ಟಾಕಿಂಗ್ ಯುರೋಪ್ – ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ‘ನಾವು ಬಿಟ್ಟುಕೊಡುತ್ತಿಲ್ಲ’: ಸ್ಕಾಟಿಷ್ ಬಾಹ್ಯ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ

  • Whatsapp

ನೀಡಲಾಯಿತು: ಮಾರ್ಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ:

ಅಕ್ಟೋಬರ್ 11 ಮತ್ತು 12 ರಂದು ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ವಿಚಾರಣೆಯನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ಯುನೈಟೆಡ್ ಕಿಂಗ್‌ಡಂ ಅನ್ನು ತೊರೆಯುವ ಕುರಿತು ಜನಾಭಿಪ್ರಾಯ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ಸ್ಕಾಟಿಷ್ ಸರ್ಕಾರವು ತನ್ನ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದೆ, ಸ್ಕಾಟ್ಲೆಂಡ್‌ನ ವಿದೇಶಾಂಗ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಆಂಗಸ್ ರಾಬರ್ಟ್‌ಸನ್ ತನ್ನ ಸರ್ಕಾರ ಎಂದು ಫ್ರಾನ್ಸ್ 24 ಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಬಿಡುವುದಿಲ್ಲ”. “ನಾವು ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯಕ್ಕೆ ಕಾನೂನು, ಸಾಂವಿಧಾನಿಕ ಮಾರ್ಗದ ಪರವಾಗಿರುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಯುರೋಪಿನಲ್ಲಿರುವ ಸ್ನೇಹಿತರು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕೆಂದು ನಾವು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ. ಆ ಹಂತಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ, ನಾವು ಯುರೋಪಿಯನ್ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಎದುರು ನೋಡುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ವಿವರಿಸಿದರು.

ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ “ಬ್ರೆಕ್ಸಿಟ್ … ಸ್ಕಾಟ್ಲೆಂಡ್ ಮತ್ತು ಯುಕೆಗೆ ಕೆಟ್ಟದು. ಇದು ಹಾನಿಕರವಾಗಿದೆ, ಇದು ನಮ್ಮ ಆರ್ಥಿಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಮತ್ತು ಯುರೋಪ್ನ ಉಳಿದ ಭಾಗಗಳೊಂದಿಗೆ ನಮ್ಮ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಸೇರಿಸಿದರು.

ರಷ್ಯಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ವ್ಲಾಡಿಮಿರ್ ಪುಟಿನ್ ಅವರ ಇತ್ತೀಚಿನ ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳಿಗೆ ರಾಬರ್ಟ್‌ಸನ್ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದರು, ಇದನ್ನು ಪರಮಾಣು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಸುವ ಮುಸುಕಿನ ಬೆದರಿಕೆ ಎಂದು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸಲಾಗಿದೆ. “ನಾವು ವ್ಲಾಡಿಮಿರ್ ಪುಟಿನ್‌ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ನೆರೆಹೊರೆಯ ಬುಲ್ಲಿಯೊಂದಿಗೆ ವ್ಯವಹರಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಅವರು ಸೋಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು ಸೋಲಲು ಅರ್ಹರು, ಉಕ್ರೇನ್ ಗೆಲ್ಲಬೇಕು. ಸ್ಕಾಟಿಷ್ ಸರ್ಕಾರವು ಯುಕೆ ಸರ್ಕಾರದೊಂದಿಗೆ ನಮ್ಮ ನೆರೆಹೊರೆಯ ಬುಲ್ಲಿಗೆ ನಿಲ್ಲುವಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣ ಒಪ್ಪಂದದಲ್ಲಿದೆ, ಉಕ್ರೇನ್ ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ ಒದಗಿಸುತ್ತಿದೆ ಮಿಲಿಟರಿ ಎಂದರೆ ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಇಸಾಬೆಲ್ಲೆ ರೊಮೆರೊ, ಪೆರಿನ್ ಡೆಸ್ಪ್ಲ್ಯಾಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಸೋಫಿ ಸಮಿಲ್ಲೆ ನಿರ್ಮಿಸಿದ್ದಾರೆ

.

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ