ಆಸ್ಟ್ರಿಯನ್ನರು ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಮತ ಚಲಾಯಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಮೊದಲ ಸುತ್ತಿನ ಗೆಲುವಿಗಾಗಿ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ

  • Whatsapp

ನೀಡಲಾಯಿತು: ಮಾರ್ಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ:

Read More

ಆಸ್ಟ್ರಿಯಾದ ಉದಾರವಾದಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಅನಿಶ್ಚಿತ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ತನ್ನನ್ನು ತಾನು ಸ್ಥಿರವಾದ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿ ತೋರಿಸಿರುವ ಪ್ರಚಾರದ ನಂತರ ರನ್‌ಆಫ್ ಮತದಾನದ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲದೇ ಭಾನುವಾರ ಮರು ಆಯ್ಕೆಯಾಗಲು ಆಶಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಅಲೆಕ್ಸಾಂಡರ್ ವ್ಯಾನ್ ಡೆರ್ ಬೆಲ್ಲೆನ್, 78, ಮೊದಲ ಆರು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಎರಡನೇ ಅವಧಿಗೆ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ದೇಶೀಯ ರಾಜಕೀಯ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟುಗಳ ಅನುಕ್ರಮವು ರಾಷ್ಟ್ರದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಿಗೆ ಅಸಾಧಾರಣವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಗೋಚರತೆಯನ್ನು ನೀಡಿತು, ಅದು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ವಿಧ್ಯುಕ್ತವಾಗಿದೆ.

ಆಲ್ಪೈನ್ ದೇಶದ ಸುಮಾರು 6.4 ಮಿಲಿಯನ್ ಜನರು ಭಾನುವಾರದ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಲು ಅರ್ಹರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಆಸ್ಟ್ರಿಯಾದ ಮುಖ್ಯವಾಹಿನಿಯ ಪಕ್ಷಗಳ ಸೂಚ್ಯ ಅಥವಾ ಸ್ಪಷ್ಟ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ವ್ಯಾನ್ ಡೆರ್ ಬೆಲ್ಲೆನ್‌ಗೆ ಸಮೀಕ್ಷೆಗಳು ದೊಡ್ಡ ಮುನ್ನಡೆಯನ್ನು ತೋರಿಸಿವೆ. ಮೊದಲ ಸುತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಅವರು ಸಂಪೂರ್ಣ ಗೆಲುವು ಸಾಧಿಸುತ್ತಾರೆಯೇ ಅಥವಾ ನ.6 ರಂದು ಎರಡನೇ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆದ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ವಿರುದ್ಧ ರನ್‌ಆಫ್ ಅನಿವಾರ್ಯವೇ ಎಂಬುದು ಮುಖ್ಯ ಪ್ರಶ್ನೆಯಾಗಿದೆ.

ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿರುವ ಪಕ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಬಲಪಂಥೀಯ ಫ್ರೀಡಂ ಪಾರ್ಟಿ ಮಾತ್ರ ಅವರ ವಿರುದ್ಧ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯನ್ನು ಕಣಕ್ಕಿಳಿಸಿದೆ – ವಾಲ್ಟರ್ ರೋಸೆನ್‌ಕ್ರಾನ್ಜ್, ವಕೀಲರು ಅದರ ಸಂಸದೀಯ ಗುಂಪಿನ ಮಾಜಿ ನಾಯಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

2016 ರಲ್ಲಿ, ವ್ಯಾನ್ ಡೆರ್ ಬೆಲ್ಲೆನ್ ಅವರು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಮುಖವಾದ ಫ್ರೀಡಂ ಪಾರ್ಟಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ನಾರ್ಬರ್ಟ್ ಹೋಫರ್ ಅವರನ್ನು 53.8% ರಿಂದ 46.2% ರಷ್ಟು ಸೋಲಿಸಿದರು, ಅದು ಆಸ್ಟ್ರಿಯಾದ ಸಾಂವಿಧಾನಿಕ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಆದೇಶದ ಮೇರೆಗೆ ಮರುಪ್ರವೇಶಿಸಿತು.

ಹೋಫರ್ ಅವರ ಪಕ್ಷವು ವ್ಯಾನ್ ಡೆರ್ ಬೆಲ್ಲೆನ್ ವಿಸ್ಕರ್‌ನಿಂದ ಗೆದ್ದ ತಿಂಗಳ ಹಿಂದಿನ ಆರಂಭಿಕ ರನ್‌ಆಫ್‌ನಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಕವಾದ ಮತದಾನ ಅಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿತ್ತು. ಯುಕೆಯಲ್ಲಿ ಬ್ರೆಕ್ಸಿಟ್ ಮತವನ್ನು ಮತ್ತು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರ ಚುನಾವಣೆಯನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸಿದ ಒಂದು ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಮತದಾನವನ್ನು ನಿಕಟವಾಗಿ ವೀಕ್ಷಿಸಲಾಯಿತು.

ಈ ಬಾರಿ ಅಂತಹ ಯಾವುದೇ ನಾಟಕವಾಡುವ ಲಕ್ಷಣ ಕಾಣುತ್ತಿಲ್ಲ. ಇತ್ತೀಚಿನ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಸಂಗ್ರಹವು ಸತತವಾಗಿ ವ್ಯಾನ್ ಡೆರ್ ಬೆಲ್ಲೆನ್ ಅವರನ್ನು ರನ್‌ಆಫ್ ತಪ್ಪಿಸಲು ಅಗತ್ಯವಿರುವ 50% ಮಾರ್ಕ್‌ಗಿಂತ ಮೇಲಿದೆ.

“ವಿಷಯಗಳು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಹೋದರೆ, ನನ್ನ ಎಲ್ಲಾ ಆರು ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮತಗಳನ್ನು ನಾನು ಪಡೆಯಲಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಈ ವಾರ ಹೇಳಿದರು. “ನನ್ನ ಆಸೆಯನ್ನು ನಾನು ಪಡೆಯದಿದ್ದರೆ, ನಾಲ್ಕು ವಾರಗಳ ನಂತರ ನಾನು ಗೆಲ್ಲುತ್ತೇನೆ. … ನನಗೆ ಅದು ಬೇಡ. ನಾನು ಈ ಭಾನುವಾರ ಗೆಲ್ಲಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ.

ಇತರ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಎಡ-ಒಲವಿನ, ವಿಡಂಬನಾತ್ಮಕ ಬಿಯರ್ ಪಾರ್ಟಿಯ ಡೊಮಿನಿಕ್ ವ್ಲಾಜ್ನಿ, ಮಾರ್ಕೊ ಪೊಗೊ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ, ಜೊತೆಗೆ ಬೆರಳೆಣಿಕೆಯಷ್ಟು ಬಲಪಂಥೀಯ ಮತ್ತು ಪಿತೂರಿ-ಮನಸ್ಸಿನ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಕರೋನವೈರಸ್ ವಿರೋಧಿ ನಿರ್ಬಂಧ ಪಕ್ಷದ ಪೀಪಲ್ ಫ್ರೀಡಮ್ ಮೂಲಭೂತ ಹಕ್ಕುಗಳ ಮೈಕೆಲ್ ಬ್ರನ್ನರ್ ಮತ್ತು ಜೆರಾಲ್ಡ್ ಗ್ರೋಸ್, ಈಗ ನಿಷ್ಕ್ರಿಯವಾಗಿರುವ ಬಲಪಂಥೀಯ ಪಕ್ಷ ಅಲಯನ್ಸ್ ಫಾರ್ ದಿ ಫ್ಯೂಚರ್ ಆಫ್ ಆಸ್ಟ್ರಿಯಾದ ಮಾಜಿ ನಾಯಕ.

‘ಬಿರುಗಾಳಿಯ ಸಮಯಗಳು’

ಫ್ರೀಡಂ ಪಾರ್ಟಿಯು ಹಣದುಬ್ಬರ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಇಂಧನ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಇತ್ತೀಚಿನ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಧಾರಣ ಮತದಾನದ ಲಾಭವನ್ನು ಗಳಿಸಿದೆ. ಆದರೆ ಹೋಫರ್ ಮಾಡಿದ ಪ್ರಬಲ ಸವಾಲನ್ನು ಅದು ಎದುರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ.

ಪರಿಸರವಾದಿ ಗ್ರೀನ್ ಪಾರ್ಟಿಯಿಂದ ಬಂದವರು ಆದರೆ ಸ್ವತಂತ್ರವಾಗಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿರುವ ವ್ಯಾನ್ ಡೆರ್ ಬೆಲ್ಲೆನ್ ಅವರ ಇತ್ತೀಚಿನ ಪ್ರಚಾರ ಪೋಸ್ಟರ್‌ಗಳು “ದಿ ಸೇಫ್ ಚಾಯ್ಸ್ ಇನ್ ಸ್ಟಾರ್ಮಿ ಟೈಮ್ಸ್” ಎಂಬ ಘೋಷಣೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿತ್ತು.

ಇತ್ತೀಚಿನ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಆಸ್ಟ್ರಿಯಾ ರಾಜಕೀಯ ಅಡೆತಡೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ, ವ್ಯಾನ್ ಡೆರ್ ಬೆಲ್ಲೆನ್ ಅವರ ಮೊದಲ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಐದು ಕುಲಪತಿಗಳ ಮೂಲಕ ಹೋಗಿದೆ.

2019 ರಲ್ಲಿ ಫ್ರೀಡಂ ಪಾರ್ಟಿಯೊಂದಿಗಿನ ಸಂಪ್ರದಾಯವಾದಿ ಚಾನ್ಸೆಲರ್ ಸೆಬಾಸ್ಟಿಯನ್ ಕುರ್ಜ್ ಅವರ ಆಡಳಿತ ಒಕ್ಕೂಟವು ಹಗರಣದಲ್ಲಿ ಕುಸಿದ ನಂತರ, ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ನಂತರ ಸಾಂವಿಧಾನಿಕ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾಗಿದ್ದ ಬ್ರಿಗಿಟ್ಟೆ ಬಿಯರ್ಲೀನ್ ಅವರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷೇತರ ತಜ್ಞರ ಮಧ್ಯಂತರ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಅನ್ನು ನೇಮಿಸಿದರು.

ಗ್ರೀನ್ಸ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಹೊಸ ಸರ್ಕಾರದಲ್ಲಿ ಮರಳಿದ ಕುರ್ಜ್ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದ ನಂತರ ಆಸ್ಟ್ರಿಯಾದ ಉನ್ನತ ರಾಜಕಾರಣಿಗಳು ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಮತ್ತೆ ವ್ಯಾನ್ ಡೆರ್ ಬೆಲ್ಲೆನ್‌ನ ಹಾಫ್‌ಬರ್ಗ್ ಅರಮನೆಯ ಒಳಗೆ ಮತ್ತು ಹೊರಗೆ ಬಂದರು. ದೇಶವು ಎರಡು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಮೂರು ಕುಲಪತಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು, ಕುರ್ಜ್ ಅವರ ಉತ್ತರಾಧಿಕಾರಿ ಅಲೆಕ್ಸಾಂಡರ್ ಸ್ಚಾಲೆನ್‌ಬರ್ಗ್, ಪ್ರಸ್ತುತ ಚಾನ್ಸೆಲರ್ ಕಾರ್ಲ್ ನೆಹಮ್ಮರ್‌ಗೆ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ದಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟರು.

ಭಾನುವಾರ ಸಂಜೆ 5 ಗಂಟೆಗೆ (1500 GMT) ಮತದಾನ ಮುಕ್ತಾಯವಾದ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ ಆರಂಭಿಕ ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಕ್ಷೇಪಗಳು ಲಭ್ಯವಿರಬೇಕು, ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ಭಾನುವಾರ ಸಂಜೆ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ಸೋಮವಾರ ಅಂಚೆ ಮತಗಳ ಎಣಿಕೆ ನಡೆಯಲಿದೆ.

(ಎಪಿ)

.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ