ಮಂಜೂರು ಮಾಡಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವುದರ ವಿರುದ್ಧ US ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್ ಅನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಸಿದೆ

  • Whatsapp

ಮಂಜೂರಾದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಸುರಕ್ಷಿತ ಧಾಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಿದರೆ ಆರ್ಥಿಕ ಕೇಂದ್ರವಾಗಿ ಅದರ ಸ್ಥಾನಮಾನದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು ಎಂದು ಯುಎಸ್ ಸೋಮವಾರ ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್‌ಗೆ ಎಚ್ಚರಿಸಿದೆ, ಮಂಜೂರಾದ ರಷ್ಯಾದ ಉದ್ಯಮಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದ ಐಷಾರಾಮಿ ವಿಹಾರ ನೌಕೆಯು ನಗರದಲ್ಲಿ ಡಾಕ್ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ.

Read More

“ಹಲವು ನ್ಯಾಯವ್ಯಾಪ್ತಿಗಳಿಂದ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್ ಅನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತ ಧಾಮವಾಗಿ ಬಳಸುವುದರಿಂದ ವ್ಯಾಪಾರ ಪರಿಸರದ ಪಾರದರ್ಶಕತೆಯನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಪ್ರಶ್ನಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಯುಎಸ್ ಸ್ಟೇಟ್ ಡಿಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟ್ ವಕ್ತಾರರು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಹಣಕಾಸು ಕೇಂದ್ರವಾಗಿ ನಗರದ ಖ್ಯಾತಿಯು “ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕಾನೂನುಗಳು ಮತ್ತು ಮಾನದಂಡಗಳಿಗೆ ಅದರ ಅನುಸರಣೆಯನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ” ಎಂದು ರಾಜ್ಯ ಇಲಾಖೆಯ ವಕ್ತಾರರು ಹೇಳಿದರು.

ರಷ್ಯಾದ ಉದ್ಯಮಿ ಅಲೆಕ್ಸಿ ಮೊರ್ಡಾಶೋವ್ ಒಡೆತನದ $500 ಮಿಲಿಯನ್ ಸೂಪರ್‌ಯಾಚ್ ನಾರ್ಡ್, ರಷ್ಯಾದ ನಗರವಾದ ವ್ಲಾಡಿವೋಸ್ಟಾಕ್‌ನಿಂದ ಒಂದು ವಾರದ ಪ್ರಯಾಣದ ನಂತರ ಬುಧವಾರ ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್‌ನ ಬಂದರಿಗೆ ಬಂದಿಳಿದ ದಿನಗಳ ನಂತರ ಈ ಹೇಳಿಕೆ ಬಂದಿದೆ.

ರಷ್ಯಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ವ್ಲಾಡಿಮಿರ್ ಪುಟಿನ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ನಿಕಟ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ನಂಬಲಾದ ಮೊರ್ಡಾಶೋವ್ ಅವರನ್ನು ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ ಯುಎಸ್, ಯುಕೆ ಮತ್ತು ಯುರೋಪಿಯನ್ ಒಕ್ಕೂಟವು ರಷ್ಯಾದ ಉಕ್ರೇನ್ ಆಕ್ರಮಣದ ನಂತರ ಅನುಮೋದಿಸಿತು.

ಅವರು ಸುಮಾರು $18 ಶತಕೋಟಿಯ ಅಂದಾಜು ಸಂಪತ್ತನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ರಷ್ಯಾದ ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಜೊತೆಗೆ ರಷ್ಯಾದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಉಕ್ಕು ಮತ್ತು ಗಣಿಗಾರಿಕೆ ಕಂಪನಿಯಾದ ಸೆವರ್ಸ್ಟಲ್‌ನ ಮುಖ್ಯ ಷೇರುದಾರ ಮತ್ತು ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಮೊರ್ಡಾಶೋವ್ ಯುರೋಪಿಯನ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯಗಳಲ್ಲಿ ತನ್ನ ವಿರುದ್ಧದ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು.

ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್‌ನ ಸಾಗರ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು “ಇತರ ನ್ಯಾಯವ್ಯಾಪ್ತಿಗಳಿಂದ ವಿಧಿಸಲಾದ ಏಕಪಕ್ಷೀಯ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು” ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಅದು ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯ ಭದ್ರತಾ ಮಂಡಳಿಯಿಂದ ವಿಧಿಸಲಾದ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಜಾರಿಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಜಾರಿಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಯುಎಸ್ ಮತ್ತು ಯುರೋಪಿಯನ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ನಿರ್ಬಂಧಗಳಿಂದ ಪ್ರಭಾವಿತವಾಗದ ಇತರ ಬಂದರುಗಳಿಗೆ ನೌಕಾಯಾನ ಮಾಡುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಮಂಜೂರಾದ ರಷ್ಯಾದ ಉದ್ಯಮಿಗಳಿಗೆ ಸೇರಿದ ಹನ್ನೆರಡು ವಿಹಾರ ನೌಕೆಗಳನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ರಷ್ಯಾದ ಒಲಿಗಾರ್ಚ್‌ಗಳು ತಮ್ಮ ವಿಹಾರ ನೌಕೆಗಳನ್ನು ಟರ್ಕಿಯಂತಹ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಬಂದರುಗಳಲ್ಲಿ ಡಾಕಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಯುದ್ಧ ಪ್ರಾರಂಭವಾದಾಗಿನಿಂದ ರಷ್ಯಾದೊಂದಿಗೆ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ.

ನಾರ್ಡ್ 141.6 ಮೀಟರ್ (464.6 ಅಡಿ) ಅಳತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಎರಡು ಹೆಲಿಪ್ಯಾಡ್‌ಗಳು, ಈಜುಕೊಳ ಮತ್ತು 20 ಕ್ಯಾಬಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ವಿಹಾರ ನೌಕೆಯು ಪ್ರಸ್ತುತ ರಷ್ಯಾದ ಧ್ವಜದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್‌ನ ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದ ಸ್ವಾಯತ್ತತೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವನ್ನು ಬೀಜಿಂಗ್ ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುವುದರ ಮಧ್ಯೆ US ಕಂಪನಿಗಳು ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್‌ನ ವ್ಯಾಪಾರ ಪರಿಸರವನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ನೋಡುತ್ತವೆ ಎಂದು ಸ್ಟೇಟ್ ಡಿಪಾರ್ಟ್‌ಮೆಂಟ್ ವಕ್ತಾರರು ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಬೀಜಿಂಗ್ ನಗರದ ಮೇಲೆ ಕಠಿಣ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತಾ ಕಾನೂನನ್ನು ಹೇರಿದ ನಂತರ ಇತ್ತೀಚಿನ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವ್ಯಾಪಾರ ಕೇಂದ್ರ ಮತ್ತು ಹಣಕಾಸು ಕೇಂದ್ರವಾಗಿ ಅರೆ-ಸ್ವಾಯತ್ತ ನಗರದ ಸ್ಥಾನಮಾನವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದೆ, ಇದು ಪ್ರಾಥಮಿಕವಾಗಿ 2019 ರಲ್ಲಿ ತಿಂಗಳ ಸರ್ಕಾರದ ವಿರೋಧಿ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳ ನಂತರ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ಹೊರಹಾಕುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಶಂಕಿತರನ್ನು ಚೀನಾದ ಮುಖ್ಯ ಭೂಭಾಗಕ್ಕೆ ಅದರ ಅಪಾರದರ್ಶಕ ಕಾನೂನು ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ವಿಚಾರಣೆಗೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಲು ಅನುಮತಿಸುವ ಭದ್ರತಾ ಕಾನೂನು, ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್‌ನ ಕಾನೂನಿನ ನಿಯಮಕ್ಕೆ ಧಕ್ಕೆ ತರಬಹುದು ಎಂದು ವಿಮರ್ಶಕರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ನಗರದ ಸುದೀರ್ಘವಾದ COVID-19 ನಿರ್ಬಂಧಗಳು ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕೆ ಅಡ್ಡಿಯುಂಟುಮಾಡಿದೆ, ಕೆಲವು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕಂಪನಿಗಳು ತಮ್ಮ ಕಚೇರಿಗಳನ್ನು ನಗರದಿಂದ ಹೊರಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಲು ಕಾರಣವಾಗಿವೆ. ಹತ್ತಾರು ನಿವಾಸಿಗಳು ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್ ಅನ್ನು ತೊರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಸಂಪಾದಕೀಯ ನೀತಿಗಳು ದೋಷವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿ

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ