SA ನ BPO ಸ್ಫೋಟಕ್ಕೆ ಆಧಾರವಾಗಿದೆ

  • Whatsapp

ಇತ್ತೀಚಿನ ಫ್ರಂಟ್ ಆಫೀಸ್ BPO ಓಮ್ನಿಬಸ್ ಸಮೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಹೈಲೈಟ್ ಮಾಡಿದಂತೆ, ಜಾಗತಿಕ ಕ್ಲೈಂಟ್‌ಗಳಿಗೆ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾವು ಉನ್ನತ CX ಕಡಲಾಚೆಯ ತಾಣವಾಗಿದೆ. ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಸಂಪರ್ಕ ಕೇಂದ್ರದ ಅನುಭವ, ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಬೆಲೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ತಟಸ್ಥ ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ಉಚ್ಚಾರಣೆಯಂತಹ ಅಂಶಗಳಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು, ದೇಶವು ಜಾಗತಿಕ ವ್ಯಾಪಾರಕ್ಕಾಗಿ ಪ್ರಮುಖ ಸ್ಪರ್ಧಿಯಾಗಿದೆ, ಇದು ವೇಗವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿದೆ.

Read More

ಇಂತಹ ಉತ್ತೇಜಕವಾಗಿ ಉನ್ನತ ಶ್ರೇಣಿಗಳು ವ್ಯಾಪಾರ ಮತ್ತು ಕೈಗಾರಿಕಾ ಇಲಾಖೆಯ ಆಶಯಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತವೆ ಜಾಗತಿಕ ವ್ಯಾಪಾರ ಸೇವೆಗಳ ಆಫ್‌ಶೋರಿಂಗ್ ಸ್ಥಳೀಯ ಯುವಕರಿಗೆ ಗಮನಾರ್ಹ ಉದ್ಯೋಗಾವಕಾಶಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತದೆಮತ್ತು ಮುಂತಾದವರ ಭವಿಷ್ಯವಾಣಿಗಳು ಮೆಕಿನ್ಸೆ, ಯಾರು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಾರೆ BPO ಉದ್ಯಮವು 2030 ರ ವೇಳೆಗೆ ಸುಮಾರು 775,000 ಜನರಿಗೆ ಉದ್ಯೋಗ ನೀಡಲಿದೆ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶ – ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಿದರೆ – ಜಾಗತಿಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಯಲು ಸ್ಥಳೀಯ BPO ಯ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ಹಳಿತಪ್ಪಿಸಬಹುದು. ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಸ್ಟ್ಯಾಕ್‌ಗಳು ಈ ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕವಾಗಿ, ಅಸಾಧಾರಣ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಸೇವೆಯ ಗುಣಮಟ್ಟದೊಂದಿಗೆ ಯಾವಾಗಲೂ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ನೀಡುವ ಅವರ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಾಗರೋತ್ತರ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಿರುವಾಗ ಮಾಡು-ಅಥವಾ-ಮುರಿಯುವ ಅಂಶವಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ BPO ವ್ಯವಹಾರಗಳ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಪಾಲುದಾರರಾಗಿ, ಬೋರ್ವುಡ್ ಸಂಭಾವ್ಯ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಗ್ರಾಹಕರೊಂದಿಗೆ ಪೂರ್ವಸಿದ್ಧತಾ ಸಭೆಗಳಲ್ಲಿ ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಭಾಗವಹಿಸುತ್ತಾರೆ. ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಅಗತ್ಯತೆಗಳು ಕಾಲ್ ಸೆಂಟರ್ ಕಾರ್ಯಾಚರಣಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳಷ್ಟೇ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ ಪಡೆದಿವೆ ಎಂದು ನಾವು ಗಮನಿಸುತ್ತೇವೆ – ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಹೆಚ್ಚು.

ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಗ್ರಾಹಕ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳು

ಹೆಚ್ಚಾಗಿ, ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ಲೈಂಟ್ ಸ್ಥಳೀಯ ಗ್ರಾಹಕರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯ ಮತ್ತು QoS SLA ಗಳ ಭರವಸೆಯನ್ನು ಬಯಸುತ್ತದೆ. ನಮ್ಮ ಅನುಭವದಲ್ಲಿ, ಬಹುಪಾಲು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ಲೈಂಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಕನಿಷ್ಠ ಸ್ವೀಕಾರಾರ್ಹ ಅಪ್‌ಟೈಮ್ ಆಶ್ವಾಸನೆಯು 99.95% ಮತ್ತು 200 ಮಿಲಿಸೆಕೆಂಡ್‌ಗಳ ಸುಪ್ತತೆಗಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ, ಪ್ಯಾಕೆಟ್ ಡೆಲಿವರಿ, ಜಿಟ್ಟರ್ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಂಡ್‌ವಿಡ್ತ್‌ಗಾಗಿ ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾದ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯ ಮೆಟ್ರಿಕ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ.

ಸ್ಥಳೀಯ ಕಂಪನಿಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಒಗ್ಗಿಕೊಂಡಿರುವ ಕಾಲ್ ಸೆಂಟರ್ ಮತ್ತು ಸಂಪರ್ಕ ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ‘ಶುಷ್ಕ’ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ಗಳು – ದೇಶದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ – ಇತರ ಖಂಡಗಳಲ್ಲಿನ ಗ್ರಾಹಕರ ನಿಖರವಾದ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಸಮರ್ಥವಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಅಸಾಧಾರಣವಾದ ಕರೆ ಗುಣಮಟ್ಟ ಮತ್ತು ಸಮಯವನ್ನು ನೀಡಲು, BPO ಗೆ ಬಹು ಸಾಗರದೊಳಗಿನ ಕೇಬಲ್‌ಗಳು, ದೇಶದೊಳಗಿನ ಡೇಟಾ ಕೇಂದ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಇರುವ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಇರುವ ನಿಜವಾದ ಭೌಗೋಳಿಕ-ಅನಾವಶ್ಯಕ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಅಗತ್ಯವಿದೆ, ಕಡಿಮೆ ಸಂಭವನೀಯ ಲೇಟೆನ್ಸಿ ಮತ್ತು ಗ್ಲೋಬಲ್ 24/7 ಬೆಂಬಲ ಮೇಜಿನೊಂದಿಗೆ.

ಹೆಚ್ಚಿನ ಹೊಸ ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ಲೈಂಟ್‌ಗಳು ಸ್ಥಳೀಯ BPO ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಸೀಮಿತ ಪ್ರಚಾರಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅಪ್‌ಟೈಮ್, ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಗುಣಮಟ್ಟ ಮತ್ತು BPO ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಗ್ರಾಹಕ ಸೇವಾ ಭರವಸೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯಾಗುತ್ತವೆ ಎಂಬ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವಾಗ ಮಾತ್ರ ರಾಂಪ್ ಅಪ್ ಆಗುವುದನ್ನು ನಾವು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ.

ತಾಂತ್ರಿಕ ಪಾಲುದಾರರ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯ ಖಾತರಿಯು, ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಿಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸುವ ಸ್ಥಳೀಯ BPO ವ್ಯವಹಾರಗಳಿಗೆ ಬಾಗಿಲು ತೆರೆಯಲು ಪ್ರಮುಖವಾಗಿದೆ.

ಆದರೆ ಒಂದೇ ಗಾತ್ರದ ಅವಶ್ಯಕತೆ ಇಲ್ಲ. ಬೋರ್‌ವುಡ್‌ನ “ಆಲಿಸಿ, ಯೋಚಿಸಿ ಮತ್ತು ತಲುಪಿಸಿ” ನೀತಿಯ ಮೂಲಕ, BPO ಪಾಲುದಾರ ಮತ್ತು ಅದರ ಗ್ರಾಹಕರ ಅಗತ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ಪರಿಗಣಿಸುವುದು ಯಾವುದೇ ಪರಿಹಾರದ ಮುಖ್ಯ ಚೌಕಟ್ಟಾಗಿದೆ. ನಮ್ಮ ವಾಸ್ತುಶಿಲ್ಪದ ಶ್ರೀಮಂತ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಸ್ಕೇಲೆಬಿಲಿಟಿ ಮತ್ತು ಬೆಳವಣಿಗೆಗಾಗಿ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ, BPO ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ಅವರ ಗ್ರಾಹಕರ ಪೋರ್ಟ್‌ಫೋಲಿಯೊ ಬೇಡಿಕೆಯಂತೆ ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಚುರುಕುತನ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವಾಸದೊಂದಿಗೆ ಸಜ್ಜುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಗತಿಗಾಗಿ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಗಳು

ಬೃಹತ್ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಇನ್ನೂ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ BPO ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಬೆಳೆಯಲು ಬಯಸುತ್ತವೆ ಅಥವಾ ತಮ್ಮ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹೆಜ್ಜೆಗುರುತನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತವೆ, ಅವರ ಸಂಪರ್ಕ ಪರಿಹಾರಗಳಿಗೆ ‘ಬಾಕ್ಸ್-ಡ್ರಾಪಿಂಗ್’ ವಿಧಾನಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.

ಅವರಿಗೆ BPO ವ್ಯವಹಾರದ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಯಶಸ್ಸಿನಂತೆ ನೋಡುವ ಬದ್ಧತೆ, ಅನುಭವಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಪಾಲುದಾರರ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಅವರ SLA ಗಳನ್ನು ತಲುಪಿಸುವ ಮತ್ತು ಅವರ ಗ್ರಾಹಕರು ಮತ್ತು ಅವರ ಅಂತಿಮ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಸಂತೋಷಪಡಿಸುವ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ಗಳನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲು, ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಿರುವ ಪಾಲುದಾರರು ಅವರಿಗೆ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.


ಆಂಡ್ರೆ ಒಲಿವಿಯರ್ ಅವರಿಂದ, ಬೋರ್ವುಡ್ ಗ್ರೂಪ್ನಲ್ಲಿ ಪರಿಹಾರಗಳ ಜಾಗತಿಕ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ