GOP ಯ ದೊಡ್ಡ ನಾರ್ಕ್‌ಗಳು ಬಿಡೆನ್‌ನ ಕಳೆ ಕ್ಷಮೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಊಹಿಸಬಹುದಾದಷ್ಟು ಕೋಪಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ

  • Whatsapp

ಶೀರ್ಷಿಕೆರಹಿತ ವಿನ್ಯಾಸ (2)

ಎಡ: ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಸೆನ್. ಟಾಮ್ ಕಾಟನ್ (ಅನ್ನಾ ಮನಿಮೇಕರ್ / ಗೆಟ್ಟಿ ಇಮೇಜಸ್ ಅವರ ಫೋಟೋ) ಬಲ: ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಗವರ್ನರ್ ಗ್ರೆಗ್ ಅಬಾಟ್ (ಬ್ರಾಂಡನ್ ಬೆಲ್ / ಗೆಟ್ಟಿ ಇಮೇಜಸ್ ಅವರ ಫೋಟೋ)

Read More

GOP ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಗುರುವಾರ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೋ ಬಿಡೆನ್‌ರ ಅಚ್ಚರಿಯ ಕಳೆ ಪ್ರಕಟಣೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ನೈತಿಕ ಆಕ್ರೋಶದಿಂದ ಶ್ಲಾಘನೆಯ ಶ್ಲಾಘನೆಯವರೆಗೆ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು ಮತ್ತು ಮೌನವಾಗಿ.

2019 ರಲ್ಲಿ “ಗೇಟ್‌ವೇ ಡ್ರಗ್” ಎಂದು ಕರೆದ ಕಳೆವನ್ನು ಕಾನೂನುಬದ್ಧಗೊಳಿಸುವ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ವಿರೋಧಿಯಾದ ಬಿಡೆನ್ ಗುರುವಾರ ಘೋಷಿಸಿದರು – ಸುಮಾರು ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಗಾಂಜಾ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ನ್ಯಾಯ ಸುಧಾರಣಾ ವಕೀಲರ ಒತ್ತಡದ ನಂತರ – ಅವರು ಎಲ್ಲಾ ಫೆಡರಲ್ ಸರಳ ಗಾಂಜಾ-ಸ್ವಾಧೀನ ಅಪರಾಧಗಳನ್ನು ಕ್ಷಮಿಸುತ್ತಾರೆ. .

ರಾಜ್ಯ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಸರಳ ಸ್ವಾಧೀನ ಅಪರಾಧಗಳನ್ನು ಕ್ಷಮಿಸುವಂತೆ ಬಿಡೆನ್ ಗವರ್ನರ್‌ಗಳಿಗೆ ಕರೆ ನೀಡಿದರು ಮತ್ತು ಫೆಡರಲ್ ಕಾನೂನಿನಡಿಯಲ್ಲಿ ಗಾಂಜಾ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿ 1 ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ಮೆರಿಕ್ ಗಾರ್ಲ್ಯಾಂಡ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ನಿರ್ದೇಶನ ನೀಡಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು, ಅದು ಹೆರಾಯಿನ್‌ನಂತೆಯೇ ಇರುತ್ತದೆ. .

“ಸರಳ ರಾಜ್ಯ ಗಾಂಜಾ ಸ್ವಾಧೀನ ಅಪರಾಧಗಳನ್ನು ಕ್ಷಮಿಸಲು ನಾನು ಗವರ್ನರ್‌ಗಳಿಗೆ ಕರೆ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಬಿಡೆನ್ ಗುರುವಾರ ಹೇಳಿದರು. “ಗಾಂಜಾವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಮಾತ್ರ ಯಾರೂ ಫೆಡರಲ್ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ಇರಬಾರದು, ಆ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಯಾರೂ ಸ್ಥಳೀಯ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ರಾಜ್ಯ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ಇರಬಾರದು.”

ಆದರೆ 19 ರಾಜ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್, DC, ಔಷಧಿಯ ಮನರಂಜನಾ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಈಗಾಗಲೇ ಕಾನೂನುಬದ್ಧಗೊಳಿಸಿದ್ದರೂ, ಕೆಲವು ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ನರು ಬಿಡೆನ್ ಅವರ ಘೋಷಣೆಯನ್ನು ಟೀಕಿಸಿದರು.

“ಅಪರಾಧದ ಅಲೆಯ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕ ಹಿಂಜರಿತದ ಅಂಚಿನಲ್ಲಿ, ಜೋ ಬಿಡೆನ್ ಮಾದಕವಸ್ತು ಅಪರಾಧಿಗಳಿಗೆ ಕಂಬಳಿ ಕ್ಷಮೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ-ಅವರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವರು ಹೆಚ್ಚು ಗಂಭೀರ ಆರೋಪಗಳಿಂದ ಕೆಳಗಿಳಿದರು.” ಎಂದರು ಸೆನ್. ಟಾಮ್ ಕಾಟನ್, ಅರ್ಕಾನ್ಸಾಸ್ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಅವರು US ನಲ್ಲಿ “ಅಂಡರ್-ಸಿರೆಶನ್ ಸಮಸ್ಯೆ” ಇದೆ ಎಂದು ತಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಪದೇ ಪದೇ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ಯಾವುದೇ ರಾಷ್ಟ್ರಕ್ಕಿಂತ ತಲಾ ಹೆಚ್ಚು ಜನರನ್ನು ಬಂಧಿಸುತ್ತದೆ.

ಗಾಂಜಾ ವಕಾಲತ್ತು ಗುಂಪು NORML Twitter ನಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿತು: “LOL ಈ ಸೋತವರನ್ನು ನೋಡಿ.”

ಕೆಲವು GOP ಗವರ್ನರ್‌ಗಳು ಸರಳವಾದ ಗಾಂಜಾ-ಸ್ವಾಧೀನ ಅಪರಾಧಗಳನ್ನು ಕ್ಷಮಿಸಲು ಬಿಡೆನ್ ಅವರ ಕರೆಯನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ವಜಾಗೊಳಿಸಿದರು.

ವೈಸ್ ನ್ಯೂಸ್‌ಗೆ ನೀಡಿದ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ, ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಗವರ್ನರ್ ಗ್ರೆಗ್ ಅಬ್ಬೋಟ್ ಅವರ ವಕ್ತಾರರು “ಡಿಫಂಡ್ ಪೋಲೀಸ್ ಪಕ್ಷದ ನಾಯಕರಿಂದ ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ನ್ಯಾಯ ಸಲಹೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ನ್ಯಾಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಿದ ಯಾರಾದರೂ ನಗದು ರಹಿತ ಜಾಮೀನಿನೊಂದಿಗೆ ಮೋಸ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಮತ್ತು ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ಅಪರಾಧಿಗಳಿಗೆ ತಿರುಗುವ ಬಾಗಿಲು.

“ಟೆಕ್ಸಾಸ್‌ನ ಗವರ್ನರ್ ಕ್ಷಮಾದಾನಕ್ಕಾಗಿ ಶಿಫಾರಸಿನೊಂದಿಗೆ ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಬೋರ್ಡ್ ಆಫ್ ಪರ್ಡನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಪೆರೋಲ್ಸ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಮೂಲಕ ಬಂದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಕ್ಷಮಿಸಬಹುದು” ಎಂದು ಅಬಾಟ್ ವಕ್ತಾರ ರೆನೆ ಈಜ್ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಅರ್ಕಾನ್ಸಾಸ್ ಗವರ್ನರ್ ಆಸಾ ಹಚಿನ್ಸನ್ ಹೇಳಿಕೆಯೊಂದರಲ್ಲಿ ಬಿಡೆನ್ “ಮಾದಕ ದ್ರವ್ಯ ಸೇವನೆಯಿಂದ ಜೀವಗಳನ್ನು ಉಳಿಸುವ ಹೋರಾಟದಲ್ಲಿ ಶರಣಾಗತಿಯ ಧ್ವಜವನ್ನು ಬೀಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಮಾದಕವಸ್ತು ಕಾನೂನುಬದ್ಧಗೊಳಿಸುವವರ ಎಲ್ಲಾ ಮಾತನಾಡುವ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ” ಮತ್ತು ಅವರು “ವಿಜ್ಞಾನವನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಔಷಧಗಳ ವಿವಿಧ ವರ್ಗಗಳ ಹಿಂದೆ.”

“ಬಿಡೆನ್ ಕೇವಲ ಚುನಾವಣಾ ವರ್ಷದ ರಾಜಕೀಯವನ್ನು ಆಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಮತಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲಲು ನಮ್ಮ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಗಳನ್ನು ತ್ಯಾಗ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಹಚಿನ್ಸನ್ ತೀರ್ಮಾನಿಸಿದರು.

ಓಹಿಯೋ ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ಡೇವ್ ಯೋಸ್ಟ್, ಬಹುಶಃ 10 ವರ್ಷದ ಅತ್ಯಾಚಾರದ ಬಲಿಪಶುವಿನ ಕಥೆಯು ನಿಜವಾಗುವ ಮೊದಲು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಅನುಮಾನ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯವಾಗಿ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು 2015 ರಲ್ಲಿ ಗಾಂಜಾವನ್ನು ಮರುವರ್ಗೀಕರಣಕ್ಕೆ ಕೇಳಿದರು ಆದರೆ ವಜಾಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಬಿಡೆನ್ ಅವರ ಕ್ಷಮಾದಾನ ಆದೇಶವು “ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಕ್ಷಮೆಯ ಅಧಿಕಾರದ ಅತ್ಯಂತ ರಾಜಕೀಯ, ಸಿನಿಕತನದ ದುರುಪಯೋಗವಾಗಿದೆ.” (ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಒಮ್ಮೆ ನೇರ ದೂರದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಕ್ಷಮಾದಾನವನ್ನು ನೀಡಿದರು ಎಂಬುದು ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಸಂಗತಿ.)

ಸರಳ ಸ್ವಾಧೀನ ಶಿಕ್ಷೆಗೆ ಮಾತ್ರ ಪ್ರಸ್ತುತ ಯಾರೂ ಫೆಡರಲ್ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹಿರಿಯ ಆಡಳಿತ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಗುರುವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ 1992 ಮತ್ತು 2021 ರ ನಡುವೆ, ಶ್ವೇತಭವನದ ಪ್ರಕಾರ ಫೆಡರಲ್ ಕಾನೂನಿನ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಸರಳವಾದ ಸ್ವಾಧೀನಕ್ಕಾಗಿ 6,500 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಶಿಕ್ಷೆಗೊಳಗಾದರು, ಇದು ಮತದಾನ ಅಥವಾ ವಸತಿ ಅಥವಾ ಉದ್ಯೋಗವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಕಾನೂನು ಅಡೆತಡೆಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತದೆ.

ಶ್ವೇತಭವನದ ಪ್ರಕಾರ, ಬಿಡೆನ್ ಅವರ ಕ್ಷಮೆಯು DC ಯಲ್ಲಿ ಸಾವಿರಾರು ಅಪರಾಧಗಳನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಿತು. (ಸದ್ಯ ಯಾರಾದರೂ ಸರಳ ಸ್ವಾಧೀನಕ್ಕಾಗಿ DC ನಲ್ಲಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಯೇ ಎಂದು ಕೇಳುವ VICE ನ್ಯೂಸ್‌ನ ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗೆ ವಿನಂತಿಗೆ DC ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಕ್ಷಣ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲಿಲ್ಲ.)

ಬಿಡೆನ್ ಅವರ ನಡೆಯಾಗಿತ್ತು ನಿರೀಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್‌ಗಳಿಂದ ಹೊಗಳಿದ್ದಾರೆಅವರು ಇತ್ತೀಚಿನ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಎಡಕ್ಕೆ ಬದಲಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಸದನದಲ್ಲಿ ಗಾಂಜಾವನ್ನು ಕಾನೂನುಬದ್ಧಗೊಳಿಸುವ ಮಸೂದೆಯನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸಲಾಯಿತು. (ಮಸೂದೆಯು ಸೆನೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ಥಗಿತಗೊಂಡಿತು.) ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕರಾದ ಸೆನ್. ಮಿಚ್ ಮೆಕ್‌ಕಾನ್ನೆಲ್ ಮತ್ತು ರೆಪ್. ಕೆವಿನ್ ಮೆಕಾರ್ಥಿ ಅವರು ಶುಕ್ರವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ನೀಡಲಿಲ್ಲ.

ಆದರೆ ದಕ್ಷಿಣ ಕೆರೊಲಿನಾ ಪ್ರತಿನಿಧಿ ನ್ಯಾನ್ಸಿ ಮೇಸ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಕೆಲವು ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ನರು ಸುದ್ದಿಯನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸಿದರು. ಮಚ್ಚು ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಕಳೆಗಳನ್ನು ಕಾನೂನುಬದ್ಧಗೊಳಿಸುವ ಮಸೂದೆಯನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿತು ಮತ್ತು ಬಿಡೆನ್ ಅವರ ಈ ಕ್ರಮವು “ಹಲವರಿಗೆ ನ್ಯಾಯವನ್ನು ತರುವಲ್ಲಿ ಅಗತ್ಯವಾದ ದೊಡ್ಡ ಹೆಜ್ಜೆ” ಎಂದು ಗುರುವಾರ ಹೇಳಿದರು.

ರೆಪ್. ಮ್ಯಾಟ್ ಗೇಟ್ಜ್, ಉದ್ದ ಗಟ್ಟಿಯಾದ ಕಾನೂನು ಪರವಾದ ಧ್ವನಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ GOP ನಲ್ಲಿ, ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ಗೇಟ್ಜ್ ಶೈಲಿಯಲ್ಲಿ ಈ ಕ್ರಮವನ್ನು ಶ್ಲಾಘಿಸಿದರು.

“ದಿ @ವೈಟ್ ಹೌಸ್ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ನನ್ನ ಸಲಹೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ. ನಾನು ತಿಂಗಳ ಹಿಂದೆ ಸ್ಲೀಪಿ ಜೋ ಎಂದು ಕರೆದಿದ್ದೇನೆ! ಗೆಟ್ಜ್ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. “ಈಗ ನೀವು ಏನು ಮಾಡುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದನ್ನು ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ನಿರ್ಮೂಲನೆ ಮಾಡುವ ಸಮಯ!

ಗ್ರೆಗ್ ವಾಲ್ಟರ್ಸ್ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ವರದಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸಿದರು.

ನಿಮ್ಮ ಇನ್‌ಬಾಕ್ಸ್‌ಗೆ ನೇರವಾಗಿ ವೈಸ್ ನ್ಯೂಸ್‌ನ ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾದುದನ್ನು ಬಯಸುವಿರಾ? ಇಲ್ಲಿ ಸೈನ್ ಅಪ್ ಮಾಡಿ.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ