ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನೊಗುಚಿ ಲ್ಯಾಂಪ್‌ಗಳನ್ನು ಎಲ್ಲಿ ಕಂಡುಹಿಡಿಯಬೇಕು-2022 ರ ‘ಇಟ್’ ಲ್ಯಾಂಪ್

  • Whatsapp

Read More

ಇಸಾಮು ನೊಗುಚಿ ದೀಪಗಳು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ – ನೀವು ಹಾಗೆ ಮಾಡುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸದಿದ್ದರೂ ಸಹ. ವಿನ್ಯಾಸ ಪ್ರಿಯರಿಗೆ, ದಿವಂಗತ ಜಪಾನೀ ಕಲಾವಿದನ ದೀಪಗಳು ಆಧುನಿಕತೆಗೆ ಅವರ ಅನೇಕ ಕೊಡುಗೆಗಳ ಒಂದು ವಿಸ್ತರಣೆಯಾಗಿದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಎತ್ತರದ, ಅಸ್ಫಾಟಿಕ ಸೇರಿವೆ ಬಂಡೆ ಮತ್ತು ಕಲ್ಲಿನ ಕೆತ್ತನೆಗಳುಮತ್ತು ಗೌರವಿಸುವುದು ಅವರ ಶಿಲ್ಪ-ಬಳಕೆಯ ತತ್ವಶಾಸ್ತ್ರ. ಆದರೆ ನೀವು ನೊಗುಚಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಎಂದಿಗೂ ಕೇಳದಿದ್ದರೂ ಸಹ, ನೀವು ಎಂದಾದರೂ IKEA ಒಳಗೆ ಕಾಲಿಟ್ಟಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಅಕ್ಕಿ ಕಾಗದದ ದೀಪವನ್ನು ಮನೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗಿದ್ದರೆ ಅವರ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ನೀವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ನೋಡಿದ್ದೀರಿ.

ಜಪಾನೀ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯ ಪ್ರಧಾನವಾದ ಕಾಗದದ ಲ್ಯಾಂಟರ್ನ್ಗಳನ್ನು ನೊಗುಚಿ ಕಂಡುಹಿಡಿದರು ಎಂದು ಹೇಳುವುದಿಲ್ಲ 11 ನೇ ಶತಮಾನದಿಂದ, ಆದರೆ ಅವರು ಅವರಿಗೆ 20 ನೇ ಶತಮಾನದ ಟ್ವಿಸ್ಟ್ ನೀಡಿದರು. “1951 ರಲ್ಲಿ [he] ಲ್ಯಾಂಟರ್ನ್‌ಗಳ ತಯಾರಿಕೆಗೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾದ ಜಪಾನ್‌ನ ಗಿಫು ಪಟ್ಟಣಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿತು. ನೊಗುಚಿ ಮ್ಯೂಸಿಯಂ ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ,”[and] ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಗಿಫು ವಿಧಾನಗಳಿಂದ ತಯಾರಿಸಿದ ಅವರ ಮೊದಲ ದೀಪಗಳನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿದರು, ”ಅವರು ಮಾತ್ರ ಅಲೌಕಿಕ, ಬಹುತೇಕ ಸಂವೇದನಾಶೀಲ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಲು ದೀಪದ ಆಕಾರಗಳನ್ನು ಮಾರ್ಫ್ ಮಾಡಿದರು; ಅವುಗಳು ಭಾರೀ-ಸೆಟ್ ತಳಭಾಗಗಳು, ಬಲ್ಬಸ್ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಳು ಮತ್ತು ತಿರುಚಿದ ಚೌಕಟ್ಟುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದವು. ಅವರು ಅವರನ್ನು ಕರೆದರು ಅಕಾರಿ, ಪ್ರಕಾಶ ಮತ್ತು ತೂಕವಿಲ್ಲದಿರುವಿಕೆ ಎರಡನ್ನೂ ಸೂಚಿಸುವ ಪದ. “ಜನರಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಅಕಾರಿ ತನ್ನ ತಾರ್ಕಿಕತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ,” ಅವರು ಎಂದರು. “ಒಟ್ಟಿಗೆ ಜೀವನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಯುವ ದಂಪತಿಗಳಿಗೆ ಬೇಕಾಗಿರುವುದು ‘ಫುಟಾನ್’ ಮತ್ತು ಮೇಲಿನ ಅಕಾರಿ ಎಂದು ನನಗೆ ಮೊದಲೇ ಹೇಳಲಾಗಿತ್ತು – ಒಂದು ಪ್ಯಾಡ್ ಮತ್ತು ಲೈಟ್, ಅಂದರೆ ಕೇವಲ ಬೆಳಕು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಆದರೆ ಅಕಾರಿಗೆ ಆಕಾರವಿದೆ, ಎಂಬ ಭಾವನೆ.”

ಮೆಂಫಿಸ್ ಗ್ರೂಪ್ ಡಿಸೈನ್‌ಗಳಂತಹ ಇತರ ಹೆಚ್ಚು Pinterest-ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ, ಅಲೆಅಲೆಯಾದ ಸೌಂದರ್ಯದ ತುಣುಕುಗಳ ಜೊತೆಗೆ ಅಕಾರಿ ದೀಪಗಳು ಜನಪ್ರಿಯತೆಯಲ್ಲಿ ಮರುಕಳಿಸಿರುವ ಇಂದಿನವರೆಗೂ ಫಾಸ್ಟ್-ಫಾರ್ವರ್ಡ್ ಆಗಿದೆ. ಅಲ್ಟ್ರಾಫ್ರಾಗೋಲಾ ಕನ್ನಡಿ, ಟೋಗೊ ಸೋಫಾಗಳು, ಮತ್ತು ಇತರ ಬ್ಲಬ್-ಕೋರ್ ತುಣುಕುಗಳು. ಟ್ರಾಯ್ ಶಿವನ್ ಅವರ ಕನಸುಗಳನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ ಆರ್ಕಿಟೆಕ್ಚರಲ್ ಡೈಜೆಸ್ಟ್ ಮನೆ ವೀಡಿಯೊ ಪ್ರವಾಸ? ಈ ದೀಪಗಳ ಯಶಸ್ಸಿನ ಕೀಲಿಯನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡ ಪಾಪ್ ಗಾಯಕನ ಮಾತಿನಲ್ಲಿ “ಬೆಳಕಿನ ಸೂಪ್” ಅನ್ನು ನೀಡುವ ಸಲುವಾಗಿ ಅದು ಅಕಾರಿಗಳಿಂದ ತುಂಬಿತ್ತು: ಅವರು ಪ್ರಾಕ್ಸಿ ಮೂಲಕ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಮಾದಕವಾಗಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅವುಗಳು ಮೃದುವಾದ ಹೊಳಪಿನ Instagram ಫಿಲ್ಟರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಕೋಣೆಗೆ ನೀಡುವುದಕ್ಕೆ ಸಮಾನವಾದ ವಿನ್ಯಾಸವಾಗಿದ್ದು ಅದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಮಾದಕ, ರಂಧ್ರಗಳಿಲ್ಲದ ಮಾರ್ಷ್‌ಮ್ಯಾಲೋನಂತೆ ಕಾಣುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಅಯ್ಯೋ, ಅಕಾರಿಗಳು ಅಗ್ಗವಾಗಿಲ್ಲ. ನೊಗುಚಿ ಮ್ಯೂಸಿಯಂನ ಉಡುಗೊರೆ ಅಂಗಡಿಯಿಂದ ದೀಪವನ್ನು ಮನೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗುವುದರಿಂದ ನಿಮಗೆ ಕೆಲವು ನೂರು ಡಾಲರ್‌ಗಳಷ್ಟು ವೆಚ್ಚವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹರಾಜು ಸೈಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆರ್ಕೈವಲ್ ತುಣುಕುಗಳು 1stDibs ಮತ್ತು ಚೇರೀಶ್ ಸಾವಿರಾರು ಡಾಲರ್ ವೆಚ್ಚವಾಗಬಹುದು.


$1450 ನಲ್ಲಿ 1stDibs


$1800 ನಲ್ಲಿ 1stDibs

ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ನಾವು ಕೇವಲ 1.5 ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ (ನಮ್ಮ ಫೈರ್ ಎಸ್ಕೇಪ್ ಎಣಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಪಾರಿವಾಳ ಗೂಡುಕಟ್ಟುವಿಕೆ) ವಿನ್ಯಾಸ-ಪ್ರೀತಿಯ ಸನ್ಯಾಸಿಗಳಾಗಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ನೊಗುಚಿ ಲ್ಯಾಂಪ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆ ಉತ್ತಮವಾದ ಡೀಲ್‌ಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಇಂಟರ್ನೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಮೊಣಕೈಯನ್ನು ಆಳವಾಗಿ ಪಡೆಯಲು ಪ್ರಪಂಚದ ಎಲ್ಲಾ ಸಮಯದಲ್ಲೂ ನಾವು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಜಪಾನೀಸ್-ಪ್ರೇರಿತ ಡೊಪ್ಪೆಲ್‌ಗ್ಯಾಂಜರ್‌ಗಳು.

ನೀವು ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ನೊಗುಚಿ-ಎಸ್ಕ್ಯೂ ದೀಪಗಳಿಗಾಗಿ ಬೇಟೆಯಾಡಿದಾಗ, “ಅಕ್ಕಿ ಕಾಗದದ ದೀಪ,” “ಬಿದಿರಿನ ದೀಪ,” “ವಾಬಿ-ಸಾಬಿ” ಅಥವಾ “ಜಪಾನೀಸ್-ಶೈಲಿಯ ದೀಪ” ನಂತಹ ಹುಡುಕಾಟ ಪದಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ; ಮತ್ತು ಜಪಾಂಡಿ ವಿನ್ಯಾಸದ ಸೌಂದರ್ಯವನ್ನು ಇಷ್ಟಪಡುವ ಸೈಟ್‌ಗಳನ್ನು ಇಣುಕಿ ನೋಡುವ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ ಮುಜಿ, ಹೇ, ವೆಸ್ಟ್ ಎಲ್ಮ್, ವೇಫೇರ್ಮತ್ತು ವೆಚ್ಚದ ಜೊತೆಗೆ ವಿಶ್ವ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ. ಅಮೆಜಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ನೀವು ಕೈಗೆಟುಕುವ ಬೆಲೆಯ ನೊಗುಚಿ-ಶೈಲಿಯ ದೀಪಗಳನ್ನು ಸಹ ಕಾಣಬಹುದು, ಆದರೆ ಅವುಗಳು ಹೆಲ್ಲಾವನ್ನು ವೇಗವಾಗಿ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತವೆ:


$99.99$84.76 ನಲ್ಲಿ ಅಮೆಜಾನ್

ನೀವು ಸ್ವಲ್ಪ ಕನಿಷ್ಠವಾದ, ಮಧ್ಯ-ಶತಮಾನದ ವಿನ್ಯಾಸದೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯನ್ನು ಝುಝ್ ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಾ ಅಥವಾ IV ಕಂಬದಂತೆ ಕಾಣುವ ಓದುವ ದೀಪವನ್ನು ಹೊಂದಲು ನೀವು ಅನಾರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಆಯಾಸಗೊಂಡಿದ್ದರೆ, ನೊಗುಚಿ-ಪ್ರೇರಿತ ದೀಪಗಳ ಪ್ರಪಂಚವು ಖಚಿತವಾದ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ ನಿಮ್ಮ ಮನೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಮಾಂತ್ರಿಕ ಬೆಳಕಿನಲ್ಲಿ ಬಿತ್ತರಿಸಿ. ಪೆಂಡೆಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ನೇತುಹಾಕುವುದರಿಂದ ಹಿಡಿದು ದೊಡ್ಡ ಗಾತ್ರದ ನೆಲದ ದೀಪಗಳು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನವುಗಳವರೆಗೆ ನಮ್ಮ ನೆಚ್ಚಿನ ಕೆಲವು ಕೈಗೆಟುಕುವ ಡ್ಯೂಪ್‌ಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ.

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನೊಗುಚಿ ಟೇಬಲ್ ಲ್ಯಾಂಪ್ ಡ್ಯೂಪ್ಸ್

ಎಟ್ಸಿ ಅಧಿಕೃತ ಅಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಅವರ ನೋಟ-ಸಮಾನತೆಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ನೀವು ನೈಟ್‌ಸ್ಟ್ಯಾಂಡ್-ಗಾತ್ರದ ಕಾಗದದ ದೀಪವನ್ನು ಮನೆಗೆ ಕೊಂಡೊಯ್ಯುವುದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ನಿಮ್ಮ ಲಿವಿಂಗ್ ರೂಮಿನ ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಚಿಕ್ ಆಗಿ ಕಾಣುವ XL ಹುಡುಗರೂ ಸಹ ಇದ್ದಾರೆ:


$95$71.25 ನಲ್ಲಿ ಎಟ್ಸಿ


$94.99 ನಲ್ಲಿ ಎಟ್ಸಿ


$95 ನಲ್ಲಿ ಎಟ್ಸಿ

ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ, ಪಕ್ಕದ ಟೇಬಲ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ನೈಟ್‌ಸ್ಟ್ಯಾಂಡ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಅಮೆಜಾನ್‌ನ ಅಕ್ಕಿ ಕಾಗದದ ದೀಪಗಳ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಇಣುಕಿ ನೋಡಲು ಮರೆಯಬೇಡಿ. ಈ ಉದ್ದನೆಯ ಹುಡುಗನ ಗ್ರಾಹಕರು “ಬಲ್ಬ್ ದೀಪವನ್ನು ತುಂಬಾ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಬೆಳಗಿಸುತ್ತದೆ” ಮತ್ತು ಅದು “ಅತಿಯಾಗಿ ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾಗಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಬೆಚ್ಚಗಿನ ವರ್ಣದ ಬಿಳಿಯ ಭಾಗದಲ್ಲಿ” ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.


$38 ನಲ್ಲಿ ಅಮೆಜಾನ್

ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ನೊಗುಚಿ-ಶೈಲಿಯ ದೀಪದ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ಟೇಕ್ ಅನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಿರುವಿರಾ? Etsy ಮಾರಾಟಗಾರ Kutsurogu ನಿಂದ ಈ ಹಣ್ಣಿನ ಆಕಾರದ ಜಪಾನೀ ಕಾಗದದ ದೀಪಗಳನ್ನು ಇಣುಕಿ ನೋಡಿ-ನಮ್ಮ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ನಮಗೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಸಂಭಾಷಣೆಯ ತುಣುಕು ಮೂಡ್ ಲೈಟಿಂಗ್.


$69 ನಲ್ಲಿ ಎಟ್ಸಿ


$69 ನಲ್ಲಿ ಎಟ್ಸಿ

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನೊಗುಚಿ ಹ್ಯಾಂಗಿಂಗ್ ಲ್ಯಾಂಪ್ ಡ್ಯೂಪ್ಸ್

ನೊಗುಚಿಯ ಪೆಂಡೆಂಟ್ ದೀಪಗಳು ಬಲ್ಬಸ್ ಪೇಪರ್ ಲ್ಯಾಂಟರ್ನ್‌ಗಳಿಂದ ಹಿಡಿದು, ದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ಚಿಕ್ಕದಾದ, ತಪ್ಪಾದ ಡಿಸ್ಕ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ತಿರುಚಿದ ವಿನ್ಯಾಸಗಳವರೆಗೆ. ಅಮೆಜಾನ್ ಕೋಕೂನ್ ತರಹದ ದೀಪಗಳಿಗೆ ನೆಲೆಯಾಗಿದೆ, ಅದು ಯಾವುದೇ ಡೈನಿಂಗ್ ಟೇಬಲ್‌ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸುಂದರವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಗ್ಲೋಬ್ ಪೆಂಡೆಂಟ್‌ಗಳು $50 ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಬೆಲೆಗೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ.


$98 ನಲ್ಲಿ ಅಮೆಜಾನ್


$50$38 ನಲ್ಲಿ ಅಮೆಜಾನ್

ವೆಸ್ಟ್ ಎಲ್ಮ್‌ನ “ಸಿರಸ್” ಪೆಂಡೆಂಟ್ ಸ್ವಲ್ಪ ಬೆಲೆಬಾಳುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಅನ್ಯಗ್ರಹವು ತನ್ನ ಮಧ್ಯಭಾಗದಿಂದ ಚಿಕ್ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಕ್ರಾಲ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವಂತೆ ಅಸಲಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ.


$399 ನಲ್ಲಿ ವೆಸ್ಟ್ ಎಲ್ಮ್

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನೊಗುಚಿ ನೆಲದ ದೀಪದ ಡ್ಯೂಪ್‌ಗಳು

ನಿಂತಿರುವ ನೊಗುಚಿ ನೆಲದ ದೀಪ $4,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಹೋಗಬಹುದು, ಆದರೆ ಉತ್ತಮ ವಿನ್ಯಾಸದ ಹಿರಿಯರು ವೇಫೇರ್, ಅಮೆಜಾನ್ಮತ್ತು ವೆಚ್ಚದ ಜೊತೆಗೆ ವಿಶ್ವ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಯಾವುದೇ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಕಾಲಮ್ ತರಹದ ನೆಲದ ದೀಪಗಳನ್ನು ನಮಗೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. “ಇದು ಉತ್ತಮವಾದ ಸುತ್ತುವರಿದ ಬೆಳಕು ಮತ್ತು ಡಿಮ್ಮರ್ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ವೇಫೇರ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಮಾರಾಟವಾದ ಎಬರ್ನ್ ವಿನ್ಯಾಸದ ದೀಪದ ಸಂತೋಷದ ವಿಮರ್ಶಕರೊಬ್ಬರು ಬರೆಯುತ್ತಾರೆ.


$225$112.48 ನಲ್ಲಿ ವೇಫೇರ್

ನೀವು ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚು ರಚನೆಯೊಂದಿಗೆ ಏನನ್ನಾದರೂ ಬಯಸಿದರೆ, CPWM ನಲ್ಲಿನ ಕಾಗದದ ನೆಲದ ದೀಪವು ಹೆಚ್ಚು ಕೊಳವೆಯಾಕಾರದ ರಚನೆ ಮತ್ತು ದೃಢವಾದ ರಾಟನ್ ಬೇಸ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.


$199.99 ನಲ್ಲಿ ವೆಚ್ಚದ ಜೊತೆಗೆ ವಿಶ್ವ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ


$199.99 ನಲ್ಲಿ ವೆಚ್ಚದ ಜೊತೆಗೆ ವಿಶ್ವ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ

ನೀವು ಯಾವಾಗಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಗ್ರಹಣೆಗಾಗಿ ಬಾಯಾರಿಕೆಯಾಗಿದ್ದರೆ (ಅದೇ), ಕಳೆದ ತಿಂಗಳ ಸಂಪಾದಕರ ಪಿಕ್ಸ್‌ನ ಈ ಜಪಾನೀಸ್-ಶೈಲಿಯ ನೆಲದ ದೀಪವು ಓದುವ ದೀಪದ ಬೆಚ್ಚಗಿನ ಹೊಳಪಿನ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಚಾಟ್ಚ್‌ಗಳನ್ನು ಹೈಲೈಟ್ ಮಾಡಲು ಸೊಗಸಾದ ಮತ್ತು ಸ್ನೀಕಿ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ.


$58.98 ನಲ್ಲಿ ಅಮೆಜಾನ್

ನೋಡಿ? ನಾವು ಈಗಾಗಲೇ ಹೆಚ್ಚು ಶಾಂತವಾಗಿದ್ದೇವೆ.


ರೆಕ್ ರೂಮ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸ್ವತಂತ್ರವಾಗಿ ಈ ಸ್ಟೋರಿಯಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ವಿಷಯವನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ