ಡೇಟಾ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯು SME ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ಮುಳುಗಿಸಬಹುದು – ಐಟಿ ನ್ಯೂಸ್ ಆಫ್ರಿಕಾ

  • Whatsapp
CSO ನಿಂದ ಮೂಲ.

Read More

ಸೈಬರ್ ಕ್ರೈಮ್ ಕುರಿತು ವರದಿ ಮಾಡಲು ಬಂದಾಗ, ನಾವು ಪ್ರಮುಖ ಕಂಪನಿಗಳು ಅಥವಾ ಉದ್ಯಮಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಕಥೆಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ನೋಡುತ್ತೇವೆ.

ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಖ್ಯಾತಿಯ ಹಾನಿಯ ಹೊರತಾಗಿ, ಕಂಪನಿ ಮತ್ತು ಅದರ ಗ್ರಾಹಕರ ಮೇಲೆ ಡೇಟಾ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯಂತಹ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ನಾವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಗ್ರಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

ಡೇಟಾ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಉದ್ಭವಿಸುವ ತೊಂದರೆಗಳ ಕುರಿತು ಯಾವುದೇ ಮುಖ್ಯಾಂಶ ಲೇಖನಗಳಿಲ್ಲ, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಅಕ್ಷರಶಃ ಸಣ್ಣ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ ಉದ್ಯಮಗಳನ್ನು (SME) ನೆಲಕ್ಕೆ ಪುಡಿಮಾಡುತ್ತವೆ.

ಮಾಧ್ಯಮವು ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ದೈತ್ಯರನ್ನು ಸೈಬರ್ ಕ್ರೈಮ್‌ನ ಏಕೈಕ ಬಲಿಪಶುಗಳಾಗಿ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಡೇಟಾ ಉಲ್ಲಂಘನೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಬೆಹೆಮೊತ್‌ಗಳಿಗೆ ಸಂಭವಿಸುವಂತೆ ತೋರುವ ಸುಳ್ಳು ವಾಸ್ತವಕ್ಕೆ ನಮ್ಮನ್ನು ಸೆಳೆಯುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಸಣ್ಣ ಅಥವಾ ಮಧ್ಯಮ ಗಾತ್ರದ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಲೀಕರಲ್ಲ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸುಸಂಘಟಿತ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಸಂಪನ್ಮೂಲ ಹೊಂದಿರುವ ಸೈಬರ್ ಅಪರಾಧಿಗಳು, ಡೇಟಾ ಗುರಿಗಳ ಮೇಲೆ ನಿರಂತರ ದಾಳಿಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ, ದುರ್ಬಲ ಸ್ಥಳಗಳಿಗಾಗಿ ತನಿಖೆ ನಡೆಸುತ್ತಾರೆ. SMEಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ದೊಡ್ಡ ನಿಗಮಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳನ್ನು ಸೈಬರ್‌ ಸುರಕ್ಷತೆಯಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುತ್ತವೆ, ಇದು ಅಪರಾಧಿಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಆಕರ್ಷಕವಾದ ಗುರುತು ಮತ್ತು ಅವರ ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸಬಹುದು.

ಸೈಬರ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿ ಜಾಗೃತಿ ತರಬೇತಿ ವ್ಯವಹಾರದ CEO ಡಾನ್ ಥಾರ್ನ್ಟನ್ ಪ್ರಕಾರ, ಗೋಲ್ಡ್ ಫಿಶ್“ಇದು ನಮಗೆ ಆಗುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂಬ ತಪ್ಪು ಗ್ರಹಿಕೆ, SME ಗಳು ಸೈಬರ್ ಅಪರಾಧಕ್ಕೆ ಗುರಿಯಾಗುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯವನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಅವರು ವಿವರಿಸುತ್ತಾರೆ, “ದೊಡ್ಡ ಕಂಪನಿಗಳು ತಮ್ಮ ಸೈಬರ್‌ ಸುರಕ್ಷತೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುತ್ತಿರುವಾಗ, ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ಗ್ರಾಹಕರು ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕರ ಡೇಟಾವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುವ ಮತ್ತು ಸಂಗ್ರಹಿಸುವ SMEಗಳು ಅದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಈ ಅಪರಾಧಗಳ ಅಪರಾಧಿಗಳು ಚೆನ್ನಾಗಿ ತಿಳಿದಿದ್ದಾರೆ. ಹ್ಯಾಕರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ಕ್ಯಾಮರ್‌ಗಳು ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಸರ್ಕಾರಗಳು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ ದೊಡ್ಡ ಡೇಟಾದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದು ಪುರಾಣ. ಸೈಬರ್-ಬುದ್ಧಿವಂತರಲ್ಲದ ಅಥವಾ ಸೂಕ್ತ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರದ SMEಗಳು ಸೈಬರ್ ಅಪರಾಧಿಗಳಿಂದ ಶೋಷಣೆಗೆ ಬಂದಾಗ ಸುಲಭವಾದ ಗುರಿಗಳಾಗಿವೆ.

ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್, ಹಣಕಾಸು ಮತ್ತು ತೆರಿಗೆ ಮಾಹಿತಿ, ಸಂಪರ್ಕ ಮತ್ತು ವಸತಿ ವಿವರಗಳು, ಗ್ರಾಹಕರ ಖರೀದಿ ಇತಿಹಾಸ ಮತ್ತು ಸೂಕ್ಷ್ಮ ವೈದ್ಯಕೀಯ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಗ್ರಾಹಕರ ಡೇಟಾವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುವ ಅನೇಕ SMEಗಳು ಇವೆ, ಡೇಟಾ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯ ಪರಿಣಾಮಗಳು ಭೀಕರವಾಗಿರಬಹುದು.

ಥಾರ್ನ್‌ಟನ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, “ಮತ್ತೆ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಗ್ರಾಹಕರ ಡೇಟಾವನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳುವ ಮುಖ್ಯಾಂಶಗಳನ್ನು ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಓದುತ್ತೇವೆ. ಆಘಾತ, ಭಯಾನಕ, ಮತ್ತು ಅದು ಇಲ್ಲಿದೆ.

ಆದರೆ ಅದು ಹಾಗಲ್ಲ. ಡೇಟಾ ಉಲ್ಲಂಘನೆಗಳು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಹಲವು ಕಂಪನಿಗಳನ್ನು ಮುಳುಗಿಸುತ್ತವೆ, ಮತ್ತು ಅನೇಕರು ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಅಪಾಯಗಳಿಗೆ ಒಡ್ಡುತ್ತಾರೆ.

ಡೇಟಾ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯ ನಂತರ ಏನಾಗುತ್ತದೆ?

ಡೇಟಾ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯ ನಂತರ, ಕಂಪನಿಗಳು ನಿಯಂತ್ರಕ ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆ ಮತ್ತು ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆಯನ್ನು ಸಮರ್ಥವಾಗಿ ಎದುರಿಸಬಹುದು, ಆದರೆ ಇದು ಸಂಭವನೀಯ ಹಾನಿಗಳ ಪೂರ್ಣ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲ. ಕಂಪನಿಯಿಂದ ಸುಲಿಗೆ ಮಾಡಲು ಸೈಬರ್ ಅಪರಾಧಿಗಳು ಡೇಟಾವನ್ನು ಒತ್ತೆಯಾಳಾಗಿ ಇರಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಡೇಟಾವನ್ನು ಗಣಿಗಾರಿಕೆ ಮಾಡಬಹುದು – ಡೇಟಾ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯು ಅಂತಿಮ ಫಲಿತಾಂಶವಲ್ಲ ಆದರೆ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಸೈಬರ್ ಅಪರಾಧಗಳಿಗೆ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ.

IBM ಡೇಟಾ ಪ್ರಕಾರ, 2022 ರ ಮಧ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಡೇಟಾ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯ ಸರಾಸರಿ ವೆಚ್ಚ $4.3 ಮಿಲಿಯನ್ ಆಗಿತ್ತು, ಇದು ಹೊಸ ಉನ್ನತ ದಾಖಲೆಯಾಗಿದೆ.

ಥಾರ್ನ್‌ಟನ್ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳು, “ನಮ್ಮ ಡೇಟಾದೊಂದಿಗೆ ನಾವು ನಂಬುವ ಕಂಪನಿಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಷ್ಠಿತ ಹಾನಿ ವಿನಾಶಕಾರಿಯಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಡೇಟಾ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯಿಂದ ಅನೇಕ ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಎಂದಿಗೂ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ. ಕಂಪನಿಗಳು ತಮ್ಮ ಡೇಟಾ ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ಗಂಭೀರವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಅವರು ಯಾವ ಡೇಟಾವನ್ನು ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, ಎಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದರ ಸಂಪೂರ್ಣ ಗೋಚರತೆಯನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಅವರು ಅದನ್ನು ಏಕೆ ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಅವರು ಡೇಟಾ ಸಂರಕ್ಷಣಾ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಸೈಬರ್ ಭದ್ರತೆಗೆ ಬಂದಾಗ ಅವರ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಚೆನ್ನಾಗಿ ತರಬೇತಿ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ನಿಮ್ಮ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಸೈಬರ್ ಬುದ್ಧಿವಂತರಾಗಿರಲು ತರಬೇತಿ ನೀಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಣ್ಣ, ಮಧ್ಯಮ ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ವ್ಯವಹಾರದ ಧ್ಯೇಯಕ್ಕೆ ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿದೆ.

ಎಲ್ಲಾ SME ಗಳಿಗೆ ಸೈಬರ್‌ ಸುರಕ್ಷತೆಯು ಮನಸ್ಸಿನ ಮುಂದೆ ಇರಬೇಕು.

ನಿಯಮಗಳಿಗೆ ಅನುಸಾರವಾಗಿ ಡೇಟಾ ಸಂಗ್ರಹಣೆ, ಸಂಗ್ರಹಣೆ ಮತ್ತು ಹಂಚಿಕೆಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ನಿಖರವಾದ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಕೆಳಗಿನ ವಿಧಾನವನ್ನು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ:

  • ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ, ಕಂಪನಿಯಾದ್ಯಂತ ಸೈಬರ್ ಸುರಕ್ಷತೆ ತರಬೇತಿ
  • ಸಾಬೀತಾದ ಸೈಬರ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿ ತಂತ್ರಗಳ ಅನುಷ್ಠಾನ ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಣೆ
  • ಸೈಬರ್ ವಿಮಾ ರಕ್ಷಣೆಯಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ

ಸುರಕ್ಷಿತ ಕೆಲಸದ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯನ್ನು ರಚಿಸಲು ಎಲ್ಲಾ ಇತರ ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ಜೊತೆಗೆ SME ಗಳಿಗೆ ಸೈಬರ್ ಭದ್ರತೆಯನ್ನು ಎಂಬೆಡ್ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ. ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು, ವ್ಯಾಪಾರ ನಾಯಕರು ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕರು ಎಲ್ಲರೂ ಇದನ್ನು ಗೌರವಿಸುತ್ತಾರೆ. ಇದು ನಮಗೆ ಆಗುವುದಿಲ್ಲ’ ಎಂಬ ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಯಾವುದೇ ವ್ಯವಹಾರವು ಭರಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಸೈಬರ್ ಕ್ರೈಮ್ ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ವ್ಯವಹಾರಗಳಿಗೆ ದೊಡ್ಡ ಭದ್ರತಾ ಬೆದರಿಕೆಯಾಗಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಡಿಜಿಟಲ್ ಸ್ವತ್ತುಗಳು ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕರ ಡೇಟಾದಲ್ಲಿ ಅದೇ ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಬೆದರಿಕೆಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ತಗ್ಗಿಸುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂದು ತಿಳಿಯುವುದು ಅತ್ಯಗತ್ಯ.


ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಬರಹಗಾರ.

Related posts

ನಿಮ್ಮದೊಂದು ಉತ್ತರ