ಹೊಸ ಅನಿಮೇಟೆಡ್ ಗೂಗಲ್ ಡೂಡಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಟಿಟೊ ಪುಯೆಂಟೆ ಅವರ ಎಂಡ್ಯೂರಿಂಗ್ ಲೆಗಸಿ ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ

  • Whatsapp

ಟಿಂಬೇಲ್ಸ್ ಮತ್ತು ಹರ್ಷಚಿತ್ತದಿಂದ ಪ್ಯಾನ್-ಲ್ಯಾಟಿನ್ ರಿದಮ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಅವರ ಸಾಟಿಯಿಲ್ಲದ ಪರಾಕ್ರಮದೊಂದಿಗೆ, ಟಿಟೊ ಪುಯೆಂಟೆ 20 ನೇ ಶತಮಾನದ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಲ್ಯಾಟಿನ್ ಪಾಪ್ ಪ್ಲೇಬುಕ್ ಅನ್ನು ಪುನಃ ಬರೆದರು. ಲ್ಯಾಟಿನ್ ಸಂಗೀತದ ರಾಜ ಎಂಬ ಅಡ್ಡಹೆಸರನ್ನು ಗಳಿಸಿದ ಮಲ್ಟಿ-ಹೈಫನೇಟ್ ಸಂಗೀತಗಾರ ಕೆರಿಬಿಯನ್ ಶೈಲಿಗಳನ್ನು – ಮಾಂಬೊ, ಸಾಲ್ಸಾ, ಬೂಗಾಲೂ, ಚಾ-ಚಾ-ಚಾ, ರುಂಬಾ, ಗೌರಾಚಾ ಮತ್ತು ಆಫ್ರೋ-ಕ್ಯೂಬನ್ ಜಾಝ್ – ಜಾಗತಿಕ ನಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿದರು. ಅವರ ಲವಲವಿಕೆಯ ಉಷ್ಣವಲಯದ ಸಂಯೋಜನೆಗಳು ತಮ್ಮ ವರ್ಷಗಳನ್ನು ಮೀರಿ ಸಹಿಸಿಕೊಂಡಿವೆ.

Read More

ಅನ್ವೇಷಿಸಿ

ಅನ್ವೇಷಿಸಿ

ಇತ್ತೀಚಿನ ವೀಡಿಯೊಗಳು, ಚಾರ್ಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ನೋಡಿ

ಇತ್ತೀಚಿನ ವೀಡಿಯೊಗಳು, ಚಾರ್ಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ನೋಡಿ

ಲ್ಯಾಟಿನ್/ಹಿಸ್ಪಾನಿಕ್ ಹೆರಿಟೇಜ್ ತಿಂಗಳ ಆಚರಣೆಯಲ್ಲಿ, ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಮೂಲದ ಪೋರ್ಟೊ ರಿಕನ್ ಇಲ್ಲಸ್ಟ್ರೇಟರ್ ರಚಿಸಿದ ಇಂದಿನ ಆಕರ್ಷಕ ಹೊಸ ಡೂಡಲ್ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಗೂಗಲ್ ಪುಯೆಂಟೆಯನ್ನು ಸ್ಮರಿಸುತ್ತದೆ ಕಾರ್ಲೋಸ್ ಅಪೊಂಟೆ. ಉತ್ಸಾಹಭರಿತ “ರಾನ್ ಕಾನ್ ಕಾನ್” ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಅನಿಮೇಟೆಡ್ ಕ್ಲಿಪ್ ಸ್ಪ್ಯಾನಿಷ್ ಹಾರ್ಲೆಮ್‌ನ 110 ನೇ ಸ್ಟ್ರೀಟ್ ಮತ್ತು ಥರ್ಡ್ ಅವೆನ್ಯೂದಲ್ಲಿ ವೀಕ್ಷಕರನ್ನು ಪ್ಯುಯೆಂಟೆಯ ಬಾಲ್ಯಕ್ಕೆ ಹಿಂತಿರುಗಿಸುತ್ತದೆ, ಅಲ್ಲಿ ಉದಯೋನ್ಮುಖ ಕಲಾವಿದ ಪೋರ್ಟೊ ರಿಕನ್ ಧ್ವಜದಿಂದ ಅಲಂಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ತನ್ನ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಮಡಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಹರಿವಾಣಗಳ ಮೇಲೆ ಬ್ಯಾಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತಾನೆ. ಇದು ಸಂಗೀತಗಾರನಾಗಿ ಪುಯೆಂಟೆಯ ವಿವಿಧ ಹಂತಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತದೆ, ಅವನನ್ನು ನೌಕಾಪಡೆಯ ಹಡಗಿನ ಬ್ಯಾಂಡ್‌ಲೀಡರ್‌ನಂತೆ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ (ಅವರು ವಿಶ್ವ ಸಮರ II ರ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು) ಅವರು ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ನಗರದ ರಾತ್ರಿಜೀವನವನ್ನು ಟಿಂಬೇಲ್ಸ್‌ನ ನಿರ್ವಿವಾದ ರಾಜರಾಗಿ ಆಳಿದರು.

ಗೂಗಲ್ ಡೂಡಲ್ ಒಂದು ವರ್ಷದ ವಾರ್ಷಿಕೋತ್ಸವವನ್ನು ಸಹ ಆಚರಿಸುತ್ತದೆ ಟಿಟೊ ಪುಯೆಂಟೆ ಸ್ಮಾರಕ, ಇದು ಸೆಂಟ್ರಲ್ ಪಾರ್ಕ್‌ನ ಉತ್ತರ ತುದಿಯಲ್ಲಿರುವ ಈ ದಿನ (ಅಕ್ಟೋಬರ್ 10) ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ನ ಈಸ್ಟ್ ಹಾರ್ಲೆಮ್‌ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ತವರು ನಗರದಲ್ಲಿ ಅನಾವರಣಗೊಂಡಿದೆ. 2000 ರಲ್ಲಿ, ಅದೇ ವರ್ಷ ಸಂಗೀತ ದಂತಕಥೆ ನಿಧನರಾದರು, 110 ನೇ ಬೀದಿಯನ್ನು ಟಿಟೊ ಪುಯೆಂಟೆ ವೇ ಎಂದು ಮರುನಾಮಕರಣ ಮಾಡಲಾಯಿತು.

ಏಪ್ರಿಲ್ 20, 1923 ರಂದು ಸ್ಪ್ಯಾನಿಷ್ ಹಾರ್ಲೆಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೋರ್ಟೊ ರಿಕನ್ ಪೋಷಕರಿಗೆ ಅರ್ನೆಸ್ಟೊ ಆಂಟೋನಿಯೊ ಪುಯೆಂಟೆ ಜೂನಿಯರ್ ಜನಿಸಿದರು, ಯುವ ನುಯೊರಿಕನ್ ಸಂಗೀತಗಾರ ನಗರವು ಪ್ರಸಿದ್ಧವಾದ ಶ್ರೀಮಂತ ಲ್ಯಾಟಿನ್ ವೈವಿಧ್ಯತೆಯಿಂದ ಸುತ್ತುವರೆದಿದೆ. ಅವರು 40 ರ ದಶಕದ ಉತ್ತರಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಮೊದಲ ಆರ್ಕೆಸ್ಟ್ರಾವನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಿದರು ಮತ್ತು 1950 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಅವರು ಟಿಂಬೇಲ್ಸ್ ಮತ್ತು ವೈಬ್ರಾಫೋನ್‌ಗಳ ಅಪ್ರತಿಮ ಮಾಸ್ಟರ್ ಆದರು. 1969 ರಲ್ಲಿ, ಅವರಿಗೆ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ನಗರದ ಕೀಲಿಯನ್ನು ನೀಡಲಾಯಿತು.

ಅವರ ಜೀವಿತಾವಧಿಯಲ್ಲಿ, ಅವರು 100 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಪೂರ್ಣ-ಉದ್ದದ ಆಲ್ಬಮ್‌ಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಅಪಾರ ಧ್ವನಿಮುದ್ರಿಕೆಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದರು, ಅದು ಅವರ ಪ್ರಚೋದಕ ನೃತ್ಯ ಲಯಗಳು ಮತ್ತು ಹಿತ್ತಾಳೆ ಮಧುರವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿತು. ಅವರು “ಓಯೆ ಕೊಮೊ ವಾ” ನಂತಹ ಟೈಮ್‌ಲೆಸ್ ಹಿಟ್‌ಗಳನ್ನು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ, ಇದನ್ನು ಸಂತಾನಾ, “ಮಂಬೊ ಗೊಜಾನ್” (1958), “ಲಾ ಗ್ವಾರಾಚೆರಾ” (1966) ಸೆಲಿಯಾ ಕ್ರೂಜ್, ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಅನೇಕರು. 60 ರ ದಶಕದ ಉತ್ತರಾರ್ಧದಲ್ಲಿ, ಟಿಟೊ ಪುಯೆಂಟೆ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ನ ಮೇವರಿಕ್ ತಂಡ ಫಾನಿಯಾ ಆಲ್-ಸ್ಟಾರ್ಸ್‌ಗೆ ಸೇರಿದರು, ಇದರಲ್ಲಿ ಎಡ್ಡಿ ಪಾಲ್ಮೆರಿ, ರಿಕಾರ್ಡೊ ರೇ ಮತ್ತು ಬಾಬಿ ಕ್ರೂಜ್ ಸಹ ನಟಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಅವರ ಪ್ರಯಾಣವು “ರಾನ್ ಕಾನ್ ಕಾನ್” ನೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು, ಇದು ಅವರ ಮೊದಲ ಧ್ವನಿಮುದ್ರಿತ ಟ್ರ್ಯಾಕ್, ಇದು ಗೂಗಲ್ ಡೂಡಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. 1992 ರಲ್ಲಿ, “ರಾನ್ ಕಾನ್ ಕಾನ್” ಅಗ್ರ 10 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರವೇಶಿಸಿತು ಬಿಲ್ಬೋರ್ಡ್ನ ಡ್ಯಾನ್ಸ್ ಕ್ಲಬ್ ಹಾಡುಗಳ ಚಾರ್ಟ್. 2010 ರಲ್ಲಿ, ಪುಯೆಂಟೆ ಒಳಗೊಂಡ ಸೆಲಿಯಾ ಕ್ರೂಜ್ ಅವರ “ಗ್ವಾಂಟನಾಮೆರಾ” ವಿಶ್ವ ಡಿಜಿಟಲ್ ಸಾಂಗ್ ಸೇಲ್ಸ್ ಚಾರ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ನಂ. 2 ನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿತ್ತು. 1995 ರಲ್ಲಿ, ಪುಯೆಂಟೆಗೆ ಬಿಲ್ಬೋರ್ಡ್ ಲ್ಯಾಟಿನ್ ಸಂಗೀತ ಜೀವಮಾನ ಸಾಧನೆ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ನೀಡಲಾಯಿತು.

ಕಳೆದ ವರ್ಷ, ಗೂಗಲ್ ಡೂಡಲ್ಸ್ ಲ್ಯಾಟಿನ್ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ದಿನಗಳನ್ನು ಗೌರವಿಸಿತು, ಗ್ವಾಟೆಮಾಲಾ, ಹೊಂಡುರಾಸ್, ಎಲ್ ಸಾಲ್ವಡಾರ್, ನಿಕರಾಗುವಾ, ಕೋಸ್ಟರಿಕಾ ಮತ್ತು ಮೆಕ್ಸಿಕೊವನ್ನು ಆಚರಿಸಿತು. ಮತ್ತೊಂದು ಡೂಡಲ್ ದೇಶದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಶೀಲ್ಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ಹ್ಯೂಮುಲ್‌ನ ರೇಖಾಚಿತ್ರದೊಂದಿಗೆ ಚಿಲಿಯ ರಜಾದಿನವನ್ನು ಆಚರಿಸಿತು.

ಇಲ್ಲಸ್ಟ್ರೇಟರ್ ಅಪೊಂಟೆ ಲ್ಯಾಟಿನ್ ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್ ಅಕಾಡೆಮಿಗೆ ಕಲಾಕೃತಿಯನ್ನು ಸಹ ಒದಗಿಸಿದ್ದಾರೆ, ದಿ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕರ್ ಮತ್ತು ದ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್. ಅವರು ಪ್ರಸ್ತುತ ಫ್ಯಾಶನ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿಯಲ್ಲಿ ಚಿತ್ರಕಲೆ ಕಲಿಸುತ್ತಾರೆ.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ