‘ಲಾ ಅಲ್ಟಿಮಾ ಮಿಷನ್’: ವಿಸಿನ್ ಮತ್ತು ಯಾಂಡೆಲ್‌ನ ಮ್ಯಾಡಿಸನ್ ಸ್ಕ್ವೇರ್ ಗಾರ್ಡನ್ ಶೋನಿಂದ 5 ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಕ್ಷಣಗಳು

  • Whatsapp

ಶನಿವಾರ ರಾತ್ರಿ (ಅಕ್ಟೋಬರ್ 8) ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ನಗರದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ವಿಜಯೋತ್ಸಾಹದ ಪ್ರದರ್ಶನದೊಂದಿಗೆ, ವಿಸಿನ್ ಮತ್ತು ಯಾಂಡೆಲ್ ತಮ್ಮ ಅಸಾಧಾರಣ ಪಥವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದರು. ಅವರು ಎರಡು ದಶಕಗಳ ಹಿಂದೆ ರೆಗ್ಗೀಟನ್ ಪಂದ್ಯಗಳಾಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿದ್ದರೂ – ಬಿಗ್ ಆಪಲ್ ಸೇರಿದಂತೆ, ಲ್ಯಾಟಿನ್ ಅಮೇರಿಕನ್ ಡಯಾಸ್ಪೊರಾಗಾಗಿ ಕ್ಲಬ್ ಎಕ್ಸಿಟ್ ಮತ್ತು ಕೋಪಕಬಾನದಂತಹ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಕ್ಲಬ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳೊಂದಿಗೆ – ಅವರ ಮ್ಯಾಡಿಸನ್ ಸ್ಕ್ವೇರ್ ಗಾರ್ಡನ್ ಗಿಗ್ ಪ್ರಕಾರದ ದಂತಕಥೆಗಳಾಗಿ ಅವರ ನಿರ್ವಿವಾದದ ನಿಲುವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿತು.

Read More

ಮ್ಯಾಡ್ ಮ್ಯಾಕ್ಸ್-ಎಸ್ಕ್ಯೂ ಗೇರ್ ಧರಿಸಿ, ಪೋರ್ಟೊ ರಿಕನ್ ಜೋಡಿಯು ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿತು ಮತ್ತು ಸುಮಾರು ಎರಡು ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ರೋಮಾಂಚನಗೊಂಡಿತು. ಅವರ ಹತ್ತನೇ ಮತ್ತು ಬಹುಶಃ ಅಂತಿಮ – ಆಲ್ಬಮ್ ಅನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ, ಲಾ ಅಲ್ಟಿಮಾ ಮಿಷನ್ (ದಿ ಲಾಸ್ಟ್ ಮಿಷನ್), ವಿಸಿನ್ ಮತ್ತು ಯಾಂಡೆಲ್ ತಮ್ಮ ಇತ್ತೀಚಿನ ಬಿಡುಗಡೆಯಿಂದ ಕ್ಲಾಸಿಕ್ ಮತ್ತು ಹೊಸ ಹಾಡುಗಳ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದರು. ಪೈರೋಟೆಕ್ನಿಕ್ ಪರಿಣಾಮಗಳು, ಸೆರೆಹಿಡಿಯುವ ಬ್ಯಾಕ್-ಅಪ್ ಡ್ಯಾನ್ಸರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರೇಕ್ಷಕರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಕಣ್ಣಿನ ಕ್ಯಾಂಡಿಯನ್ನು ತಂದ ವೇಷಭೂಷಣ ಬದಲಾವಣೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಅವರ ಹೆಚ್ಚಿನ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಸಾವಿರ ಜನರು ಅನುಭವಿಸಿದರು.

ಡೈನಾಮಿಕ್ ಜೋಡಿಯು ತಮ್ಮ ಆಲ್ಬಮ್ ಬಿಡುಗಡೆಯ ಅದೇ ದಿನ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 30 ರಂದು ಮಿಯಾಮಿಯ FX ಅರೆನಾದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಪ್ರವಾಸವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಅವರು ಟೊರೊಂಟೊ, ಹೂಸ್ಟನ್, ಲಾಸ್ ವೇಗಾಸ್, ಒಂಟಾರಿಯೊ ಮತ್ತು ಲಾಸ್ ಏಂಜಲೀಸ್‌ನಂತಹ ಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕದ ಪ್ರಮುಖ ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಜ್ಜೆ ಹಾಕುತ್ತಾರೆ. ಮತ್ತು, ಡಿಸೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ, ವಿಸಿನ್ ಮತ್ತು ಯಾಂಡೆಲ್ ಕೊಲಿಸಿಯೊ ಡಿ ಪೋರ್ಟೊ ರಿಕೊ ಜೋಸ್ ಮಿಗುಯೆಲ್ ಅಗ್ರಲೋಟ್‌ನಲ್ಲಿ 14 ಹೋಮ್‌ಕಮಿಂಗ್ ಗಿಗ್‌ಗಳ ಸರಣಿಯೊಂದಿಗೆ ತಮ್ಮದೇ ಆದ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಮುರಿಯಲು ಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಇದನ್ನು ಸ್ಥಳೀಯರಿಗೆ ಎಲ್ ಚೋಲಿ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಹೊಸ ವರ್ಷದ ಮುನ್ನಾದಿನದ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ಸಹ ಒಳಗೊಂಡಿದೆ, ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಸ್ಥಳವು ಹೇಳಿದ ದಿನಾಂಕದಂದು ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

Wisin & Yandel MSG ಶೋನಲ್ಲಿ ಎದ್ದುಕಾಣುವ ಐದು ವಿಷಯಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ.

ಅವರ ಅಪೋಕ್ಯಾಲಿಪ್ಸ್ ಶೈಲಿಯು ರಿವರ್ಟಿಂಗ್ ಪೈರೋಟೆಕ್ನಿಕ್ ಪರಿಣಾಮಗಳೊಂದಿಗೆ ಬಲಪಡಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ

ವಿಸಿನ್ ಮತ್ತು ಯಾಂಡೆಲ್ ಅವರು ವೇದಿಕೆಗೆ ಬಂದರು ಮ್ಯಾಡ್ ಮ್ಯಾಕ್ಸ್-ಎಸ್ಕ್ಯೂ ಕಾಂಬೇಟಿವ್ ಗೇರ್, ವಿಸಿನ್ ಎಲ್ಲಾ ಕಪ್ಪು ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿ, ಮತ್ತು ಯಾಂಡೆಲ್ ಆಫ್-ವೈಟ್ ಕಾಂಬೇಟಿವ್ ಉಡುಪಿನಲ್ಲಿ. ಬೂಟ್ ಮಾಡಲು ಪೂರ್ಣ ಶಕ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಪೈರೋಟೆಕ್ನಿಕ್ ಪರಿಣಾಮಗಳು ಇದ್ದವು, ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರದರ್ಶಕರ ನಡುವೆ ಜ್ವಲಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಡಿಸ್ಟೋಪಿಯನ್ ಕೊಲಾಜ್ ಅನ್ನು ತೋರಿಸುವ ಜಂಬಟ್ರೋನ್ ವಿರುದ್ಧ, ವೇಗ ಮತ್ತು ಉದ್ವೇಗಸಾಕಷ್ಟು ಸ್ಫೋಟಗಳೊಂದಿಗೆ ದೃಶ್ಯಗಳನ್ನು ಟೈಪ್ ಮಾಡಿ. ನಂತರ ವೇಷಭೂಷಣ ಬದಲಾವಣೆ, ಪೋರ್ಟೊ ರಿಕನ್ ಜೋಡಿಯು ಹೊಳೆಯುವ, ಬೆಂಕಿ-ಇಂಜಿನ್ ಕೆಂಪು ಗೆಟ್-ಅಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು ಎರಡು ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಅಭಿಮಾನಿಗಳನ್ನು ಸೆರೆಹಿಡಿಯುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದರು.

ಲ್ಯಾಟಿನ್ ಪ್ರೈಡ್ ಪೂರ್ಣ ಪ್ರದರ್ಶನದಲ್ಲಿದೆ

ತ್ವರಿತ 360 ಅನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾ, ಲ್ಯಾಟಿನ್ ಅಮೇರಿಕನ್ ಧ್ವಜಗಳು ಸಾಕಷ್ಟು ಮೇಲಕ್ಕೆ ಹಾರಿದವು. ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ನಗರವು US ನಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಜನಾಂಗೀಯ ಮತ್ತು ಜನಾಂಗೀಯವಾಗಿ ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದ್ದರೂ, Wisin & Yandel ತಮ್ಮ ಮುಂದಿನ ಪ್ರವಾಸದ ನಿಲುಗಡೆಗಳ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಲ್ಯಾಟಿನ್ ಹೆಮ್ಮೆಯನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಅಲ್ಲಗಳೆಯುವಂತಿಲ್ಲ. “¿Dónde está mi gente Latina?” ಅಥವಾ “ನನ್ನ ಲ್ಯಾಟಿನ್ ಜನರು ಎಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ!?” ರೆಗ್ಗೀಟನ್‌ನಲ್ಲಿ ಯಾವಾಗಲೂ ಸಹಿ ಕರೆ-ಔಟ್ ಆಗಿರುತ್ತದೆ.

ನಾಸ್ಟಾಲ್ಜಿಯಾ ಒಂದು ಮಹತ್ವದ ಅಂಶವಾಗಿದೆ

ಹೊಚ್ಚಹೊಸ ಆಲ್ಬಂ ಅನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ತಾಜಾ ಆಗಿದ್ದರೂ, ಅವರ MSG ಸೆಟ್ ಕ್ಲಾಸಿಕ್ ಬ್ಯಾಂಗರ್‌ಗಳಿಂದ ತುಂಬಿತ್ತು. 2007 ರ ದಹನಕಾರಿ “ಅಹೋರಾ ಎಸ್” ನೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು, ಅವರ ಸ್ಫೋಟಕ ಶಕ್ತಿಯು ದೈತ್ಯಾಕಾರದ ಥ್ರೋಡೌನ್ ಅನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿತು, ಸಂಗೀತ ಕಚೇರಿಗೆ ಹೋಗುವವರು ಸುತ್ತಲೂ ನೃತ್ಯ ಮಾಡಿದರು. ತಮ್ಮ ಆಸನಗಳ ಮೇಲೆ ನಿಂತಿರುವಾಗ, ಅವರ ಬೀಸ್‌ನೊಂದಿಗೆ ನೂಕುತ್ತಿರಲಿ ಅಥವಾ ಗೈರೇಟ್ ಮಾಡಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸ್ಥಳಕ್ಕಾಗಿ ಮೆಟ್ಟಿಲುಗಳ ಹಜಾರದ ಕಡೆಗೆ ಚಲಿಸುತ್ತಿರಲಿ, ಒಬ್ಬರು ಸಹಾಯ ಮಾಡದೆ ಇರಲಾರರು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಹಿಂದಿನ ವರ್ಷಗಳನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಂಡಾಗ. ಈ ಜೋಡಿಯು ಅವರ ಚಾರ್ಟ್-ಟಾಪ್ 2000 ಆಲ್ಬಮ್‌ನಿಂದ ಅವರ ಹಿಟ್‌ಗಳ ಮೂಲಕ ವ್ಯಾಪಿಸಿದೆ, ಲಾಸ್ ರೆಯೆಸ್ ಡೆಲ್ ನ್ಯೂವೊ ಮಿಲೆನಿಯೊಮತ್ತು ಅವರು ತಮ್ಮ ಅಂತಿಮ ಸಂಖ್ಯೆ “ರಾಕಟಾ” ನೊಂದಿಗೆ ಸುತ್ತಿದಾಗ, ಎಲ್ಲಾ ನರಕವು ಸಡಿಲಗೊಂಡಿತು.

“ಇದೀಗ ನನ್ನ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ವಿಷಯಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ವಿಸಿನ್ ಸ್ಪ್ಯಾನಿಷ್ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು. “ಇಷ್ಟು ವರ್ಷಗಳ ಪ್ರೀತಿ ಮತ್ತು ಪ್ರೀತಿಗಾಗಿ ನಾನು ನಿಮ್ಮೆಲ್ಲರಿಗೂ ಧನ್ಯವಾದ ಹೇಳಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. 20 ವರ್ಷಗಳಿಗೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ವಿಸಿನ್ ಮತ್ತು ಯಾಂಡೆಲ್‌ನ ಅಭಿಮಾನಿಗಳಾಗಿದ್ದ ಅನೇಕ ಜನರು ಇಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ.

ಎಲ್ಲಾ ಒಂಟಿ ಹೆಂಗಸರನ್ನು ಕರೆಯುವುದು

ನಿಜವಾಗಲಿ, ಯಾವುದೇ ಹಳೆಯ ಶಾಲೆ ಅಥವಾ ಆಧುನಿಕ ದಿನದ ರೆಗ್ಗೀಟನ್ ಪ್ರದರ್ಶನವು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಒಂಟಿ-ಲೇಡಿ ಕಾಲ್ ಔಟ್‌ಗಳಿಲ್ಲದೆ ಪೂರ್ಣಗೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ. “ಡೊಮಿನಿಕನ್ ಹೆಂಗಸರು ಎಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ?!” ವಿಸಿನ್ ಆಗಾಗ್ಗೆ ಸ್ಪ್ಯಾನಿಷ್ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಕೂಗುತ್ತಿದ್ದರು. ಈ ಪ್ರಕಾರವು ಮೊದಲು ಅದರ ಸಾಹಿತ್ಯದ ರಾಂಚ್‌ಗಾಗಿ ಕುಖ್ಯಾತಿಗೆ ಬಂದಿತು, ಇದು ರೆಗ್ಗೀಟನ್‌ನ ಮಧ್ಯಭಾಗದಲ್ಲಿ ಉಳಿದಿರುವ ಗುಣಮಟ್ಟವಾಗಿದೆ. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಕಳೆದ ಎರಡು ದಶಕಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ತ್ರೀತ್ವ ಮತ್ತು ಸ್ತ್ರೀವಾದವು ವಿಕಸನಗೊಂಡಾಗ ಪ್ರೀತಿಯು ಪರಸ್ಪರ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದೆ. “ತಮ್ಮ ಮನೆಯ ಜವಾಬ್ದಾರಿ ಹೊತ್ತಿರುವ ಹೆಂಗಸರು ಎಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ?!” ಗುಂಪು ಮತ್ತಷ್ಟು ಕೂಗುತ್ತದೆ. “ರೆಗ್ಗೀಟನ್ ನೃತ್ಯ ಮಾಡಲು ಇಷ್ಟಪಡುವ ಮಹಿಳೆಯರು ಎಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ?!” (ಎಂದಿಗೂ ಮರೆಯಬೇಡ”ಸಿ ನೋ ಎಸ್ಟೇಸ್ ಬೈಲಾಂಡೋ ಕಾನ್ ಎಲಾ, ¡ಸಲ್ಟೆ!”, “ರಾಕಟಾ,” “ಸೆಕ್ಸಿ ಮೂವಿಮಿಯೆಂಟೊ” ಅಥವಾ “ಸೋಲೋ ಪ್ಯಾರಾ ಮುಜೆರೆಸ್” ಹಾಡುಗಳ ಸಾಹಿತ್ಯ.) ಕಿಸ್-ಕ್ಯಾಮ್ ಪ್ರೀತಿಯ ಜೋಡಿಗಳನ್ನು ಚಿತ್ರೀಕರಿಸುವಾಗ ದಂಪತಿಗಳು ಸಹ ಅಪ್ಪಿಕೊಂಡರು.

La Última Misión ಟೂರ್ ವಿಸಿನ್ ಮತ್ತು ಯಾಂಡೆಲ್ ಅವರ ಕೊನೆಯ ಸ್ಟಿಂಟ್ ಟುಗೆದರ್ – ಸದ್ಯಕ್ಕೆ

ನಿಂದ ಹೊಸ ಹಾಡುಗಳು ಲಾ ಅಲ್ಟಿಮಾ ಮಿಷನ್ ಬಹಳ ಉತ್ಸಾಹದಿಂದ ಸ್ವೀಕರಿಸಲಾಯಿತು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಇದು ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಗುಂಪಿನ ಪೌರಾಣಿಕ ಓಟವನ್ನು ರೆಗ್ಗೀಟನ್‌ನ ಅಸಾಧಾರಣ ಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ಗುರುತಿಸುತ್ತದೆ. ಅವರು ಬೃಹತ್ ಹಿಟ್‌ಗಳನ್ನು ಮಂಥನ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದ್ದಾರೆ – ಅವರ ಇತ್ತೀಚಿನ ಏಕಗೀತೆ “ಬೆಸೊಸ್ ಮೊಜಾ 2,” ರೊಸಾಲಿಯಾ ಒಳಗೊಂಡಂತೆ, ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಶಂಸೆಗೆ ಪಾತ್ರವಾಗಿದೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಅದನ್ನು ವೇದಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಕೊಂದರು ಮತ್ತು ಸಾಕಷ್ಟು ಅರ್ಹವಾದ ಚಾರ್ಟ್-ಟಾಪ್ಪರ್‌ಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದರು, ಮತ್ತು ವಿಸಿನ್ ಮತ್ತು ಯಾಂಡೆಲ್ ತಂಡವಾಗಿ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುವ ಕಾರಣ, ಲಾ ಅಲ್ಟಿಮಾ ಮಿಸಿಯಾನ್ ಟೂರ್ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಾರದು.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ