಜಾರಿಗೊಳಿಸಲು ಆಸಕ್ತಿ ತೋರುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಶ್ರಮ ಮತ್ತು ವಿರೋಧಿ ಕಾನೂನು. ಭೌತಿಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಬದಲಾದಾಗ ಮತ್ತು ಸೈದ್ಧಾಂತಿಕ ಪರಿಸರವು ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಸಾಗಿದಾಗ ಹಿಂದಿನ ಕಾನೂನು ಆಡಳಿತಕ್ಕೆ ಹಿಂತಿರುಗುವುದು, ಆಶಾದಾಯಕವಾಗಿ, ಅದೇ ಫಲಿತಾಂಶಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಇನ್ನೂ, ಕಾರ್ಮಿಕ ಕಾನೂನುಗಳು ಹೇಗಿರಬೇಕು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಚರ್ಚೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್-ಆಧಾರಿತ ಕಾರ್ಮಿಕ ವೇದಿಕೆಗಳನ್ನು ಅನುಮತಿಸುವುದು ಅಪಾಯಕಾರಿ ಆಟ ಎಂದು ಇತಿಹಾಸವು ತೋರಿಸಿದೆ. ದುಬಲ್ ಮತ್ತು ಇತರರ ಕೆಲಸವು ಕಂಪನಿಗಳು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದೆ ತುಣುಕು-ಕೆಲಸದ ಡಿಜಿಟಲ್ ರೂಪವನ್ನು ಪುನಃ ಪರಿಚಯಿಸಿ ಫೇರ್ ಲೇಬರ್ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ಸ್ ಆಕ್ಟ್‌ನ ಕನಿಷ್ಠ ವೇತನದ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಮರುಪರಿಚಯಿಸುವ ಮೂಲಕ ಜನಾಂಗೀಯ ವೇತನ ಸಂಹಿತೆ ಇದು ಇಂದಿನ ಕಾರ್ಮಿಕ ಕಾನೂನುಗಳಿಂದ ಬಹುಮಟ್ಟಿಗೆ ಕಪ್ಪು ಮತ್ತು ಕಂದು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ವಿನಾಯಿತಿ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಸಾರ್ವಜನಿಕರನ್ನು ವಂಚಿಸುವ ಹತಾಶ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಈ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಂದ ಕಾರ್ಮಿಕ ಪ್ರಸ್ತಾಪಗಳನ್ನು ಏಕೆ ಓದಬೇಕು ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ. ಹಳೆಯ ರೀತಿಯ ಶೋಷಣೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಬಲ್ಯವನ್ನು ಮರು ಕಾನೂನುಬದ್ಧಗೊಳಿಸುವುದು.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ