ಭಾರತದಲ್ಲಿ ನಡೆದ FIFA U-17 ಮಹಿಳಾ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೆನಡಾದ ಮಹಿಳೆಯರು ಇಬ್ಬರು ಮಾಜಿ ಚಾಂಪಿಯನ್‌ಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆ

  • Whatsapp

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿರುವ FIFA U-17 ಮಹಿಳಾ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೆನಡಾಕ್ಕಾಗಿ ಇಬ್ಬರು ಮಾಜಿ ಚಾಂಪಿಯನ್‌ಗಳು ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, 2012 ರ ವಿಜೇತ ಫ್ರಾನ್ಸ್ ಬುಧವಾರದ ಮೊದಲ ಪಂದ್ಯವಾಗಿದೆ.

Read More

ಯುವ ಕೆನಡಿಯನ್ನರು ನಂತರ ಶನಿವಾರದಂದು 2014 ರ ಚಾಂಪಿಯನ್ ಜಪಾನ್ ಅನ್ನು ಗೋವಾದಲ್ಲಿ ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆ, ನವಿ ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ ಚೊಚ್ಚಲ ಆಟಗಾರ ತಾಂಜಾನಿಯಾ ವಿರುದ್ಧ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 18 ರಂದು ಗ್ರೂಪ್ ಡಿ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಸುತ್ತುವ ಮೊದಲು.

“ನಾವು ರೋಮಾಂಚಕಾರಿ ಗುಂಪನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಕೆನಡಾ ತರಬೇತುದಾರ ಎಮ್ಮಾ ಹಂಫ್ರೀಸ್ ಹೇಳಿದರು. “ಇದು ಹುಡುಗಿಯರಿಗೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಉತ್ತಮ ಸವಾಲು.

“ನಾವು ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಎದುರಾಳಿಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ನಿರ್ಮಾಣದಲ್ಲಿ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ್ದೇವೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ. ನಾವು ನಿಸ್ಸಂಶಯವಾಗಿ ಈ ಗುಂಪಿನೊಂದಿಗೆ ಫ್ರಾನ್ಸ್ ಅಥವಾ ಜಪಾನ್ ಅನ್ನು ಆಡಿಲ್ಲ ಆದರೆ ವಿಭಿನ್ನ ರೀತಿಯ ಎದುರಾಳಿಗಳೊಂದಿಗೆ (ಅವುಗಳನ್ನು) ಪುನರಾವರ್ತಿಸಲು ನಾವು ನಮ್ಮ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪ್ರಯತ್ನ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ. ಹುಡುಗಿಯರು ತಮ್ಮ ಮುಂದಿರುವ ವಿಭಿನ್ನ ಸವಾಲುಗಳಿಗೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದರು.

“ನಾವು ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಆಡುತ್ತಿರುವ ತಂಡಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಉನ್ನತ ಪ್ರತಿಭೆಗಳು ಇರುತ್ತಾರೆ ಆದರೆ ನೀವು ಕೆನಡಾದಲ್ಲಿ ಇರುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ತಂಡದಲ್ಲಿ ನೀವು ಸಾಕಷ್ಟು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ. ನಮ್ಮ ಹುಡುಗಿಯರು ಪಂದ್ಯಾವಳಿಗೆ ಏನನ್ನು ತರಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡಲು ನಾನು ಉತ್ಸುಕನಾಗಿದ್ದೇನೆ.

ಗ್ರೂಪ್ ಎ ಮತ್ತು ಬಿಯಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ಪಂದ್ಯಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಂಗಳವಾರ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ 16 ದೇಶಗಳ ಸ್ಪರ್ಧೆಯು ಅಕ್ಟೋಬರ್ 30 ರವರೆಗೆ ನಡೆಯುತ್ತದೆ.

ಸ್ಪೇನ್ ಹಾಲಿ ಚಾಂಪಿಯನ್ ಆಗಿದ್ದು, 2018 ರಲ್ಲಿ ಕೆನಡಾ ನಾಲ್ಕನೇ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆದಾಗ ಗೆದ್ದಿದೆ. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದಿಂದಾಗಿ 2020 ರ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಡೊಮಿನಿಕನ್ ರಿಪಬ್ಲಿಕ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ CONCACAF ಮಹಿಳೆಯರ ಅಂಡರ್-17 ಚಾಂಪಿಯನ್‌ಶಿಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಮೂರನೇ ಸ್ಥಾನದ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಪೋರ್ಟೊ ರಿಕೊ ವಿರುದ್ಧ 3-0 ಗೆಲುವಿನಿಂದ ಕೆನಡಾದ ಡಿಫೆಂಡರ್ ಜೊ ಮಾರ್ಕೆಸಿನಿ ನಾಯಕತ್ವವನ್ನು ವಹಿಸಿಕೊಂಡರು.

ಹಂಫ್ರೀಸ್ 17 ವರ್ಷದ ಓಂಟ್‌ನ ಮಾರ್ಕಮ್‌ನಿಂದ “ತಂಡಕ್ಕೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಉತ್ತಮ ಉದಾಹರಣೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸುವ” ಪ್ರಬಲ ನಾಯಕ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಅರ್ಹತಾ ಸುತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಕೆನಡಾದ 26 ಗೋಲುಗಳಲ್ಲಿ 12 ಗೋಲುಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದ ಫಾರ್ವರ್ಡ್ ಆಟಗಾರ ರೋಸಾ ಮಾಲೂಫ್ ಅವರು ಗಾಯದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಂಡರು. ಆದರೆ CONCACAF ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ತಲಾ ನಾಲ್ಕು ಗೋಲುಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದ ಅಮಂಡಾ ಅಲೆನ್ ಮತ್ತು ರೆನೀ ವ್ಯಾಟ್ಸನ್ ಇಬ್ಬರೂ ಕೆನಡಾದ ತಂಡದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ.

ಕೆನಡಾ ಮಹಿಳಾ ತರಬೇತುದಾರ ಬೆವ್ ಪ್ರೀಸ್ಟ್‌ಮ್ಯಾನ್ ಅವರನ್ನು ವಿವಾಹವಾದ ಹಂಫ್ರೀಸ್ ಹೇಳಿದರು, “ಜನರಿಗೆ ನಮ್ಮ ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿ ನಾವು ಸಾಕಷ್ಟು ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. “ಇದು ನಾವು ಒತ್ತಡದಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸುವುದು ಅದರ ಕಠಿಣ ಭಾಗವಾಗಿದೆ.”

ಮನೋವಿಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ ಪದವಿಪೂರ್ವ ಪದವಿ ಮತ್ತು ಬೋಧನೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ನಾತಕೋತ್ತರ ಪದವಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಹಂಫ್ರೀಸ್, ಮಹಿಳಾ ಸಾಕರ್ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯ ವ್ಯಾಂಕೋವರ್ ವೈಟ್‌ಕ್ಯಾಪ್ಸ್ ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿ ದ್ವಿಗುಣಗೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್‌ನಲ್ಲಿನ FA ಮಹಿಳಾ ಸೂಪರ್ ಲೀಗ್‌ನ ಲಿವರ್‌ಪೂಲ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸಹಾಯಕ ಮೊದಲ ತಂಡದ ತರಬೇತುದಾರರಾಗಿ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳನ್ನು ಕಳೆದ ಹಂಫ್ರೀಸ್, 2014 ರಿಂದ 2018 ರವರೆಗೆ ವೈಟ್‌ಕ್ಯಾಪ್ಸ್ ಹುಡುಗಿಯರ ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿ ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯ ತರಬೇತುದಾರರಾಗಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು. ಅವರು ತಮ್ಮ ಸ್ಥಳೀಯ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಹಿಳಾ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರು. .

ಒಟ್ಟಾಗಿ, ಹಂಫ್ರೀಸ್ ಕ್ಯಾಲ್ ಸ್ಟೇಟ್ ಫುಲ್ಲರ್ಟನ್ ಮತ್ತು ನಂತರ ಕರಾವಳಿ ಕೆರೊಲಿನಾದಲ್ಲಿ ಆಡಿದರು. ಅವರು 2006 FIFA U-20 ಮಹಿಳಾ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಮತ್ತು 2007 ರ ಮಹಿಳಾ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಅನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸಿದರು.

ಆಕೆಯ ಕೆನಡಾದ ತಂಡವು ಬಿಸಿಗೆ ಒಗ್ಗಿಕೊಳ್ಳಲು ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ 10 ದಿನಗಳ ಮುನ್ನಡೆಗಾಗಿ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಬೇಗನೆ ಆಗಮಿಸಿತು.

ಲಿಯಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಗಸ್ಟ್ 31 ರಿಂದ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 6 ರವರೆಗೆ ನಡೆದ ಇತ್ತೀಚಿನ ಮಹಿಳಾ ಬಹಿರಂಗ ಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರು ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು, ಅಲ್ಲಿ ಅವರು 93 ನೇ ನಿಮಿಷದ ಗೋಲಿನಲ್ಲಿ ಕೊಲಂಬಿಯಾ ವಿರುದ್ಧ 1-0 ಮತ್ತು ಆತಿಥೇಯ ಮೆಕ್ಸಿಕೊ ವಿರುದ್ಧ 4-1 ರಿಂದ ಚಿಲಿಯನ್ನು 3-2 ಗೆ ಸೋಲಿಸುವ ಮೊದಲು ಸೋತರು. ಗೋಲು ವ್ಯತ್ಯಾಸದಲ್ಲಿ ಚಿಲಿಯ ನಂತರ ನಾಲ್ಕನೇ ಸ್ಥಾನ ಗಳಿಸಿತು. ಕೊಲಂಬಿಯಾ, ತನ್ನ 20 ವರ್ಷದೊಳಗಿನವರ ತಂಡದ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಿತು, ನಾಲ್ಕು ದೇಶಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಈವೆಂಟ್ ಅನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವಲ್ಲಿ 2-0-1 ಕ್ಕೆ ಹೋಯಿತು, ಇದು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವ ಪ್ರದರ್ಶನಕ್ಕೆ ತೆರಳಿದೆ.

ಕೆನಡಾ U-17 ಮಹಿಳಾ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನ ಎಲ್ಲಾ ಏಳು ಆವೃತ್ತಿಗಳಿಗೆ ಅರ್ಹತೆ ಗಳಿಸಿದೆ, 2018 ರಲ್ಲಿ ಉರುಗ್ವೆಯಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕನೇ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಗಳಿಸುವ ಮೂಲಕ ಹೈಲೈಟ್ ಮಾಡಿತು, ಅಲ್ಲಿ ಅದು ಸೆಮಿಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಮೆಕ್ಸಿಕೊ ವಿರುದ್ಧ 1-0 ರಿಂದ ಕ್ವಾರ್ಟರ್‌ಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಜರ್ಮನಿಯನ್ನು 1-0 ನಿಂದ ಸೋಲಿಸಿತು. ನಂತರ ಮೂರನೇ ಸ್ಥಾನದ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಕೆನಡಾ 2-1 ರಿಂದ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧ ಸೋತಿತು.

ಫಾರ್ವರ್ಡ್ ಜೋರ್ಡಿನ್ ಹುಯಿಟೆಮಾ ಅವರು 2018 ರ ಕೆನಡಾದ ತಂಡವನ್ನು ರಿಯಾನ್ ವಿಲ್ಕಿನ್ಸನ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮುನ್ನಡೆಸಿದರು, ಈಗ NWSL ಪೋರ್ಟ್ಲ್ಯಾಂಡ್ ಥಾರ್ನ್ಸ್‌ನ ಉಸ್ತುವಾರಿ ವಹಿಸಿದ್ದಾರೆ, ತರಬೇತುದಾರರಾಗಿ.

CECAFA (ಪೂರ್ವ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯ ಆಫ್ರಿಕಾ ಫುಟ್‌ಬಾಲ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್‌ಗಳ ಕೌನ್ಸಿಲ್) ನಿಂದ FIFA ಮಹಿಳಾ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಗೆ ಅರ್ಹತೆ ಪಡೆದ ಮೊದಲ ರಾಷ್ಟ್ರ ಟಾಂಜಾನಿಯಾ.

ಸೆರೆಂಗೆಟಿ ಹುಡುಗಿಯರು ಅರ್ಹತಾ ಸುತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಮರೂನ್ (5-1) ಬುರುಂಡಿ (5-2) ಮತ್ತು ಬೋಟ್ಸ್ವಾನಾ (11-0) ಅನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದರು. ಕ್ಲಾರಾ ಲುವಾಂಗಾ ಅವರು ಅರ್ಹತಾ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಲು ತಾಂಜಾನಿಯಾದ 10 ಗೋಲುಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದರು.

ಸರಜೆವೊ, ಬೋಸ್ನಿಯಾ ಮತ್ತು ಹರ್ಜೆಗೋವಿನಾದಲ್ಲಿ ನಡೆದ UEFA ಮಹಿಳಾ U-17 ಚಾಂಪಿಯನ್‌ಶಿಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಮೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಮೂರನೇ ಸ್ಥಾನದ ಪ್ಲೇಆಫ್‌ನಲ್ಲಿ ನೆದರ್‌ಲ್ಯಾಂಡ್ಸ್ ಅನ್ನು 2-0 ಅಂತರದಿಂದ ಸೋಲಿಸುವ ಮೂಲಕ ಫ್ರಾನ್ಸ್ ಅರ್ಹತೆ ಗಳಿಸಿತು. ಪೆನಾಲ್ಟಿ ಶೂಟೌಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ಪೇನ್‌ನನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದ ಜರ್ಮನಿ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಗೆದ್ದುಕೊಂಡಿತು.

ಫ್ರೆಂಚರು ಫಿಫಾ ಚಾಂಪಿಯನ್‌ಶಿಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಮೂರನೇ ಬಾರಿಗೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು 2012 ರ ಚಾಂಪಿಯನ್‌ಶಿಪ್ ಓಟದ ನಂತರ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

2019 ರ AFC U-16 ಮಹಿಳಾ ಚಾಂಪಿಯನ್‌ಶಿಪ್‌ನ ಫಲಿತಾಂಶಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಚೀನಾದೊಂದಿಗೆ ಜಪಾನ್ ಅನ್ನು ಏಷ್ಯನ್ ಫುಟ್‌ಬಾಲ್ ಕಾನ್ಫೆಡರೇಶನ್ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನ ಮಾಡಿತು, ಒಮ್ಮೆ ಅರ್ಹತಾ ಪಂದ್ಯವು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದಿಂದಾಗಿ ರದ್ದುಗೊಂಡಿತು. ಜಪಾನ್ ಟೂರ್ನಿಯಲ್ಲಿ ಏಳನೇ ಬಾರಿಗೆ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಿದೆ.

ಆಗಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೋಸ್ಟರಿಕಾದಲ್ಲಿ ನಡೆದ FIFA U-20 ಮಹಿಳಾ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೆನಡಾ ಗುಂಪು ಹಂತದಿಂದ ಹೊರಬರಲು ವಿಫಲವಾಯಿತು, ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾ, ಫ್ರಾನ್ಸ್ ಮತ್ತು ನೈಜೀರಿಯಾ ವಿರುದ್ಧ ಸೋತಿತು.

ಕೆನಡಾ ಅಂಡರ್-17 ರೋಸ್ಟರ್

ಗೋಲ್ಕೀಪರ್ಗಳು: ಫೇಯ್ತ್ ಫೆನ್ವಿಕ್, NDC-CDN ಒಂಟಾರಿಯೊ; ನೋಯೆಲ್ ಹೆನ್ನಿಂಗ್, NDC-CDN ಒಂಟಾರಿಯೊ; ಕೊರಾಲಿ ಲಾಲಿಯರ್, NDC-CDN ಕ್ವಿಬೆಕ್.

ಡಿಫೆಂಡರ್ಸ್: ಮಯಾ ಆರ್ಚಿಬಾಲ್ಡ್, ನೋವಾ ಸ್ಕಾಟಿಯಾ REX; ಕ್ಲೇರ್ ಲೋಗನ್, ವ್ಯಾಂಕೋವರ್ ವೈಟ್‌ಕ್ಯಾಪ್ಸ್/ಎನ್‌ಡಿಸಿ-ಸಿಡಿಎನ್ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಕೊಲಂಬಿಯಾ; ಇಬಾ ಓಚಿಂಗ್, ವೈಟ್‌ಕ್ಯಾಪ್ಸ್ ಎಲೈಟ್ REX; ಜೋ ಮಾರ್ಕೆಸಿನಿ (ಕ್ಯಾಪ್ಟನ್.), NDC-CDN ಒಂಟಾರಿಯೊ; ಜಾನೆಟ್ ಒಕೆಕೆ, NDC-CDN ಕ್ವಿಬೆಕ್; ಎಲ್ಲ ಒಟ್ಟೆ, NDC-CDN ಒಂಟಾರಿಯೊ; ರೆನೀ ವ್ಯಾಟ್ಸನ್, NDC-CDN ಒಂಟಾರಿಯೊ.

ಮಿಡ್‌ಫೀಲ್ಡರ್‌ಗಳು: ಅನ್ನಾ ಹೌರ್, ವ್ಯಾಂಕೋವರ್ ವೈಟ್‌ಕ್ಯಾಪ್ಸ್; ಆಶ್ಲೇ ರಾಬರ್ಟ್ಸ್, ವ್ಯಾಂಕೋವರ್ ವೈಟ್‌ಕ್ಯಾಪ್ಸ್/ಎನ್‌ಡಿಸಿ-ಸಿಡಿಎನ್ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಕೊಲಂಬಿಯಾ; ಫೆಲಿಸಿಯಾ ರಾಯ್, NDC-CDN ಕ್ವಿಬೆಕ್; ಇಸಾಬೆಲ್ ಮಾಂಕ್, ವ್ಯಾಂಕೋವರ್ ವೈಟ್‌ಕ್ಯಾಪ್ಸ್; ಜೆನೆವಾ ಹೆರ್ನಾಂಡೆಜ್ ಗ್ರೇ, ವ್ಯಾಂಕೋವರ್ ವೈಟ್‌ಕ್ಯಾಪ್ಸ್/ಎನ್‌ಡಿಸಿ-ಸಿಡಿಎನ್ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಕೊಲಂಬಿಯಾ; ಎಮಿಲಿ ವಾಂಗ್, ವ್ಯಾಂಕೋವರ್ ವೈಟ್‌ಕ್ಯಾಪ್ಸ್, NDC-CDN ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಕೊಲಂಬಿಯಾ.

ಫಾರ್ವರ್ಡ್‌ಗಳು: ಅಮಂಡಾ ಅಲೆನ್, NDC-CDN ಒಂಟಾರಿಯೊ; ಅನ್ನಾಬೆಲ್ಲೆ ಚುಕ್ವು, NDC-CDN ಒಂಟಾರಿಯೊ; ಜೈಮ್ ಪೆರಾಲ್ಟ್, ವ್ಯಾಂಕೋವರ್ ವೈಟ್‌ಕ್ಯಾಪ್ಸ್/ಎನ್‌ಡಿಸಿ-ಸಿಡಿಎನ್ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಕೊಲಂಬಿಯಾ; ಕೈಲಾ ಬ್ರಿಗ್ಸ್, NDC-CDN ಒಂಟಾರಿಯೊ; ಜೇಡ್ ಬೋರ್ಡೆಲೆಯು, NDC-CDN ಕ್ವಿಬೆಕ್

ಸಂಪಾದಕೀಯ ನೀತಿಗಳು ದೋಷವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿ

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ