ಎಲ್ಲಾ 2022 ರ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಹಾಡುಗಳು (ನವೀಕರಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ)

  • Whatsapp

ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಫಿಫಾ ಪುರುಷರ ವಿಶ್ವಕಪ್, ಕತಾರ್‌ನಲ್ಲಿ ನವೆಂಬರ್ 20 ರಂದು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಲಿದೆ. ಅನೇಕ ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಸಂಪ್ರದಾಯದಂತೆ, ಆಯ್ದ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಹಾಡುಗಳು ಜಾಗತಿಕ ಸಾಕರ್ ಈವೆಂಟ್ ಅನ್ನು ಧ್ವನಿಮುದ್ರಿಸುತ್ತವೆ, ಇದರಲ್ಲಿ 32 ತಂಡಗಳು – ವಿವಿಧ ದೇಶಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತವೆ – ಭಾಗವಹಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ, ಒಬ್ಬರು ವಿಶ್ವಕಪ್ ಚಾಂಪಿಯನ್ ಕಿರೀಟವನ್ನು ಅಲಂಕರಿಸುತ್ತಾರೆ.

Read More

ಫ್ರಾನ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ 1998 ರ ಈವೆಂಟ್‌ನ ಅಧಿಕೃತ ಹಾಡು ರಿಕಿ ಮಾರ್ಟಿನ್ ಅವರ “ಕಪ್ ಆಫ್ ಲೈಫ್” ಮತ್ತು 2010 ರಲ್ಲಿ ಆಫ್ರಿಕಾದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ಗಾಗಿ ಷಕೀರಾ ಅವರ “ವಾಕಾ ವಾಕಾ (ಈ ಬಾರಿ ಆಫ್ರಿಕಾ)” ಹಾಡುಗಳು ಸಾಕರ್ ಅಭಿಮಾನಿಗಳಿಗೆ ಗೀತೆಗಳಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಈವೆಂಟ್‌ನ ಜನಪ್ರಿಯತೆ, ಅವರು ಸಹ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು ಬಿಲ್ಬೋರ್ಡ್ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ. ಜುಲೈ 3, 2010 ರಂದು ಬಿಲ್ಬೋರ್ಡ್ ಹಾಟ್ 100 ರಲ್ಲಿ “ವಾಕಾ ವಾಕಾ” 38 ನೇ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿತು, ಆದರೆ ಮಾರ್ಟಿನ್ ಅವರ “ಕಪ್ ಆಫ್ ಲೈಫ್” 1998 ರಲ್ಲಿ ಹಾಟ್ 100 ರಲ್ಲಿ 45 ನೇ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಪಡೆಯಿತು.

ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ, ಈ ವರ್ಷದ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಹಲವಾರು ಹಾಡುಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ, ಕೆಲವು ಅಧಿಕೃತ FIFA ಸೌಂಡ್‌ಟ್ರ್ಯಾಕ್‌ನ ಭಾಗವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇತರವುಗಳು ಅಲ್ಲದಿದ್ದರೂ ಇನ್ನೂ ಉಲ್ಲೇಖಕ್ಕೆ ಅರ್ಹವಾಗಿವೆ.

ಏಪ್ರಿಲ್‌ನಲ್ಲಿ, ಅಧಿಕೃತ ಧ್ವನಿಪಥದಿಂದ “ಹಯ್ಯ ಹಯ್ಯ (ಬೆಟರ್ ಟುಗೆದರ್)” ಎಂಬ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯ ಮೊದಲ ಏಕಗೀತೆಯನ್ನು FIFA ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿತು. ಟ್ರಿನಿಡಾಡ್ ಕಾರ್ಡೋನಾ, ಡೇವಿಡೋ ಮತ್ತು ಆಯಿಶಾ ಒಳಗೊಂಡ ಉನ್ನತಿಗೇರಿಸುವ ಟ್ರ್ಯಾಕ್, R&B ಮತ್ತು ರೆಗ್ಗೀ ಪ್ರಭಾವಗಳನ್ನು ಬೆಸೆಯುತ್ತದೆ. ನಾಲ್ಕು ತಿಂಗಳ ನಂತರ, ಫುಟ್‌ಬಾಲ್ ಫೆಡರೇಶನ್ ಲ್ಯಾಟಿನ್ ತಾರೆ ಓಜುನಾ ಮತ್ತು ಫ್ರೆಂಚ್ ಕಾಂಗೋಲೀಸ್ ರಾಪರ್ ಗಿಮ್ಸ್‌ನೊಂದಿಗೆ “ಅರ್ಬೋ” ಎಂಬ ಧ್ವನಿಮುದ್ರಿಕೆಯಿಂದ ಎರಡನೇ ಹಾಡನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿತು. “ಅರ್ಬೋ” ಎಂಬುದು ಕತಾರ್‌ನಲ್ಲಿ “ಸ್ವಾಗತ” ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಸ್ಥಳೀಯ ಗ್ರಾಮ್ಯ ಪದವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಅರೇಬಿಕ್ ಪದ “ಮರ್ಹಾಬಾ” ನಿಂದ ಬಂದಿದೆ. ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ, ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯ ಧ್ವನಿಪಥವು ಬಹು-ಹಾಡುಗಳ ಸಂಗ್ರಹವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ, ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕಲಾವಿದರು “ಜಗತ್ತನ್ನು ವ್ಯಾಪಿಸಿರುವ ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಸಂಗೀತ ಪ್ರಕಾರಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತಾರೆ, ನಿಜವಾದ ಜಾಗತಿಕ ಆಚರಣೆಗೆ ಧ್ವನಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿಸುತ್ತಾರೆ” FIFA ಪ್ರಕಾರ.

ಕೆಳಗೆ, ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ 2022 ರ ವಿಶ್ವಕಪ್-ವಿಷಯದ ಹಾಡುಗಳ ಅಪ್‌ಡೇಟ್ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಹುಡುಕಿ.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ