ಇರಾನ್ ಈಗ ಐವರು ಫ್ರೆಂಚ್ ಪ್ರಜೆಗಳನ್ನು ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಫ್ರಾನ್ಸ್ ಹೇಳಿದೆ

  • Whatsapp

ಫ್ರಾನ್ಸ್‌ನ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವರು ಮಂಗಳವಾರ ತನ್ನ ಐವರು ಪ್ರಜೆಗಳನ್ನು ಇರಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಯುರೋಪಿಯನ್ ಒಕ್ಕೂಟವು ಟೆಹ್ರಾನ್ ಮೇಲೆ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ವಿಧಿಸಲು ತಾಂತ್ರಿಕ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದೆ, ಅದು ಮುಂದಿನ ವಾರ ಜಾರಿಗೆ ಬರಲಿದೆ.

ಇರಾನ್ ವಿದೇಶಿ ವೈರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ವಾರಗಳ ಅಶಾಂತಿಯ ನಂತರ, ಫ್ರೆಂಚ್ ದಂಪತಿಗಳು ಬೇಹುಗಾರಿಕೆಯನ್ನು ತಪ್ಪೊಪ್ಪಿಕೊಂಡ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಿದ ನಂತರ “ಸರ್ವಾಧಿಕಾರಿ ಆಚರಣೆಗಳು” ಮತ್ತು ಅದರ ನಾಗರಿಕರನ್ನು ಒತ್ತೆಯಾಳಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು ಎಂದು ಫ್ರಾನ್ಸ್ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 6 ರಂದು ಇರಾನ್ ವಿರುದ್ಧ ವಾಗ್ದಾಳಿ ನಡೆಸಿತು.

ಫ್ರಾನ್ಸ್ ತರುವಾಯ ತನ್ನ ಪ್ರಜೆಗಳನ್ನು ಆದಷ್ಟು ಬೇಗ ಇರಾನ್ ತೊರೆಯುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿತು, ಅವರು ಅನಿಯಂತ್ರಿತ ಬಂಧನಗಳ ಅಪಾಯಕ್ಕೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ಇರಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಂಧಿತರಾಗಿರುವ ನಮ್ಮ ಎಲ್ಲ ದೇಶವಾಸಿಗಳನ್ನು ತಕ್ಷಣ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುವಂತೆ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಕೇಳಲು ನಾನು ಇಂದು ಇರಾನ್ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಕ್ಯಾಥರೀನ್ ಕೊಲೊನ್ನಾ ಫ್ರಾನ್ಸ್ ಇಂಟರ್ ರೇಡಿಯೊಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. “ಪ್ರಸ್ತುತ ಐದು ಇವೆ.”

ರಾಷ್ಟ್ರವ್ಯಾಪಿ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಐದನೇ ಪ್ರಜೆಯನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪ್ಯಾರಿಸ್ ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ದೃಢಪಡಿಸಿರಲಿಲ್ಲ. ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಒಂಬತ್ತು ಯುರೋಪಿಯನ್ನರನ್ನು ಅಶಾಂತಿಯಲ್ಲಿ ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಇರಾನ್ ಹೇಳಿದೆ.

ಫ್ರಾನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಇರಾನ್ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧಗಳು ಇತ್ತೀಚಿನ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಹದಗೆಟ್ಟಿವೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಫ್ರಾನ್ಸ್ ಪಕ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿರುವ ಪರಮಾಣು ಮಾತುಕತೆಗಳನ್ನು ಪುನರುಜ್ಜೀವನಗೊಳಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನಗಳು ಸ್ಥಗಿತಗೊಂಡಿವೆ. ಎರಡೂ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ರಾಯಭಾರಿ ಇಲ್ಲ.

ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಪೊಲೀಸ್ ಕಸ್ಟಡಿಯಲ್ಲಿ 22 ವರ್ಷದ ಮಹ್ಸಾ ಅಮಿನಿಯ ಸಾವಿನ ಬಗ್ಗೆ ಇರಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಸರ್ಕಾರದ ವಿರೋಧಿ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳು ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ವಿಧಿಸುವಲ್ಲಿ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್, ಕೆನಡಾ ಮತ್ತು ಬ್ರಿಟನ್‌ಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು EU ಅನ್ನು ತಳ್ಳಿದೆ.

“EU ನಿನ್ನೆ ದಮನದ ಹಿಂದಿನವರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸುವ ನಿರ್ಬಂಧಗಳ ಪ್ಯಾಕೇಜ್‌ನ ತಾಂತ್ರಿಕ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿತು” ಎಂದು ಕೊಲೊನ್ನಾ ಹೇಳಿದರು.

(REUTERS)

.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ