‘ಅತ್ಯಂತ ತಾರತಮ್ಯ-ವಿರುದ್ಧ ಗುಂಪು’: ಲಸಿಕೆ ಹಾಕದವರನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಆಲ್ಬರ್ಟಾ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಪ್ರತಿಜ್ಞೆ

  • Whatsapp

ಆಲ್ಬರ್ಟಾದ ಹೊಸ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯಾಗಿ ಮಂಗಳವಾರ ಪ್ರಮಾಣವಚನ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ಡೇನಿಯಲ್ ಸ್ಮಿತ್, ಮೂರು ತಿಂಗಳೊಳಗೆ ಆರೋಗ್ಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಉನ್ನತ ಶ್ರೇಣಿಯನ್ನು ಅಲುಗಾಡಿಸುವುದಾಗಿ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಮಾಡದಿರುವವರನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಪ್ರಾಂತೀಯ ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳ ಕಾನೂನನ್ನು ತಿದ್ದುಪಡಿ ಮಾಡುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದರು.

Read More

“(ಲಸಿಕೆ ಹಾಕದ) ನನ್ನ ಜೀವಿತಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ನಾನು ಕಂಡ ಅತ್ಯಂತ ತಾರತಮ್ಯ-ವಿರುದ್ಧ ಗುಂಪು” ಎಂದು ಸ್ಮಿತ್ ಶಾಸಕಾಂಗದಲ್ಲಿ ಸುದ್ದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

“ನನ್ನ ಜೀವಿತಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಅವರ ಕೆಲಸದಿಂದ ವಜಾಗೊಳಿಸಲಾಯಿತು ಅಥವಾ ಅವರ ಮಕ್ಕಳು ಹಾಕಿ ಆಡುವುದನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಅನುಮತಿಸದ ಅಥವಾ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಆರೈಕೆ ಅಥವಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಲು ಅನುಮತಿಸದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನಾನು ಅನುಭವಿಸಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಕುಟುಂಬವನ್ನು ನೋಡಲು ದೇಶದಾದ್ಯಂತ ಹೋಗಲು ಅಥವಾ ಗಡಿಯುದ್ದಕ್ಕೂ ಪ್ರಯಾಣಿಸಲು ವಿಮಾನದಲ್ಲಿ ಹೋಗಲು ಅನುಮತಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

“ನಾವು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಆಯ್ಕೆಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಸಮಾಜವನ್ನು ರಚಿಸಲು ಹೋಗುವುದಿಲ್ಲ.”

ಹಿಂದಿನ ದಿನದಲ್ಲಿ, ಸ್ಮಿತ್ ಅವರು ಲೆಫ್ಟಿನೆಂಟ್-ಗವರ್ನರ್ ಅವರಿಂದ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಪ್ರಮಾಣವಚನ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದರು. ಸರ್ಕಾರಿ ಭವನದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಸಲ್ಮಾ ಲಖಾನಿ.

ಅಲ್ಲಿ ಒಂದು ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ, ಸ್ಮಿತ್ ಹೇಳಿದರು, “ಈ ಕಳೆದ 2 1/2 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಆಲ್ಬರ್ಟನ್ನರು ತುಂಬಾ ಅನುಭವಿಸಿದ್ದಾರೆ. ನಮ್ಮ ಹಕ್ಕುಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ.

“ಈ ಸರ್ಕಾರದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾಗಿ ಆ ಹಕ್ಕುಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಲಘುವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇನೆ.”

51 ವರ್ಷದ ಸ್ಮಿತ್ ಅವರು ಕಳೆದ ವಾರ ಯುನೈಟೆಡ್ ಕನ್ಸರ್ವೇಟಿವ್ ಪಕ್ಷದ ನಾಯಕತ್ವದ ರೇಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಜೇಸನ್ ಕೆನ್ನಿಯನ್ನು ನಾಯಕ ಮತ್ತು ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಆಗಿ ಬದಲಿಸಲು ಓಡಿ ಗೆದ್ದರು.

ಲಸಿಕೆ ಹಾಕದವರಿಗೆ ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳ ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಭರವಸೆಯ ಮೇಲೆ ಅವಳು ಓಡಿದಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಾಂತ್ಯದ ಮುಂಚೂಣಿಯ ಆರೈಕೆ ಒದಗಿಸುವ ಆಲ್ಬರ್ಟಾ ಹೆಲ್ತ್ ಸರ್ವಿಸಸ್‌ನ ಉನ್ನತ ನಿರ್ವಹಣೆಯನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸಿದಳು.

COVID-19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾತಿಗಳು ಹೆಚ್ಚಾದಂತೆ ಉಲ್ಬಣಗೊಳ್ಳುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ನಿರ್ದೇಶನವನ್ನು ಪೂರೈಸದೆ AHS ಕೆಲಸವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ಆದರೆ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಖಾಲಿ ಮಾಡುವ ಲಸಿಕೆ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಸಹ ಜಾರಿಗೆ ತಂದರು.

“ಅವರು ಗುರಿಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ವಿಫಲವಾದಾಗ ಮತ್ತು ನಿರ್ದೇಶನವನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ವಿಫಲವಾದಾಗ, ನೀವು ನಿರ್ವಹಣೆಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತೀರಿ. ಹಾಗಾಗಿ ನಾವು ಮಾಡಲಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಸ್ಮಿತ್ ಹೇಳಿದರು. “90 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಆಡಳಿತ ರಚನೆಯನ್ನು ಹೊಂದುವುದು ನನ್ನ ಉದ್ದೇಶವಾಗಿದೆ.”

ಸ್ಮಿತ್ ಅವರು ಡಾ. ಡೀನಾ ಹಿನ್‌ಶಾ ಅವರನ್ನು ಆಲ್ಬರ್ಟಾದ ಮುಖ್ಯ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಆರೋಗ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಯಾಗಿ ಬದಲಾಯಿಸಲು ಯೋಜಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿದರು.

ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಆರಂಭಿಕ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಹಿನ್ಶಾ ಅವರನ್ನು ಶ್ಲಾಘಿಸಲಾಯಿತು, ನಂತರ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ತುಂಬಿಹೋಗಿದ್ದರಿಂದ ಟೀಕೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಯಿತು.

“ಡಾ. ದೀನಾ ಹಿನ್ಶಾ ಅವರು ಮಾಡಿದ ಕೆಲಸವನ್ನು ನಾನು ಪ್ರಶಂಸಿಸುತ್ತೇನೆ, ಆದರೆ ನಾವು ಇನ್ಫ್ಲುಯೆನ್ಸದೊಂದಿಗೆ ಮಾಡುವಂತೆ ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ನಾವು ಈಗ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿರುವ ಹೊಸ ಹಂತದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಲಹೆಗಾರರ ​​ಹೊಸ ತಂಡವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಸ್ಮಿತ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಸ್ಮಿತ್ ಅವರು ಅಂತರಸರ್ಕಾರಿ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಸಚಿವರಾಗಿಯೂ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅಕ್ಟೋಬರ್ 21 ರಂದು ಪರಿಷ್ಕೃತ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಅನ್ನು ಘೋಷಿಸಲು ಯೋಜಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮಾಣವಚನ ಸಮಾರಂಭದ ಮೊದಲು, ಕೆನ್ನಿ ಅವರು ಔಪಚಾರಿಕವಾಗಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಹುದ್ದೆಗೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು. ಪಕ್ಷದ ನಾಯಕತ್ವದ ವಿಮರ್ಶೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಪೂರ್ತಿದಾಯಕವಲ್ಲದ 51 ಪ್ರತಿಶತ ಮತಗಳ ಬೆಂಬಲದ ನಂತರ ಅವರು ತಿಂಗಳ ಹಿಂದೆ ತ್ಯಜಿಸುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿದರು.

ನಾಯಕತ್ವದ ಪ್ರಚಾರದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸ್ಮಿತ್ ಮತ್ತು ಕೆನ್ನಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಕಿಡಿಕಾರಿದರು. ಫೆಡರಲ್ ಕಾನೂನುಗಳು ಮತ್ತು ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ತೀರ್ಪುಗಳನ್ನು “ಬೀಜ” ಮತ್ತು ರಾಜಕೀಯ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕ ಪ್ರಕ್ಷುಬ್ಧತೆಯ ಪುಡಿ ಕೆಗ್ ಅನ್ನು ಬೆಳಗಿಸಲು ಒಂದು ಫ್ಯೂಸ್ ಎಂದು ತಿರಸ್ಕರಿಸಲು ಆಲ್ಬರ್ಟಾ ಸಾರ್ವಭೌಮತ್ವ ಕಾಯಿದೆಯನ್ನು ರಚಿಸುವ ಆಕೆಯ ಪ್ರಮುಖ ಭರವಸೆಯನ್ನು ಅವನು ನಿರೂಪಿಸಿದನು.

ಕಳೆದ ಗುರುವಾರ ತನ್ನ ಗೆಲುವಿನ ನಂತರ ಕೆನ್ನಿಯಿಂದ ನೇರವಾಗಿ ಕೇಳಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸ್ಮಿತ್ ಹೇಳಿದರು.

“ನಾನು ಅವರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಸಭೆಗೆ ನನ್ನ ಆಹ್ವಾನವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ಪ್ರಧಾನಿಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ಬೇಕು ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯವನ್ನು ನೀಡಲು ನಾನು ಸಿದ್ಧನಿದ್ದೇನೆ. ಇದು ದೊಡ್ಡ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ”

ಸ್ಮಿತ್ ಅವರು ಶಾಸಕಾಂಗದಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಆದರೆ ದಕ್ಷಿಣ ಆಲ್ಬರ್ಟಾದ ಬ್ರೂಕ್ಸ್-ಮೆಡಿಸಿನ್ ಹ್ಯಾಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಖಾಲಿ ಇರುವ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ತುಂಬಲು ಉಪಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುವುದಾಗಿ ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಘೋಷಿಸಿದರು.

ಚುನಾವಣೆಗಳು ಅಲ್ಬರ್ಟಾ ಉಪಚುನಾವಣೆಯನ್ನು ನವೆಂಬರ್ 8 ಕ್ಕೆ ಕರೆದಿದೆ.

ಸ್ಮಿತ್‌ನ ಬಹುತೇಕ ಎಲ್ಲಾ ನಾಯಕತ್ವದ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಗಳು ಮತ್ತು UCP ಸಭೆಯಲ್ಲಿರುವ ಇತರರು ಸ್ಮಿತ್‌ರ ಉದ್ದೇಶಿತ ಸಾರ್ವಭೌಮತ್ವದ ಕಾಯಿದೆಯನ್ನು ಅಸಾಂವಿಧಾನಿಕ ಮತ್ತು ಸಮರ್ಥನೀಯವಲ್ಲ ಎಂದು ಟೀಕಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಕ್ಯಾಲ್ಗರಿಯಲ್ಲಿ, ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷದ ಎನ್‌ಡಿಪಿ ನಾಯಕಿ ರಾಚೆಲ್ ನೋಟ್ಲಿ ಅವರು ಮತ್ತು ನ್ಯಾಯ ವಿಮರ್ಶಕ ಕ್ಯಾಥ್ಲೀನ್ ಗ್ಯಾನ್ಲಿ ಅವರು ಪ್ರತಿ ಯುಸಿಪಿ ಕಾಕಸ್ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಪತ್ರ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಶಾಸಕಾಂಗದಲ್ಲಿ ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿ ವಿರೋಧಿಸಲು ಕೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

“ನಾಯಕತ್ವ ಸ್ಪರ್ಧೆಯ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿ ಅವರು ಸತ್ಯವನ್ನು ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಬಾಟಮ್ ಲೈನ್ ಅವರು ಈ ಮಸೂದೆಯನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸಲು ಅನುಮತಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಪಕ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಮೊದಲು ಪ್ರಾಂತ್ಯವನ್ನು ಇರಿಸಲು ಮತ್ತು ಸರಿಯಾದ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಲು ಇದು ಸಮಯ, ”ನೋಟ್ಲೆ ಹೇಳಿದರು.

ಮುಂದಿನ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಯನ್ನು ಮೇ 29 ರಂದು ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಸ್ಮಿತ್ ಅವರು ಹಿಂದಿನ ಮತವನ್ನು ಕರೆಯುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ದಿ ಕೆನಡಿಯನ್ ಪ್ರೆಸ್‌ನ ಈ ವರದಿಯನ್ನು ಮೊದಲು ಅಕ್ಟೋಬರ್ 11, 2022 ರಂದು ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಯಿತು.

ಸಂಪಾದಕೀಯ ನೀತಿಗಳು ದೋಷವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿ

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ