ಸೆಂಟ್ರಲ್ KPI ರಿಜ್ಕಿ ಬಿಲ್ಲರ್ ಅನ್ನು ಎಲ್ಲಾ ದೂರದರ್ಶನಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸುತ್ತದೆ, ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹ ಮತ್ತು ಕೌಟುಂಬಿಕ ಹಿಂಸಾಚಾರದ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಪರಿಣಾಮ

  • Whatsapp

ಸೆಂಟ್ರಲ್ ಇಂಡೋನೇಷಿಯನ್ ಬ್ರಾಡ್‌ಕಾಸ್ಟಿಂಗ್ ಕಮಿಷನ್ (ಕೆಪಿಐ) ಎಲ್ಲಾ ದೂರದರ್ಶನ ಮತ್ತು ರೇಡಿಯೋ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಲ್ಲಿ ಕೌಟುಂಬಿಕ ಹಿಂಸಾಚಾರದ ಅಪರಾಧಿಗಳನ್ನು ಆಹ್ವಾನಿಸದಂತೆ ದೂರದರ್ಶನವನ್ನು ಕೇಳಿದೆ. ರಿಜ್ಕಿ ಬಿಲ್ಲರ್‌ಗೆ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ವರದಿ ಮಾಡಿದ ಲೆಸ್ಟಿ ಕೆಜೋರಾ ಅವರು ಪ್ರಸ್ತುತ ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿರುವ ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೆ ಇದು ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ.

ರಿಜ್ಕಿ ಬಿಲ್ಲಾರ್ ಅವರ ಪತ್ನಿ ಲೆಸ್ಟಿ ಕೆಜೋರಾ ಅವರಿಗೆ ಕೌಟುಂಬಿಕ ಹಿಂಸಾಚಾರ ಮತ್ತು ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹದ ಆರೋಪದ ಪ್ರಕರಣವು ದೇಶದ ಮನರಂಜನಾ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಕೋಲಾಹಲಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಕಳೆದ ಎರಡು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ರಿಜ್ಕಿ ಬಿಲ್ಲರ್ ಅವರ ಕೌಟುಂಬಿಕ ಹಿಂಸೆ ಕಾಯ್ದೆಗೆ ಕಾರಣವಾದ ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹದ ವಿಷಯವು ಇಂಡೋನೇಷ್ಯಾದ ವಿವಿಧ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯಾಂಶವಾಗಿದೆ.

“ಇಂಡೋನೇಷಿಯನ್ ಬ್ರಾಡ್‌ಕಾಸ್ಟಿಂಗ್ ಕಮಿಷನ್ (ಕೆಪಿಐ) ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಸಾರಕರನ್ನು ದೂರದರ್ಶನ ಮತ್ತು ರೇಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಸಾರ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರದರ್ಶಕರಾಗಿ ಅಥವಾ ಪ್ರದರ್ಶಕರನ್ನಾಗಿ ಮಾಡದಂತೆ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಸಾರಕರನ್ನು ಕೇಳುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಸಾಂಸ್ಥಿಕ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಕೇಂದ್ರ ಕೆಪಿಐ ಆಯುಕ್ತ ನುನಿಂಗ್ ರೋಡಿಯಾ ಶುಕ್ರವಾರ ಹೇಳಿದರು. (30/9/2022).

KPI ಗಾಗಿ, ಆಪಾದಿತ ದಾಂಪತ್ಯ ದ್ರೋಹದಿಂದಾಗಿ ರಿಜ್ಕಿ ಬಿಲ್ಲರ್ ಲೆಸ್ಟಿ ಕೆಜೋರಾಗೆ ಮಾಡಿದಂತಹ ಹಿಂಸೆಯನ್ನು ಮಾಡದಿರಲು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಸಮುದಾಯಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ ಉದಾಹರಣೆಗಳಾಗಿರಬೇಕು.

“ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ವೀಕ್ಷಕರಿಗೆ ಪರದೆಯ ಮೇಲೆ ಗೋಚರಿಸುವ ಮತ್ತು ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಉದಾಹರಣೆಗಳ ಮೂಲಕ ಧನಾತ್ಮಕ ಉದಾಹರಣೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸಬೇಕು. ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ಹಿಂಸೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಕೌಟುಂಬಿಕ ಹಿಂಸಾಚಾರವು ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಅಳಿಸಿ

ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳು, ನ್ಯಾಯ ಮತ್ತು ಲಿಂಗ ಸಮಾನತೆಗೆ ಗೌರವದ ರೂಪವಾಗಿ ಕೌಟುಂಬಿಕ ಹಿಂಸೆಯನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು KPI ಮಾಡುವ ಪ್ರಯತ್ನವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನುನಿಂಗ್ ಸ್ವತಃ ಆಶಿಸಿದ್ದಾರೆ. ತಾರತಮ್ಯ ಮತ್ತು ಬಲಿಪಶು ರಕ್ಷಣೆ.

“ಈ ಕೌಟುಂಬಿಕ ಹಿಂಸಾಚಾರದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ದೃಢವಾದ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ನಾವು ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಪ್ರಸಾರ ಸಂಸ್ಥೆಗಳೊಂದಿಗೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಪ್ರಸಾರ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳ ಉಸ್ತುವಾರಿ ಹೊಂದಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಂವಹನ ನಡೆಸುತ್ತೇವೆ. ಈ ಪ್ರಸಾರ ಸಂಸ್ಥೆಯ ದೃಢವಾದ ನಿಲುವು ಪ್ರಕರಣಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುವಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ. ಹಿಂಸೆ, ಅದು ಕೌಟುಂಬಿಕ ಹಿಂಸೆ ಅಥವಾ ಇತರ ತಾರತಮ್ಯ,” ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಪ್ರಕರಣ

ಈ ಹಿಂದೆ, ಕೌಟುಂಬಿಕ ಹಿಂಸಾಚಾರವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಲೆಸ್ಟಿ ಕೆಜೋರಾ ಅವರು ರಿಜ್ಕಿ ಬಿಲ್ಲರ್ ಅವರನ್ನು ದಕ್ಷಿಣ ಜಕಾರ್ತಾ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಲೆಸ್ಟಿ ತನ್ನ ವಕೀಲರೊಂದಿಗೆ ದಕ್ಷಿಣ ಜಕಾರ್ತಾ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ಹೋದಳು.

ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ನೀಡಿದ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ, ರಿಜ್ಕಿ ಬಿಲ್ಲರ್ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದನ್ನು ಕಂಡು ಲೆಸ್ಟಿ ಕೌಟುಂಬಿಕ ಹಿಂಸೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು.

ಮೂಲ: Liputan6.com

ಕಾಮೆಂಟ್ ನೀತಿ:

ದಯವಿಟ್ಟು ಈ ಪುಟದ ಪೋಸ್ಟ್‌ನ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುವ ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಬರೆಯಿರಿ. ಲಿಂಕ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸುವವರೆಗೆ ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ತೆರೆಯಿರಿ

ಕಾಮೆಂಟ್ ಅನ್ನು ಮುಚ್ಚಿರಿ

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ