ಏಂಜೆಲಾ ಲಾನ್ಸ್‌ಬರಿ, ‘ಮರ್ಡರ್, ಶೀ ರೈಟ್’ ಚಿತ್ರದ ತಾರೆ, 96 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ನಿಧನರಾದರು

  • Whatsapp

ಏಂಜೆಲಾ ಲಾನ್ಸ್‌ಬರಿ, ಬ್ರಾಡ್‌ವೇ ಸಂಗೀತ “ಮೇಮ್” ಮತ್ತು “ಜಿಪ್ಸಿ” ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ನೆರಳಿನಲ್ಲೇ ಒದೆಯುವ ದೃಶ್ಯ-ಕದಿಯುವ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ನಟಿ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಟಿವಿ ಸರಣಿ “ಮರ್ಡರ್, ಶೀ ರೈಟ್” ನಲ್ಲಿ ಅಪರಾಧ ಕಾದಂಬರಿಕಾರ ಜೆಸ್ಸಿಕಾ ಫ್ಲೆಚರ್ ಆಗಿ ಅಂತ್ಯವಿಲ್ಲದ ಕೊಲೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಿದಳು. . ಆಕೆಗೆ 96 ವರ್ಷ.

ಲಾನ್ಸ್‌ಬರಿ ತನ್ನ ಮೂವರು ಮಕ್ಕಳ ಹೇಳಿಕೆಯ ಪ್ರಕಾರ ಲಾಸ್ ಏಂಜಲೀಸ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ತನ್ನ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಮಂಗಳವಾರ ನಿಧನರಾದರು. ಅವರು ತಮ್ಮ 97 ನೇ ಹುಟ್ಟುಹಬ್ಬದ ಐದು ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ ನಿಧನರಾದರು.

ಲ್ಯಾನ್ಸ್‌ಬರಿ ತನ್ನ ಬ್ರಾಡ್‌ವೇ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳಿಗಾಗಿ ಐದು ಟೋನಿ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಜೀವಮಾನ ಸಾಧನೆ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಗೆದ್ದಳು. ಅವರು ತಮ್ಮ ಮೊದಲ ಮೂರು ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಎರಡು “ಗ್ಯಾಸ್ಲೈಟ್” (1945) ಮತ್ತು “ದಿ ಪಿಕ್ಚರ್ ಆಫ್ ಡೋರಿಯನ್ ಗ್ರೇ” (1946) ಗೆ ಪೋಷಕ ನಟಿಯಾಗಿ ಅಕಾಡೆಮಿ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದರು ಮತ್ತು 1962 ರಲ್ಲಿ “ದಿ ಮಂಚೂರಿಯನ್ ಕ್ಯಾಂಡಿಡೇಟ್” ಮತ್ತು ಅವರ ಮಾರಕ ಚಿತ್ರಣಕ್ಕಾಗಿ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನಗೊಂಡರು. ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟ್ ಏಜೆಂಟ್ ಮತ್ತು ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಪಾತ್ರದ ತಾಯಿ.

ಆಕೆಯ ಪ್ರಬುದ್ಧ ವರ್ತನೆಯು ನಿರ್ಮಾಪಕರನ್ನು ಆಕೆಯ ನಿಜವಾದ ವಯಸ್ಸಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ವಯಸ್ಸಾದ ಪಾತ್ರವನ್ನು ನೀಡುವಂತೆ ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿತು. 1948 ರಲ್ಲಿ, ಅವಳು 23 ವರ್ಷದವಳಿದ್ದಾಗ, ಅವಳ ಕೂದಲು ಬೂದು ಬಣ್ಣದಿಂದ ಕೂಡಿತ್ತು, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವಳು “ಸ್ಟೇಟ್ ಆಫ್ ದಿ ಯೂನಿಯನ್” ನಲ್ಲಿ ಸ್ಪೆನ್ಸರ್ ಟ್ರೇಸಿಗಾಗಿ ಯೆನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ನಲವತ್ತು ವಾರ್ತಾಪತ್ರಿಕೆ ಪ್ರಕಾಶಕರಾಗಿ ಆಡಬಹುದು.

“ಮೇಮ್” (1966), “ಡಿಯರ್ ವರ್ಲ್ಡ್” (1969), “ಜಿಪ್ಸಿ” (1975) ಮತ್ತು “ಸ್ವೀನಿ ಟಾಡ್” (1979) ಗಾಗಿ ಟೋನಿ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದು, ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಥಿಯೇಟರ್‌ನ ಹಿಟ್ ಆದ ನಂತರ ಅವಳ ಸ್ಟಾರ್‌ಡಮ್ ಮಧ್ಯವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಬಂದಿತು. .

ಅವಳು ಬ್ರಾಡ್‌ವೇಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿದಳು ಮತ್ತು 2007 ರಲ್ಲಿ ಟೆರೆನ್ಸ್ ಮೆಕ್‌ನಾಲಿ ಅವರ “ಡ್ಯೂಸ್” ನಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಂದು ಟೋನಿ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನವನ್ನು ಪಡೆದರು, ಸ್ಟ್ಯಾಂಡ್‌ನಿಂದ ಆಧುನಿಕ ದಿನದ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ಮತ್ತೊಬ್ಬ ಮಾಜಿ-ತಾರೆಯೊಂದಿಗೆ ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತಾ, ಸ್ಕ್ರಾಪಿ, ಬ್ರಷ್ ಮಾಜಿ ಟೆನಿಸ್ ತಾರೆಯಾಗಿ ಆಡುತ್ತಿದ್ದರು. 2009 ರಲ್ಲಿ ಅವರು ತಮ್ಮ ಐದನೇ ಟೋನಿಯನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದರು, ನೋಯೆಲ್ ಕವರ್ಡ್ ಅವರ “ಬ್ಲಿಥ್ ಸ್ಪಿರಿಟ್” ನ ಪುನರುಜ್ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟಿಗಾಗಿ ಮತ್ತು 2015 ರಲ್ಲಿ ಆಲಿವಿಯರ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಗೆದ್ದರು.

ಆದರೆ ಲ್ಯಾನ್ಸ್‌ಬರಿಯ ವ್ಯಾಪಕ ಖ್ಯಾತಿಯು 1984 ರಲ್ಲಿ ಸಿಬಿಎಸ್‌ನಲ್ಲಿ “ಮರ್ಡರ್, ಶೀ ರೈಟ್” ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಅಗಾಥಾ ಕ್ರಿಸ್ಟಿಯವರ ಮಿಸ್ ಮಾರ್ಪಲ್ ಕಥೆಗಳನ್ನು ಸಡಿಲವಾಗಿ ಆಧರಿಸಿ, ಈ ಸರಣಿಯು ಮಧ್ಯವಯಸ್ಕ ವಿಧವೆ ಮತ್ತು ಮೈನೆನ ಕಡಲತೀರದ ಹಳ್ಳಿಯಾದ ಕ್ಯಾಬೋಟ್ ಕೋವ್‌ನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಮಾಜಿ ಬದಲಿ ಶಾಲಾ ಶಿಕ್ಷಕಿ ಜೆಸ್ಸಿಕಾ ಫ್ಲೆಚರ್ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕೃತವಾಗಿದೆ. ಅವರು ನಿಗೂಢ ಕಾದಂಬರಿಕಾರರಾಗಿ ಮತ್ತು ಹವ್ಯಾಸಿ ಲೂಟಿಯಾಗಿ ಗಮನ ಸೆಳೆದಿದ್ದರು.

ಮೊದಲ ಸರಣಿಯ ಸೀಸನ್ ದಣಿದಿದೆ ಎಂದು ನಟಿ ಕಂಡುಕೊಂಡರು.

“ದಿನಕ್ಕೆ 12-15 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ, ಪಟ್ಟುಬಿಡದೆ, ದಿನವಿಡೀ, ದಿನವಿಡೀ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ನಾನು ತಿಳಿದಾಗ ನನಗೆ ಆಘಾತವಾಯಿತು” ಎಂದು ಅವರು ನೆನಪಿಸಿಕೊಂಡರು. “ನಾನು ಒಂದು ಹಂತದಲ್ಲಿ ಕಾನೂನನ್ನು ಕೆಳಗಿಳಿಸಬೇಕಾಯಿತು ಮತ್ತು `ನೋಡಿ, ನಾನು ಈ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳನ್ನು ಏಳು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ; ಎಂಟು ದಿನಗಳು ಆಗಬೇಕು.

ಸಿಬಿಎಸ್ ಮತ್ತು ನಿರ್ಮಾಣ ಕಂಪನಿ ಯುನಿವರ್ಸಲ್ ಸ್ಟುಡಿಯೋ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿತು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ “ಮರ್ಡರ್, ಶೀ ರೈಟ್” ಭಾನುವಾರ ರಾತ್ರಿ ಹಿಟ್ ಆಗಿದ್ದರಿಂದ. ದೀರ್ಘ ದಿನಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ – ಅವಳು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 6 ಗಂಟೆಗೆ ವೆಸ್ಟ್ ಲಾಸ್ ಏಂಜಲೀಸ್‌ನ ಬ್ರೆಂಟ್‌ವುಡ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ತನ್ನ ಮನೆಯನ್ನು ತೊರೆದಳು ಮತ್ತು ಕತ್ತಲೆಯ ನಂತರ ಹಿಂದಿರುಗಿದಳು – ಮತ್ತು ನೆನಪಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಲು ಸಂಭಾಷಣೆಯ ಮರುಪ್ರಶ್ನೆಗಳು, ಲ್ಯಾನ್ಸ್‌ಬರಿ ಸ್ಥಿರವಾದ ವೇಗವನ್ನು ಕಾಯ್ದುಕೊಂಡರು. ಜೆಸ್ಸಿಕಾ ಫ್ಲೆಚರ್ ವಯಸ್ಸಾದ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಸ್ಫೂರ್ತಿಯಾಗಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಸಂತೋಷಪಟ್ಟರು.

“ಚಲನೆಯ ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿನ ಮಹಿಳೆಯರು ಯಾವಾಗಲೂ ಇತರ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಮಾದರಿಯಾಗಲು ಕಷ್ಟಕರ ಸಮಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು” ಎಂದು ಅವರು ಗಮನಿಸಿದರು. “ಅವರು ಯಾವಾಗಲೂ ತಮ್ಮ ಉದ್ಯೋಗಗಳಲ್ಲಿ ಮನಮೋಹಕರಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.”

ಸರಣಿಯ ಮೊದಲ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ, ಜೆಸ್ಸಿಕಾ ಬಹುತೇಕ ಮುಸುಕಿದ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಧರಿಸಿದ್ದರು. ನಂತರ ಅವಳು ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಯನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಳು, ಯಶಸ್ವಿ ಮಹಿಳೆಯಾಗಿ, ಜೆಸ್ಸಿಕಾ ಭಾಗವನ್ನು ಧರಿಸಬೇಕೆಂದು ಲ್ಯಾನ್ಸ್ಬರಿ ತಾರ್ಕಿಕವಾಗಿ ಹೇಳಿದರು.

“ಮರ್ಡರ್, ಶೀ ರೈಟ್” ತನ್ನ 11 ನೇ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ರೇಟಿಂಗ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಉಳಿಯಿತು. ನಂತರ ಸಿಬಿಎಸ್, ಭಾನುವಾರ ರಾತ್ರಿ ಕಿರಿಯ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಾ, ಸರಣಿಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಅನುಕೂಲಕರವಾದ ಮಿಡ್‌ವೀಕ್ ಸ್ಲಾಟ್‌ಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಿತು. ಲಾನ್ಸ್‌ಬರಿ ತೀವ್ರವಾಗಿ ಪ್ರತಿಭಟಿಸಿದರೂ ಪ್ರಯೋಜನವಾಗಲಿಲ್ಲ. ನಿರೀಕ್ಷೆಯಂತೆ, ರೇಟಿಂಗ್‌ಗಳು ಕುಸಿದವು ಮತ್ತು ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಲಾಯಿತು. ಸಮಾಧಾನಕ್ಕಾಗಿ, ಸಿಬಿಎಸ್ ಎರಡು-ಗಂಟೆಗಳ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಾದ “ಮರ್ಡರ್, ಶೀ ರೈಟ್” ಮತ್ತು ಲ್ಯಾನ್ಸ್‌ಬರಿ ನಟಿಸಿದ ಇತರ ವಿಶೇಷತೆಗಳಿಗೆ ಒಪ್ಪಂದ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿತು.

“ಮರ್ಡರ್, ಶೀ ರೈಟ್” ಮತ್ತು ಇತರ ದೂರದರ್ಶನ ಕೆಲಸವು ಅವಳಿಗೆ 18 ಎಮ್ಮಿ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನಗಳನ್ನು ತಂದಿತು ಆದರೆ ಅವಳು ಎಂದಿಗೂ ಗೆಲ್ಲಲಿಲ್ಲ. ಅವರು ಹೆಚ್ಚು ಗೋಲ್ಡನ್ ಗ್ಲೋಬ್ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನಗಳ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ದೂರದರ್ಶನ ನಾಟಕ ಸರಣಿಯಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟಿ ಮತ್ತು ನಾಟಕ ಸರಣಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ನಟಿಗಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಎಮ್ಮಿ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದಿದ್ದಾರೆ.

2008 ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಪ್ರೆಸ್ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ, ಲ್ಯಾನ್ಸ್‌ಬರಿ ಅವರು ಇನ್ನೂ ಸರಿಯಾದ ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸಿದ್ದಾರೆ ಆದರೆ “ಹಳೆಯ, ಕ್ಷೀಣಿಸಿದ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು” ಆಡಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ನನ್ನ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಹಿಳೆಯರು ಅವರು ಹೇಗೆ ಪ್ರತಿನಿಧಿಸಬೇಕೆಂದು ನಾನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ, ಅದು ಸಮಾಜದ ಪ್ರಮುಖ, ಉತ್ಪಾದಕ ಸದಸ್ಯರು.”

“ನಾನು ವ್ಯವಹಾರದಲ್ಲಿದ್ದ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ನಾನು ಪ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದ ವಸ್ತುಗಳ ಮೊತ್ತದಲ್ಲಿ ನಾನು ಆಶ್ಚರ್ಯಚಕಿತನಾಗಿದ್ದೇನೆ. ಮತ್ತು ನಾನು ಇನ್ನೂ ಇಲ್ಲಿದ್ದೇನೆ! ”

(ಎಪಿ)

.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ