ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್‌ನ ಗ್ರೇಟ್ ಎಸ್ಕೇಪ್ಸ್: ಟೆಕ್ಸಾಸ್‌ನ ವಿಸ್ತಾರವಾದ ಸೋನಿಕ್ ರಾಂಚ್‌ನ ಫೋಟೋಗಳು

  • Whatsapp
ಸೋನಿಕ್ ರಾಂಚ್

ಟೆಕ್ಸಾಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲವೂ ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ – ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್ ಸ್ಟುಡಿಯೋಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ. ಸೋನಿಕ್ ರಾಂಚ್, ಎಲ್ ಪಾಸೊದಿಂದ ಸುಮಾರು 40 ಮೈಲುಗಳಷ್ಟು ಆಗ್ನೇಯಕ್ಕೆ ಮತ್ತು US-ಮೆಕ್ಸಿಕೋ ಗಡಿಯಿಂದ ಸಣ್ಣ ಕಾರ್ ರೈಡ್‌ನ ಸಣ್ಣ ಟೋರ್ನಿಲ್ಲೊದಲ್ಲಿನ ವಿಸ್ತಾರವಾದ ಸಂಯುಕ್ತವಾಗಿದೆ, ಐದು ಸ್ಟುಡಿಯೋಗಳು ಮತ್ತು ವಿಭಿನ್ನ ಮಿಶ್ರಣ ಮತ್ತು ಮಾಸ್ಟರಿಂಗ್‌ನೊಂದಿಗೆ “ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ವಸತಿ ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್ ಸ್ಟುಡಿಯೋ” ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಕೊಠಡಿಗಳು, 35-ಬೆಸ ಬೆಡ್‌ರೂಮ್‌ಗಳು ಹಲವಾರು ವಿಭಿನ್ನ ರಚನೆಗಳಲ್ಲಿ ಹರಡಿಕೊಂಡಿವೆ, ಒಂದು ಪೂಲ್ ಮತ್ತು ಬಾಸ್ಕೆಟ್‌ಬಾಲ್ ಅಂಕಣ, ಇವೆಲ್ಲವೂ 3,300-ಎಕರೆ ವರ್ಕಿಂಗ್ ಪೆಕನ್ ಆರ್ಚರ್ಡ್‌ನಲ್ಲಿದೆ, ಇದನ್ನು ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಮತ್ತು ಮಾಲೀಕ ಟೋನಿ ರಾನ್ಸಿಚ್ ಹಲವಾರು ದಶಕಗಳ ಹಿಂದೆ ಆನುವಂಶಿಕವಾಗಿ ಪಡೆದರು. ವಿಶಾಲವಾದ, ನೀಲಿ ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಆಕಾಶದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಸೊಂಪಾದ ಮತ್ತು ಹಸಿರು, ಸೋನಿಕ್ ರಾಂಚ್ ಜೆನ್ನಿ ಲೆವಿಸ್‌ನಿಂದ ಪೋರ್ಚುಗಲ್‌ವರೆಗಿನ ಕಾರ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ಸಂಗೀತ ಉದ್ಯಮದ ಹಬ್‌ಗಳ ಉನ್ಮಾದದ ​​ವೇಗದಿಂದ ವಿರಾಮವನ್ನು ನೀಡಿದೆ. ದಿ ಮ್ಯಾನ್ ಟು ಮಿಡ್‌ಲ್ಯಾಂಡ್, ಇದು ತನ್ನ 2021 ರ ಆಲ್ಬಮ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಹೆಸರಿಸಿದೆ.

Read More

ಅಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ ಕಲಾವಿದರ ಪ್ರಕಾರ, ಸೋನಿಕ್ ರಾಂಚ್ ಅನ್ನು ಸೃಜನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಫಲಪ್ರದವಾಗಿಸುವ ವಿಶಾಲ-ತೆರೆದ ಸ್ಥಳಗಳು ಮತ್ತು ಕ್ಷೀಣವಾಗಿ ನೇಮಕಗೊಂಡ ಸ್ಟುಡಿಯೋಗಳು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ: ತುಂಬಾ ಸ್ಟುಡಿಯೋ ಸ್ಥಳಾವಕಾಶ ಇರುವುದರಿಂದ, ವಿಭಿನ್ನ ಕಲಾವಿದರು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಅಲ್ಲಿಯೇ ಉಳಿಯುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಸಮಯ. “ಇದು ಬ್ಯಾಂಡ್ ಕ್ಯಾಂಪ್‌ನಂತಿದೆ” ಎಂದು ಸ್ಟುಡಿಯೋ A ನಲ್ಲಿ ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದ ಗಾಯಕ-ಗೀತರಚನೆಕಾರ ರೆಟ್ ಮ್ಯಾಡಿಸನ್ ವ್ಯಂಗ್ಯವಾಡಿದರು. ಬಿಲ್ಬೋರ್ಡ್ಆವರಣದ ಜೂಮ್ ಪ್ರವಾಸ. “ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕ ಮತ್ತು ಕಚ್ಚಾ ಮತ್ತು ದುರ್ಬಲವಾಗಿರಲು ಮತ್ತು ಇತರ ಸಂಗೀತಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಸಾಧಿಸಲು ಇದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಮಾಂತ್ರಿಕ, ಶಾಂತಿಯುತ ಸ್ಥಳವೆಂದು ಭಾಸವಾಗುತ್ತದೆ.”

ಸೋನಿಕ್ ರಾಂಚ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಸ್ಟುಡಿಯೋ A ನಲ್ಲಿನ ಉನ್ನತ ಕೊಠಡಿ.

ಅಲನ್ ಎಸ್ಪಾರ್ಜಾ

1. ಸ್ಟುಡಿಯೋ ಎ: ಆಸ್ತಿಯ ಮೊದಲ ಸ್ಟುಡಿಯೋ ಐದು ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಕಲಾವಿದರು ಗಾಳಿಯಾಡುವ ಟಾಪ್ ರೂಮ್ ಮೂಲಕ ಪ್ರವೇಶಿಸುತ್ತಾರೆ, ಇದರಲ್ಲಿ 1927 ರ ಸ್ಟೀನ್‌ವೇ ಪಿಯಾನೋ ಮತ್ತು ಜೋನ್ ಮಿರೋ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಕ್ ಚಾಗಲ್ ಅವರಂತಹ ಹಲವಾರು ಮೂಲ ಲಿಥೋಗ್ರಾಫ್‌ಗಳಿವೆ, ನಂತರ ದಿವಂಗತ ಹೆಸರಾಂತ ಅಕೌಸ್ಟಿಷಿಯನ್ ವಿನ್ಸೆಂಟ್ ವ್ಯಾನ್ ಹಾಫಿನ್ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿದ ಗಂಟು ಹಾಕಿದ ಆಲ್ಡರ್-ಪ್ಯಾನೆಲ್ಡ್ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯ ಕೋಣೆಗಳಿಗೆ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತಾರೆ. . ಸ್ಟುಡಿಯೋ ಇಂಟರ್ನ್ ನಟಾಲಿಯಾ ಚೆರ್ನಿಟ್ಸ್ಕಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, “ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಮರದ ವಾಸನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಅವರು ಮೊದಲು ನಡೆದಾಗಲೆಲ್ಲಾ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ತುಂಬಾ ಅದ್ಭುತವಾಗಿದೆ. ಚಿಂಚಿಲ್ಲಾ ಫಾರ್ಮ್ ಆಗಿದ್ದ ಅದರ ಹಿಂದಿನ ಕೊಠಡಿಯು ಭಾಗಶಃ ಭೂಗತವಾಗಿದೆ – ಇದು ಅಕೌಸ್ಟಿಕ್ಸ್ ಅನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ರಾನ್ಸಿಚ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಸೋನಿಕ್ ರಾಂಚ್

ಸೋನಿಕ್ ರಾಂಚ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಹಸಿಂಡಾ.

ಅಲನ್ ಎಸ್ಪಾರ್ಜಾ

2. ಹಸಿಂಡಾ: 1930 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ರಾನ್ಸಿಚ್‌ನ ಅಜ್ಜ ನಿರ್ಮಿಸಿದ, 12-ಕೋಣೆಗಳ ಸ್ಪ್ಯಾನಿಷ್ ರಿವೈವಲ್ ಮ್ಯಾನ್ಸ್ ಪ್ರಾಚೀನ ವಸ್ತುಗಳು ಮತ್ತು ಮೂಲ ಕಲೆಗಳಿಂದ ಅಲಂಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ, ಜೊತೆಗೆ ಸುಸಜ್ಜಿತ ಹೋಟೆಲ್‌ನಿಂದ ಒಬ್ಬರು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುವ ಎಲ್ಲಾ ಸೌಕರ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಆನ್-ಸೈಟ್ ಬಾಣಸಿಗರು ಸಾಮುದಾಯಿಕ ಊಟಕ್ಕಾಗಿ ಎರಡು ಅಡಿಗೆಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದರಲ್ಲಿ ಆಹಾರವನ್ನು ತಯಾರಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಪಕ್ಕದ ಮಿಶ್ರಣ ಮತ್ತು ಮಾಸ್ಟರಿಂಗ್ ಕೊಠಡಿಗಳನ್ನು ತೀವ್ರವಾದ ಎಡಿಟಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಸ್ಪರ್-ಆಫ್-ಮೊಮೆಂಟ್ ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್ ಸೆಷನ್‌ಗಳಿಗೆ ಸಜ್ಜುಗೊಳಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಸೋನಿಕ್ ರಾಂಚ್

ಸೋನಿಕ್ ರಾಂಚ್ ನ ನೆವ್ ಸ್ಟುಡಿಯೋ.

ಅಲನ್ ಎಸ್ಪಾರ್ಜಾ

3. ನೆವ್ ಸ್ಟುಡಿಯೋ: ಆಸ್ತಿಯ ಮೇಲೆ ನಿರ್ಮಿಸಲಾದ ಎರಡನೇ ಸ್ಟುಡಿಯೋ, ನೆವ್ ಇತ್ತೀಚಿನವರೆಗೂ ಸೋನಿಕ್ ರಾಂಚ್‌ನ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಕೋಣೆಯಾಗಿದೆ, ಕೋ ವೆಟ್ಜೆಲ್, ಲಿಲ್ ಯಾಚಿ ಮತ್ತು ಆರ್ಕೇಡ್ ಫೈರ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಬಳಸಲು ಚಾಪೆಲ್ ತರಹದ ಮುಖ್ಯ ಟ್ರ್ಯಾಕಿಂಗ್ ಕೋಣೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. 2005 ರಲ್ಲಿ ಪೂರ್ಣಗೊಂಡಿತು, ಸ್ಟುಡಿಯೋವನ್ನು ಅದರ ಕನ್ಸೋಲ್‌ಗೆ ಹೆಸರಿಸಲಾಗಿದೆ: 80-ಚಾನೆಲ್ ವಿಂಟೇಜ್ ನೆವ್, ಅದರ ಭಾಗವು ಮೋಟೌನ್‌ನ ವೆಸ್ಟ್ ಕೋಸ್ಟ್ ಸ್ಟುಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ಕನ್ಸೋಲ್ ಅನ್ನು ರಚಿಸಿತು ಮತ್ತು ಸೋನಿಕ್ ರಾಂಚ್‌ಗೆ ಇಳಿಯುವ ಮೊದಲು ಮಡೋನಾ ಮತ್ತು X ಜಪಾನ್‌ನ ಯೋಶಿಕಿ ಹಯಾಶಿ ಮೂಲಕ ಕೈ ಬದಲಾಯಿಸಿತು.

ಇದು ರಾನ್ಸಿಚ್‌ನ ವಿಶಾಲವಾದ ಸಂಗೀತ ವಾದ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಧ್ವನಿಮುದ್ರಣ ಉಪಕರಣಗಳ ಸಂಗ್ರಹದಲ್ಲಿ ಕಿರೀಟದ ಆಭರಣವಾಗಿದೆ, ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವು ಇದೇ ರೀತಿಯ ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ಮೂಲವನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ ಮತ್ತು ಇವೆಲ್ಲವೂ ಭೇಟಿ ನೀಡುವ ಕಲಾವಿದರಿಗೆ ಲಭ್ಯವಿದೆ. “ಎಂಟು ಮೈಲ್ಸ್ ಹೈ” ಅನ್ನು ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಲು ಬೈರ್ಡ್ಸ್ ಬಳಸಿದ ಬಾಸ್ ಒಂದು ಸ್ಟುಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಕುಳಿತಿದೆ ಮತ್ತು ರಾನ್ಸಿಚ್ 100 ಗಿಟಾರ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಬಾಸ್‌ಗಳನ್ನು ತಮ್ಮದೇ ಲೇಬಲ್ ಮಾಡಿದ ಕಪಾಟಿನಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಸಾವಿರದಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿರುವ ವಾದ್ಯಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಇದು ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಸೋನಿಕ್ ರಾಂಚ್

ಸೋನಿಕ್ ರಾಂಚ್‌ನ ಬಿಗ್ ಬ್ಲೂ.

ಅಲನ್ ಎಸ್ಪಾರ್ಜಾ

4. ದೊಡ್ಡ ನೀಲಿ: ಪೀಸ್ ಬೈ ಪೀಸ್, ರಾನ್ಸಿಚ್ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಸೋನಿಕ್ ರಾಂಚ್ ಅನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಸೇರ್ಪಡೆಯು ಇನ್ನೂ ಅವರ ಅತ್ಯಂತ ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಯಾಗಿದೆ. ಪೆಕನ್ ಮರಗಳ ಸಾಲುಗಳ ಮೂಲಕ ಉಬ್ಬುಗಳಿರುವ ಕಚ್ಚಾ ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಚಾಲನೆ ಮಾಡಿದ ನಂತರ (ಅತ್ಯಾಕರ್ಷಕವಾಗಿರುವವರಿಗೆ ಹೆದ್ದಾರಿಯ ಮೂಲಕ ಸುಗಮವಾದ, ತ್ವರಿತವಾದ ಮಾರ್ಗವಿದೆ), ಸಂದರ್ಶಕರು 2021 ರ ಏಪ್ರಿಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೂರ್ಣಗೊಂಡ ಬಿಗ್ ಬ್ಲೂ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಸ್ಟುಡಿಯೋಗಳು ಮತ್ತು ವಸತಿಗಳ ಮತ್ತೊಂದು ಕ್ಲಸ್ಟರ್‌ಗೆ ಆಗಮಿಸುತ್ತಾರೆ. ಮತ್ತು ಇದು ಇನ್ನೂ ಆಸ್ತಿಯ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಸ್ಟುಡಿಯೋ ಆಗಿದೆ. “ಇದು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಮತ್ತೊಂದು ಹಂತಕ್ಕೆ ತರುತ್ತದೆ ಎಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿತ್ತು” ಎಂದು ರಾನ್ಸಿಚ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನಾವು ಈ ಗಾತ್ರದ ಕೋಣೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರಲಿಲ್ಲ – ಇದು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಅಬ್ಬೆ ರೋಡ್‌ನ ಸಣ್ಣ ಸ್ಟುಡಿಯೊದ ಗಾತ್ರವನ್ನು ಹೋಲುತ್ತದೆ.” ಆದರೂ ವಿಸ್ತರಣೆ ಇನ್ನೂ ಆಗಿಲ್ಲ; ರಾನ್ಸಿಚ್ ತನ್ನ ಅತಿಥಿಗಳಿಗಾಗಿ ವಿಸ್ತಾರವಾದ ತಾಲೀಮು ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತಿದ್ದಾನೆ, ಸ್ಟುಡಿಯೊದ ಸಹಿಯಾಗಿರುವ ಅದೇ ಆಮದು ಮಾಡಿದ ಬಟ್ಟೆಗಳಿಂದ ಅಲಂಕರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಸೋನಿಕ್ ರಾಂಚ್

ಸೋನಿಕ್ ರಾಂಚ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಸ್ಟುಡಿಯೋ ಅಡೋಬ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಟ್ರ್ಯಾಕಿಂಗ್ ರೂಮ್.

ಅಲನ್ ಎಸ್ಪಾರ್ಜಾ

5. ಅಡೋಬ್ ಬಂಗಲೆ: “ರಾತ್ರಿಯ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ, ಇಲ್ಲಿಯೇ ಮ್ಯಾಜಿಕ್ ಇದೆ” ಎಂದು ಒನ್-ರೂಮ್ ಸ್ಟುಡಿಯೊದ ರಾನ್ಸಿಚ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಜನರು ಅದರ ವೈಬ್‌ನಿಂದಾಗಿ ಇಲ್ಲಿಗೆ ಆಕರ್ಷಿತರಾಗುತ್ತಾರೆ.” ಒಂದು ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಕಮ್ಮಾರ ಅಂಗಡಿಯಾಗಿದ್ದ 100-ವರ್ಷ-ಹಳೆಯ ಅಡೋಬ್ ಕಟ್ಟಡವು ಈಗ ರೋಲಿಂಗ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್-ಪೆಕೋಸ್ ಬೆಟ್ಟಗಳ ನೋಟವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಸ್ನೇಹಶೀಲ ಸ್ಟುಡಿಯೋ ಆಗಿದೆ. “ಇದು ಎರಡು ನೈಜತೆಗಳನ್ನು ಬೆರೆಸುವಂತಿದೆ” ಎಂದು ಚೆರ್ನಿಟ್ಸ್ಕಿ ಸೇರಿಸುತ್ತಾರೆ. “ನೀವು ಒಳಗೆ ಹೋಗಿ ಮತ್ತು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮತ್ತು ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ ಉಪಕರಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ, ಆದರೆ ಇದು ಇದೀಗ ಪ್ರಪಂಚದ ಅವ್ಯವಸ್ಥೆಯಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿದೆ.”

ಸೋನಿಕ್ ರಾಂಚ್

ಸೋನಿಕ್ ರಾಂಚ್‌ನ ದಿ ಗಾರ್ಸಿಯಾ ಹೌಸ್.

ಅಲನ್ ಎಸ್ಪಾರ್ಜಾ

6. ಗಾರ್ಸಿಯಾ ಹೌಸ್: ಹೆಚ್ಚು ಏಕಾಂತವನ್ನು ಬಯಸುವ ಕಲಾವಿದರಿಗಾಗಿ, ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾದ ಸ್ಟುಡಿಯೋಗಳ ಸುತ್ತಲೂ ವಸತಿ ಆಯ್ಕೆಗಳ (ಮತ್ತು ಆ ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್‌ಬಾಲ್ ಅಂಕಣ) ಸಂಗ್ರಹವಿದೆ. ಬಹುತೇಕ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಸೌಕರ್ಯಗಳು ಸಾಧ್ಯ: ಫಿಯೋನಾ ಆಪಲ್ ತನ್ನ 2020 ರ ಆಲ್ಬಂನ ಭಾಗಗಳನ್ನು ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಲು ಭೇಟಿ ನೀಡಿದಾಗ, ಬೋಲ್ಟ್ ಕಟ್ಟರ್‌ಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಿಗಾರ್ಸಿಯಾ ಹೌಸ್ ತನ್ನ ನಾಯಿಯು ವಿಶಾಲವಾದ ಆಸ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಕಳೆದುಹೋಗುವ ಯಾವುದೇ ಅಪಾಯವಿಲ್ಲದೆ ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿರಲು ಬೇಲಿಯನ್ನು ಸೇರಿಸಿತು.

ಸೋನಿಕ್ ರಾಂಚ್

ಸೋನಿಕ್ ರಾಂಚ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಬಾಸ್ಕೆಟ್‌ಬಾಲ್ ಅಂಕಣ.

ಅಲನ್ ಎಸ್ಪಾರ್ಜಾ

ಈ ಕಥೆಯು ಮೂಲತಃ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 8, 2022 ರ ಸಂಚಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ ಬಿಲ್ಬೋರ್ಡ್.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ