ಈ QAnon ರಾಜ್ಯ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ 2024 ರಲ್ಲಿ ಟ್ರಂಪ್ ಅನ್ನು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಭರವಸೆ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ

  • Whatsapp

ಜಿಮ್ ಮಾರ್ಚಂಟ್, QAnon ರಾಜ್ಯ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ, 2024 ರಲ್ಲಿ ಟ್ರಂಪ್ ಅನ್ನು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಭರವಸೆ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ

ರಾಜ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯಾಗಿ ಜಿಮ್ ಮಾರ್ಚಂಟ್

Read More

ನೆವಾಡಾದ ರಾಜ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯ GOP ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಜಿಮ್ ಮಾರ್ಚಂಟ್ ಈ ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ಅವರು ಮತ್ತು ಅವರ QAnon ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಒಕ್ಕೂಟ 2024 ರಲ್ಲಿ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರನ್ನು ಶ್ವೇತಭವನಕ್ಕೆ ಹಿಂತಿರುಗಿಸುತ್ತದೆ.

“ದೇಶದಾದ್ಯಂತ ನನ್ನ ರಾಜ್ಯ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಚುನಾಯಿತರಾದಾಗ, ನಾವು ಇಡೀ ದೇಶವನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್ ಮತ್ತೆ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಲಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಶನಿವಾರ ರಾತ್ರಿ ಮಿಂಡೆನ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ರ್ಯಾಲಿಯಲ್ಲಿ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ನಿಂತಾಗ ಮಾರ್ಚಾಂಟ್ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದರು.

ಪ್ರಸ್ತುತ ಇರುವ ಮರ್ಚಂತ್ ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿರುವವನು ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳ ಓಟವನ್ನು ಗೆಲ್ಲಲು, ತನಗೂ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಿಗೂ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸಂಗತಿಯಿದೆ ಎಂದು ಪ್ರೇಕ್ಷಕರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

“ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್ ಮತ್ತು ನಾನು 2020 ರಲ್ಲಿ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಸೋತಿದ್ದೇವೆ ಏಕೆಂದರೆ ರಿಜಿಂಗ್ ಚುನಾವಣೆ,” ಎಂದು ಮಾರ್ಚಂಟ್ ಹೇಳಿದರು, ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ತನ್ನನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸಿದೆ ಎಂದು ಸೇರಿಸಲು ವಿಫಲವಾಗಿದೆ US ಹೌಸ್ ಸ್ಥಾನಕ್ಕಾಗಿ ಚುನಾವಣೆಯನ್ನು ಮರು ಚಲಾಯಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಗಳು.

2020 ರ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಟ್ರಂಪ್ ಸೋತ ನಂತರದ ಮೊದಲ ಗಂಟೆಗಳಿಂದ, ಚುನಾವಣೆಯನ್ನು ಕಳ್ಳತನ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂಬ ಸುಳ್ಳನ್ನು ಹರಡುವ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ಮಾರ್ಚಂಟ್ ಮುನ್ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ. “ನಾನು ನವೆಂಬರ್ 4, 2020 ರಿಂದ ಏನಾಯಿತು ಮತ್ತು ನಾನು ಕಂಡುಕೊಂಡದ್ದು ಭಯಾನಕವಾಗಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ. ನಾನು ನೆವಾಡಾದ ರಾಜ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯಾಗಿದ್ದಾಗ ನಾವು ಅದನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲಿದ್ದೇವೆ.

“ಅದನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸುವುದು” ಎಂದರೆ, ಮೇಲ್-ಇನ್ ಬ್ಯಾಲೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮೂಲನೆ ಮಾಡುವುದು, ಮತ ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡುವ ಯಂತ್ರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದು ಮತ್ತು ಮತದಾರರ ನೋಂದಣಿ ಪಟ್ಟಿಗಳನ್ನು ಬಿನ್ ಮಾಡುವುದು-ಇದು ಎಲ್ಲಾ ನೆವಾಡಾನ್‌ಗಳು ಮತ ಚಲಾಯಿಸಲು ಮರು-ನೋಂದಣಿ ಮಾಡುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತದೆ.

ಮಾರ್ಚ್ 2020 ರಿಂದ ಅವರು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ QAnon ಪ್ರಭಾವಿಯಿಂದ ಅವರ ವಿಪರೀತ ನೀತಿಗಳಿಗೆ ಕೆಲವು ಸ್ಫೂರ್ತಿ ಬಂದಿದೆ ಎಂದು ಪ್ರೇಕ್ಷಕರಿಗೆ ಹೇಳಲು ಮಾರ್ಚಾಂಟ್ ವಿಫಲರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

“ಜುವಾನ್ ಒ ಸವಿನ್,” ಅವರ ನಿಜವಾದ ಹೆಸರು ವೇಯ್ನ್ ವಿಲೋಟ್, ಚುನಾವಣಾ ಪಿತೂರಿಗಳ ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರವರ್ತಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಚಾಂಟ್, ಜೊತೆಗೆ MyPillow CEO ಮೈಕ್ ಲಿಂಡೆಲ್ ಮತ್ತು Overstock.com ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಪ್ಯಾಟ್ರಿಕ್ ಬೈರ್ನ್ ಅವರು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಒಕ್ಕೂಟವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದರು. ರಾಜ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಮತ್ತು ಹನ್ನೆರಡು ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಗವರ್ನರ್.

ನವೆಂಬರ್ 2021 ರಲ್ಲಿ ನಡೆದ QAnon ಸಮ್ಮೇಳನದಲ್ಲಿ ಒಕ್ಕೂಟವನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಲಾಯಿತು. ಭಾನುವಾರದಂದು, QAnon ಜಾನ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಆ ಸಮ್ಮೇಳನದ ಸಂಘಟಕರು ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಅವರು ಮಾರ್ಚಂಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ “ಒಳ್ಳೆಯ ಸ್ನೇಹಿತರು” ಎಂದು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಮಾರ್ಚಂಟ್ ಜೊತೆಗೆ, ಒಕ್ಕೂಟವು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ ಪೆನ್ಸಿಲ್ವೇನಿಯಾ ಗವರ್ನಟೋರಿಯಲ್ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಡೌಗ್ ಮಾಸ್ಟ್ರಿಯಾನೊ, ರಾಜ್ಯ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಕ್ರಿಸ್ಟಿನಾ ಕರಮೊ ಅವರ ಮಿಚಿಗನ್ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಮತ್ತು ಅರಿಝೋನಾದ ಮಾರ್ಕ್ ಫಿನ್ಚೆಮ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಚುನಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಲು ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಮೈತ್ರಿಕೂಟದ ಕೆಲವು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಈಗಾಗಲೇ ತಮ್ಮ ಪ್ರಾಥಮಿಕಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಅಥವಾ ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳ ಮತಗಳಲ್ಲಿ ಗೆಲ್ಲುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಕಡಿಮೆಯಿದ್ದರೂ, ಗೆಲ್ಲುವ ತುದಿಯಲ್ಲಿ ಹಲವರು ಇದ್ದಾರೆ.

ಅದು ತನ್ನ ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ಸಿಸ್ಕೋ ಅಗುಯಿಲಾರ್‌ಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಚಾರ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ನಡೆಸಿದರೂ, ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಸತತವಾಗಿ ಮುಂದಿರುವ ಮಾರ್ಚಂಟ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

“ಮಾರ್ಚಂಟ್ ಅನ್ನು ನಂಬಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಬಹಳಷ್ಟು ಜನರು ಓಟದ ಬಗ್ಗೆ ಗಮನ ಹರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಕ್ಲಾರ್ಕ್ ಕೌಂಟಿ ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಪಕ್ಷದ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನ್ನಾ ವೆಸ್ಟ್ ಹೇಳಿದರು. NBC ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. “ನಾವು ಬಾಗಿಲು ಬಡಿಯುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಜನರು ಓಟದ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿರುವುದಿಲ್ಲ. ರಾಜ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಏನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆಂದು ಅವರಿಗೆ ಇನ್ನೂ ಅರ್ಥವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ.

ಅವರ ಭಾಷಣದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಮಾರ್ಚಂಟ್ ವ್ಯೋಮಿಂಗ್ ಸ್ಟೇಟ್ ರೆಪ್. ಚಕ್ ಗ್ರೇ ಅವರನ್ನು ಒಕ್ಕೂಟದ ಸದಸ್ಯ ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಿದರು. ಗ್ರೇ ಪ್ರಸ್ತುತ ವ್ಯೋಮಿಂಗ್ ರಾಜ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಹುದ್ದೆಗೆ ಅವಿರೋಧವಾಗಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಫಿನ್ಚೆಮ್, ಅರಿಝೋನಾದಲ್ಲಿ, ಆಗಿದೆ ಮತದಾನವನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳು ಅಲ್ಲಿ ರಾಜ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯಾಗಲು.

ತಮ್ಮ ರಾಜ್ಯದ ಉನ್ನತ ಚುನಾವಣಾ ಅಧಿಕಾರಿಯಾಗಿ ಅವರ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ, ಅವರು 2024 ರಲ್ಲಿ ಚುನಾವಣಾ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಲು ನಿರಾಕರಿಸುವ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ – ಮತ್ತು ಅವರಲ್ಲಿ ಹಲವರು ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೋ ಬಿಡೆನ್ ಅವರ 2020 ಗೆಲುವನ್ನು ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಮಾರ್ಚಂಟ್‌ನ ಸಮ್ಮಿಶ್ರ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ QAnon ಅನ್ನು ಟ್ರಂಪ್ ಅವರ ಇತ್ತೀಚಿನ ಆಲಿಂಗನ ಅವರ ರ್ಯಾಲಿಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಅವರ ಸತ್ಯ ಸಾಮಾಜಿಕ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ, QAnon ನ್ಯಾಯಸಮ್ಮತತೆಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ GOP ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಅವರು FBI ದೇಶೀಯ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಬೆದರಿಕೆ ಎಂದು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸುವ ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ಪಿತೂರಿ ಸಿದ್ಧಾಂತವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತಾರೆ.

QAnon ನ ಮುಂದುವರಿದ ಪುನರುಜ್ಜೀವನವು ಕಳೆದ ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಕಂಡುಬಂದಿತು, ಪಿತೂರಿಯ ಧ್ಯೇಯೋದ್ದೇಶಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಮಾಶಾಸ್ತ್ರವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಸರಕುಗಳು ಭಾನುವಾರ ಅರಿಜೋನಾದ ಮೆಸಾದಲ್ಲಿ ಟ್ರಂಪ್ ರ್ಯಾಲಿಯ ಹೊರಗೆ ಮಾರಾಟವಾಗುತ್ತಿದ್ದವು.

ತಿಂಗಳುಗಳವರೆಗೆ, ಟ್ರಂಪ್‌ರ ತಂಡವು ಈ ರ್ಯಾಲಿಗಳಿಂದ QAnon ಸರಕುಗಳನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿತು, ಆದರೆ ಇತ್ತೀಚಿನ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ-ಪಿತೂರಿಯ ಟ್ರಂಪ್‌ರ ಅನುಮೋದನೆಯು ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ– ಧ್ವಜಗಳು, ಟಿ-ಶರ್ಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು Q ಲೋಗೋ ಹೊಂದಿರುವ ಮಗ್‌ಗಳು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಈ ಘಟನೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯ ದೃಶ್ಯಗಳಾಗಿವೆ.

ನಿಮ್ಮ ಇನ್‌ಬಾಕ್ಸ್‌ಗೆ ನೇರವಾಗಿ ವೈಸ್ ನ್ಯೂಸ್‌ನ ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾದುದನ್ನು ಬಯಸುವಿರಾ? ಇಲ್ಲಿ ಸೈನ್ ಅಪ್ ಮಾಡಿ.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ