ಲೈಲ್, ಲೈಲ್, ಮೊಸಳೆ ಚಲನಚಿತ್ರ ವಿಮರ್ಶೆ (2022)

  • Whatsapp

ಒಂದು ಬುದ್ಧಿವಂತ ಆಯ್ಕೆಯು ಹೆಕ್ಟರ್ ಪಿ. ವ್ಯಾಲೆಂಟಿಯ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುವುದು, ಜೇವಿಯರ್ ಬಾರ್ಡೆಮ್ ಅವರು ಉತ್ಸಾಹದಿಂದ ನಿರ್ವಹಿಸಿದರು. ನಾವು ಮೊದಲು ಹೆಕ್ಟರ್ ಅನ್ನು ಒಬ್ಬ ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷಿ ಪ್ರದರ್ಶಕ ಮತ್ತು ಜಾದೂಗಾರನಂತೆ ನೋಡುತ್ತೇವೆ, ಅವರು ಕೆಲಸ ಪಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ. ಪಾರಿವಾಳಗಳು ಮತ್ತು ಇಸ್ಪೀಟೆಲೆಗಳ ಜೊತೆ ಚಮತ್ಕಾರ ಮಾಡುವುದಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನದೇನಾದರೂ ತನ್ನ ಕಾರ್ಯಕ್ಕೆ ಹೊಸದೇನಾದರೂ ಬೇಕು ಎಂದು ಅವನಿಗೆ ಹೇಳಿದಾಗ, ಅವನು ಬೀದಿಯಲ್ಲಿರುವ ಎಡ್ಡಿಯ ಎಕ್ಸೋಟಿಕ್ ಅನಿಮಲ್ಸ್ ಅಂಗಡಿಯನ್ನು ಗಮನಿಸುತ್ತಾನೆ. ಹಿಂದಿನ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ಚಿಕ್ಕ ಮೊಸಳೆ ಇದೆ. ಮತ್ತು ಅವನು ಹಾಡುತ್ತಾನೆ. (ಈ ಚಲನಚಿತ್ರದ ಮತ್ತೊಂದು ಬುದ್ಧಿವಂತ ಆಯ್ಕೆ: ಶಾನ್ ಮೆಂಡೆಸ್ ಮೊಸಳೆಗೆ ಸಿಹಿಯಾದ, ಪೂರಕವಾದ ಟೆನರ್ ಅನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.) ಹೆಕ್ಟರ್ ತನ್ನ ಹೊಸ ಸ್ನೇಹಿತ ಲೈಲ್ ಅನ್ನು ಹೆಸರಿಸುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಹಾಡುವ ಅದ್ಭುತ ಸಮಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಹೆಕ್ಟರ್ ತನ್ನಲ್ಲಿರುವ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಲೈಲ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಭವ್ಯವಾದ ಪ್ರದರ್ಶನಕ್ಕೆ ಹಾಕುತ್ತಾನೆ. ಆದರೆ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರ ಮುಂದೆ ಎಂದಿಗೂ ಹಾಡದ ಲೈಲ್‌ಗೆ ವೇದಿಕೆ ಭಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಒಂದು ದುರಂತವಾಗಿದೆ. ಹೆಕ್ಟರ್ ಸ್ವಲ್ಪ ಹಣ ಸಂಪಾದಿಸಲು ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಹೋಗುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಅವನು ಹಿಂತಿರುಗುವುದಾಗಿ ಭರವಸೆ ನೀಡಿ ಬೇಕಾಬಿಟ್ಟಿಯಾಗಿ ಲೈಲ್‌ನನ್ನು ಬಿಟ್ಟು ಹೋಗುತ್ತಾನೆ.

Read More

ಹದಿನೆಂಟು ತಿಂಗಳ ನಂತರ, 88 ರಂದು ಮನೆಗೆ ತೆರಳುವ ಹೊಸ ಕುಟುಂಬನೇ ಸ್ಟ್ರೀಟ್: ಪ್ರಿಮ್ಸ್, ಗಣಿತ ಶಿಕ್ಷಕ ತಂದೆ (ಸ್ಕಾಟ್ ಮೆಕ್‌ನೈರಿ), ಅಡುಗೆ ಪುಸ್ತಕದ ಲೇಖಕ ತಾಯಿ (ಕಾನ್‌ಸ್ಟನ್ಸ್ ವು), ಮತ್ತು ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿನ ಅಪರಾಧ ಪ್ರಮಾಣ, ಅವನ ಹೊಸ ಶಾಲೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲದರ ಬಗ್ಗೆ ಆತಂಕದಲ್ಲಿರುವ ಮಗ ಜೋಶ್ (ವಿನ್ಸ್ಲೋ ಫೆಗ್ಲಿ). . ನೆಲಮಾಳಿಗೆಯ ಅಪಾರ್ಟ್‌ಮೆಂಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಶುಭವಾಗಿ ಹೆಸರಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಮತ್ತು ತುಂಬಾ ಗಡಿಬಿಡಿಯಿಲ್ಲದ ಶ್ರೀ ಗ್ರಂಪ್ಸ್ (ಬ್ರೆಟ್ ಗೆಲ್ಮನ್) ಮತ್ತು ಅವನ ಬೆಕ್ಕು ಲೊರೆಟ್ಟಾ ಆಕ್ರಮಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. “ಅವಳು ಬೆಕ್ಕು ಅಲ್ಲ,” ಅವರು ವಿವರಿಸುತ್ತಾರೆ. “ಅವಳು ಅತ್ಯಂತ ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾದ ಸಂವಿಧಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಬೆಳ್ಳಿಯ ಛಾಯೆಯ ಪರ್ಷಿಯನ್.” “ಶಬ್ದ ತಗ್ಗಿಸುವಿಕೆ” ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಯಾವುದೇ ನೆರೆಹೊರೆಯ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿದರೆ ಅವರು ವಕೀಲರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಗ್ರಂಪ್ಸ್ ಪ್ರಿಮ್ಸ್‌ಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ.

ಜೋಶ್ ಲೈಲ್ ಅನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದ ಮೊದಲಿಗರು. ಲೈಲ್ ಎಷ್ಟು ಸ್ನೇಹಪರ ಮತ್ತು ಅವನು ಎಷ್ಟು ಮಧುರವಾಗಿ ಹಾಡುವುದನ್ನು ನೋಡಿದಾಗ ಅವನು ತನ್ನ ಬೇಕಾಬಿಟ್ಟಿಯಾಗಿ ಭಯಾನಕ ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಒಂಬತ್ತು ಅಡಿ ಸರೀಸೃಪವನ್ನು ಕಂಡು ತನ್ನ ಗಾಬರಿಯಿಂದ ಬೇಗನೆ ಹೊರಬರುತ್ತಾನೆ. ಇದು ಸಂಗೀತದ ಘೋರ ಹಿತವಾದ ಕಲ್ಪನೆಯ ಒಂದು ಆಕರ್ಷಕ ಹಿಮ್ಮುಖವಾಗಿದೆ; ಬದಲಿಗೆ, ನಾವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಒಂದು ಭಯಾನಕ ಆಲ್ಫಾ ಪರಭಕ್ಷಕ ಎಂದು ಭಾವಿಸಲಾಗಿದೆ ಒಂದು ಜಾತಿಯ ಹಾಡುವ ಮೂಲಕ ನಿರಾಳವಾಗಿ ಮತ್ತು ಉಲ್ಲಾಸಗೊಂಡ ನಂತರ ಒಂದು ಮಾನವ ನೋಡುತ್ತಾರೆ. ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ, ಲೈಲ್ ಮತ್ತು ಜೋಶ್ ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ನೆರೆಹೊರೆಯನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಗೌರ್ಮೆಟ್ ಊಟಕ್ಕಾಗಿ ಡಂಪ್ಸ್ಟರ್-ಡೈವಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಜೋಶ್ ಅವರ ಪೋಷಕರೊಂದಿಗೆ ಲೈಲ್ ಅವರ ಮುಖಾಮುಖಿಗಳು ಅದೇ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತವೆ. ಅವರು ಹೆದರುತ್ತಾರೆ, ನಂತರ ಅವರು ಸ್ನೇಹಿತರಾಗುತ್ತಾರೆ, ನಂತರ ಅವರು ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸ ಮತ್ತು ಧೈರ್ಯವನ್ನು ಕಲಿಯುತ್ತಾರೆ.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ