#ಯಾರು ಕಲಾವಿದ: ಒಬ್ಲಾಮೊ

  • Whatsapp

‘ಒಬ್ಲಾಮೊ’ ಎಂದೂ ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಥಾಪೆಲೊ ಟ್ಲಾಕೊ (20) ಅಲೆಕ್ಸಾಂಡ್ರಾ ಟೌನ್‌ಶಿಪ್ “ಗೊಮೊರಾ” ನಲ್ಲಿ ಹುಟ್ಟಿ ಬೆಳೆದ.

Read More

“ಅಲ್ಲಿಂದ ಬರುವುದು ಎಂದರೆ ಬೆಳ್ಳಿ ತಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ನಿನಗೆ ಏನನ್ನೂ ಕೊಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದರೆ ನಿನಗೆ ಬೇಕಾದುದನ್ನು ಪಡೆಯಲು ನೀನು ಹರಸಾಹಸ ಪಡಬೇಕು, ನನ್ನ ಬಾಯಲ್ಲಿ ಬೆಳ್ಳಿಯ ಚಮಚವನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಂಡು ಹುಟ್ಟಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ನಾನು ಇನ್ನೊಂದು ಬದಿಯಲ್ಲಿ ಜೀವನವನ್ನು ನಡೆಸುವವರೆಗೂ ಅದನ್ನು ಪುಡಿಮಾಡಲು ನನ್ನನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುತ್ತದೆ. “ಇಂಪಿಲೋ ಯಾಸೆ ಸ್ಯಾಂಡ್ಟನ್” ಎಂಬ ಬೀದಿಯಲ್ಲಿ, ಒಬ್ಲಾಮೊ Mgosi ಗೆ ಹೇಳಿದರು.

ಸಂಗೀತ ಮತ್ತು ನಾವೀನ್ಯತೆಯ ಪ್ರೀತಿಯು ಅಮೇರಿಕನ್, ಅಟ್ಲಾಂಟಾ ಮೂಲದ “ಮಿಗೋಸ್” ಎಂಬ ಹಿಪಾಪ್ ಗುಂಪಿನಿಂದ ಬಂದಿದೆ.

ಪ್ರಕಟಣೆಯೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, ಒಬ್ಲಾಮೊ ಅವರು ಹಿಪ್-ಹಾಪ್‌ನಿಂದ ಅಮಾಪಿಯಾನೊಗೆ ಪರಿವರ್ತನೆಯಾದರು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಅಲಕಿನ್ ಸಿಜ್ವೆ, ನಾವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ನೋಡುತ್ತೇವೆ!

“2013 ರಲ್ಲಿ ಅವರು ಎಷ್ಟು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ಬರುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಆಟವನ್ನು ಹೇಗೆ ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು ಎಂದು ನೋಡಿದೆ. ನಾನು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ 2016 ರಲ್ಲಿ ಹಿಪ್ಹಾಪ್ ತಯಾರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ ನಂತರ ಅದನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಅಮಾಪಿಯಾನೊ ತಯಾರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ,” ಒಬ್ಲಾಮೊ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

#1 ಹಿಪ್-ಹಾಪ್‌ನಿಂದ ಅಮಾಪಿಯಾನೊಗೆ ಏಕೆ ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕು?

2016 ರಲ್ಲಿ ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ನಂತರ, ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಹಿಪ್-ಹಾಪ್ ಕಲಾವಿದರಾಗಿ ಈಗ ಅಮಾಪಿಯಾನೋ ಸಂಗೀತಗಾರ ಪರಿವರ್ತನೆಗೆ ಉತ್ತಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು. ಹಿಪ್-ಹಾಪ್ ಸಂಗೀತದ ಮೇಲಿನ ಅವನ ಮೊದಲ ಪ್ರೀತಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಇತರ ಪ್ರಕಾರದ ಅತ್ಯಾಸಕ್ತಿಯ ಕಾರಣ ಇದು.

#2 ಒಬ್ಲಾಮೋ ಎಂಬ ಹೆಸರು ಹೇಗೆ ಬಂತು?

“ನನ್ನ ವೇದಿಕೆಯ ಹೆಸರು ‘ಒಬ್ಲಾಮೊ’ ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಸ್ಪ್ಯಾನಿಷ್ ಆಡುಭಾಷೆಯ ಹೆಸರು ಎಂದರೆ ‘ಹೋಗಿ ಪಡೆಯುವವನು’. [I] ಒಂದು ದಿನ ಸಾಕ್ಷ್ಯಚಿತ್ರವನ್ನು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೆ ಮತ್ತು ಅದು ಹಲವು ಬಾರಿ ಪುನರಾವರ್ತನೆಯಾಗುವುದನ್ನು ಕೇಳಿದೆ, ಹಾಗಾಗಿ ನಾನು ಸ್ವಲ್ಪ ಅಗೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ, ಅದರ ಅರ್ಥವೇನೆಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದು ನಾನು ಅದನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಅದರೊಂದಿಗೆ ಓಡಿದೆ”, ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

#3 ನಿಮ್ಮ ನೆರೆಹೊರೆಯಲ್ಲಿ ನೀವು ಯಾವ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಬೀರಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ?

ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಯುವಜನರಿಗೆ, ಒಬ್ಲಾಮೊ ಅವರು ಏನನ್ನಾದರೂ ಸಾಧಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅವರು ಸಾಧಿಸಲು ಬಯಸುವ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಸಾಧಿಸಬಹುದು ಎಂದು ತೋರಿಸಲು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುವ ಬಯಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ನೀವು ಅದರ ಮೇಲೆ ನಿಮ್ಮ ಗಮನವನ್ನು ಇರಿಸುವವರೆಗೆ, ಸಮರ್ಪಿತ ಮತ್ತು ದೃಢನಿಶ್ಚಯದಿಂದಿರಿ.

ಅವರು ಮುಂದುವರಿಸಿದರು, “ನನ್ನನ್ನು ನೋಡಲು ಮತ್ತು ಏನು ಸಾಧ್ಯ ಎಂದು ನೋಡಲು ನಾನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ.”

#4 ನಿಮ್ಮ ಕನಸುಗಳು ಮತ್ತು ಆಕಾಂಕ್ಷೆಗಳು ಯಾವುವು?

“ನನ್ನ ಭವಿಷ್ಯದ ಭರವಸೆಗಳು ಮತ್ತು ಕನಸುಗಳು ಮುಂದಕ್ಕೆ ಹೋಗುವುದು ಒಂದು ದಿನ ಬಹು ಪ್ಲಾಟಿನಂ ಮಾರಾಟದ ಕಲಾವಿದ” ಎಂದು ಥಾಪೆಲೊ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಅದೇ ಉಸಿರಾಟದಲ್ಲಿ, ಸಂಗೀತಗಾರ ಪ್ರಸ್ತುತ ತನ್ನ ಚೊಚ್ಚಲ ಸಿಂಗಲ್ ‘ಗೊಮೊರಾ’ ಬಿಡುಗಡೆಗೆ ಸಜ್ಜಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಅತ್ಯಂತ ಜನಪ್ರಿಯ ಹಾಡು ಯಾವುದು ಈ ತಿಂಗಳು ಅಕ್ಟೋಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಿಡಲಿದೆ.

ಕಲಾವಿದನು ತನ್ನ ಭವಿಷ್ಯದ ಯೋಜನೆಗಳ ಭಾಗವು ವಿವಿಧ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಸೇರಿಸಿದನು.

ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ ಕಲಾವಿದರ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ.

#5 ನೀವು ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಯಾರನ್ನು ನೋಡುತ್ತೀರಿ?

“ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ನಾನು ಫೋಕಲಿಸ್ಟಿಕ್ ಅನ್ನು ನೋಡುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ನಾನು ಕಾನ್ಯೆ ವೆಸ್ಟ್ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತೇನೆ ಏಕೆಂದರೆ ಇವರು ಬಾಕ್ಸ್ ಅನ್ನು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಯೋಚಿಸುವ ಜನರು. ತಮ್ಮ ಕರಕುಶಲತೆಯಿಂದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ತುಂಬಲು ಹೊಸ ಮಾರ್ಗಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಯೋಚಿಸಿ ಮತ್ತು ಯಾವಾಗಲೂ ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ನಂಬುವಂತೆ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುವ ಮತ್ತು ಬರುತ್ತಿರುವ ಕಲಾವಿದರು.

ಒಬ್ಲಾಮೊ ಅವರೊಂದಿಗಿನ ನಮ್ಮ ಸಂದರ್ಶನದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರ ಕನಸಿನ ಸಹಯೋಗವು ಯಾರೊಂದಿಗೆ ಇರುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ಕೇಳಿದ್ದೇವೆ. ಅವರ ಹರಿವಿನ ಆಟ ಮತ್ತು ಸಾಹಿತ್ಯವು ಕೇವಲ ಹುಚ್ಚುತನದಿಂದ ಕೂಡಿರುವುದರಿಂದ ಅದು ಜುಮಾ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಇರಬೇಕು ಎಂದು ಅವರು ನಮಗೆ ಹೇಳಿದರು. ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಅವರು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಏನಾದರೂ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕಾದರೆ ಅದು ಆಟವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ.

ನಿನಗೆ ಗೊತ್ತೆ?

  • ಒಬ್ಲಾಮೊ ಬೀಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಹುಭಾಷಾ
  • ಅವರು R&B ಮತ್ತು ಆಫ್ರೋ ಪಾಪ್ ಸಂಗೀತವನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು
  • ಕಲಾವಿದ ಒಳ್ಳೆಯ ಕಥೆಗಾರನೂ ಹೌದು

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ