ಡಿಯರ್ ಜಿಂದಗಿಯಿಂದ ತಾರೆ ಜಮೀನ್ ಪರ್ ವರೆಗೆ: ವಿಶ್ವ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ದಿನದಂದು ನೀವು ವೀಕ್ಷಿಸಬಹುದಾದ 5 ಚಲನಚಿತ್ರಗಳು

  • Whatsapp

ದೈಹಿಕ ಸ್ವಾಸ್ಥ್ಯದಷ್ಟೇ ಮಾನಸಿಕ ನೆಮ್ಮದಿಯೂ ಮುಖ್ಯ. ಇವೆರಡರ ನಡುವೆ ಸಮತೋಲನ ಕಾಯ್ದುಕೊಳ್ಳದಿದ್ದರೆ ಮಾನವ ಕುಲ ಉಳಿಯಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಇಂದು, ಪ್ರಪಂಚವು ವಿಶ್ವ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ದಿನವನ್ನು ಗುರುತಿಸುತ್ತಿದೆ – ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಮಹತ್ವವನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳುವ ದಿನ. ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆಯು ತನ್ನ ವಾರ್ಷಿಕ ವರದಿಯಲ್ಲಿ, COVID-19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕದ ಮೊದಲ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ, ಆತಂಕ ಮತ್ತು ಖಿನ್ನತೆಯ ಜಾಗತಿಕ ಹರಡುವಿಕೆಯು 25 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಎಂದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದೆ.

Read More

ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಕೈಕಟ್ಟಿ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಬಾರದು ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ. ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಒಂದಾಗಿ ಈಗಲೇ ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಬೇಕು. ನಾವು ಸಮಾಜವಾಗಿ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಧ್ವನಿಸುವ ಅಡೆತಡೆಗಳನ್ನು ಮುರಿಯಬೇಕಾಗಿದೆ. ಈ ಆವೇಗವನ್ನು ಜೀವಂತವಾಗಿಟ್ಟುಕೊಂಡು, ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಕುರಿತು ಇನ್ನಷ್ಟು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ವೀಕ್ಷಿಸಬಹುದಾದ ಕೆಲವು ಚಲನಚಿತ್ರಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ ಮತ್ತು ಆಶಾದಾಯಕವಾಗಿ, ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಕಡೆಗೆ ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನಾ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸುತ್ತದೆ.

ಆತ್ಮೀಯ ಜಿಂದಗಿ

ಗೌರಿ ಶಿಂಧೆ ನಿರ್ದೇಶಿಸಿದ, ಡಿಯರ್ ಜಿಂದಗಿ ಚಿತ್ರವು 2016 ರಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಮೆಚ್ಚುಗೆ ಪಡೆದ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ, ಅದು ಬಾಕ್ಸ್ ಆಫೀಸ್‌ನಲ್ಲಿ 100 ಕೋಟಿ ರೂ. ಈ ಚಿತ್ರವು ಕೈರಾಳ (ಬಾಲಿವುಡ್ ನಟಿ ಆಲಿಯಾ ಭಟ್ ಪ್ರಬಂಧದಂತೆ) ಮತ್ತು ಆಕೆಯ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡುವ ಜೀವನದ ಸುತ್ತ ಸುತ್ತುತ್ತದೆ. ಅವಳ ಯುದ್ಧಗಳಲ್ಲಿ ಅವಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು, ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಕೈರಾಳ ಚಿಕಿತ್ಸಕನಾಗಿರುವ ಜಗ್ (ಶಾರುಖ್ ಖಾನ್ ಪ್ರಬಂಧದಂತೆ) ಅವಳು ಭೇಟಿಯಾಗುತ್ತಾಳೆ. ಕಥಾಹಂದರವನ್ನು ಸುಂದರವಾಗಿ ನಿರೂಪಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವವರ ಬಗ್ಗೆ ವೀಕ್ಷಕರಿಗೆ ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇಂದೇ ವಾಚ್ ಕೊಡಿ.


ಚಿಚೋರೆ

ನಟರಾದ ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್, ಶ್ರದ್ಧಾ ಕಪೂರ್, ವರುಣ್ ಶರ್ಮಾ, ತಾಹಿರ್ ರಾಜ್ ಭಾಸಿನ್, ನವೀನ್ ಪೋಲಿಶೆಟ್ಟಿ, ತುಷಾರ್ ಪಾಂಡೆ ಮತ್ತು ಸಹರ್ಷ್ ಕುಮಾರ್ ಶುಕ್ಲಾ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ನಟಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಚಿಚೋರೆ ಚಿತ್ರವು ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಅನಿರುದ್ಧ “ಅನ್ನಿ” ಪಾಠಕ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಆತ್ಮಹತ್ಯೆಯ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯ ಸುತ್ತ ಸುತ್ತುತ್ತದೆ. ಸರಿಯಾದ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ಶಾಲೆ ಮತ್ತು ಕಾಲೇಜು ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಫೇಲ್ ಆಗುವ ಭಯದಲ್ಲಿ ಸ್ವಾಭಿಮಾನಕ್ಕೆ ಮಣಿಯಬಾರದು ಎಂಬ ಮೂಲಭೂತ ತತ್ವವನ್ನು ಚಲನಚಿತ್ರವು ಒತ್ತಿಹೇಳುತ್ತದೆ.

ನನ್ನ ಹೆಸರು ಖಾನ್

ನಿಸ್ಸಂದೇಹವಾಗಿ ಬಾಲಿವುಡ್‌ನ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರೀತಿಯ ಆನ್-ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಜೋಡಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾದ ಶಾರುಖ್ ಖಾನ್ ಮತ್ತು ಕಾಜೋಲ್ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ನಟಿಸಿರುವ ಜನಪ್ರಿಯ ನಟರು, ಮೈ ನೇಮ್ ಈಸ್ ಖಾನ್ ಚಲನಚಿತ್ರವು 2010 ರಲ್ಲಿ ಗಲ್ಲಾಪೆಟ್ಟಿಗೆಯಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ವಾಣಿಜ್ಯ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಕಂಡಿತು. ಚಿತ್ರವು ಸುತ್ತುವರೆದಿದೆ. ರಿಜ್ವಾನ್ ಎಂಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಸುತ್ತ (ಶಾರುಖ್ ಖಾನ್ ಬರೆದಂತೆ) ಮತ್ತು ಆಸ್ಪರ್ಜರ್ ಸಿಂಡ್ರೋಮ್‌ನೊಂದಿಗಿನ ಅವನ ಹೋರಾಟ. ಅವನ ಪ್ರಯಾಣದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಅವನು ತನ್ನ ಪ್ರಯಾಣದಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಮಂದಿರಾ (ಕಾಜೋಲ್ ಪ್ರಬಂಧದಂತೆ) ಎಂಬ ಮಹಿಳೆಯನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗುತ್ತಾನೆ. ಈ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಜನಪ್ರಿಯ ಚಲನಚಿತ್ರ ನಿರ್ಮಾಪಕ ಕರಣ್ ಜೋಹರ್ ನಿರ್ದೇಶಿಸಿದ್ದಾರೆ.


ತಾರೆ ಜಮೀನ್ ಪರ್

ತಾರೆ ಜಮೀನ್ ಪರ್ 2007 ರಲ್ಲಿ ಅಮೀರ್ ಖಾನ್ ನಿರ್ಮಿಸಿದ ಮತ್ತು ನಿರ್ದೇಶಿಸಿದ ನಾಟಕೀಯ ಚಲನಚಿತ್ರವಾಗಿದೆ. ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಖಾನ್ ಸ್ವತಃ ದರ್ಶೀಲ್ ಸಫಾರಿ, ತನಯ್ ಛೇಡಾ, ಸ್ಯಾಚೆಟ್ ಇಂಜಿನಿಯರ್, ವಿಪಿನ್ ಶರ್ಮಾ ಮತ್ತು ಟಿಸ್ಕಾ ಚೋಪ್ರಾ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ನಟಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಚಿತ್ರವು ಗಲ್ಲಾಪೆಟ್ಟಿಗೆಯಲ್ಲಿ ವಾಣಿಜ್ಯ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಕಂಡಿತು ಏಕೆಂದರೆ ಇದು 8 ವರ್ಷದ ಡಿಸ್ಲೆಕ್ಸಿಕ್ ಮಗು ಇಶಾನ್ (ಸಫಾರಿ) ಜೀವನ ಮತ್ತು ಅವನ ಜೀವನದಲ್ಲಿನ ಯುದ್ಧಗಳನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸುತ್ತದೆ. ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ, ಇಶಾನ್ ಅವರ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಖಾನ್ ಅವರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.


ಕಾರ್ತಿಕ್ ಕಾರ್ತಿಕ್ ಗೆ ಕರೆ ಮಾಡುತ್ತಾನೆ

ದೀಪಿಕಾ ಪಡುಕೋಣೆ ಮತ್ತು ಫರ್ಹಾನ್ ಅಖ್ತರ್ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ನಟಿಸಿದ್ದು, 2010 ರಲ್ಲಿ ಗಲ್ಲಾಪೆಟ್ಟಿಗೆಯನ್ನು ಹಿಟ್ ಮಾಡಿದ ಚಿತ್ರವು ಗಲ್ಲಾಪೆಟ್ಟಿಗೆಯಲ್ಲಿ ವಾಣಿಜ್ಯಿಕವಾಗಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಯಿತು. ಚಿತ್ರದ ಕಥೆಯು ಕಾರ್ತಿಕ್ ಎಂಬ ವ್ಯಕ್ತಿ (ಫರ್ಹಾನ್ ಪ್ರಬಂಧದಂತೆ) ಮತ್ತು ಅವನ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಸುತ್ತ ಸುತ್ತುತ್ತದೆ. ಅವರ ಪ್ರಯಾಣದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಅವರಿಗೆ ಶೋನಾಲಿ (ದೀಪಿಕಾ ಪಡುಕೋಣೆಯಾಗಿ) ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಅವರು ಚಿಕಿತ್ಸಕರಿಂದ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.


.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ