ಭೂಮಿಗೆ ಮರಳಲು ಹಣ ಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಂಡ ‘ರಷ್ಯನ್ ಗಗನಯಾತ್ರಿ’ಯಿಂದ ವಂಚನೆಗೊಳಗಾದ ಮಹಿಳೆ

  • Whatsapp

ಜಪಾನ್, ಗಗನಯಾತ್ರಿ, ರಾಕೆಟ್, ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ, ಪ್ರಣಯ ಹಗರಣ

ಭೂಮಿಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಲು ಮತ್ತು ಲ್ಯಾಂಡಿಂಗ್ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು ತನಗೆ ರಾಕೆಟ್‌ಗೆ ಹಣದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಆ ವ್ಯಕ್ತಿ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ. ಫೋಟೋ: ಶಟರ್‌ಸ್ಟಾಕ್

Read More

ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶದಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾದ ಗಗನಯಾತ್ರಿ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಳ್ಳುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬರು ಜಪಾನಿನ ಮಹಿಳೆಯೊಬ್ಬರಿಗೆ ಭೂಮಿಗೆ ಹಿಂದಿರುಗುವ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕಾಗಿ ಹಣವನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು ವಂಚನೆ ಮಾಡಿದರು, ಅವರು ಭೂಮಿಗೆ ಬಂದ ನಂತರ ಅವಳನ್ನು ಮದುವೆಯಾಗುವುದಾಗಿ ಪ್ರತಿಜ್ಞೆ ಮಾಡಿದರು.

ವ್ಯಕ್ತಿ ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ Instagram ನಲ್ಲಿ 65 ವರ್ಷದ ಅನಾಮಧೇಯ ಬಲಿಪಶುವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡನು. ಅವರ ಪ್ರೊಫೈಲ್‌ನಲ್ಲಿ, ಅವರು ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶದ ಯಾದೃಚ್ಛಿಕ ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು, ಅಲ್ಲಿ ಗಗನಯಾತ್ರಿಗಳು ಸೆಲ್ ಸೇವೆಗೆ ಸೀಮಿತ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಅವರ ಸಂಬಂಧವು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಉಲ್ಬಣಗೊಂಡಿತು. ಜಪಾನೀಸ್ ಮೆಸೇಜಿಂಗ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ LINE ನಲ್ಲಿ, ಅವನು ಅವಳನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಿರುವುದಾಗಿ ಮತ್ತು ಮದುವೆಯ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ಪದೇ ಪದೇ ಹೇಳಿದನು. “ನಾನು ಜಪಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ನನ್ನ ಜೀವನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ” ಮತ್ತು “ಇದನ್ನು 1,000 ಬಾರಿ ಹೇಳುವುದು ಸಾಕಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ನಾನು ಅದನ್ನು ಹೇಳುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತೇನೆ” ಎಂಬ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ಅವನು ಅವಳಿಗೆ ಕಳುಹಿಸಿದನು. ನಾನು ನಿನ್ನನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತೇನೆ, ”ಸುದ್ದಿವಾಹಿನಿ ಟಿವಿ ಅಸಾಹಿ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಆದರೆ ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಗಂಟು ಕಟ್ಟಲು, ಭೂಮಿಗೆ ಮರಳಲು ಹಣದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಜಪಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ಒಮ್ಮೆ ಪಾವತಿಸಲು ಲ್ಯಾಂಡಿಂಗ್ ಶುಲ್ಕಗಳು ಮತ್ತು ದೇಶಕ್ಕೆ ಹಾರಲು ರಾಕೆಟ್‌ನ ವೆಚ್ಚವಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ತನ್ನ ಭವಿಷ್ಯದ ನಿಶ್ಚಿತ ವರ ಎಂದು ಭಾವಿಸಿದ ಮಹಿಳೆಯು ಅವನಿಗೆ ಐದು ಕಂತುಗಳಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 4.4 ಮಿಲಿಯನ್ ಯೆನ್ (ಸುಮಾರು $30,000) ಪಾವತಿಸಿದಳು, ಆಗಸ್ಟ್ 19 ರಿಂದ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 5 ರವರೆಗೆ, ಜಪಾನೀ ಪತ್ರಿಕೆ ಯೊಮಿಯುರಿ ಶಿಂಬುನ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಆದರೆ ಅವನ ಬೇಡಿಕೆಗಳು ಮುಂದುವರಿದಾಗ, ಮಹಿಳೆ ಅವನ ಉದ್ದೇಶದ ಬಗ್ಗೆ ಅನುಮಾನಗೊಂಡು ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ದೂರು ನೀಡಿದ್ದಾಳೆ, ಅವರು ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಪ್ರಣಯ ಹಗರಣ ಎಂದು ತನಿಖೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸ್ಥಳೀಯ ಮಾಧ್ಯಮ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಪ್ರಣಯ ವಂಚನೆಗಳು, ಒಬ್ಬ ಅಪರಾಧಿಯು ಬಲಿಪಶುವಿನ ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ಗಳಿಸಲು ನಕಲಿ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಗುರುತನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿದಾಗ ಅವರಿಗೆ ಹಣವನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲು ವಂಚಿಸಲು, ಜಪಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ.

ಜಪಾನಿನ ಪೊಲೀಸರು ಪ್ರಣಯ ಹಗರಣಗಳಿಗೆ ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾದ ಡೇಟಾವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸದಿದ್ದರೂ, ವಂಚನೆ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ-ಪ್ರಣಯ ಹಗರಣಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ-2012 ರಲ್ಲಿ 8,693 ರಿಂದ ಏರಿದೆ. 14,498 ಗೆ ಕಳೆದ ವರ್ಷ, 10 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 67 ಶೇಕಡಾ ಹೆಚ್ಚಳ. 2017 ರಲ್ಲಿ ವರದಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯು 18,212 ಪ್ರಕರಣಗಳೊಂದಿಗೆ ಉತ್ತುಂಗಕ್ಕೇರಿತು ಮತ್ತು ನಂತರ 2020 ರಿಂದ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಪೊಲೀಸರು ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಹನಾಕೊ ಮಾಂಟ್ಗೊಮೆರಿಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ Twitter ಮತ್ತು Instagram.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ