ಒಂದು ಚುನಾವಣೆ, ನಂತರ ಒಂದು ಪ್ರಯೋಗ, ಸರ್ರೆಯ ಮೇಯರ್ ಮೆಕಲಮ್‌ಗೆ ಅಸಾಮಾನ್ಯ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಒಡ್ಡುತ್ತದೆ

  • Whatsapp

Read More

ಸರ್ರೆ, BC – ಸರ್ರೆ, BC ಯ ಪ್ರಸ್ತುತ ಮೇಯರ್ ಡೌಗ್ ಮೆಕಲಮ್ ಸತತ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ – ಒಂದು ಮತಪೆಟ್ಟಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದು ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ.

2018 ರಲ್ಲಿ ಕಾನೂನು ಮತ್ತು ಸುವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಆಯ್ಕೆಯಾದ ಮೆಕ್‌ಕಲಮ್‌ಗೆ ಇದು ಅಸಾಮಾನ್ಯ ಘಟನೆಯಾಗಿದೆ, ಇದು ಕೆನಡಾದ ಅತಿದೊಡ್ಡ RCMP ಬೇರ್ಪಡುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಸರ್ರೆ ಪೊಲೀಸ್ ಪಡೆಗಳನ್ನು ರಚಿಸುವ ಪ್ರಮುಖ ಭರವಸೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಅವರು ಈಗ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಕಿರುಕುಳದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ವಿಚಾರಣೆಗೆ ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಮೆಕ್‌ಕಲಮ್‌ಗೆ ಏಳು ಸ್ಪರ್ಧಿಗಳು ಉನ್ನತ ಹುದ್ದೆಗೆ ಸವಾಲು ಹಾಕಿದ್ದಾರೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಮೂವರು ಮಾಜಿ ಸಂಸತ್ ಸದಸ್ಯರು ಮತ್ತು ಒಮ್ಮೆ ನಿಷ್ಠಾವಂತ ಕೌನ್ಸಿಲರ್ ಅವರು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿದ ನೀತಿಗಳನ್ನು ಸವಾಲು ಮಾಡಲು ಮೆಕ್‌ಕಲಮ್‌ನ ಸೇಫ್ ಸರ್ರೆ ಒಕ್ಕೂಟದಿಂದ ಪಕ್ಷಾಂತರಗೊಂಡರು.

ಮೇಯರ್, ಎಂಟು ಕೌನ್ಸಿಲರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಆರು ಶಾಲಾ ಟ್ರಸ್ಟಿಗಳನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ಮತದಾರರು ಶನಿವಾರ ತಮ್ಮ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಲಿದ್ದಾರೆ.

ಮೆಕಲಮ್ 1996 ರಿಂದ ಐದನೇ ಬಾರಿಗೆ ಮೇಯರ್ ಆಗಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಈಗ “ಡಗ್ ಗೆಟ್ಸ್ ಇಟ್ ಡನ್” ಎಂಬ ಘೋಷಣೆಯೊಂದಿಗೆ ಕೆಲವು ದೊಡ್ಡ-ಟಿಕೆಟ್ 2018 ಭರವಸೆಗಳ ವಿತರಣೆಯನ್ನು ಹೈಲೈಟ್ ಮಾಡಲು.

ಅವರು ಪುರಸಭೆಯ ಪೋಲೀಸ್ ಪಡೆ ಪರವಾಗಿ RCMP ಅನ್ನು ಹೊರಹಾಕುವುದನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತಾರೆ, ಇದು BC ಯ ಎರಡನೇ ಅತಿದೊಡ್ಡ ನಗರಕ್ಕೆ ಅವಶ್ಯಕವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ನಂಬುತ್ತಾರೆ, ಇದು ಗ್ಯಾಂಗ್-ಸಂಬಂಧಿತ ಗುಂಡಿನ ಅಲೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದೆ.

ಸರ್ರೆ ಪೊಲೀಸ್ ಸೇವೆಗೆ ಪರಿವರ್ತನೆಯು ವಿವಾದಾಸ್ಪದವಾಗಿದೆ. “ಕೀಪ್ ದಿ ಆರ್‌ಸಿಎಂಪಿ ಇನ್ ಸರ್ರೆ” ಎಂಬ ಗುಂಪು ಮೆಕ್‌ಕಲಮ್‌ನ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ತೀವ್ರವಾಗಿ ವಿರೋಧಿಸಿದೆ, ಆದರೆ ಅವರ ಮಾಜಿ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿ ಮತ್ತು ಈಗ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ಬ್ರೆಂಡಾ ಲಾಕ್ ಅವರನ್ನು ಸರ್ರೆ ಕನೆಕ್ಟ್ ಬ್ಯಾನರ್‌ನಡಿಯಲ್ಲಿ ಪೋಲೀಸಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿನ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಹಿಮ್ಮೆಟ್ಟಿಸುವ ಪ್ರತಿಜ್ಞೆಯೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಚುನಾವಣೆಗಳ BC ವಕ್ತಾರ ಆಂಡ್ರ್ಯೂ ವ್ಯಾಟ್ಸನ್, ಸ್ಥಳೀಯ ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಚಾರಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ಕಾನೂನನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿ, ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಜಾಹೀರಾತು ಪ್ರಾಯೋಜಕ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾದ “ಆರ್‌ಸಿಎಂಪಿಯನ್ನು ಸರ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ” ಎಂದು ತನ್ನ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿ ಸರ್ರೆ ಕನೆಕ್ಟ್ ವಿರುದ್ಧ ದೂರು ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಪ್ರತಿ ದೂರನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಎಲ್ಲವೂ ತನಿಖೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಈ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಅದು ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆಯೇ ಎಂಬುದು ಇನ್ನೂ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ ಎಂದು ವ್ಯಾಟ್ಸನ್ ಹೇಳಿದರು.

ಕಳೆದ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಿರಾಣಿ ಅಂಗಡಿಯೊಂದರ ಹೊರಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸುವ ಆರ್‌ಸಿಎಂಪಿ ಪರ ಗುಂಪಿನ ಸದಸ್ಯರೊಬ್ಬರು ತಮ್ಮ ಕಾಲಿನ ಮೇಲೆ ಓಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮೆಕಲಮ್ ಆರ್‌ಸಿಎಂಪಿಗೆ ದೂರು ನೀಡಿದಾಗ ಪೋಲೀಸಿಂಗ್ ಕುರಿತ ಜಗಳವು ತಿರುವು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿತು.

ಆದರೆ ಮೂರು ತಿಂಗಳ ನಂತರ, ಮೆಕಲಮ್ ಅವರ ದೂರಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಕಿಡಿಗೇಡಿತನದ ಆರೋಪ ಹೊರಿಸಲಾಯಿತು, ಅಕ್ಟೋಬರ್ 31 ರಂದು ವಿಚಾರಣೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಲಿದೆ. BC ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಷನ್ ಸೇವೆಯು ತನಿಖೆಯನ್ನು BC RCMP ಪ್ರಮುಖ ಅಪರಾಧ ವಿಭಾಗದಿಂದ ನಿರ್ವಹಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ, ಅದು ಆಧರಿಸಿಲ್ಲ ಸರ್ರೆ.

ಲ್ಯಾಂಗ್ಲಿಗೆ ಇನ್ನೂ ಪೂರ್ಣಗೊಳ್ಳದ ಸ್ಕೈಟ್ರೇನ್ ಅನ್ನು ವೇಗವಾಗಿ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುವುದಾಗಿ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದ ಮೆಕ್‌ಕಲಮ್, ಈಗ 60,000 ಆಸನಗಳ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ನಗರದಲ್ಲಿ ನ್ಯೂಟನ್ ನೆರೆಹೊರೆಗೆ ಸಾರಿಗೆಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ.

ಪದೇ ಪದೇ ಮನವಿ ಮಾಡಿದರೂ ಸಂದರ್ಶನಕ್ಕೆ ಮೆಕಲಮ್ ಲಭ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ.

ಫ್ರೇಸರ್ ವ್ಯಾಲಿ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ರಾಜಕೀಯ ವಿಜ್ಞಾನದ ಸಹ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕರಾದ ಹಮಿಶ್ ಟೆಲ್ಫೋರ್ಡ್, ಪ್ರಸ್ತುತ ಮೇಯರ್ ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಮತದಾರರು ಕೆಲವು ತೋರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಉನ್ನತ ಭರವಸೆಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿದ ಕಾರಣ ಅವರ ವಿಚಾರಣೆಯ ಮೊದಲು ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಕಠಿಣ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ಅವನು ನಂತರ ತಪ್ಪಿತಸ್ಥನೆಂದು ಕಂಡುಬಂದರೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ರೀತಿಯ ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸಿದ ಶಿಕ್ಷೆ ಅಥವಾ ಸಮುದಾಯ ಸೇವೆ ಅಥವಾ ಎರಡನ್ನೂ ನೀಡಿದರೆ, ಅವನು ಇನ್ನೂ ತನ್ನ ಕಚೇರಿಗೆ ಹೋಗಿ ತನ್ನ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು. ನೈತಿಕವಾಗಿ, ಬಹುಶಃ ಅವನು ಮಾಡಬಾರದು, ”ಟೆಲ್ಫೋರ್ಡ್ ಹೇಳಿದರು.

ನಗರವು ಮೆಕ್‌ಕಲಮ್‌ನ ಕಾನೂನು ಬಿಲ್‌ಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸಬಾರದು ಎಂದು ಲಾಕ್ ಹೇಳಿದರು ಏಕೆಂದರೆ ಆಪಾದಿತ ಹಿಟ್ ಮತ್ತು ರನ್ ಅವರು ಕಿರಾಣಿ ಶಾಪಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿದ್ದಾಗ ಅವರ ಸಮಯಕ್ಕೆ ಸಂಭವಿಸಿದೆ.

ಅವರು ಚುಕ್ಕಾಣಿ ಹಿಡಿದಾಗ ಅವರು RCMP ಯ ಬದಲಿಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿದರು, ಲಾಕ್ ಅವರು ಪ್ರಾಂತೀಯ ಅನುಮೋದನೆಯ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಪರಿವರ್ತನೆಯ ಸುತ್ತಲಿನ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು “ಮುಚ್ಚಿದ ಬಾಗಿಲುಗಳ ಹಿಂದೆ” ಕೌನ್ಸಿಲರ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಂದ ಇನ್ಪುಟ್ ಇಲ್ಲದೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಮಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ ವೆಚ್ಚವಾಗುತ್ತದೆ.

“ನಾವು ಇದನ್ನು ಮಾಡಲಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಸಾಧ್ಯತೆಯ ಅಧ್ಯಯನ, ವೆಚ್ಚ-ಲಾಭದ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಭಾವದ ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು ಮಾಡಬಾರದು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದರು ಎಂದು ನಾನು ಎಂದಿಗೂ ಕನಸು ಕಾಣಲಿಲ್ಲ. ಅದರಲ್ಲಿ ಯಾವುದನ್ನೂ ಮಾಡಲಾಗಿಲ್ಲ. ”

ಸರ್ರೆ ಪೊಲೀಸ್ ಸೇವಾ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಕೆನಡಾದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಕೌಂಟರ್ಪಾರ್ಟ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಧಿಕ ವೇತನವನ್ನು ಗಳಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಲಾಕ್ ಹೇಳಿದರು, ಅವರಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 150 ಜನರು ಪ್ರಸ್ತುತ ನಗರದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಇದು 643 ಪರ್ವತಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

“ನಾವು ಆ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು RCMP ಗೆ ಪರಿವರ್ತಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ನಾನು ಈಗಾಗಲೇ RCMP ಯೊಂದಿಗೆ ಆ ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ, ಅವರು ಅವರಿಗೆ ಸೇತುವೆಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಅಥವಾ ಅವರು ತಮ್ಮ ಮೂಲ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳಿಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಬಹುದು” ಎಂದು ಲಾಕ್ ಹೇಳಿದರು.

“ನೈತಿಕ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಮರಳಿ ತರುವುದು ನನಗೆ ಆದ್ಯತೆಯಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ಗ್ಯಾಂಗ್-ಸಂಬಂಧಿತ ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿಯಿಂದ ನಲುಗುತ್ತಿರುವ ವೇಗವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ನಗರದಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸುರಕ್ಷತೆಯು ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದೆ.

ಲಾಕ್, ಇತರ ಇಬ್ಬರು ಕೌನ್ಸಿಲರ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ, 2019 ರಲ್ಲಿ ಸೇಫ್ ಸರ್ರೆ ಒಕ್ಕೂಟವನ್ನು ಮೆಕ್‌ಕಲಮ್‌ನ “ನನ್ನ ಮಾರ್ಗ ಅಥವಾ ಹೆದ್ದಾರಿ” ನಾಯಕತ್ವದ ವಿಧಾನಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಮೇಲೆ ಕೈಬಿಟ್ಟರು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಸರ್ರೆ-ನ್ಯೂಟನ್ ಸಂಸತ್ತಿನ ಮಾಜಿ ಲಿಬರಲ್ ಸದಸ್ಯ ಸುಖ್ ಧಲಿವಾಲ್ ಅವರು ಮೇಯರ್ ರೇಸ್‌ಗೆ ಜಿಗಿಯಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ಪಾರದರ್ಶಕತೆ, ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸುರಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ನವೀಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ವೇಗವಾದ ಅನುಮತಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ಇಲ್ಲ. 1, ನಾವು ಪೊಲೀಸ್ ಪರಿವರ್ತನೆಯನ್ನು ಸುಗಮವಾಗಿ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ, ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ಮತ್ತು ನಾವು ತೆರೆದಿರುತ್ತೇವೆ. ಇದರ ಬೆಲೆ ಎಷ್ಟು ಮತ್ತು ಎಷ್ಟು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ (ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ) ಎಂದು ನಾವು ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ಹೇಳುತ್ತೇವೆ.

ಶಬ್ದದ ದೂರುಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಬೈಲಾ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಅವಕಾಶ ನೀಡುವಂತೆ ಪೋಲೀಸಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಪರಿವರ್ತಿಸಲಾಗುವುದು, ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ವೃತ್ತಿಪರರು ತೊಂದರೆಯಲ್ಲಿರುವ ಜನರಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಕರೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಧಲಿವಾಲ್ ಹೇಳಿದರು.

ಇತರ ಸ್ಲೇಟ್‌ಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಗ್ನಿಶಾಮಕ ದಳಗಳನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು, ಮೊದಲ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ತೆರಿಗೆಗಳನ್ನು ಫ್ರೀಜ್ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಉದ್ಯಾನವನಗಳು ಮತ್ತು ಮನರಂಜನಾ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ರಚಿಸಲು ಅವರ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು “ಕದ್ದಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

“ಈ ಎಲ್ಲಾ ವಿಚಾರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಾನು ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ, ಯುನೈಟೆಡ್ ಸರ್ರೆ ಮುಂದೆ ತಂದಿತು,” ಅವರು ತಮ್ಮ ಸ್ಲೇಟ್ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳಿದರು.

ಜಿನ್ನಿ ಸಿಮ್ಸ್ ಅವರು 2015 ರ ಫೆಡರಲ್ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಅವರ ವಿರುದ್ಧ ಜಯಗಳಿಸುವ ಮೊದಲು 2011 ರಲ್ಲಿ ನ್ಯೂ ಡೆಮಾಕ್ರಟ್ ಸಂಸದರಾಗಲು ಧಲಿವಾಲ್ ಅವರನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದರು. ಅವಳು ಈಗ ಸರ್ರೆ ಫಾರ್ವರ್ಡ್ ಸ್ಲೇಟ್ ಅನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾಳೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅವಳು ಅವನನ್ನು ಮೇಯರ್ ಕುರ್ಚಿಗೆ ಬೈಪಾಸ್ ಮಾಡುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾಳೆ.

ಸಿಮ್ಸ್ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ “ಸಮಗ್ರತೆಯನ್ನು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸಲು” ಬಯಸುತ್ತದೆ. ಕನಿಷ್ಠ ಎರಡು ಇತ್ತೀಚಿನ “ವಿಶೇಷ ಸಭೆಗಳು” ಕೌನ್ಸಿಲರ್‌ಗಳು ಡಜನ್‌ಗಟ್ಟಲೆ ಯೋಜನೆಗಳ ಮೂಲಕ ಧಾವಿಸಿದ್ದರು, ಕಳೆದ ಏಪ್ರಿಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಮತದಾನದ ನಂತರ ನಗರದ ನೈತಿಕ ಆಯುಕ್ತರನ್ನು ಚುನಾವಣೆಯ ನಂತರದವರೆಗೆ ಹೊಸ ದೂರುಗಳನ್ನು ಕೇಳದಂತೆ ತಡೆಯಲು.

ಸಿಮ್ಸ್, ಒಮ್ಮೆ BC ಶಿಕ್ಷಕರ ಒಕ್ಕೂಟದ ನೇತೃತ್ವ ವಹಿಸಿದ್ದ ಶಾಸಕಾಂಗದ ಮಾಜಿ ಸದಸ್ಯೆ, ನಗರದಲ್ಲಿನ ಒಳಗೊಳ್ಳುವಿಕೆ, ಸುರಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಸೇವೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿವಹಿಸುವ ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಯುವಜನರಿಂದ ನಡೆಸಲು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಲಾಯಿತು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ವೈವಿಧ್ಯತೆಯು ನಮ್ಮ ಶಕ್ತಿಯಾಗಿದೆ. ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರತಿಭೆಯ ಪೂಲ್ ಇದೆ. ನಾವು ಕೈಗಾರಿಕಾ ಭೂಮಿಯ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪೂರೈಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ, ”ಎಂದು ಸಿಮ್ಸ್ ಹೇಳಿದರು, ಅವರು ಸರ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಮನರಂಜನಾ ಜಿಲ್ಲೆಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

ಸರ್ರೆ ತನ್ನದೇ ಆದ ಪೋಲೀಸ್ ಸೇವೆಯನ್ನು ಹೊಂದಬೇಕೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಸಿಮ್ಸ್ ಯಾವುದೇ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿಲ್ಲ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇದುವರೆಗೆ ಮಾಡಿದ ವೆಚ್ಚಗಳ ಲೆಕ್ಕಪರಿಶೋಧನೆ ಪೂರ್ಣಗೊಂಡಾಗ ಮತ್ತು ಹೊಸ ಬಲವನ್ನು ಕೈಬಿಟ್ಟರೆ ಒಪ್ಪಂದದ ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಎಷ್ಟು ಹಣ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು 90 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಪರಿವರ್ತನೆಯನ್ನು ಫ್ರೀಜ್ ಮಾಡುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದರು.

“ಇದೀಗ, ನಾವು ಹೊಂದಿರುವುದು ಅವ್ಯವಸ್ಥೆಯಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಡೌಗ್ ಮೆಕಲಮ್ ಮತ್ತು ಬ್ರೆಂಡಾ ಲಾಕ್ ಅವರು ಪರಿವರ್ತನೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ ವ್ಯಾಪಾರ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರಲಿಲ್ಲ, ಅದನ್ನು ತಪ್ಪಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ನಂಬುತ್ತೇನೆ.”

ಸರ್ರೆ ಫಸ್ಟ್‌ನ ಗೋರ್ಡಿ ಹಾಗ್, ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಮಾಜಿ ಲಿಬರಲ್ ಸಂಸದ ಮತ್ತು ಶಾಸಕಾಂಗದ ಸದಸ್ಯ, ತಪ್ಪು ಮಾಹಿತಿಯು ಪೋಲೀಸಿಂಗ್ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಅಸಾಧ್ಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಅವರು ಕೂಡ ಆಡಿಟ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಕೆಲವು ಅಂದಾಜಿನ ಪ್ರಕಾರ $500 ಮಿಲಿಯನ್‌ಗೆ ತಲುಪಿರುವ ಪರಿವರ್ತನೆಯ ವೆಚ್ಚದ ಗೊಂದಲ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಬಹುದೇ ಎಂಬ ಗೊಂದಲವು ನಗರದಲ್ಲಿ ವಿಭಜನೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಸೈಮನ್ ಫ್ರೇಸರ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಅಪರಾಧಶಾಸ್ತ್ರದ ಸಹಾಯಕ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಹಾಗ್ ಹೇಳಿದರು, ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ಪಿಎಚ್‌ಡಿ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದರು. ಸಾರ್ವಜನಿಕ ನೀತಿ.

“ಸರ್ರೆಯ ಜನರು ಈಗ ವಿಭಜನೆಯಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ನಿರಾಶೆಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ಮತ್ತು ನಾವು ಪಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ನೀವು ನಂಬಿದರೆ, ಇದು ಸರ್ರೆ ಪೊಲೀಸ್ ಸೇವೆಯನ್ನು ಯಾರು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಯಾರು RCMP ಅನ್ನು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದರ ನಡುವೆ ಸುಮಾರು 50-50 ವಿಭಜನೆಯಂತೆ ತೋರುತ್ತಿದೆ. ಈ ಹಂತದಲ್ಲಿ, ಅವರು ಅದನ್ನು ಮಾಡಲು ಹೊರಟಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳುವ ಮೂಲಕ ಅವರು ಯಾವುದೇ ವೇಗವನ್ನು ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಅದನ್ನು ಸ್ವತಂತ್ರವಾಗಿ ಮಾಡಿದರು, ”ಹಾಗ್ ಪರ್ವತಗಳನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ಮೆಕಲಮ್‌ನ ತಳ್ಳುವಿಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳಿದರು.

ಪೋಲೀಸಿಂಗ್ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಸರ್ರೆ ಫಸ್ಟ್ ನಾಗರಿಕರನ್ನು ಸಮಾಲೋಚಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಅವರಿಗೆ ಔಪಚಾರಿಕವಾಗಿ ಪ್ರಶ್ನೆಯನ್ನು ಹಾಕುವುದಾಗಿ ಹಾಗ್ ಹೇಳಿದರು.

ದಿ ಕೆನಡಿಯನ್ ಪ್ರೆಸ್‌ನ ಈ ವರದಿಯನ್ನು ಮೊದಲು ಅಕ್ಟೋಬರ್ 11, 2022 ರಂದು ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಯಿತು.

ಸಂಪಾದಕೀಯ ನೀತಿಗಳು ದೋಷವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿ

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ