ಮಿಲಿಟರಿಯ ಮುಖ್ಯ ಆದೇಶಗಳು ಅನಿವಾರ್ಯವಲ್ಲದ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿ, ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತವೆ

  • Whatsapp

ಕೆನಡಾದ ಸಶಸ್ತ್ರ ಪಡೆಗಳು ಅಭೂತಪೂರ್ವ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಕಾರಣ, ಸೇನಾ ನೇಮಕಾತಿ ಮತ್ತು ಧಾರಣವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಪರವಾಗಿ ರಕ್ಷಣಾ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಜನರಲ್ ವೇಯ್ನ್ ಐರ್ ಅವರು ಎಲ್ಲಾ ಅನಿವಾರ್ಯವಲ್ಲದ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸುವಂತೆ ಆದೇಶಿಸಿದ್ದಾರೆ.

Read More

ಐರ್ ಗುರುವಾರ ದೇಶಾದ್ಯಂತದ ಹಿರಿಯ ಕಮಾಂಡರ್‌ಗಳಿಗೆ ವ್ಯಾಪಕವಾದ ಆದೇಶವನ್ನು ನೀಡಿದರು, ದೇಶ ಮತ್ತು ವಿದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಬೇಡಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಬೆದರಿಕೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲು ಮಿಲಿಟರಿ ಸೈನ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಾಟಕೀಯ ಕ್ರಮದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ವಿಶ್ವದ ಭದ್ರತಾ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗೆ ಬೆದರಿಕೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಾದಂತೆ, ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಬೆದರಿಕೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಾದಂತೆ, ನಮ್ಮ ಸನ್ನದ್ಧತೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಕಳವಳಗೊಂಡಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಐರ್ ತನ್ನ ಆದೇಶವನ್ನು ಹೊರಡಿಸಿದ ನಂತರ ಸಂಸದೀಯ ಸಮಿತಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

“ನಮ್ಮ ಸಂಖ್ಯೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಾನು ತುಂಬಾ ಚಿಂತಿತನಾಗಿದ್ದೇನೆ. ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ನಾವು ಆದ್ಯತೆಯ ಪ್ರಯತ್ನವಾಗಿ – ಆದ್ಯತೆಯ ಪ್ರಯತ್ನ – ನಮ್ಮ ಮಿಲಿಟರಿಯ ಪುನರ್ನಿರ್ಮಾಣವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ.

ಪುನಾರಚನೆ ಆದೇಶವು ಕೆನಡಾ ಮತ್ತು ಸಾಗರೋತ್ತರದಲ್ಲಿ ಉನ್ನತ-ಗತಿಯ ನಿಯೋಜನೆಗಳು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳ ನಂತರ ಮಿಲಿಟರಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಹೊಸ ದಿಕ್ಕನ್ನು ಹೊಂದಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳ ನೇಮಕಾತಿ ಮತ್ತು ಧಾರಣವನ್ನು ಅದರ ಪ್ರಮುಖ ಆದ್ಯತೆಯಾಗಿದೆ.

ಹಲವಾರು ತಿಂಗಳುಗಳವರೆಗೆ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ, ಈ ಆದೇಶವು ಮಿಲಿಟರಿಯಿಂದ ಅಭೂತಪೂರ್ವ ಚಟುವಟಿಕೆಯ ಅವಧಿಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಇರಾಕ್, ಮಾಲಿ, ಉಕ್ರೇನ್ ಮತ್ತು ಲಾಟ್ವಿಯಾಕ್ಕೆ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದ ನಿಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ಕೆನಡಾದಲ್ಲಿ COVID-19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಮತ್ತು ನೈಸರ್ಗಿಕ ವಿಕೋಪಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಇದು ಹಿಂದುಳಿದ ನೇಮಕಾತಿ ದರಗಳು ಮತ್ತು ಹೊಸ ನೇಮಕಾತಿಗಳಿಗೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡಲು ಮತ್ತು ನಿಜವಾದ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಲು ಅನುಭವಿ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳ ಕೊರತೆಯೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುತ್ತದೆ, ಐರ್ ಅವರ ಆದೇಶದಲ್ಲಿ “ವಿವಿಧ ಕೆನಡಾದ ಪ್ರತಿಭೆಗಳನ್ನು ನೇಮಕ ಮಾಡುವ, ತರಬೇತಿ ನೀಡುವ, ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮತ್ತು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ನಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ಹೀಗಾಗಿ ಸಿದ್ಧತೆ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಾವಧಿಗೆ ಅಪಾಯವನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ಕೆನಡಾದ ರಕ್ಷಣಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳ ಅವಧಿಯ ಆರೋಗ್ಯ.”

ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಬೇಡಿಕೆಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಸಶಸ್ತ್ರ ಪಡೆಗಳು ನಿಯಮಿತ ಮತ್ತು ಮೀಸಲು ಪಡೆಗಳಿಗೆ ಸುಮಾರು 5,000 ಪಡೆಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಬೇಕೆಂದು ಭಾವಿಸಲಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಬದಲಿಗೆ 10,000 ತರಬೇತಿ ಪಡೆದ ಸದಸ್ಯರಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ – ಅಂದರೆ 10 ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಪ್ರಸ್ತುತ ಖಾಲಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಸಮಸ್ಯೆಯು ಎಷ್ಟು ತೀವ್ರವಾಗಿದೆಯೆಂದರೆ, ನೌಕಾಪಡೆಯ ಕಮಾಂಡರ್ ಮತ್ತು ಮಿಲಿಟರಿ ನೇಮಕಾತಿ ಮತ್ತು ತರಬೇತಿಗೆ ಜವಾಬ್ದಾರರಾಗಿರುವ ಅಧಿಕಾರಿ ಸೇರಿದಂತೆ ಕೆನಡಿಯನ್ ಪ್ರೆಸ್‌ನೊಂದಿಗಿನ ಸಂದರ್ಶನಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಹಿರಿಯ ಕೊಡುಗೆಗಳು “ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು” ಎಂಬ ಪದವನ್ನು ಬಳಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿವೆ.

ಐರ್‌ನ ಆದೇಶವು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ಗಂಭೀರತೆಯನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ, ಹೀಗೆ ಹೇಳುತ್ತದೆ: “ಸಿಎಎಫ್‌ನ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳಿಗೆ ಭಾರೀ ಬದ್ಧತೆ, COVID-19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕೃತಿಯ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಋಣಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮಗಳು, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ರಕ್ಷಣಾವು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಮತ್ತು ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಮಟ್ಟಗಳಿಂದಾಗಿ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ವ್ಯಾಪ್ತಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಏಕಕಾಲೀನ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ತಲುಪಿಸುವ ಮತ್ತು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಅದರ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ.

ಇದು ತುರ್ತು ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳುತ್ತದೆ: “ಮರುನಿರ್ಮಾಣ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ವೇಗವರ್ಧಿತ ಟೈಮ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ನಾವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವ ಭೌಗೋಳಿಕ ರಾಜಕೀಯ ಪರಿಸರವನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಉಕ್ರೇನ್ ಆಕ್ರಮಣದ ಬೆಳಕಿನಲ್ಲಿ.”

ಆ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ, ಆದೇಶವು ಕಮಾಂಡರ್‌ಗಳಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ನೇಮಕಾತಿ ಕೇಂದ್ರಗಳು ಮತ್ತು ತರಬೇತಿ ಶಾಲೆಗಳಿಗೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಲು ನಿರ್ದೇಶಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮಿಲಿಟರಿಯ ಪ್ರಸ್ತುತ ರಚನೆ ಮತ್ತು ಸಂಯೋಜನೆಯ ಸಂಪೂರ್ಣ ಮರುಮೌಲ್ಯಮಾಪನಕ್ಕೆ ಕರೆ ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಮಿಲಿಟರಿ ಕಮಾಂಡರ್‌ಗಳು ಯಾವ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ನಿರ್ಣಾಯಕವಲ್ಲ, ಅವರ ಘಟಕಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಸ್ಥಾನಗಳು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲವೇ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ನೇಮಕಾತಿ ಗುರಿಗಳು ಇನ್ನೂ ವಾಸ್ತವಿಕವಾಗಿದೆಯೇ ಎಂಬುದನ್ನು ಹತ್ತಿರದಿಂದ ನೋಡುತ್ತಾರೆ.

ಮಹಿಳೆಯರು, ಸ್ಥಳೀಯ ಜನರು ಮತ್ತು ಇತರ ಕಡಿಮೆ-ಪ್ರತಿನಿಧಿ ಗುಂಪುಗಳನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಆಕರ್ಷಿಸಲು ಮತ್ತು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮಿಲಿಟರಿಯ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ನಿರಂತರ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳುವಾಗ ಐರ್ ಸೇವಾ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವ ಕೆಲಸದ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಬಾಗಿಲು ತೆರೆಯುತ್ತದೆ.

“ಪುನರ್ಸಂರಚನೆ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಸಂಸ್ಕೃತಿ ಬದಲಾವಣೆಯು ಉನ್ನತ ಇಲಾಖೆಯ ಆದ್ಯತೆಯಾಗಿ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಆದೇಶವು ಓದುತ್ತದೆ. “ಈ ಪ್ರಯತ್ನಕ್ಕೆ ಗಮನಾರ್ಹ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳು ಮತ್ತು ಬಾಹ್ಯ ಪರಿಶೀಲನಾ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಂದ ಶಿಫಾರಸುಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವ ಇಚ್ಛೆಯ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ.”

ಹೊಸ ವಿಧಾನವು ಅಪಾಯಗಳಿಲ್ಲದೆ ಬರುವುದಿಲ್ಲ, ಹೆಚ್ಚಿನ ವೈಯಕ್ತಿಕ ವರ್ಗಗಳ ಪರವಾಗಿ ದೊಡ್ಡ-ಪ್ರಮಾಣದ ತರಬೇತಿ ವ್ಯಾಯಾಮಗಳ ಕಡಿತವನ್ನು ನಿರ್ದೇಶಿಸುವಲ್ಲಿ ಐರ್ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು, ಏಕೆಂದರೆ ಮಿಲಿಟರಿಯು ಮೂಲಭೂತ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಸಾಕಷ್ಟು ಪಡೆಗಳನ್ನು ಶ್ರೇಣಿಗೆ ಸೇರಿಸುವುದರ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ.

ಮಿಲಿಟರಿ ಕಮಾಂಡರ್‌ಗಳು ಈ ಹಿಂದೆ ದೊಡ್ಡ-ಪ್ರಮಾಣದ ವ್ಯಾಯಾಮಗಳ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳಿದ್ದರೂ, ಐರ್ “ಅಪಾಯ-ಆಧಾರಿತ ವಿಧಾನವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಸಿದ್ಧತೆಯ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಸಂಬಂಧಿತ ಕಡಿತವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಲಿದೆ” ಎಂದು ಆದೇಶವು ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಮತ್ತು ಅನೇಕ ಸಶಸ್ತ್ರ ಪಡೆಗಳ ಸದಸ್ಯರು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳಲ್ಲಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಸೇರಿದಾಗ, ರಕ್ಷಣಾ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು ಕಮಾಂಡರ್‌ಗಳಿಗೆ “ಕಿರಿಯ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ನಿಯೋಜನೆಯ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಮಧ್ಯಮ ಮಟ್ಟದ ನಾಯಕ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಪುನರ್ನಿರ್ಮಿಸುವ ಅಗತ್ಯತೆಯ ನಡುವೆ ಸಮತೋಲನವನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು” ಆದೇಶಿಸಿದರು.

ರಕ್ಷಣಾ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು ಪುನಾರಚನೆಯ ಪ್ರಯತ್ನವು ಎಂಟು ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸಿದರು, ಬಲವನ್ನು ಬೆಳೆಸುವ ತಕ್ಷಣದ ಗುರಿಯೊಂದಿಗೆ, ಮತ್ತು ಮಿಲಿಟರಿಯ ಗಾತ್ರ ಮತ್ತು ರಚನೆಯನ್ನು ಭವಿಷ್ಯದ ಅಗತ್ಯತೆಗಳು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಜೋಡಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ವಿಶಾಲ ಉದ್ದೇಶದ ಕಡೆಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

“ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆಯಿಂದ ಉಂಟಾದ ಪ್ರಮುಖ ದೇಶೀಯ ತುರ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು, ಫೆಡರಲ್ ಸರ್ಕಾರದ ಹಣಕಾಸಿನ ನಮ್ಯತೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಆರ್ಥಿಕ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟುಗಳು ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವಿಶ್ವಾಸದ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ವ್ಯಾಪಕವಾದ ತಪ್ಪು ಮಾಹಿತಿ ಪ್ರಚಾರಗಳು ಪುನರ್ರಚಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಿಗೆ ಅಡ್ಡಿಯಾಗಬಹುದು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಲೀ ಬರ್ಥಿಯೌಮ್/ದಿ ಕೆನಡಿಯನ್ ಪ್ರೆಸ್

ಸಂಪಾದಕೀಯ ನೀತಿಗಳು ದೋಷವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿ

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ