ಹೇಗೆ ವರ್ತನೆಯ ಬಯೋಮೆಟ್ರಿಕ್ಸ್ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಮತ್ತು ಅವರ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ವಂಚನೆಯಿಂದ ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ – ಐಟಿ ನ್ಯೂಸ್ ಆಫ್ರಿಕಾ

  • Whatsapp

Read More

ಡಿಜಿಟಲೀಕರಣದ ತ್ವರಿತ ಏರಿಕೆ, ಸ್ವಯಂ-ಸೇವಾ ಆನ್‌ಬೋರ್ಡಿಂಗ್ ಮತ್ತು ವೇಗದ ಪಾವತಿಗಳು ಅನೇಕ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ಗಳು, ಹಣಕಾಸು ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಮತ್ತು ಅವರ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ವಂಚಕರು ಮತ್ತು ಸೈಬರ್ ಅಪರಾಧಿಗಳಿಂದ ಅಪಾಯಕ್ಕೆ ಸಿಲುಕಿಸಿದೆ. ಅನೇಕ ವಂಚನೆ- ಮತ್ತು ಅಪಾಯ-ನಿರ್ವಹಣೆ ಕ್ರಮಗಳು ಗ್ರಾಹಕರ ಅನುಭವವನ್ನು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ, MoData ನ AI- ಚಾಲಿತ ವರ್ತನೆಯ ಬಯೋಮೆಟ್ರಿಕ್ಸ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಸುಧಾರಿತ ವಂಚನೆ ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ನೀಡುವಾಗ ಗ್ರಾಹಕರ ಅನುಭವವು ತಡೆರಹಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

ಇದು ಡಿಜಿಟಲ್ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರಬಲ ಒಳನೋಟಗಳಾಗಿ ಮಾರ್ಪಡಿಸುವ ಮೂಲಕ ಮೋಸದ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಕೆಂಪು ಫ್ಲ್ಯಾಗ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಹಣಕಾಸು ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಮತ್ತು ಡಿಜಿಟಲ್ ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಸಮಗ್ರ ವಂಚನೆ-ನಿರ್ವಹಣಾ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವನ್ನು ನೀಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕರು ಸಂವಹನ ನಡೆಸಲು ಸುರಕ್ಷಿತವೆಂದು ಭಾವಿಸುವ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಪರಿಸರವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತದೆ.

“ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ತಮ್ಮನ್ನು ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ವಂಚನೆ ಮತ್ತು ಹಣ-ಲಾಂಡರಿಂಗ್ ಅಪಾಯಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ರಕ್ಷಿಸಲು ಲೇಯರ್ಡ್ ವಿಧಾನದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ, ಆದರೆ ಇದು ಗ್ರಾಹಕರ ಅನುಭವಕ್ಕೆ ಘರ್ಷಣೆಯನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸುವುದು ಎಂದರ್ಥವಲ್ಲ” ಎಂದು ಮೋಡಾಟಾದ ಆರ್ಥಿಕ ಅಪರಾಧಗಳ ನಿರ್ದೇಶಕರಾದ ಕ್ಲೈವ್ ಗುಂಗುಡೂ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಮತ್ತು ಅಪಾಯ ನಿರ್ವಹಣೆ.

ಕ್ಲೈವ್ ಅವರು ಬಹುರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್, ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಸಮಗ್ರ ಹಣಕಾಸು ಸೇವೆಗಳಲ್ಲಿ 25 ವರ್ಷಗಳ ಅನುಭವವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಹಣಕಾಸಿನ, ಖ್ಯಾತಿ ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಕ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಯಾವ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಬೇಕು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಪರಿಣಿತ ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

“MoData ನ ಬಿಹೇವಿಯರಲ್ ಬಯೋಮೆಟ್ರಿಕ್ಸ್ ಪರಿಹಾರವು ನಿಜವಾದ ಗ್ರಾಹಕರ ಅನುಭವಕ್ಕೆ ಅಡ್ಡಿಯಾಗದಂತೆ ನೈಜ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಆನ್‌ಲೈನ್ ವಂಚನೆಯನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ನಿಜವಾದ ಬಳಕೆದಾರರು ಮತ್ತು ಅಪರಾಧಿಗಳ ನಡುವೆ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಬಳಕೆದಾರರ ದೈಹಿಕ ಮತ್ತು ಅರಿವಿನ ಡಿಜಿಟಲ್ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸುವ ಪ್ರಬಲ ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯ ಸಾಧನವಾಗಿದೆ.”

ಬಿಹೇವಿಯರಲ್ ಬಯೋಮೆಟ್ರಿಕ್ಸ್ ಹೇಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ

ಮೌಸ್ ಕ್ಲಿಕ್‌ಗಳು, ಸ್ವೈಪ್ ಪ್ಯಾಟರ್ನ್‌ಗಳು, ಕೀಸ್ಟ್ರೋಕ್‌ಗಳು, ಟೈಪಿಂಗ್ ವೇಗ, ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಮತ್ತು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ನಿರರ್ಗಳತೆ, ಸಾಧನದ ದೃಷ್ಟಿಕೋನ, ಹಿಂಜರಿಕೆ ಅಥವಾ ಒತ್ತಾಯ ಸೇರಿದಂತೆ – ಬಿಹೇವಿಯರಲ್ ಬಯೋಮೆಟ್ರಿಕ್ಸ್ ಪ್ರೊಫೈಲ್‌ಗಳು ಬಳಕೆದಾರರ ನಡವಳಿಕೆ ಮತ್ತು ಸಾಧನದ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​- ಮತ್ತು ಈ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಬಳಕೆದಾರರ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಪ್ರೊಫೈಲ್‌ಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಹೋಲಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಜವಾದ ಮತ್ತು “ಒಳ್ಳೆಯ” ಮತ್ತು “ಕೆಟ್ಟ” ನಡವಳಿಕೆಯ ಮಾನದಂಡಗಳ ವಿರುದ್ಧ ನಿಷ್ಕ್ರಿಯ ದೃಢೀಕರಣವನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಅಪರಾಧ ಜನಸಂಖ್ಯೆ.

“ಸೈಬರ್ ಅಪರಾಧಿಗಳು ನೈಜ ಬಳಕೆದಾರರಿಂದ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ಡೇಟಾವನ್ನು ಇನ್ಪುಟ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಕ್ಲೈವ್ ವಿವರಿಸುತ್ತಾರೆ. “ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಸೈಬರ್ ಅಪರಾಧಿಗಳು ಪದೇ ಪದೇ ಅಳಿಸಿ ಮತ್ತು ದೋಷಗಳನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ನಕಲು, ಅಂಟಿಸಿ ಮತ್ತು ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅದೇ ರೀತಿ, ನಿಜವಾದ ಬಳಕೆದಾರರು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಆಗಾಗ್ಗೆ ಹಿಂಜರಿಯುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಅಪರಾಧಿಗಳು ವಿವಿಧ ಹಂತಗಳೊಂದಿಗೆ ಪರಿಚಿತರಾಗಿರುವ ಕಾರಣ ವಿಶ್ವಾಸದಿಂದ ಅರ್ಜಿಗಳನ್ನು ಭರ್ತಿ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಹಲವಾರು ಬಾರಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಮೂಲಕ ಹೋಗಿದ್ದಾರೆ.

ಕಾನೂನುಬದ್ಧ ಮತ್ತು ಖಾಸಗಿ ಡೇಟಾವನ್ನು ಡಾರ್ಕ್ ವೆಬ್‌ನಲ್ಲಿ ಕದಿಯಬಹುದು ಅಥವಾ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ನಕಲಿ ಅಥವಾ ಸಿಂಥೆಟಿಕ್ ಗುರುತುಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಬಹುದು, ಪ್ರತಿ ಬಳಕೆದಾರನು ಸ್ಥಿರವಾದ ನಡವಳಿಕೆಯ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತಾನೆ, ಅದನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸಲು, ವಂಚಿಸಲು ಅಥವಾ ಕದಿಯಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ವಂಚಕರ ದಾಳಿಯ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಲೆಕ್ಕಿಸದೆ. MoData ನ ಬಿಹೇವಿಯರಲ್ ಬಯೋಮೆಟ್ರಿಕ್ಸ್ ಪರಿಹಾರವು ಲಾಗಿನ್‌ನಿಂದ ಲಾಗ್‌ಔಟ್‌ವರೆಗೆ ಬಳಕೆದಾರರ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ನಿಷ್ಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಮತ್ತು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಖಾತೆ ತೆರೆಯುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಖಾತೆ ಸ್ವಾಧೀನ ವಂಚನೆಯನ್ನು ಪತ್ತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ತಡೆಯುತ್ತದೆ. ಇದು ಅಂತಿಮ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಅಗೋಚರವಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಗ್ರಾಹಕರು ತಮ್ಮ ಡಿಜಿಟಲ್ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಗರಿಷ್ಠ ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಖಾತರಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

ಪರಿಹಾರವು ಹಣಕಾಸು ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಮತ್ತು ಅವರ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ರಿಮೋಟ್ ಆಕ್ಸೆಸ್ ಅಟ್ಯಾಕ್‌ಗಳು (RATs), BOT ದಾಳಿಗಳು, ಸಾಧನ ಎಮ್ಯುಲೇಟರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಲ್‌ವೇರ್‌ನಂತಹ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ಖಾತೆ ಸ್ವಾಧೀನದ ದಾಳಿಯಿಂದ ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಒನ್ ಟೈಮ್ ಪಿನ್ (OTP) ವಿಷಿಂಗ್‌ನಂತಹ ಸಾಮಾಜಿಕ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಹಗರಣಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚುವ ಮೂಲಕ ದುರ್ಬಲ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಸಮಾನವಾಗಿ ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. , ವ್ಯಾಪಾರ ಇಮೇಲ್ ರಾಜಿ (BEC) ಮತ್ತು ಅಧಿಕೃತ ಪುಶ್ ಪಾವತಿ (APP) ವಾಯ್ಸ್ ಸ್ಕ್ಯಾಮ್‌ಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಚಲಿತ ಮತ್ತು ಅತ್ಯಾಧುನಿಕವಾಗಿವೆ.

ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಪ್ರತಿ ಬಳಕೆದಾರ ಅವಧಿಯನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು AI ನಡವಳಿಕೆಯ ಮಾದರಿಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಅಪಾಯದ ಸ್ಕೋರ್ ಮತ್ತು ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯನ್ನು ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ನಿರಂತರ ರಕ್ಷಣೆ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಅಪಾಯದ ಸ್ಕೋರ್‌ಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ, ಸಂಸ್ಥೆಯು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ದೃಢೀಕರಣವನ್ನು ವಿನಂತಿಸಬಹುದು ಅಥವಾ ಪೂರ್ಣ ಹಸ್ತಚಾಲಿತ ವಿಮರ್ಶೆಯನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು. ಯಾವುದೇ ದೃಢಪಡಿಸಿದ ವಂಚನೆಯ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಸಂಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ, ನಿರಂತರವಾಗಿ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ನ ನಿಖರತೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೊಸ ಮತ್ತು ಉದಯೋನ್ಮುಖ ಮೋಸದ ದಾಳಿಗಳಿಗೆ ತ್ವರಿತ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

MoData ನ ಬಿಹೇವಿಯರಲ್ ಬಯೋಮೆಟ್ರಿಕ್ಸ್ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಡಿಜಿಟಲ್ ಗ್ರಾಹಕ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕೆ ಮನಬಂದಂತೆ ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು – ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಅಂತರ್ನಿರ್ಮಿತ ವರ್ತನೆಯ ಬಯೋಮೆಟ್ರಿಕ್ಸ್ ಪರಿಕರಗಳನ್ನು ಹತೋಟಿಗೆ ತರಬಹುದು ಅಥವಾ API ಗಳ ದೃಢವಾದ ಸೆಟ್ ಮೂಲಕ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ವಂಚನೆ-ನಿರ್ವಹಣೆಯ ಸಾಧನಗಳು ಅಥವಾ ಕೇಸ್-ಮ್ಯಾನೇಜ್‌ಮೆಂಟ್ ಸಿಸ್ಟಮ್‌ಗಳಿಗೆ ವರ್ತನೆಯ ಡೇಟಾವನ್ನು ಸಂಯೋಜಿಸಬಹುದು.

“ಜಗತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಡಿಜಿಟೈಸ್ ಆಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಬಲವಾದ ವಂಚನೆ ರಕ್ಷಣೆ ಮತ್ತು ತಡೆರಹಿತ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಗ್ರಾಹಕ ಪ್ರಯಾಣಗಳು ಅಷ್ಟೇ ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿವೆ” ಎಂದು ಕ್ಲೈವ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನಮ್ಮ ಔಟ್-ಆಫ್-ದಿ-ಬಾಕ್ಸ್ ಬಯೋಮೆಟ್ರಿಕ್ ಬಿಹೇವಿಯರಲ್ ಪರಿಹಾರವು ಒಳನುಗ್ಗಿಸದ ಆರ್ಥಿಕ ಅಪರಾಧ ಅಪಾಯ-ನಿರ್ವಹಣೆ ನಿಯಂತ್ರಣವಾಗಿದ್ದು ಅದು ನಿಯೋಜನೆಯ ಮೇಲೆ ತಕ್ಷಣದ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಸಂಖ್ಯೆಗಳು ತಮಗಾಗಿಯೇ ಮಾತನಾಡುತ್ತವೆ – ಸರಾಸರಿಯಾಗಿ, ಗ್ರಾಹಕರು ವಂಚನೆಯ ನಷ್ಟವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಹೂಡಿಕೆಯ ಮೇಲೆ 10 ಪಟ್ಟು ಲಾಭವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಸರಳವಾಗಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಬಿಹೇವಿಯರಲ್ ಬಯೋಮೆಟ್ರಿಕ್ಸ್ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ತಮ್ಮನ್ನು, ತಮ್ಮ ಡಿಜಿಟಲ್ ಗ್ರಾಹಕ ಪ್ರಯಾಣ ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಖ್ಯಾತಿಯನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಸಂವಹನದ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಹೊಂದಿರಬೇಕಾದ ಅತ್ಯಗತ್ಯ ನಿಯಂತ್ರಣವಾಗಿದೆ.

ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಬರಹಗಾರ

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ