‘ಸಂತ್ರಸ್ತರಿಗೆ ಪ್ರಮುಖ’: ಮಾಜಿ ಲೈಬೀರಿಯನ್ ಬಂಡಾಯ ನಾಯಕ ಕಮಾರಾ ಪ್ಯಾರಿಸ್‌ನಲ್ಲಿ ವಿಚಾರಣೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾನೆ

  • Whatsapp

ಲೈಬೀರಿಯಾದ ಮಾಜಿ ಬಂಡುಕೋರ ನಾಯಕ ಕುಂತಿ ಕಮಾರಾ ಅವರ ವಿಚಾರಣೆ ಸೋಮವಾರ ಪ್ಯಾರಿಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಫ್ರೆಂಚ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು 1990 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ದೇಶದ ಮೊದಲ ಅಂತರ್ಯುದ್ಧದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಾಚಾರ, ಕೊಲೆ ಮತ್ತು ಚಿತ್ರಹಿಂಸೆಯ ಆರೋಪದಲ್ಲಿ ನಿಂತಿರುವ ಕಮಾರಾ ಅವರನ್ನು ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ನ್ಯಾಯವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಕೆಲವು ಬಲಿಪಶುಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ಎನ್‌ಜಿಒ ದೂರು ದಾಖಲಿಸಿದ ನಂತರ ಕಮಾರಾ ಅವರನ್ನು 2018 ರಲ್ಲಿ ಫ್ರಾನ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು.

“ಈ ವಿಚಾರಣೆಯು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಭರವಸೆಯನ್ನು ತರುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಇಂದು, ಲೈಬೀರಿಯಾದಲ್ಲಿ, ನಾವು ಇನ್ನೂ ಅಂತರ್ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗಿರುವ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿಲ್ಲ” ಎಂದು ವಿಚಾರಣೆಯಲ್ಲಿ ನಾಗರಿಕ ಪಕ್ಷಗಳ ವಕೀಲರಾದ ಸಬ್ರಿನಾ ಡೆಲಾಟ್ರೆ ಹೇಳಿದರು. “ಇದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ವಿದೇಶದಲ್ಲಿ, ಈ ಜನರು ಬೇಗ ಅಥವಾ ನಂತರ ತಮ್ಮ ಹಿಂದಿನದನ್ನು ಎದುರಿಸುವ ಅಪಾಯವಿದೆ ಎಂದು ಬಲಿಪಶುಗಳು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

ಪ್ರಯೋಗವು ಲೈಬೀರಿಯಾದ ಇತಿಹಾಸದ ಕೆಲವು ಕರಾಳ ಭಾಗಗಳ ಮೇಲೆ ಬೆಳಕು ಚೆಲ್ಲುತ್ತದೆ; 1989 ಮತ್ತು 2003 ರ ನಡುವೆ ಸಂಭವಿಸಿದ ಎರಡು ಅಂತರ್ಯುದ್ಧಗಳು ಸುಮಾರು 250,000 ಜನರನ್ನು ಕೊಂದವು.

ಕಮಾರಾ ಅವರು ಯುನೈಟೆಡ್ ಲಿಬರೇಶನ್ ಮೂವ್‌ಮೆಂಟ್ ಆಫ್ ಲೈಬೀರಿಯಾ ಫಾರ್ ಡೆಮಾಕ್ರಸಿ (ULIMO) ನ ನಾಯಕರಾಗಿದ್ದರು, ಇದು ಮಾಜಿ ಲೈಬೀರಿಯನ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಚಾರ್ಲ್ಸ್ ಟೇಲರ್ ವಿರುದ್ಧ ಸಶಸ್ತ್ರ ಗುಂಪು. 1992 ರಿಂದ 1997 ರವರೆಗಿನ ಐದು ವರ್ಷಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ದೇಶದ ವಾಯುವ್ಯದಲ್ಲಿ ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯ ಆರೋಪವಿದೆ.

ಫ್ರೆಂಚ್ ತನಿಖಾ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಹಲವಾರು ದೋಷಾರೋಪಣೆಯ ಸಾಕ್ಷ್ಯಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕಮಾರಾ ಅವರು ಆರೋಪಗಳನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸುತ್ತಾರೆ.

“ಆರಂಭದಿಂದಲೂ, ಶ್ರೀ. ಕುಂತಿ ಕಮಾರಾ ಅವರು ಈ ಘಟನೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು ಆರೋಪಿಸಲಾದ ಅಪರಾಧಗಳಲ್ಲಿ ಅವರು ಭಾಗಿಯಾಗಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಪ್ರತಿವಾದಿಯ ವಕೀಲ ಮರ್ಲಿನ್ ಸೆಕ್ಕಿ ಹೇಳಿದರು. “ಅವರು ಮೊದಲಿನಿಂದಲೂ ಹೇಳಿದರು. ULIMO ಸೈನಿಕ, ಆದರೆ ಯಾವುದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ನಾಗರಿಕರ ವಿರುದ್ಧ ಚಿತ್ರಹಿಂಸೆ ಅಥವಾ ಅಪರಾಧಗಳನ್ನು ಮಾಡಲಿಲ್ಲ.”

ವಿಚಾರಣೆಯು ಹಲವಾರು ವಾರಗಳವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಕಮಾರಾ ತಪ್ಪಿತಸ್ಥನೆಂದು ಸಾಬೀತಾದರೆ, ಅವನು ಜೀವಾವಧಿ ಶಿಕ್ಷೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಸಂಪೂರ್ಣ ವರದಿಯನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಮೇಲಿನ ಪ್ಲೇಯರ್ ಮೇಲೆ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ.

.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ