ವೀಕ್ಷಕರು – ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಪರಿಕರಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಮಾವೊರಿ ತಾ ಮೊಕೊ ಹಚ್ಚೆ ಕಲೆಯನ್ನು ಮರಳಿ ತರುವುದು

  • Whatsapp

ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ, ಹಚ್ಚೆ ಹಾಕುವಿಕೆಯು ಸ್ಥಳೀಯ ಸಮುದಾಯಗಳಿಗೆ “ಡಿಕಲೋನೈಸ್” ಮಾಡಲು ಒಂದು ಮಾರ್ಗವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿದೆ. ಸರಳವಾದ ದೇಹ ಕಲೆಯಿಂದ ದೂರವಾಗಿ, ತಾ ಮೊಕೊ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಮಾವೊರಿ ಹಚ್ಚೆ ಮಾವೊರಿ ಸಮುದಾಯಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನಮಾನ ಮತ್ತು ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಸಂಕೇತಿಸುತ್ತದೆ. ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ವಸಾಹತುಶಾಹಿ ಆಳ್ವಿಕೆಯಲ್ಲಿ ದಶಕಗಳಿಂದ ಅಳಿವಿನ ಅಪಾಯದಲ್ಲಿದ್ದ ನಂತರ, ತಾ ಮೊಕೊ ಪುನರುಜ್ಜೀವನಗೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ. ಈಗ, ಕೆಲವು ಆಯ್ದ ಅಭ್ಯಾಸಕಾರರು ಯಂತ್ರಗಳ ಬದಲಿಗೆ ಉಪಕರಣಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಹಚ್ಚೆ ಹಾಕುವ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಮರಳಿ ತರುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಮೊಕೊನುಯಿ-ಎ-ರಂಗಿ ಸ್ಮಿತ್ ಅವರು ಆಕ್ಲೆಂಡ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಅವರ ಸ್ಟುಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಉಹಿ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಮಾವೊರಿ ಮತ್ತು ಪಾಲಿನೇಷ್ಯನ್ ಕೈ ಉಪಕರಣಗಳೊಂದಿಗೆ ಕೈಯಿಂದ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಸ್ಥಳೀಯ ಗುರುತುಗಳನ್ನು ಮರುಪಡೆಯುವ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಮೊಕೊದ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಅವರು ನಮಗೆ ಹೆಚ್ಚು ತಿಳಿಸಿದರು.

.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ